Kiukweli huwa sipendi usafiri wa ndege basi tu

Kiukweli huwa sipendi usafiri wa ndege basi tu

Mimi pia ndege zinanikosesha amani
nawaonea wivu walevi.....wanakunywa tu hawajui kinachotokea

kwenye ndege nisipokunywa nitakunywa wapi,usafiri wa ndege mi naona ndo mzuri kwangu na pia najisikia poa,usafiri ninaoogopa ni wa majini.
 
Hapa kila mtu atasema amepanda ndege jamiiforum bwana jaman waliokuwa hawajapanda pandeni hata vichater mkienda kwenu mm nikipandaga ndege nakula dawa za mafu za vichenga kwisha habar kulala mwanzo mwishoo

Vichater ndio aina gani ya ndege?
 
Mimi ndege inayoninyima raha labda iwe ndogo ya abiria chini ya 100 lakini kubwa zaidi ya hapo nalala vizuri kabisa sina hata wasiwasi, kuna shemeji yangu aliwahi kuja ughaibuni alikuwa na likizo kama ya miezi 2 basi toka amefika hana raha kabisa, namuuliza vp? Anasema ingekuwa kuna njia ya gari ya kurudi Tz hata mwezi njiani ningepanda lakini ndege sina hamu nayo tena, siku aliporudi kufika Dar alifikishiwa hospital mgonjwa hoi, mpaka sasa hataki kusikia habari za ndege,
 
Kuna siku nilichezea hatari... nilikuwa na safari ambayo ingechukua saa chache ndani ya nchi na ilikuwa ni lazima niondoke hiyo siku! Ile nafika airport, nakuta kuna ndege moja tu ambayo ilikuwa inajiandaa kuondoka! Kwa kuwa jamaa wa pale airport (some agents) ni watu niliozoeana nao; nikawaambiwa wafanye wawezavyo ili niondoke na hiyo ndege... kama kawaida, nikapata nafasi! Ile naingia tu, rubani ndo anajiandaa kupaa... kucheki seat belt, imekatika kwahiyo haifanyi kazi! Nikapiga hesabu haraka haraka... nikaona suluhisho ni kumwambia muhudumu... machale yakanicheza manake nilijua akimuambia rubani tu lazima nitateremshwa bila ya mjadala wakati ilikuwa ni lazima nisafiri!

Nikakausha... aisee; sitasahau manake abiria jirani yangu alikuwa ananishangaa jinsi ninavyojipnda kuushikilia mkanda wakati ndege inashika kasi kwenye runway! thanks God, ile siku hata hali ya hewa haikuwa mbaya kwahiyo issue ilikuwa ni wakati wa kupaa na kushuka peke yake!

Lakini pamoja na yote hayo... hakuna usafiri ninaouogopa maishani mwangu kama gari (kwa maana ya mabasi)... kama route ina alternative, kwenye basi watafanya kunisikia tu! My best option ni usafiri wa maji/meli/boat lakini ndo vile tena... huu ni usafiri ambao haujaenea! After meli/waterway, airway ni my second option... lakini usafiri wa GARI... hapana aisee! Magari/mabasi yenyewe haya ya kupishana kwenye barabara moja... oh God, help us... usafiri wa magari ni usafiri wa kifo mkononi kwa kweli!
 
Mimi sijawahi kuwa na wasi wasi zaidi ya juzi kutoka Kenya kwenda Zanzibar kutumia atr 72 ya Precision. Nilitamani nishuke yaani nilikuwa na hofu sana
 
Malia usingizi kwanza ndege zinasafirisha abiria mikoani via visawani vingi vinakuwa vichater namaanisha ndogo sio zile kubwa zinazootoka nje ya nchii
Nilishawahi kuwa kwenye chatter ya watu wanne halafu wote tuna mabegi... ile safari ingekuwa angalau ni ya saa mbili; nadhani ningefika wakati pumzi zimekata kabisa!!
 
kwenye ndege nisipokunywa nitakunywa wapi,usafiri wa ndege mi naona ndo mzuri kwangu na pia najisikia poa,usafiri ninaoogopa ni wa majini.
Kama usafiri wa majini ingekuwa umesambaa kama wa ndege au magari/mabasi basi my best option kwangu wakati wote ingekuwa ni usafiri wa maji... very safe, next airway. Usafiri wa gari ndo hivyo tena, hamna jinsi lakini hakuna usafiri ambao ninauogopa kama usafiri wa barabara... hususani kama barabara zenyewe ni hizi za kwetu ambazo regional roads zote ni single lane.... unashitukia tu kitu "vuuuuuuum" ukigeuka kukiangalia "kileeeeeeeeee" kinachanja mbuga.... hapana aisee!
 
