Kumbukizi: Miaka 6 sasa hatupo na Muammar Gaddafi!

Kumbukizi: Miaka 6 sasa hatupo na Muammar Gaddafi!

Mkuu, siyo kama unavyofikiria. nimekutana na wa-libya wengi na mpaka sasa na-supervise wanafunzi kutoka libya wanasema bora kwa sasa licha ya changamoto ya waasi/Rebels...kwani kwa sasa kuna uhuru wa kutoa maoni na kuishi kama wengine wanavyoishi ukilinganisha na enzi za dikteta Ghadaffi...
Mmh..hilo nalipinga..hao ni wachache ambao wamepitia kwenye hali nyepesi katika vita hii..kwahiyo ni rahisi kwao kutamka hivyo..kiakili tu nchi bila ya uongozi amani hutoweka automatically
 
Ugumu wa maisha kwa Walibya sasa matokeo ya udikteta wake, aling'ang'ania madaraka kama vile Walibya wote walikuwa wapumbavu.Wale walionyimwa fursa ya kikatiba kutawala Libya ( wapinzani) ndo hao sasa wadundana na wafuasi wa Gaddafi.Huu ni moto uliotengenezwa na Gaddafi mwenyewe na hautazimikamilele.
Sasa faida ya kumuangusha iko wapi?..wangekubali utawala wake..sasa wazifuate nchi za NATO ziwasaidie kwenye maafa wanayopata maana wao ndo waliomuangusha Gaddafi
 
Sasa faida ya kumuangusha iko wapi?..wangekubali utawala wake..sasa wazifuate nchi za NATO ziwasaidie kwenye maafa wanayopata maana wao ndo waliomuangusha Gaddafi
Faida ya kuangushwa Gaddafi ni funzo kwa Madikteta wengine.Hakuna kwenda NATO wala wapi, experience always comes from bad management, ni lazima wajifunze kutoka maovuni.
 
hakuna cha mzimu wala nini. He's dead and gone na Libya inasonga mbele. by the way, he was the worst dictator this world has ever seen.
Mkuu Prof, kama according to you Gaddafi ndio the worst dictator this world had ever seen, then I rest kujadiliana na wewe maana nisije nika u doubt hata huo uprofesa wako, unless kama being the worst dictator pia ni relative hivyo a napatikana kwa kufuata kanuni za relativity.

Masikini Gaddafi, kwenye list ya top 5 dictators, hayupo!. List ya top ten hayupo!, top 15 hayupo, top 20 hayupo!, hivyo kama kwako he was the worst dictator this world has ever seen, then
Naomba nikubaliane tuu na wewe, He is dead and gone, let him rest in peace.

Paskali
 
9fb86e4e4a024d1d1682ecd6de388133.jpg


Kama masihara vile. Jana imegota miaka 6 tangu huyu mwamba adondoshwe! Sema chochote kama kumbukizi ya mtu huyu!
Mwafrika wa Kweli.wapumbavu walishindwa kumuelewa tu.!!!
 
Mwamba wa Africa. Wazungu walikaa miaka mingi wakimjadili jinsi gani ya kumshusha ili wayachukue yale mafuta pale Libya. Hatimaye wakapata sababu walizozitengeneza wenyewe, walibya wakaaminishwa ujinga juu ya kiongozi wao na mataifa ya magharibi wakashiriki katika kumuondoa. Leo hii wanajuta.... sina haja ya kusema mengi maana mtikisiko unayoikumba nchi ya Libya kwasasa wote mwaufahamu.
Rest in peace the father of Libya Nation
 
Gwiji la siasa barani Africa aliyekuwa na ndoto pevu Africa Unite R.I.P gaddafi.
 
Mkuu, siyo kama unavyofikiria. nimekutana na wa-libya wengi na mpaka sasa na-supervise wanafunzi kutoka libya wanasema bora kwa sasa licha ya changamoto ya waasi/Rebels...kwani kwa sasa kuna uhuru wa kutoa maoni na kuishi kama wengine wanavyoishi ukilinganisha na enzi za dikteta Ghadaffi...
Acha uongo we jamaa bhana ,unatudanganya wakubwa wenzako mchana kweupe.
Eti Libya ya sasa bora kuliko iliyopita,nina uhakika ukiambiiwa uelekee huko hutatamani.
 
Mkuu Prof, sijui kama ni prof kweli au ni just a title, kiukweli wazungu wametufanya mbaya sana kwenye kitu kinaitwa indoctrination kuwa Waafrika hatuwezi kitu, hivyo naheshimu mawazo yako.

