Kumbukizi: Miaka 6 sasa hatupo na Muammar Gaddafi!

Kumbukizi: Miaka 6 sasa hatupo na Muammar Gaddafi!

binafsi nilikuwa navutiwa na familia yake tu, watoto, career zao, life style and sooo
 
Nimekupa tuu hiyo kwa uchache ila kama ulikuwepo 2011 utakuwa unajua mengi
 
Ila waarabu noma...walimchimbua mtaroni kama mende vile
 
Mkuu, niki-comment kwa uhalisia utasema naku-attack ila in short hizo annexed links hazina ushawishi wa kina katika kujadili or ku-support comment yako hapo juu. Yuan kuwa sarafu ya kimataifa haina nafuu yoyote kwa Afrika kwani uchumi wetu ni tegemezi na hata technology yetu ni hohe hahe. sipendi kuamini kuwa new world order waliona Ghadafi ni tishio, may be tishio katika usalama wa Dunia kwani aliaminika kufadhili ugaidi (kumbuka issue ya Lockerbie). On other side, jamaa alikuwa na greed na aliona yeye ndo kila kitu. kumbuka aliwahi kuichana UN charter kwenye Mkutano wa Umoja wa mataifa, pia aliwahi kuwa-suprise viongozi wa Afrika na mswada wa kuwa na United state of Afrika na akaja na katiba na kila kitu tayari ili viongozi wa-sign, wakashituka na wakamgomea.
link namba 2 na 3 ni furahisha genge kwani hakuwa na uwezo wa kuiongoza Afrika. nafikiri the SON OF AFRIKA alikuwa mwalimu nyerere, sekeo toure, kwame Nkuruma na Nelson Mandela. The rest ni vibaka, makuwadi/puppets wa ukoloni mamboleo na magaidi......
 
Mkuu, niki-comment kwa uhalisia utasema naku-attack ila in short hizo annexed links hazina ushawishi wa kina katika kujadili or ku-support comment yako hapo juu. Yuan kuwa sarafu ya kimataifa haina nafuu yoyote kwa Afrika kwani uchumi wetu ni tegemezi na hata technology yetu ni hohe hahe. sipendi kuamini kuwa new world order waliona Ghadafi ni tishio, may be tishio katika usalama wa Dunia kwani aliaminika kufadhili ugaidi (kumbuka issue ya Lockerbie). On other side, jamaa alikuwa na greed na aliona yeye ndo kila kitu. kumbuka aliwahi kuichana UN charter kwenye Mkutano wa Umoja wa mataifa, pia aliwahi kuwa-suprise viongozi wa Afrika na mswada wa kuwa na United state of Afrika na akaja na katiba na kila kitu tayari ili viongozi wa-sign, wakashituka na wakamgomea.
link namba 2 na 3 ni furahisha genge kwani hakuwa na uwezo wa kuiongoza Afrika. nafikiri the SON OF AFRIKA alikuwa mwalimu nyerere, sekeo toure, kwame Nkuruma na Nelson Mandela. The rest ni vibaka, makuwadi/puppets wa ukoloni mamboleo na magaidi......
Mkuu Prof, sijui kama ni prof kweli au ni just a title, kiukweli wazungu wametufanya mbaya sana kwenye kitu kinaitwa indoctrination kuwa Waafrika hatuwezi kitu, hivyo naheshimu mawazo yako.

Maendeleo yoyote huletwa na watu, resources, capital na entrepreneur, bara la Afrika lina watu ma resources nyingi kuliko ulaya, tatizo ni mitaji na uongozi, hivyo Libya wakati wa Gadafi ndio ilikuwa the richest country in Africa, Gadafi akajitolea kutoa capital ya kuwanzisha United States of Africa, tuanzishe The African Bank, tusitegemee WB, tuanzishe African Monetary Fund, tuache kuitegemea IMF. Aliandaa kila kitu na kujitolea kugharimia, na viongozi wa Africa sio walishtuka, bali walishinikizwa na mabwana zao, wakatae!.

Kwenye mawasiliano mpaka leo, Anglophone countries yanapitia kwanza London, Francophone yanapitia Paris, nchi zinazo zungumza Kireno, yanapitia Lisbon, nchi za Kibelgiji yanapitia Brussels, Gadafi akapandisha satellite ya Africa, to cut off kupitia huko, mabeberu wakaogopa sana!. He was very right kuishutumu UN, inafanya kazi kwa shinikizo la US, akashauri, tukiungana tunakuwa na kura ya veto kule UN.

Hakuna nchi ime fund ugaid kama Marekani!, ndio iliyomtegeneza Osama, Saadam, na wauwaji wakubwa kabisa duniani, Mayahudi!. Niliwahi kusema hapa,"The Power of 'Karma'- Ndio Hukumu Pekee ya Haki Kamili Hapa ... unaweza kushangaa kumkuta Bush, Blair na Obama motoni, halafu Osama, Saadam na Ghadafi ukawashuhudia peponi!.

Paskali
 
Mkuu Prof, sijui kama ni prof kweli au ni just a title, kiukweli wazungu wametufanya mbaya sana kwenye kitu kinaitwa indoctrination kuwa Waafrika hatuwezi kitu, hivyo naheshimu mawazo yako.

Maendeleo yoyote huletwa na watu, resources, capital na entrepreneur, bara la Afrika lina watu ma resources nyingi kuliko ulaya, tatizo ni mitaji na uongozi, hivyo Libya wakati wa Gadafi ndio ilikuwa the richest country in Africa, Gadafi akajitolea kutoa capital ya kuwanzisha United States of Africa, tuanzishe The African Bank, tusitegemee WB, tuanzishe African Monetary Fund, tuache kuitegemea IMF. Aliandaa kila kitu na kujitolea kugharimia, na viongozi wa Africa sio walishtuka, bali walishinikizwa na mabwana zao, wakatae!.

