Kumbukumbu: Mr and Mrs Daudi's Family...

Kumbukumbu: Mr and Mrs Daudi's Family...

dah!!1 nimekumbuka mbali sana enzi hizo buhangija shule ya msingi tukiwa mchanganyiko na hawa ndg zetu wenye ulemavu wa macho.
aisee ilikuwa raha sana yaan tulikuwa tunacheza nao wakati mwingine tunawachukua hadi majumbani kwetu maana wao walikuwa wanaishi palepale shule............kweli old is gold.
 
Duh! wakati huo ada ya mwaka mzima ni sh 20/= tu na tulisoma vizuri sana na tukafaulu.Umenikumbusha mbali sana maisha yangekuwa yanakurewind naona mimi ningekuwa wa kwanza kuyarudisha nyuma, sme ndiyo wapi, yakipita yamepita.

umeona eeh,yaan kwakweli enzi hizo ilikuwa raha sana.
basi nakumbuka enzi hizo asb unachukua kidumu cha maji na kaufagio na ile mfuko wa madaftari ambao mama ndo ameushona kwa sindano ya mkono huyo mbio shule kuwahi namba.
 
Kweli umekumbuka "long time ago" teh! teh!

Acha kabisaa, enzi za kuchokozana darasani afu mnapinga kupigana njiani mkiwa mnarudi nyumbani lol.

Nilikuwa napigana sana sana siyo siri, yaani bonge la mtundu.

Huyu baba mwaliaje alinilambaga stiki sisahau i see
 
Heheh...kumbe zako zilikua kuchokoza wenzako wakati wa kurudi home Mwanalugali...tehteh!!
Acha kabisaa, enzi za kuchokozana darasani afu mnapinga kupigana njiani mkiwa mnarudi nyumbani lol.Nilikuwa napigana sana sana siyo siri, yaani bonge la mtundu.Huyu baba mwaliaje alinilambaga stiki sisahau i see
 
484074_402605206464930_1936837981_n.jpg


Pichani ni Mr&Mrs Daudi, Musa, Neema na Baraka...kwa wenye kumbukumbu nzuri mnaweza kukumbuka hiki kitabu back in our old golden days...lol!!!

Acheni kuntia machungu nikikumbuka book la English darasa la tatu tumekuja kulisoma upya tukiwa darasa la sita baada ya mwalimu mkuu aliyehamishiwa shuleni kwetu kuona kwamba tulijifunza utumbo tupu kwenye madarasa ya nyuma hivyo kuamua kutanya marudio. Nikikumbuka naumia sana. Baby Baraka hahahahaha
 
Heheh...kumbe zako zilikua kuchokoza wenzako wakati wa kurudi home Mwanalugali...tehteh!!

Siyo siri nilikuwa mbabee, saa ingine nikikumbuka huwa nacheeka. Speaking of mwanalugali lol umenikumbusha mabasi ya njuweni yalikuwa yanaanza safari ahsubuh saana, unasika linavyolalamika duu, natamani kuwa mtoto.........
 
Wakati niko darasa la pili baba alikuwa ananifundisha kiingereza cha la tatu, basi mi nameza hasa. Nikameza stori fulani inayoanza na "Mr Daudi has a garden, in the garden there is ..." ilikuwa kama paragraph tatu hivi.

Basi nikawa najulikana najua kiingereza balaa, kila nikiambiwa nisome naenda kufunua ile page niliyomeza, hafu hata maneno yenyewe ukiniambia nikuonyeshe siyajui, mi najua kusoma tu. Duh! Enzi hizo noma.

Kuna mtu kamtaja Mashaka, huyu alikuwa ni mtoto wa Adam (Musa's uncle) aliyekuwa ni farmer (mkulima), hii ni darasa la tano, nakumbuka neno Bee Hive nililipatia hapa.

Nani anakumbuka jina Mrs Daudi?
 
Five six....count the sticks.

sitaki kuamini mimi ni mbibi ..

ILA ndo ilivyo asante mkuu
Umenikumbusha mbali sana darasa la tatu shule ya msingi babati .

Nasikia miaka hii watoto wanafundishwa English kuanzia la kwanza lakini bado bomu kabisa .

Kama wanavyosema .
Old is gold .
 
484074_402605206464930_1936837981_n.jpg


Pichani ni Mr&Mrs Daudi, Musa, Neema na Baraka...kwa wenye kumbukumbu nzuri mnaweza kukumbuka hiki kitabu back in our old golden days...lol!!!

daaah kimenikumbusha darasa la tatu ndo tunaanza kusoma kiingereza, jamaa waliniibia,
 
Rest in Peace teacher Mwemezi................. Mwalimu wangu wa Kiinglish darasa la Tatu.
 
Pole sana mpwa, ninahisi ulichapwa sana siku hiyo baada ya taarifa hizo kuwafikia wazazi!!!

daaah kimenikumbusha darasa la tatu ndo tunaanza kusoma kiingereza, jamaa waliniibia,
 
hahah duh mkuu una kumbukumbu si mchezo, umekumbuka hadi Ufugaji wa Nyuki....


Wakati niko darasa la pili baba alikuwa ananifundisha kiingereza cha la tatu, basi mi nameza hasa. Nikameza stori fulani inayoanza na "Mr Daudi has a garden, in the garden there is ..." ilikuwa kama paragraph tatu hivi.

Basi nikawa najulikana najua kiingereza balaa, kila nikiambiwa nisome naenda kufunua ile page niliyomeza, hafu hata maneno yenyewe ukiniambia nikuonyeshe siyajui, mi najua kusoma tu. Duh! Enzi hizo noma.

Kuna mtu kamtaja Mashaka, huyu alikuwa ni mtoto wa Adam (Musa's uncle) aliyekuwa ni farmer (mkulima), hii ni darasa la tano, nakumbuka neno Bee Hive nililipatia hapa.

Nani anakumbuka jina Mrs Daudi?
 
Yaani elimu ya msingi ya miaka ya karibuni hata sijui ipo vipi...hahaha enzi hizo baada ya kufunzwa kiingereza shule, basi unakuwa na kiherere cha kusoma kila mahali...nakumbuka ilivyokuwa ngumu kusoma maneno kama "NATIONAL AND PANASONIC" au "MADE IN CHINA"...

sitaki kuamini mimi ni mbibi ..

ILA ndo ilivyo asante mkuu
Umenikumbusha mbali sana darasa la tatu shule ya msingi babati .

Nasikia miaka hii watoto wanafundishwa English kuanzia la kwanza lakini bado bomu kabisa .

Kama wanavyosema .
Old is gold .
 
ni vyema kukumbuka ya kale yaliiyokuwa sehemu ya furaha zetu...halafu zile soksi zako za Pundamilia umezitunza hadi leo???

Umenichekesha...Dah..Asante sana mkuu watu8.
 
Back
Top Bottom