Kitambulisho cha Taifa, Passport nini cha muhimu zaidi?

Kitambulisho cha Taifa, Passport nini cha muhimu zaidi?

tatizo hapa ni ile ile theory ya "it's our time to eat'. na ndio maana hatutakaa tukaenda mbele mbali na kubadilishana migodi na ujenzi wa bomba la mafuta!
Hebu angalia hivi vitambulisho:
- TIN certificate
- Cheti cha kuzaliwa
- Kitambulisho cha mpiga kura
- Hati ya kusafiria (passport)
- Driving Licence
- Kitambulisho cha raia

Cha hajabu taarifa zote kwenye hizi documents zi sawa kwa karibia 100% na zinamilikiwa na entity moja ambayo inatumia 'STJ' - Serikali. Sasa ni kwa nini zisiwe kwenye taasisi moja!!!??


Uko sawa mkuu lakini si kikamilifu.
TIN number anaweza kuwa nayo ye yote anayefanya biashara nchini Tanzania, raia na asiye raia
Birth certificate inaonyesha ulipozaliwa si unapoishi
Driving license hata asiye raia anaweza kuwa nayo kama anaishi nchini kihalali

Cha msingi kitambulicho cha uraia na Passport ni vitu sawa tu, kwangu nachagua moja basi, nina passport inatosha.
 
tusha wahi kulijadili hili, unaturudisha nyuma mkubwa. kifupi ni kwamba ni matumizi mabaya ya fedha za taifa.

Haina maana kitambulisho hakina umuhimu, kwangu naona kinahitajika, lakini swali langu kwa niliye na passport kitambulisho hicho kinahitajika? Maana hakitanivusha customs.
 
Haina maana kitambulisho hakina umuhimu, kwangu naona kinahitajika, lakini swali langu kwa niliye na passport kitambulisho hicho kinahitajika? Maana hakitanivusha customs.

hakiwezi kukuvusha boda Candid Scope ndio maana nasema ni matumizi ya fedha za walipakodi tu. Mi ningewaona wa maana iwapo kitambulisho cha taifa kingeungwa na hati ya kusafiria, ili kupunguza na utitiri wa vyeti na vitambulisho. Lakini pia cheti cha kuzaliwa kingewekwa pamoja ikiwezekana na lessen ili taarifa zote mhimu ziwe kwenye kitu kimoja, ingefaa sana.

Leo kupata pasport bila rushwa hupati, vyeti vya kuzaliwa hali kadhalika na upuuzi mwingine mwingi. tutalazimika kuwa navyo, hatuna ujanja lakini watu makini vitu vinavyomtambulisha mtu, kuwekwa kwenye card moja ingefaa sana kuliko kuwa na utitiri wa vitu mbalimbali vinavyotutambulisha.
 
Hati ya kusafiria ndio ID yenye enough info..hata mimi nakumbuka information nlizotoa katika kitambulisho cha uraia ni nusu ya nlizoweka kwene passport. Duniani huko hati ya kusafiria ndo kila kitu.

Wewe wasema!!! Makarani wa NIDA walikataa kuniandkisha kama raia hata baada ya kuwaonyesha passport yangu na vyeti vya shule!!! Wao walichokuwa wanakitambua eti ni barua ya mjumbe wa nyumba kumi!!!! Nasikitika kwamba sikuandikishwa!!!

Tiba
 
0002_968a7.JPG

Kitambulisho cha Taifa nini umuhimu wake kwa walio tayari na vitambulisho vingine vinavyotambuliwa kitaifa hata kimataifa?
Kuna wenye
  • Passport ambayo humvusha nje ya Tanzania
  • Kitambulisho cha mpiga kura nacho kinaonyesha uzawa wa mwenye kumiliki
  • Driving licence nisingependa kukiambatanisha na vitambulisho vya kitaifa kwa sababu hata asiye raia anaweaa kupata.
Kwangu bora nibaki tu na passport yangu ina nafasi kubwa zaidi ya kitambulisho cha Taifa. Kitambulisho cha Taifa hakitanivusha customs pale airport au Sea Port.

Je, wenzangu mnasemaje kuhusu hili?


