Kiukweli huwa sipendi usafiri wa ndege basi tu

Kiukweli huwa sipendi usafiri wa ndege basi tu

simakoku

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Posts
587
Reaction score
675
Huwa nasikia kuwa usafiri wa ndege ndio wa usalama kuliko usafiri mwingine wowote (sijui kama ni kweli), lakini binafsi kati ya usafiri sipendi ni wa ndege na sababu kubwa huwa ninakuwa na hofu muda wote tangu ndege inapaa mpaka inashuka, na kama ni masaa mengi ndio kabisaa. Itokee sasa mmepita kwenye mawingu au hali mbaya ya hewa na ndege inayumba mpaka pilot anawaambia fungeni mikanda, halafu ukute ndio kwanza hata kufika bado labda kuna masaa kama manne mbele ndio mfike. Huwa nasali sana kila ninapoanza safari lakini kusema na ule ukweli nikiwa angani huwa sina amani kabisa mpaka pale ndege inapotua. R.I.P wote mliopoteza maisha katika ajali za ndege na nyinginezo.
 
Kwa mujibu wa hotuba ya Kikwete ya mwisho wa mwaka, idadi ya watu waliokufa kwa ajali za magari Tanzania ilikuwa ni zaidi ya 3,000.

Hiyo idadi ni kubwa karibu mara tatu ya watu waliokufa kwa ajali za ndege duniani kote.

Sasa sijui usafiri upi ni salama kati ya ule wa nchi kavu na ule wa angani.

Amua mwenyewe.
 
kiukweli usafiri wa ndege.. wengi hatuupendi.. as angani kunatisha sana.. kama unaelea..

sema hatuna jinsi inabidi tuupande tu
 
Ingekuwa sihitaji kusafiri kwa kweli ningetulia tu....subiria ndege mpya za kuona nje koteeeee no viooo vidogo bali kioooooo kote....

Endelea kusali kwa kila jambo pia maishani mwako.

Najua na ajali za ndege zinashusha mioyo mingi, ila siku ikifika imefika. Mungu atunusuru vifo vya maumivu makali au kufikiri kuwa hakuna njia ingine nakufa.
 
Hakuna usafiri wa haraka na salama, zaidi ya usafiri wa ndege. vingine hutokea tu kama ajali yoyote ambavyo ingeweza kotokea.
 
Usafiri wa ndege ndiyo salama kulinganisha na usafiri mwingine wowote,ila usafiri wa anga kwa bara la AFrica si kuaminika sana,ndege chakavu zinafanya kazi,vyombo vinavyosimamia usafiri huo barani humu vimeoza kwa rushwa,mbiundombinu mibovu,na sababu zingine kadha wa kadha....
 
Tumbo la kuharishaaaa mi huwa nalihisiiiii
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Ndugu simakoku!

Naihisi haunishindi mie jinsi ninavyo ulaani usafiri wa ndege na meli.

Nitaendelea kuwalaumu milele waliogundua usafiri huo.
Huwa nautumia nikiwa na mashaka muda wote na hua nahisi kupungua uzito kila nipandapo ndege.
 
Mkuu hata mimi nilikuwa mwoga sana na safari za ndege mpaka nilipokutana na video clip moja inayojenga ujasiri au kuondoa hofu.kulingana na video hiyo hofu kubwa inatokana na kutojua kuhusu ndege na kanuni zake za kiusalama.Nakushauri u search mtandaoni kuhusu habari za kiusalama za ndege na kanuni za urukaji angani.hii itakuondolea hofu.mwisho ni vema pia ukajiuliza je ni ndege ngapi huruka angani kwa siku duniani kote na je ndege ngapi katika hizo hupata ajali.
 
Mkuu hata mimi nilikuwa mwoga sana na safari za ndege mpaka nilipokutana na video clip moja inayojenga ujasiri au kuondoa hofu.kulingana na video hiyo hofu kubwa inatokana na kutojua kuhusu ndege na kanuni zake za kiusalama.Nakushauri u search mtandaoni kuhusu habari za kiusalama za ndege na kanuni za urukaji angani.hii itakuondolea hofu.mwisho ni vema pia ukajiuliza je ni ndege ngapi huruka angani kwa siku duniani kote na je ndege ngapi katika hizo hupata ajali.

leta link basi hapa....
 
Ndugu simakoku!

Naihisi haunishindi mie jinsi ninavyo ulaani usafiri wa ndege na meli.

Nitaendelea kuwalaumu milele waliogundua usafiri huo.
Huwa nautumia nikiwa na mashaka muda wote na hua nahisi kupungua uzito kila nipandapo ndege.

