Kuna Mlipuko wa Homa na Mafua makali jijini Dar

Kuna Mlipuko wa Homa na Mafua makali jijini Dar

Ndugu zangu Watanzania,

Mimi nipo kwenye sekta ya afya.

Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.

Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa

1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo

Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.

Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.

Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?

Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.

Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.

Hali ikoje huko kwenu?
Si useme tu Corona? Ya nini kufichaficha muzeya!
 
Go direct to the point. Ao wagonjwa mnawapima corona????
 
Ndugu zangu Watanzania,

Mimi nipo kwenye sekta ya afya.

Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.

Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa

1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo

Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.

Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.

Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?

Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.

Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.

Hali ikoje huko kwenu?
Wewe si upo sekta ya afya sasa unatuuliza nini ambao ni wakulima wa nyanya, swali lako lijibu mwenyewe au nenda kwa bosi wako wa kitengo ukamuulize,huku unakokimbilia ni sehemu ya porojo tu,toka lini mitandao ya kijamii ikawa na majibu stahiki?acha ujinga bana,kaanze upya.
 
Kwamba muda wote nchi yetu ipo kwenye hii hali? Watu wengi wanasumbuliwa na mafua na kikohozi muda wote?
Umetumia takwimu zipi na za muda gani kwa sample group ipi kugundua kwamba wanaougua mafua ni wengi zaidi katika kipindi hiki cha mwaka huu tofauti na kipindi hiki hiki cha miaka iliyopita?
 
Sijui wanasonyaje kwa maandishi,nisingekuacha salama,hii nchi sijui kwa nini kuna wimbi kubwa la ongezeko la wagonjwa wa matatizo ya akili.
Don’t take things too seriously......relax......relax......relax.......
 
Wewe si upo sekta ya afya sasa unatuuliza nini ambao ni wakulima wa nyanya, swali lako lijibu mwenyewe au nenda kwa bosi wako wa kitengo ukamuulize,huku unakokimbilia ni sehemu ya porojo tu,toka lini mitandao ya kijamii ikawa na majibu stahiki?acha ujinga bana,kaanze upya.
Kwa sababu wa Mitandao ya Jamii wana Jamhuri yao wa mitandaoni sio?!

Umeonyesha ujinga wa hali ya juu.

JF home of Great Thinkers..
 
Umetumia takwimu zipi na za muda gani kwa sample group ipi kugundua kwamba wanaougua mafua ni wengi zaidi katika kipindi hiki cha mwaka huu tofauti na kipindi hiki hiki cha miaka iliyopita?

Maisha sio magumu kiasi hicho mzee...
Nimeshakwambia hapa tunapoongea familia yote kasoro mie wana mafua. Hapa watu wanasema kipindi hichi wanaumwa mafua na kikohozi...

Niache kufanya mambo ya msingi nijikite kwenye utafiti usioniingizia kipato?
 
Maisha sio magumu kiasi hicho mzee...
Nimeshakwambia hapa tunapoongea familia yote kasoro mie wana mafua. Hapa watu wanasema kipindi hichi wanaumwa mafua na kikohozi...

Niache kufanya mambo ya msingi nijikite kwenye utafiti usioniingizia kipato?
Miaka mingine huwa hivyo pia, labda tu imewakamata zaidi familia yako, hata mimi kuna kiaka mingine pia huwa familia yote kasoro mimi huwa wanakuwa na mafua, sasa tuache kujaza server
 
Wafanyakazi wangu wote kati ya wawili mmoja ana mafua,kila ofisi ninayoenda.

Wateja wangu 70% wanakuja na mafua kama sio mafua basi kati yao lazima yupo

aliejiunga kifurushi cha halichachi (chafya) yani ni chafya kila kona mpk najishangaa mimi Vipiiiiii (hebu nimshukuru Mungu)
 
Back
Top Bottom