Sidhani kama Kikwete aligundua makosa yaliyomo kwenye hicho kitambulisho; kwamfano badala ya JINSIA wameandika JINSI!! Yeye mwenyewe sio makini na hata hao aliowateua sio makini.
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Uko sawa mkuu lakini si kikamilifu.
TIN number anaweza kuwa nayo ye yote anayefanya biashara nchini Tanzania, raia na asiye raia
Birth certificate inaonyesha ulipozaliwa si unapoishi
Driving license hata asiye raia anaweza kuwa nayo kama anaishi nchini kihalali

Cha msingi kitambulicho cha uraia na Passport ni vitu sawa tu, kwangu nachagua moja basi, nina passport inatosha.

kama nchi tukiamua, taarifa zile ambazo kama watanzania zinazotuhusu tutaziweka, na wale wasiohusika hawatawekewa. kwa hiyo ni suala la uamuzi tu
 
0002_968a7.JPG

Kitambulisho cha Taifa nini umuhimu wake kwa walio tayari na vitambulisho vingine vinavyotambuliwa kitaifa hata kimataifa?
Kuna wenye
  • Passport ambayo humvusha nje ya Tanzania
  • Kitambulisho cha mpiga kura nacho kinaonyesha uzawa wa mwenye kumiliki
  • Driving licence nisingependa kukiambatanisha na vitambulisho vya kitaifa kwa sababu hata asiye raia anaweaa kupata.
Kwangu bora nibaki tu na passport yangu ina nafasi kubwa zaidi ya kitambulisho cha Taifa. Kitambulisho cha Taifa hakitanivusha customs pale airport au Sea Port.

Je, wenzangu mnasemaje kuhusu hili?

VYOTE ni MUHIMU... VYOTE vinamazingira yake...
Usiniambia KILA MTU lazima apewe PASSPORT???? Lakini ni lazima KILA MTU APEWE KITAMBULISHO ch TAIFA

NATIOANAL IDENTITY - KITAMBULISHO CHA TAIFA

INTERNATIONAL IDENTITY - CHA KIMATAIFA

* Unaweza kuwa na KITAMBULISHO cha TAIFA lakini wewe sio RAIA Walakini PASSPORT Lazima UWE RAIA na KUDHIBITISHWA
 
hakiwezi kukuvusha boda Candid Scope ndio maana nasema ni matumizi ya fedha za walipakodi tu. Mi ningewaona wa maana iwapo kitambulisho cha taifa kingeungwa na hati ya kusafiria, ili kupunguza na utitiri wa vyeti na vitambulisho. Lakini pia cheti cha kuzaliwa kingewekwa pamoja ikiwezekana na lessen ili taarifa zote mhimu ziwe kwenye kitu kimoja, ingefaa sana.

Leo kupata pasport bila rushwa hupati, vyeti vya kuzaliwa hali kadhalika na upuuzi mwingine mwingi. tutalazimika kuwa navyo, hatuna ujanja lakini watu makini vitu vinavyomtambulisha mtu, kuwekwa kwenye card moja ingefaa sana kuliko kuwa na utitiri wa vitu mbalimbali vinavyotutambulisha.

Rejea bandiko langu #21 katika mada hii

Uko sawa mkuu lakini si kikamilifu.
TIN number anaweza kuwa nayo ye yote anayefanya biashara nchini Tanzania, raia na asiye raia
Birth certificate inaonyesha ulipozaliwa si unapoishi
Driving license hata asiye raia anaweza kuwa nayo kama anaishi nchini kihalali

Cha msingi kitambulicho cha uraia na Passport ni vitu sawa tu, kwangu nachagua moja basi, nina passport inatosha.

Nchi ye yote duniani inapotoa passport huangalia kama mhitaji anaihitaji kusafiria maana gharama za passport ni kubwa kuliko ganda la utambulisho, hata ukiwa ndani ya nchi huhitaji kusafiri na kitabu cha utambulisho bali ganda tu.

Birth cetificate si utambulisho mkamilifu kwa vile wengi huzaliwa na kuishi maeneo au nchi tofauti, na kama unataka kitambulisho chenye kuungana na birth certificate basi uwe na passport.

Kwa wasiosafiri kitambulisho cha taifa ni muhimu kwa vile kina most information za mhusika. Hilo hatuwezi kukwepa, kwani hatuna kitambulisho rasmi.

Sema kuna nchi ambazo kitambulisho rasmi ni driving licence, na kwa asiye dereva anapata Idintification only (no driving), ambayo hutolewa na mamlaka hayo hayo yanayotoa driving licence.