Kwenye mawasiliano mpaka leo, Anglophone countries yanapitia kwanza London, Francophone yanapitia Paris, nchi zinazo zungumza Kireno, yanapitia Lisbon, nchi za Kibelgiji yanapitia Brussels, Gadafi akapandisha satellite ya Africa, to cut off kupitia huko, mabeberu wakaogopa sana!. He was very right kuishutumu UN, inafanya kazi kwa shinikizo la US, akashauri, tukiungana tunakuwa na kura ya veto kule UN.

Hakuna nchi ime fund ugaid kama Marekani!, ndio iliyomtegeneza Osama, Saadam, na wauwaji wakubwa kabisa duniani, Mayahudi!. Niliwahi kusema hapa,"The Power of 'Karma'- Ndio Hukumu Pekee ya Haki Kamili Hapa ... unaweza kushangaa kumkuta Bush, Blair na Obama motoni, halafu Osama, Saadam na Ghadafi ukawashuhudia peponi!.

Paskali
Mkuu, title ya Prof isikutishe sana though haipatikani kirahisi hivyo unless uamue kujibatiza kama yule maji marefu wa Bungeni! ukweli ni kwamba naheshimu mawazo yako na hakuna namna, inabidi niyaheshimu tu! kwanza siamini kuwa waafrika hawawezi, hell No! mimi binafsi nina weza na nimeweza...hivyo basi hiyo indoctrination haiko applicable kwa watu kama mimi, bali hizo ni hisia zako kwa sababu unazozijua wewe. Mkubwa hoja ya msingi iko hivi:-
  1. Technically, United state of Africa haiwezekani na isingewezekana kwa sababu ya different ideology kati ya nchi wanachama wa AU na nchi zinazounda bara la Afrika. ili tuwe na USA(United state of Africa) ilitakiwa tuwe kitu kimoja kwa ku-reconcile siasa zetu, sovereignty yetu na hata mipaka ya nchi to mention in few. kitu ambacho hakiwezekani. Ghadafi alichofanya ni kufufua sera ya Nkurumah kuhusu kuiunganisha Afrika kuwa kitu kimoja bila kuangalia other factors. Historia ni shahidi, hata Nkuruma hakufika mbali na ideology yake. The only motive ya ghadafi ilikuwa kushindana na wazungu na sizani kama alikuwa na uchungu na Afrika ( I stand to be corrected on this but with credible evidence...)
  2. Afrika ilikuwa haiwezi kujitenga na ulimwengu mwingine na ikafanikiwa kwa sababu nyingi tu zilizowazi. ila nitashangaa zaidi kama huoni sababu hizo. anyway, The African Bank or sijui The African monetary fund ni kitu kisichowezekana kwa sababu Africa haina uchumi Imara wa ku-cut off dependence kutoka nchi zilizoendelea. karibia asilimia 65% ya uwekezaji huku Afrika ni FDI na hao hao ndo wenye technology. utawezaje kuwa na independent African monetary Fund wakati almost 56% ya budget ya nchi iko under subsidies?
  3. In your pleadings, ulisema kuwa "ghadaffi ange-fund nchi zote za Kiafrika na kungeacha utegemezi IMF NA WB"....mkuu, come back to your senses! uchumi wa ghadaffi ulitegemea mafuta na anayepanga bei ya mafuta ni OPEC na the same OPEC yuko indirectly controlled na United state of America. kwa maana nyingine, ukikomesha mafuta yake, kwisha habari yake. licha ya kwamba ghadaffi was making threat to IMF and to US currency, ila namfananisha na rafiki yake kipenzi, Iddi Amin Dada...alivyokuwa anawachimba mkwala wazungu na wanamgwaya...na wote walitoweka kama upepo(jokes)
  4. mkuu, ulisema kwamba "na viongozi wa Africa sio walishtuka, bali walishinikizwa na mabwana zao, wakatae"...tuwekee ushahidi ili wote tujifunze
  5. Ghadaffi aliishutumu UN kwa ugomvi binafsi kati yake na US! bahati mbaya wanafunzi siku hizi hamsomi kuwa deep but ungefuatilia kesi ya Libya vs United state of America (ICJ) miaka ile ya 1984 na kesi nyingine nyingi zilifunguliwa mpaka miaka ya 90's ungejua chanzo ni nini? lakini vyovyote ilivyokuwa, Ghadaffi had to go...
  6. Ndugu, siyo wote wanaamini kwenye power of karma...sometimes ni kama dua la kuku na mwewe siku zote halimpati! hizo ni imani na hisia za kibinadamu tu. George Bush senior na Junior bado wote wapo na uzee ndo unawatatiza but wako poa tu. anyway, nikiacha porojo, kasome chimbuko la mujahideen war in Afghanistan miaka ile ya 1978 na connect with cold war na malizia na chimbuko la osama...utapata picha nzuri which might change the way you view USA etc..
  7. Hata hivyo ni Ngumu kumkuta Osama na ghadaffi peponi, kama ambavyo ngamia apenye kwenye tundu la sindano...

 
hakuna cha mzimu wala nini. He's dead and gone na Libya inasonga mbele. by the way, he was the worst dictator this world has ever seen.
Ni kweli kila binadamu ana mapungufu yake huyu alikuwa na mapungufu yake lakini aliwapa watu wake kile wanachohitaji kwa maisha yao soma historia utajua libya ni nini mzimu wa Gaddaf unawatafuna walibya ona wanavyokufa kwenye maji sasa hv
 
Alimsadia Idd amin dhidi yetu na aliunga mkono magaidi.
 
Back
Top Bottom