Mkuu Said,nipo ughaibuni,laiti kama kungekuwa na gari nikitaka kuja Nyumbani bila ya shaka ndio ingetumika. Kimsingi Ndege ikitulia kwenye zile futi Elfu 36 na kuendelea huwa sina shida na usingizi mzito huwa napata, hata ikiwa kwenye turbulence sina shida sbbu nilisoma mahali fulani hali ile mara nyingi huwa haina athari kwa usalama wa Ndege.Mziki kwangu huwa mzito pale rubani anaposema baada ya nusu saa tutatua uwanja fulani, pale viganja vyangu vya mikono huanza kuloa jasho, huloa hasa jasho na huwa sina amani kuanzia hapo mpaka Ndege iguse ardhi.Kwa ambao walisafiri na Qatar ya tar.29 Nov 2014 inayotua Dsm saa 6 mchana kutoka Qatar, kuna hali ya kaupepo kalikuwepo upande wa Ukonga ambapo ndio ilikuwa inatokea ili kutua, aisee ile siku ilikuwa kasheshe kwenye viganja vyangu, vililoa jasho hasa, maana Rubani alikuwa kama analazimisha kuupita ule upepo kushuka chini kwa kuforce. Mkuu, huo usafiri tupo wengi tunauogopa lkn ndio hamna jinsi,tupo kwenye box na usafiri ndio huo.
 
Kwa ukweli hata mimi huwa naogopa sana, hasa muda ule inavyopaa pale nakuwa sina amani hata kidogo, ikitulia juu napata afadhali kidogo, uoga unakuja tena ndege ikiwa inayumba kutokana na rough air, lakini cha ajabu ndege ikitua salama najihisi kuwa nili enjoy sana nikiwa kwenye ndege mpaka natamani nipande tena ndege, na pia napenda sana kuangalia ndege ikiwa inapaa au kutua mpaka nafikiria kufanya kozi za pilot, ki ukweli nina nia ya kuwa pilot kwa wenye kujua kozi inahitaji sifa gani, ada zake, mahali vyuo vilipo na muda wa kozi nisaidieni information hizo.
 
Mie ni bora nisafiri kwa mguu kuliko kuji Malysia huku naona.
 
Kwa ukweli hata mimi huwa naogopa sana, hasa muda ule inavyopaa pale nakuwa sina amani hata kidogo, ikitulia juu napata afadhali kidogo, uoga unakuja tena ndege ikiwa inayumba kutokana na rough air, lakini cha ajabu ndege ikitua salama najihisi kuwa nili enjoy sana nikiwa kwenye ndege mpaka natamani nipande tena ndege, na pia napenda sana kuangalia ndege ikiwa inapaa au kutua mpaka nafikiria kufanya kozi za pilot, ki ukweli nina nia ya kuwa pilot kwa wenye kujua kozi inahitaji sifa gani, ada zake, mahali vyuo vilipo na muda wa kozi nisaidieni information hizo.

anza na ungo upate kwanza uzoefu.
 
Huwa nasikia kuwa usafiri wa ndege ndio wa usalama kuliko usafiri mwingine wowote (sijui kama ni kweli), lakini binafsi kati ya usafiri sipendi ni wa ndege na sababu kubwa huwa ninakuwa na hofu muda wote tangu ndege inapaa mpaka inashuka, na kama ni masaa mengi ndio kabisaa. Itokee sasa mmepita kwenye mawingu au hali mbaya ya hewa na ndege inayumba mpaka pilot anawaambia fungeni mikanda, halafu ukute ndio kwanza hata kufika bado labda kuna masaa kama manne mbele ndio mfike. Huwa nasali sana kila ninapoanza safari lakini kusema na ule ukweli nikiwa angani huwa sina amani kabisa mpaka pale ndege inapotua. R.I.P wote mliopoteza maisha katika ajali za ndege na nyunginezo.

Usafir Wa Anga Ndio Usafir Pekee Ambao Unafatiliwa Kwa Karibu Sana Ukifatiwa Na Majin, Na Kadir Ajali Zinavozid Kutokea Ndivyo Nao Unavozidi Kuboreshwa, Mfano (ukifatilia kipindi cha Air Crash Investigation) 1990's kulikua na ajali nyingi na ukosewaji wa kuasain reg# na ndege husika kwenye screen kwenye Control Tower Ivyo Screen Zikaboreshwa Na Sasa Radar Inaweza Kutambua Reg# Na Ndege Na Kuwa Displayed Pamoja....

Pia Zaman Ndege Zilikua Zinagongana Sana Au Kugonga Miamba Mikubwa, Lakin Sasa Kuna Anti-Collision System, Pia Kuna Auto-Pilot Kupunguza Makosa Ya Kibinadamu Ya Pilot, Fire Detectors Kusens Moto, Na Systems Nyingii... So Mkuu Kuwa Na Aman Ukisafir Na Ndege
 
Angani kuzuri hakutishi,tofauti na ukipanda mabasi yetu ambayo baadhi yanaongozwa na madereva wasio na weledi kusafirisha abiria.Ndege ni salama kiasi.
 

Attachments

  • 1420235009568.jpg
    1420235009568.jpg
    21.5 KB · Views: 703
Back
Top Bottom