Jasmoni Tegga
JF-Expert Member
- Oct 28, 2020
- 13,481
- 26,392
Kumbukeni pia kwamba ileeee miaka ya B.C. (Before Corona), chafya na vikohozi vilikuwa mtindo mmoja. Mtakujaga kukufa kwa hofu tu, oooohoooo!!!Mwezi uliopita nimeumwa kinoma hayo mambo
Kumbukeni pia kwamba ileeee miaka ya B.C. (Before Corona), chafya na vikohozi vilikuwa mtindo mmoja. Mtakujaga kukufa kwa hofu tu, oooohoooo!!!Mwezi uliopita nimeumwa kinoma hayo mambo
Afadhali warithi tuwe mbali penye usalama, in caseHa ha tuambukizane tu hakuna namna
Wewe ndio umechanganya na ya mwaka jana, angalia post ya kwanza ya thread utaona imeanzishwa juzi JumapiliHabari ya mwaka jana hii ila naona wadau wanatiririka kwa 'present tense'
Kwenye content ndani ilkuwa imeandikwa 2019... Baadae ikawa edited.Wewe ndio umechanganya na ya mwaka jana, angalia post ya kwanza ya thread utaona imeanzishwa juzi Jumapili
Okay, nadhani kujua kama uzi ni wa zamani au wa hivi karibuni, the best way ni kuangalia ulianzishwa lini, maana hiyo inakuwa ni tarehe ya systemKwenye content ndani ilkuwa imeandikwa 2019... Baadae ikawa edited.
Pole mkuuMie mwanangu kafariji kwa hali hii ya homa kali na mm pia nimeugua sana chafya za kutosha mwili kuchemka, kichwa kuuma, kikohozi na mafua na jointi kuuma. Mwanangu ameondoka na hali hii ya ugonjwa hapo mnazi mmoja hospital zanzibar majira ya jioni jana.
Dah.Mie mwanangu kafariji kwa hali hii ya homa kali na mm pia nimeugua sana chafya za kutosha mwili kuchemka, kichwa kuuma, kikohozi na mafua na jointi kuuma. Mwanangu ameondoka na hali hii ya ugonjwa hapo mnazi mmoja hospital zanzibar majira ya jioni jana.
Wapi nimeona hizo kuwa ni dalili za malaria?Kwa wewe kuona hizo dalili ulizotaja kuwa ni za MALARIA inatudhibishia kuwa wewe huna Elimu ya tiba (Dactari )
Kwa maana hiyo, nashindwa pia kukuamini kuwa umewezaje kukusanya data kutoka vituo mbali mbali vya Afya. Kwa huku Kigoma sijapata kuona hilo ongezeko ila pia sijawa na fursa ya kupata takwimu kutoka vituo mbali mbali vya Afya
Wewe ni jinga kabisa hata hukuelewa kilichoandikwa.Kwa wewe kuona hizo dalili ulizotaja kuwa ni za MALARIA inatudhibishia kuwa wewe huna Elimu ya tiba (Dactari )
Kwa maana hiyo, nashindwa pia kukuamini kuwa umewezaje kukusanya data kutoka vituo mbali mbali vya Afya. Kwa huku Kigoma sijapata kuona hilo ongezeko ila pia sijawa na fursa ya kupata takwimu kutoka vituo mbali mbali vya Afya
Wewe Jamaa kichwa maji sana.Kwa wewe kuona hizo dalili ulizotaja kuwa ni za MALARIA inatudhibishia kuwa wewe huna Elimu ya tiba (Dactari )
Kwa maana hiyo, nashindwa pia kukuamini kuwa umewezaje kukusanya data kutoka vituo mbali mbali vya Afya. Kwa huku Kigoma sijapata kuona hilo ongezeko ila pia sijawa na fursa ya kupata takwimu kutoka vituo mbali mbali vya Afya
Dah! Yaani hapa ndio uwezo wako wa kufikiri umefikia ukomo.Kwa wewe kuona hizo dalili ulizotaja kuwa ni za MALARIA inatudhibishia kuwa wewe huna Elimu ya tiba (Dactari )
Kwa maana hiyo, nashindwa pia kukuamini kuwa umewezaje kukusanya data kutoka vituo mbali mbali vya Afya. Kwa huku Kigoma sijapata kuona hilo ongezeko ila pia sijawa na fursa ya kupata takwimu kutoka vituo mbali mbali vya Afya
kwa hiyo kama 70% ya watanzania wanapimwa malaria inamaana wakikosekana malaria basi ugonjwa haujulikani?Dah! Yaani hapa ndio uwezo wako wa kufikiri umefikia ukomo.
Hujui kuwa 70% ya Watanzania wakifika hospitali wanapimwa malaria?
Familia yako ina hasara.
Dawa yake ni kujifukiza tu a.k.a NyunguNdugu zangu Watanzania,
Mimi nipo kwenye sekta ya afya.
Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.
Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa
1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo
Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.
Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.
Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?
Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.
Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.
Hali ikoje huko kwenu?
Hebu fikiria mtu anakula ugali usiku alfu anaenda kulala,Ndugu zangu Watanzania,
Mimi nipo kwenye sekta ya afya.
Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.
Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa
1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo
Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.
Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.
Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?
Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.
Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.
Hali ikoje huko kwenu?
Hiyo ni korona boss. Jikarantini fastaNdugu zangu Watanzania,
Mimi nipo kwenye sekta ya afya.
Kwa wiki tatu sasa kuanzia katikati ya November 2020 kumekuwa na mlipuko wa homa kali na mafua makali ambayo huambatana na kikohozi.
Kwa takwimu ndogo niliyochukua kutoka vituo mbalimbali vya afya ni kuwa kuna ongezeko la wagonjwa wa
1. Homa kali
2. Maumivu ya kichwa
3. Mafua makali
4. Mafindofindo
Ni wazi kuwa tunapitia katika kipindi kigumu cha magonjwa haya.
Wengi wa wagonjwa hupona katika kipindi cha siku nne mpaka 7.
Mmejiuliza pia sababu ya mlipuko huu?
Wagonjwa wengi wamepimwa malaria lakini hawana malaria.
Hivyo madaktari wengi wamewapa dawa za homa na kikohozi.
Hali ikoje huko kwenu?
Pole sana.Mie mwanangu kafariji kwa hali hii ya homa kali na mm pia nimeugua sana chafya za kutosha mwili kuchemka, kichwa kuuma, kikohozi na mafua na jointi kuuma. Mwanangu ameondoka na hali hii ya ugonjwa hapo mnazi mmoja hospital zanzibar majira ya jioni jana.