Kuna Mlipuko wa Homa na Mafua makali jijini Dar

Kuna Mlipuko wa Homa na Mafua makali jijini Dar

Allergic rhinitis...... Mara nyingi haina matibabu ni mazoezi, kunywa maji mara kwa mara na kupata muda wa kupumzika

Ikizingua tafuta antihistamine, corticosteroids na analgesic

Utakula maisha

Mkuu wewe ni muuguzi eeeeeeeeeeh?
 
Ndugu zangu Watanzania,

Mimi nipo kwenye sekta ya afya.

Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.

Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa

1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo

Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.

Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.

Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?

Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.

Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.

Hali ikoje huko kwenu?
Kweli kabisa. Ni kana kwamba yule jamaa aliyejikaribisha hapa kwetu na baadae akasafiri kwenda ng'ambo, amerejea tena kwa staili nyingine. Chukueni tahadhari.
 
Majority huwa hatufanyi vipimo ama kutumia Dawa za Mara kwa Mara za minyoo.
Minyoo ikizidi inapabda had I kwenye mapafu na unakonda kama una moto.
 
Mimi nimeanza asubuhi ya leo nimeamka napiga chafya balaa na mida ya mchana nikawa nahisi kama naumwa malaria sasa hivi nimeanza dose ya malimao
 
Hii hali ilinitokea wiki mbili zilizopita, kikohozi kilikuwa kinazidi nyakati za usiku na mafua makali pamoja na homa! Hadi sasa hivi bado nakohoa ila siyo sana
 
Allergic rhinitis...... Mara nyingi haina matibabu ni mazoezi, kunywa maji mara kwa mara na kupata muda wa kupumzika

Ikizingua tafuta antihistamine, corticosteroids na analgesic

Utakula maisha
Mazoezi nafanya kwa kiasi chake atleast natembea km 7 - 10 kila siku, nakunywa maji tena ya moto, kuna dawa nilipewa inaitwa Breathezy 10 ndio naendelea nayo, mabadiliko ni madogo sana, pia niliambiwa nina sinus infection nikapewa antibiotic, yaani nimechoka na hii hali sijui hata nifanyeje
 
Hivi vipind vimekuwepo kwa miaka mingi, watu wakapige nyungu, Wale matunda na dawa za asili, Na lishe bora, Mwone Dakitari kama umezidiwa.
 
Mimi pia ni muhanga mafua yana km siku4 hv ila leo nimeona mabadiliko makubwa kuelekea uponyaji na sijatumia dawa yoyote wakuu zaidi ya tangawizi na mchaichai
 
Mazoezi nafanya kwa kiasi chake atleast natembea km 7 - 10 kila siku, nakunywa maji tena ya moto, kuna dawa nilipewa inaitwa Breathezy 10 ndio naendelea nayo, mabadiliko ni madogo sana, pia niliambiwa nina sinus infection nikapewa antibiotic, yaani nimechoka na hii hali sijui hata nifanyeje
Oooh pole..... Kwa ushauri onana na Specialist au tembelea clinic au wataalamu wa ENT (Ear, Nose and Throat)
 
kwanza wakati nasoma huu uzi nimekohoa mara tatu kwa mapokeo
nakubaliana na wew mkuu hapa mimi pia nina mafua si mchezo
huwa yakizidi nalala mdomo wazi nivute hewa kwa mdomo pia ili kuisaidia pua
ni siku ya pili hii

nipo kwenye stage ya kubanja now
 
Back
Top Bottom