Kwa hiyo kwa mfumo huu wa kuchukua walimu wasiojiweza kwenda kufundisha ni kudidimiza nchi, maana uti wa mgongo wa maendeleo ktk nchi yoyote ile ni Elimu, na si kilimo kama tunavyojidanganya.. Elimu ni kila kitu. Taifa likiwa limeelimika hata maendeleo ya Kilimo, afya, na maeneo mengine yatakuja tu kwa kasi mpya.
Ukitaka uone jinsi ambavyo uandaaji wa walimu ni mbaya fatilia vyuo vya walimu, na vyuo vikuu wakati udahili unafanyika.
Ukiulizwa, " Umeomba kozi gani?"
Ukijibu, " Ualimu! "
Basi utachekwa na utadhalauliwa sana kwa sababu zifatazo:
1: Umepotea njia (Umepoteza mwelekeo)
2: Maisha yako unayaweka pabaya maana mshahara wako baadae ni kiduchu.
3: Inaonesha umefeli sana.
Au utasikia mtu(rafiki au mzazi) anamwambia mwenzake aliekosa udahili:
"Hata ualimu(Education) umekosa???????!!, aya yaya yaa yaa duh!
"Hata ualimu!!!!!!!!!! nao umekosa "
Ualimu umedhalauliwa sana na haupewi nafasi yake kama inavyotakiwa.
Watu wengi wana talent za ualimu na ni wazuri ktk masomo. Lakini, nani aende ualimu wakati wengi wanaoenda huko ni feliaz na wanahofia mapato yao ya baadae!!.
Kwa kweli inasikitisha, inatia uchungu sana. Ila tutafika tu siku moja..