Kuna Mlipuko wa Homa na Mafua makali jijini Dar

Kuna Mlipuko wa Homa na Mafua makali jijini Dar

Poleni sana,ila Mungu ameshaliponya Taifa letu la Tanzania.
 
Mie naongea kwa hali ilivyo sasa hivi, unapoambiwa wimbi ni idadi kubwa ya watu kuwa na homa, mafua na kikohozi.

Hauoni ushuhuda wa raia wanaokwambia wanapitia hiyo hali sasa hivi?

Kwangu ukiachilia mimi, familia nzima wanamafua na kikohozi.
Ni mwaka upi hapakutokea wimbi hasa mwishoni mwaka, tuanzie hapo. Maana takwimu zipo wizara ya afya, nendeni mkaone, then mtajua hii ni sawa na kusema mvua imenyehsa leo, halafu hiyo nayo iwe habari ya kuzungumzia
 
Daah binafsi hii Hali imenikumba...juzi kuamkia jana mafua,kichwa na kooni kulijaa kama vidonda hivi...tafuna sana tangawizi Ila wapi ikadunda.

Jana jioni nikaingia pharmacy kununua dawa, Alhamdulillah nimeamka leo nahisi nafuu ...
 
Ndugu zangu Watanzania,

Mimi nipo kwenye sekta ya afya.

Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.

Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa

1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo

Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.

Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.

Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?

Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.

Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.

Hali ikoje huko kwenu?

Kwa nini usiseme covi19 🥸 tumalizie maana zipo kwenye hizo unazozitaja
 
Daah binafsi hii Hali imenikumba...juzi kuamkia jana mafua,kichwa na kooni kulijaa kama vidonda hivi...tafuna sana tangawizi Ila wapi ikadunda.

Jana jioni nikaingia pharmacy kununua dawa, Alhamdulillah nimeamka leo nahisi nafuu ...

Ni dawa gani mkuu iyo hali hii hata mimi ninaipitia!!!!
 
Kweli aisee nina mafua na kikohozi wiki sasa inaisha..
Nimeshindwa kuelewa mafua gani haya hayaishi
 
Ndugu zangu Watanzania,

Mimi nipo kwenye sekta ya afya.

Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.

Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa

1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo

Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.

Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.

Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?

Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.

Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.

Hali ikoje huko kwenu?
hata mm nimekabwa na hayo mafua na maumivu ya kichwa. Ngoja nikajifukize kwanza.
 
Wizara ya Afya tunaomba majibu tafadhali.

Haya mafua na kikohozi ni nini hasa kinaendelea.
 
Hii kitu ni kweli. Nyumbani kuna watu watatu wanakohoa kikohozi kikavu siku ya 8 leo. Wamepima minyoo hawana ila wakapiga dozi 3 za kutibu minyoo, wamekunywa dawa za kikohozi chupa tatu syrups tofauti (Benylin, 4FLU na good morning) ila kikohoo kimedunda. Tena kikohozi chenyewe kinawakaba vibaya zaidi usiku.
 
Ndugu zangu Watanzania,

Mimi nipo kwenye sekta ya afya.

Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.

Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa

1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo

Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.

Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.

Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?

Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.

Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.

Hali ikoje huko kwenu?
Ni kweli unayoyasema.
Na mara nyingi huweza anza kwa dalili la koo kuwasha. Ukiona hivyo take an immediate action.
 
Hii kitu ni kweli. Nyumbani kuna watu watatu wanakohoa kikohozi kikavu siku ya 8 leo. Wamepima minyoo hawana ila wakapiga dozi 3 za kutibu minyoo, wamekunywa dawa za kikohozi chupa tatu syrups tofauti (Benylin, 4FLU na good morning) ila kikohoo kimedunda. Tena kikohozi chenyewe kinawakaba vibaya zaidi usiku.
Hatari sana.
Ofisini kwetu kila mtu anaumwa haya mafua na kikohozi.
 
Mimi ni mahanga. Nilianza na mafindofondo I.e tonsilitis na nikimaliza kwa salt gagling na kunywa mchemsho pendwa uliochanganywa tangawizi, jani la wombo la wachaga, mchaichai na ndimu. Ilipoisha mafindofondo nikapata mafua mahali yanachuruzika kama maji na kichwa kuuuma kwa mbali. Nayo nikapambana kienyeji. Iliambatana na mwili kuchoka sana.

Ni mzima naendelea kutafuna kitunguu saumu na tangawizi kwenye chai na chakula.

Wapendwamafuta makali bado yapo. Kula vitu vya kupandisha kinga ya mwili na utapambana nayo kirahisi sana.

Mungu tusaidie.
 
Back
Top Bottom