Kama usafiri wa majini ingekuwa umesambaa kama wa ndege au magari/mabasi basi my best option kwangu wakati wote ingekuwa ni usafiri wa maji... very safe, next airway. Usafiri wa gari ndo hivyo tena, hamna jinsi lakini hakuna usafiri ambao ninauogopa kama usafiri wa barabara... hususani kama barabara zenyewe ni hizi za kwetu ambazo regional roads zote ni single lane.... unashitukia tu kitu "vuuuuuuum" ukigeuka kukiangalia "kileeeeeeeeee" kinachanja mbuga.... hapana aisee!

Aisee usafiri wa majini nauogopa sana naona,ila usafiri ambao naona usalama upo Sana ni wa treni,sijawahi kusikia ajali za treni yaani mara chache mno
 
Aisee usafiri wa majini nauogopa sana naona,ila usafiri ambao naona usalama upo Sana ni wa treni,sijawahi kusikia ajali za treni yaani mara chache mno
Suala la usafiri wa maji nalo linategemeana na asili ya mtu... kwa mfano mtu wa Iringa au Mbeya huwezi kumwambia kwamba usafiri wa maji ni salama halafu akakuelewa... usafiri wa treni nautamani sana lakini sijawahi kuujaribu! Sijaujaribu kwa sababu moja kubwa... kibongo bongo ningetamani sana nipande daraja la tatu ambako ni full kijichanganya sema kuna siku nilimsindikiza mshikaji aliyekuwa anatumia Central Line... aisee nikaona hii daraja la tatu yetu ni zaidi ya full kujichanganya... sema ndo vile tena watu have limited options.
 
Malia usingizi kwanza ndege zinasafirisha abiria mikoani via visawani vingi vinakuwa vichater namaanisha ndogo sio zile kubwa zinazootoka nje ya nchii

Wewe ndio unatakiwa uumalize usingizi kwanza,au usiongelee vitu usivyovijua...unaropoka mambo usiyokuwa na uelewa nayo.

Charter haimaanishi ndege ndogo bali "type of movement"..Hizi ndege zinakuwa na status ya aina ya miruko na mituo...aina hizo ni kama Schedule,Non schedule/Adhok,,Training,VIP(Tz tuna Tz one ambaye ni Rais,Tz Two ni makamu,Tz Three ni PM),aina nyingine ya mruko ni Training,Military,Survey/Map Drawing,Government Flight etc.


Kwa maana hiyo hata B777-300(abaria zaidi ya 200) inaweza kuwa Charter,au A320 inaweza kuwa charter pia...hata hiyo Cessna 208(abiria 13) ambayo nina hakika ndio unayomaanisha inaweza isiwe charter na ikawa VIP.


Wakati wa msiba wa Mama Zitto Kabwe,Ilikodiwa ndege yenye uwezo wa kuchukua abiria 50+ ikawa ni Charter badala ya Schedule ya kwenda Kigoma.
Ndege kuwa Charter sio ukubwa wala udogo,Bali ni Aina ya miruko..Sema kwa TZ ndege nyingi ndogo zinatumika kwa miruko ya kama "Charter" na si kwamba Charter ni ndege ndogo.
 
Usafiri wa ndege ndiyo salama kulinganisha na usafiri mwingine wowote,ila usafiri wa anga kwa bara la AFrica si kuaminika sana,ndege chakavu zinafanya kazi,vyombo vinavyosimamia usafiri huo barani humu vimeoza kwa rushwa,mbiundombinu mibovu,na sababu zingine kadha wa kadha....

Eti bara la Afrika!.....ikiwa za kwenu ni chakavu husijaribu kulinganisha na nchi zote Afrika?....can you imagine.....eti Morrocco or Egypt air or Kenya or Ethiopia or South African ni chakavu vile?..bwana eeh!.....walalamikie viongozi wenyu husijaribu kutujumlisha kwenye utumbo huu.
 