Maendeleo yoyote huletwa na watu, resources, capital na entrepreneur, bara la Afrika lina watu ma resources nyingi kuliko ulaya, tatizo ni mitaji na uongozi, hivyo Libya wakati wa Gadafi ndio ilikuwa the richest country in Africa, Gadafi akajitolea kutoa capital ya kuwanzisha United States of Africa, tuanzishe The African Bank, tusitegemee WB, tuanzishe African Monetary Fund, tuache kuitegemea IMF. Aliandaa kila kitu na kujitolea kugharimia, na viongozi wa Africa sio walishtuka, bali walishinikizwa na mabwana zao, wakatae!.

Kwenye mawasiliano mpaka leo, Anglophone countries yanapitia kwanza London, Francophone yanapitia Paris, nchi zinazo zungumza Kireno, yanapitia Lisbon, nchi za Kibelgiji yanapitia Brussels, Gadafi akapandisha satellite ya Africa, to cut off kupitia huko, mabeberu wakaogopa sana!. He was very right kuishutumu UN, inafanya kazi kwa shinikizo la US, akashauri, tukiungana tunakuwa na kura ya veto kule UN.

Hakuna nchi ime fund ugaid kama Marekani!, ndio iliyomtegeneza Osama, Saadam, na wauwaji wakubwa kabisa duniani, Mayahudi!. Niliwahi kusema hapa,"The Power of 'Karma'- Ndio Hukumu Pekee ya Haki Kamili Hapa ... unaweza kushangaa kumkuta Bush, Blair na Obama motoni, halafu Osama, Saadam na Ghadafi ukawashuhudia peponi!.

Paskali

Upo vizuri mno MKUU
 
Kondoo hujipika kwa mkia wake, maendeleo ya Libya yaliletwa na mafuta ya Libya sio na utajiri wa mfuko wa Gaddaf.
Hata kama kondoo hujipika kwa mkia wake, kumbuka kwamba kuna mpishi anayepika. Na mpishi wa Libya alikuwa ni Gaddafi. Nchi zetu leo ziko hoi si kwasababu hazina utajiri wa rasilimali, bali ni kwasababu wapishi wanajipikia wenyewe badala ya kupika kwa ajili ya wananchi wote. Mfano mzuri ni nchi yetu.
 
Huyu ndio alikuwa rais wa Kuwait? Au ni Saddam?
 
Mmoja wa watemi wa Africa, walioamini Maliasili ni Mali ya Africa, RIP Gaddafi
Mmoja wa madikteta watemi Afrika walioamini maliasili ni mali binafsi ambazo anaweza kuwapa Walibya kama ruzuku.Natural resources za Libya hazjkuwa mali binafsi za Gaddaf kwa hiyo kiongozi yeyote mwadilifu angeweza kuwapa Walibya wote kile ambacho wanachohitaji.
 
Acha uongo we jamaa bhana ,unatudanganya wakubwa wenzako mchana kweupe.
Eti Libya ya sasa bora kuliko iliyopita,nina uhakika ukiambiiwa uelekee huko hutatamani.
Ni kweli hutaitamani kwa sababu Gaddaf aliiharibu. Libya ya zamani ilikuwa orkward lakini ya sasa ndo imezidi maana wafuasi wa Gaddaf na wapinzani wote wanawania madaraka, watapigani wee lakini mshindi hatapatikana.
 
Mwamba wa Africa. Wazungu walikaa miaka mingi wakimjadili jinsi gani ya kumshusha ili wayachukue yale mafuta pale Libya. Hatimaye wakapata sababu walizozitengeneza wenyewe, walibya wakaaminishwa ujinga juu ya kiongozi wao na mataifa ya magharibi wakashiriki katika kumuondoa. Leo hii wanajuta.... sina haja ya kusema mengi maana mtikisiko unayoikumba nchi ya Libya kwasasa wote mwaufahamu.
Rest in peace the father of Libya Nation
Mwamba wa Afrika ???.Angekufa na kuzikwa na familia yake tu? Viongozi mwamba huzikwa na dunia nzima.Yeye alikuwa dikteta mwamba alieua na kuzika watu wengi Kwenye kaburi mmoja.Alituma zana za hatari za kivita kumsaidia dikteta mwenzake Iddi Amin kuangamiza Watanzania wasiokuwa na hatia katika vita ya Kagera.
 
Hata kama kondoo hujipika kwa mkia wake, kumbuka kwamba kuna mpishi anayepika. Na mpishi wa Libya alikuwa ni Gaddafi. Nchi zetu leo ziko hoi si kwasababu hazina utajiri wa rasilimali, bali ni kwasababu wapishi wanajipikia wenyewe badala ya kupika kwa ajili ya wananchi wote. Mfano mzuri ni nchi yetu.

Well said kamanda.
 
Back
Top Bottom