Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Kumbe Magereza wanawapigia salute JWTZ?

Wacha uongo..

Ma-commission officer wa Polis sidhani hata 10 wnafika nchi hii..
Mkuu 10 wanafika. Kwa sababu commissioner wa police ni kuanzia ACP (Assistant Commissioner of Police), SACP (Senior Assistant Commissioner of Police), DCP (Deputy Commissioner of Police) na CP (Commissioner of Police). Wote hao ni macommissioner. Most of RPCs ni SACP na wachache ni ACP. Nadhani kwa kanda maalumu ya Dar mara nyingi amekua DCP. Kwa muktadha huo utaona ni wengi zaidi ya hiyo idadi uliyofikiria. Kuanzia ACP huyo ni commissioner.
 
Mkuu 10 wanafika. Kwa sababu commissioner wa police ni kuanzia ACP (Assistant Commissioner of Police), SACP (Senior Assistant Commissioner of Police), DCP (Deputy Commissioner of Police) na CP (Commissioner of Police). Wote hao ni macommissioner. Most of RPCs ni SACP na wachache ni ACP. Nadhani kwa kanda maalumu ya Dar mara nyingi amekua DCP. Kwa muktadha huo utaona ni wengi zaidi ya hiyo idadi uliyofikiria. Kuanzia ACP huyo ni commissioner.
Hiyo Commission yao wamepewa na Rais
...??
 
Salute in salami za kijeshi hapo namaanisha majeshi yote na hutolewa siyo kwa hiari Bali ni lazima kwa junior officer kumpigia salute senior officer irrespective of the Units of army

Sent from my HUAWEI CUN-U29 using JamiiForums mobile app
 
Humpigia..... Katika jeshi ni ranks ndizo zinazoangaliwa. Yote hayo ni majeshi mkuu na nidhamu ya jeshi iko pale pale. Na siyo lazima awe IGP hata police mwingine aliyejuu ya askari wa JWTZ atapigiwa salute tu.
Si kweli,TPDF atampigia salute officer wa juu sana ambaye anapewa cheo na Rais yaani commissioned police or prison officer. Hawa sijui nyota au ngao sijui kamanda wa mkoa akipigiwa na TPDF ni maanuzi tu,ila officer yeyote wa TPDF kuanzia nyota moja anapigiwa na majeshi mengine coz amepewa cheo na Rais
 
Nilikuwa nawasoma nijue comment zenu. Huu sasa ndo ukweli:

Vyeo vya jeshi utavitambua kwa njia mbalimbali mfano sare zao za jeshi. Mwanajeshi anayeruhusiwa kuvaa suti za jeshi ni maofisa tu Yaani warranty officer class 2 kwenda mbele Yaani afisa mteule daraja LA pili hadi general
c6f318ede816589b360350ce7a045a9c.jpg


Jeshini kuna commissioner na non commissioner. wanajeshi wote wa jwtz walio na nyota ni commissioner .
Wasio na nyota ni non commissioner.

Cheo cha Kamishna wa jwtz na polisi upewa na Rais, Inshort polisi mwenye ngao na nyota ni kamishna na jwtz ambao wanaanzia nyota moja ni makamishna.

Rais uwapa kamisheni jwtz kuanzia nyota moja huku polisi upewa kamisheni kuanzia kamishna msaidizi wa polisi(DEPUTY COMMISSIONER OF POLISI/ anakuwa na nyota na ngao)

kwahiyo wanajeshi ambao ni non commissioned uwapigia salute polisi kuanzia wale vyeo upewa na Rais Yaani kuanzia Deputy commissioner of police( kamishna msaidizi wa polisi).
Correct.
 
Embu nipen link nisome hizo salamu za kijeshi zinazo fafanua kuwa SP wa police anatakiwa ampigie salute Luten.
 
Salute ni salamu ya kijeshi na askari anaye stahili kupigiwa salute ni kuanzia nyota moja kwenda mbele hapo haijalishi ni jeshi gani so jwtz akiwa na cheo kidgo ata mpigia salute afisa wa magereza hamna ubaguzi apo its dipends na rank.
WENYE KAZI ZENU MNAJIELEWA NAWASHANGAA HAWA WANAOANDIKA MAMBO YA KUFIKIRIKA.
 
Wnajeshi (tpdf, polisi, magereza) wao wanajuana equivalent rank kwa hiyo mwenye cheo cha juu atapigiwa salute na mwenzie bila kujali ni kundi gani.. Mfano igp hata brigadier atampigia salute. Nadhani igp ni sawa na meja jenerali nk. Kwa maana hiyo hakuna MTU wa magereza au polisi ana cheo kinacholingana na ngazi mbili (luteni jenerali na jenerali kamili .hiyo ni kumbukumbu jkt za mwaka mmoja enzi hizo1976 )

IGP ni sawa na Lt Gen
CP ndo sawa na Major Gen
 
Swali zuri Mkuu, utakuka assistance commissioner wa polisi kakutana na captain Nani atampigia salute mwenzake, maana kila jeshi na vyeo vyake. Magereza hajui muundo wa jwtz na jwtz hajui polisi watajuaje Huyu kanizidi cheo

Nani kakwambia magereza hajui muundo wa polisi na polis hajui muundo wa JW.

Unadhani kule CCP,Kiwira nk huwa wanaenda kujifunza nini??? Kilimo cha maembe???

Wanajifunza jinsi ya hivi vyombo vyote vinavyofanya kazi pamoja(as a single organ) kwa maslahi ya nchi. Na salamu ni kimoja wapo

Usiongee usivyovijua
 
Mkuu 10 wanafika. Kwa sababu commissioner wa police ni kuanzia ACP (Assistant Commissioner of Police), SACP (Senior Assistant Commissioner of Police), DCP (Deputy Commissioner of Police) na CP (Commissioner of Police). Wote hao ni macommissioner. Most of RPCs ni SACP na wachache ni ACP. Nadhani kwa kanda maalumu ya Dar mara nyingi amekua DCP. Kwa muktadha huo utaona ni wengi zaidi ya hiyo idadi uliyofikiria. Kuanzia ACP huyo ni commissioner.
Wa kanda maalumu huyu Mambosasa yeye ni SACP.
 
Back
Top Bottom