Kiwanda cha Tumbaki (TTPL) Morogoro Kufungwa?

Kiwanda cha Tumbaki (TTPL) Morogoro Kufungwa?

We baba hiki zi kiwanda kilifunguliwa kwa mbwembwe lst year mkuu kwa hyo hakuna Embassy tena production bongo? aka Kingululwila
Ebwana eeh, pale Coco Beach zilizpokuwa ofisi zao walinitimua watu wote. Kuna wale jamaa wa retail walikua na pikipiki wanazurura mtaani kuuza sigara wote wamewapiga chini. Mzungu kashindwa. Sijui kama production bado inafanywa huko Moro.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Habari wakuu,
Kuna habari nimeisikia jioni hii kuwa kiwanda cha tumbaku cha TTPL kilichopo mkoani Morogoro kinatarajia kuwapa redundancy wafanyakazi wake wote wa permanent na wale wa muda mfupi ambao wanazidi 2400/=
Issue ya kufungwa ni gharama ya uendeshaji na masoko. Zimbabwe ni mzalishaji mkuu wa tumbaku baada ya wazungu kuruhusiwa kuchukua mashamba yao makubwa hivyo tumbaku ya Tabora kukosa soko.
Wafanyakazi wote wanaotaka kuendelea na kazi mkataba ni mwaka mmoja moja na mishahara itapunguzwa hadi 50%.
Kama kuna mtu ana taarifa za uhakika njoo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hiyo ni kweli...kuna jamaa yangu yuko hapo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
wi ar in ze rait trak. Hatutaki mabeberu nchi hii. Wanajeshi wazalendo watakiendesha kiwanda; na kuvuta hiyo tumbaku.
 
Habari wakuu,
Kuna habari nimeisikia jioni hii kuwa kiwanda cha tumbaku cha TTPL kilichopo mkoani Morogoro kinatarajia kuwapa redundancy wafanyakazi wake wote wa permanent na wale wa muda mfupi ambao wanazidi 2400/=
Issue ya kufungwa ni gharama ya uendeshaji na masoko. Zimbabwe ni mzalishaji mkuu wa tumbaku baada ya wazungu kuruhusiwa kuchukua mashamba yao makubwa hivyo tumbaku ya Tabora kukosa soko.
Wafanyakazi wote wanaotaka kuendelea na kazi mkataba ni mwaka mmoja moja na mishahara itapunguzwa hadi 50%.
Kama kuna mtu ana taarifa za uhakika njoo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Wafanyakazi wanazidi shilingi 2400/=!
Kama haujui maana ya .../= ni shilingi.
 
Mtaani kwangu kuna matangazo manne yanayoonya, UKIKAMATWA UNAKOJOA HAPA FAINI 5,0000.
 
Jeshi lipo litavuta zoooote fasta tu


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Ebwana eeh, pale Coco Beach zilizpokuwa ofisi zao walinitimua watu wote. Kuna wale jamaa wa retail walikua na pikipiki wanazurura mtaani kuuza sigara wote wamewapiga chini. Mzungu kashindwa. Sijui kama production bado inafanywa huko Moro.

Sent using Jamii Forums mobile app
Duu pole yao kwa kweli wawachie TCC tu hao ndiyo wanajua fitina ya Sigara huyu Mzungu Philip Morries anakuwaga na Idea kuna kipindi alifunguwaga kiwanda Iringa TCC wakafungua kesi wakashindwa ikabidi wakae meza moja na Phill Morris wakamnunua akapotea kabisa sasa naona akaja tena kuwatikisa huko Morogoro na hizo sigara zake sasa sijui TCC wamemnunua tena.
 
Watu wanachukulia masihara haya mambo lakini madhara ya kupunguzwa kazi ni makubwa. Ndani ya mwaka 1 mtaona wenyewe kitakachokuwa. Serikali haisikilizi wawekezaji ina frustrate kila siku. nani atakuja wekeza hapa
 
Ni simanzi kwa wafanyakazi na wakulima wa tumbaku. Viwanda vya Ku process tumbaku ya inchi nzima Morogoro vinafungwa na wawekezaji waleee wanaondoka.

Ikumbukwe viwanda hivi vipo Morogoro mjini na vimekuwa vikikusanya tumbaku toka inchi nzima. Hawa jamaa wanaondoka na sababu inasemekana wanadaiwa deni kubwa la kodi na serikali na mambo mengine.

Kwa mnaokumbuka, mweshimiwa Rais aliwahi ongelea hili siku anamtumbua Kebwe kwamba moja ya mapungufu ameshindwa kutatua mgogoro unaohusisha kiwanda hiki.

Mfanyakazi mmoja kaniambia wameisha aga tayari. Anasema msimu wa tumbaku karibu wafanyakazi mia nne toka sehemu mbalimbali za Morogoro walikua wanaajiriwa kwa shifts. Hao wote wanaongezeka kwenye pool ya wasio na ajira.

Wakulima wa tumbaku wata suffer pia na chain nzima inayotegemea kilimo cha tumbaku.

Hivi serikali imeshindwa kutatua huu mgogoro kweli ?
 
Kama hawalipi kodi hakuna kuwalealea na waende tu..hao Alliance one walianza kama Dimon ni wakwepaji wa kodi wazuri sana na wanatumia vizuri ile sheria ya kodi ya miaka kumi..walianza kama Dimon walipoona miaka kumi ya kuoperate bila kodi imeisha wakasajili tena kampuni na kuiita Alliance one wakapata tena msamaha wa kodi kwa miaka kumi naona wamenogewa sasa hata baada ya muda wa msamaha wa kodi ya miaka kumi ilipoisha wameendelea kukwepa kodi..TTPL nao ndio walewale nchi haiwezi kuendeshwa kijanja janja namna hiyo kuna vitu vingine sio vya kumlaumu raisi kwa kusema sijui kabana..Hapana mwacheni afanye kazi japokuwa na yeye ana mapungufu yake mengi tu ila kwa upande wa pili wa shillingi anakula nao sahani moja wanaorudisha maendeleo nyuma
 
Wala, hawajaenda popote, hiyo ni janja nyingine nadhani. Kwa sasa wamekuja na jina lingine Kama mwendelezo wa janja Yao, wana jiita pyxus agricultural tz ltd. Wanadai wamenunuliwa.
Mtazamo binafsi.
 
Back
Top Bottom