Ukipanda ndege kubwa kabisa mi huwa naona ni afadhali kuliko hizi za propeller.

kuna siku niliitwa kwenye interview nikawa sijajiandaa sana, basi ndege ilikua inatikisika sana lakini mimi nimekomaa kwenye kupitia mafaili yangu wala sikujali kitu. pia wazungu mbona huwa hawana wasiwasi hata kidogo. unakuta wanaongea tu wanacheka hata pale kwenye ku-take off amabapo karibia kila mtu yuko kimya kabisa
 
Pilot ukipata nafasi angalia post # 85 kwa kweli kuna vitu vingine nimevijua kupitia hii link (50 minutes duration) wala sikuvidhania kama vinaweza kuwa chanzo cha kuanguka kwa ndege. Kuna mfano wametoa wa ile Concorde iliyoanguka pale Paris mwaka 2000, lakini usiogope unaweza ukajifunza mawili matatu ambayo yatakuwa na manufaa makubwa siku za usoni.


Asante sana Captain BAK nimeona hizo clip .
huwa napena kufuatilia sana kwenye internet, TV na kuongea tu na
watu wengine..

Nyingi ya hizo ajali ni combination ya
1.Human error (ambayo inaweza kusababishwa na rubani, air-traffic controller, engineer,hijackers etc )
2.Mechanical error (engine failure, blockages pressure instruments etc )
3.Weather( hali mbaya CB Cumulonimbus ambazo zinaleta thunderstorms etc.)

Kuna kitu kinaitwa "Aviation chain of errors"
na hii husababishwa sana sana na Human errors.
kama engineer ametoka nyumbani kagombana na mke wake
anafika kazini kachelewa, anaanza kazi lakini akili yake haiko hapo
anafanya vitu ambavyo sio sahihi ......Au rubani ameacha mtoto nyumani anaumwa
anafika kazini hajajipanga anaongezewa majukumu mengine hajakaa sawa yuko kwenye
ndege anaanza kupewe clearences na air traffic control, mara hafuati checklist vema...

Yaani hivyo vyote vina build up badaye inakuja kuwa kitu kikubwa na hata kusababisha ajali ..
ndio maana kuna somo moja muhimu sana linaitwa Human Factors marubani wote wamelisoma na unafundishwa
jinsi ya ku vunja hiyo " Chain of errors"..

cha mwisho ajali ni ajali tu .
Kuna za kupanga na ambazo hutokea bahati mbaya.

lakini ningependa kusisitiza usafiri wa ndege si mmbaya kama wengi
hapa wanavyofikiri.
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
Shukrani sana kwa maelezo mazuri sana Pilot, kama ulivyosema ajali haina kinga inaweza kusababishwa na kitu kidogo sana ambacho mara nyingi ndege inaweza kutua salama salmini lakini kama siku imeandikwa basi siku hiyo itaanguka tu.

Asante sana Captain BAK nimeona hizo clip .
huwa napena kufuatilia sana kwenye internet, TV na kuongea tu na
watu wengine..

Nyingi ya hizo ajali ni combination ya
1.Human error (ambayo inaweza kusababishwa na rubani, air-traffic controller, engineer,hijackers etc )
2.Mechanical error (engine failure, blockages pressure instruments etc )
3.Weather( hali mbaya CB Cumulonimbus ambazo zinaleta thunderstorms etc.)

Kuna kitu kinaitwa "Aviation chain of errors"
na hii husababishwa sana sana na Human errors.
kama engineer ametoka nyumbani kagombana na mke wake
anafika kazini kachelewa, anaanza kazi lakini akili yake haiko hapo
anafanya vitu ambavyo sio sahihi ......Au rubani ameacha mtoto nyumani anaumwa
anafika kazini hajajipanga anaongezewa majukumu mengine hajakaa sawa yuko kwenye
ndege anaanza kupewe clearences na air traffic control, mara hafuati checklist vema...

Yaani hivyo vyote vina build up badaye inakuja kuwa kitu kikubwa na hata kusababisha ajali ..
ndio maana kuna somo moja muhimu sana linaitwa Human Factors marubani wote wamelisoma na unafundishwa
jinsi ya ku vunja hiyo " Chain of errors"..

cha mwisho ajali ni ajali tu .
Kuna za kupanga na ambazo hutokea bahati mbaya.

lakini ningependa kusisitiza usafiri wa ndege si mmbaya kama wengi
hapa wanavyofikiri.
 
Hakuna vita ngumukwangu kuahinda kama kuushawishi moyo wangu kukubaliana na safari za majini...#Meli ....boti....eeeeh maa wee bora ndege baba....kifo cha maji sitaki nacho mazoea
 
Back
Top Bottom