Nakuunga mkono ungesema hakuhitajiki mamlaka nyingine za vitambulisho vya kitaifa, mamlaka zinazotoa Driving licence na TIN number ingeongezewa jukumu hilo badala ya kutanua wigo ambao unaliongezea taifa mzigo wa gharama za uendeshaji.
 
VYOTE ni MUHIMU... VYOTE vinamazingira yake...
Usiniambia KILA MTU lazima apewe PASSPORT???? Lakini ni lazima KILA MTU APEWE KITAMBULISHO ch TAIFA

NATIOANAL IDENTITY - KITAMBULISHO CHA TAIFA

INTERNATIONAL IDENTITY - CHA KIMATAIFA

* Unaweza kuwa na KITAMBULISHO cha TAIFA lakini wewe sio RAIA Walakini PASSPORT Lazima UWE RAIA na KUDHIBITISHWA

Kuna marekebisho yanayotakiwa kufanyika kama alivyoanisha ntamaholo hapo juu. Binafsi ningeona mamlaka ya leseni ya udereva na TIN number ingepewa jukumu hilo, kwa maana asiye na driving license angepewa ID kwani information zote hutokana na TIN. Sijaona umuhimu wa kuwa na vitambulisho tofauti kati ya DL na NID
 
Sidhani kama Kikwete aligundua makosa yaliyomo kwenye hicho kitambulisho; kwamfano badala ya JINSIA wameandika JINSI!! Yeye mwenyewe sio makini na hata hao aliowateua sio makini.

Sidhani kama Kikwete huwa ana muda wa kuangalia kilichoandikwa kama si kuona taswira tu kwake imetosha.
Unakumbuka ufunguzi wa hoteli ya kitalii Arusha kisha kesho yake kupigwa nyundo kuisambaratisha?
Mikataba tata?
Hotuba zinazopingana?
 
Nimemsikia raisi wa ccm jana katika taalifa ya habari anasema kuwa hivyo vitambulisho vitatumika kupigia kura
 
Sidhani kama unajuwa unachokiongea mkuu au umekurupuka tu??check tena link zao then angalia ni vitambulisho vya aina gani hivyo ulivyoweka.

N.B UK hamna hayo mambo ya vitambulisho zaidi ya passport yao ndio inaongea kila kitu, hawana hela zakuchezea kama nchi yetu maskini TZ

sijakurupuka mkuu!

nimeweka hivyo vitu ili kuchokoza mjadala ili mnaojua mje mvione halafu muongee sisi tusiojua tufaidike!!
 
Sex: EFU.
Najaribu kufikiri tu kuwa, jamaa wangeandika 'F' penye kwenye sex, mshikaji angezindua tu...maana huwa anakimbilia kuangalia picha, eti maandisha huwa yanamuumiza akili.
 
Nina Passport, Driving license, birth certificate, Kitambulisho cha Mpiga picha, TIN number, sasa naongezewa kitambulisho cha Taifa, ni utitiri. Kwa anayehitaji sawa tu, lakini kwangu sioni umuhimu kwangu kwa vile Passport ina information zaidi ya hicho, papo hapo passport ni kitambulisho kinachonitambulisha uzawa, birth certificate nk.

Wewe ndio Mtanzania hasaaaa, kujua kwiingi.

Hicho kitambulisho ndio link ya vitu vyooote ambavyo unavyo (passport, voters ID, Driving n.k) na kwa hicho unapata Your Own Unique Identification Number. Utakubaliana na mimi kuwa ni sahihi zaidi kumtambua mtu kwa namna moja inayoshabihiana kuliko kumtambua huyu kwa passport, huyu kwa driving licence n.k.

Lakini bado unaweza kupuuzia tu ili wapatikane watu wa kuja kunung'unika baadaye kuwa hawakupata na wanazungushwa, si ndio mnachotaka
 
Kijana wewe ni kichwa maji kabisa tena kichwa cheupe sijui unaishi dunia gani? Hebu kama kitu hukijui uliza uambiwe. Haya ndo matatizo yetu watanzania, Wakenya wanatuambia tatizo la Watanzania ni maneno mingi! Maneno mingi inarudisha nyuma maendeleo! Ndo huyu hapa, hana lolote anataka kumwaga sumu humu JF kwa kuwa keshazoea kuona watu kazi yao ni kukubali tu hata kama ni uongo.
ID ni kitu cha maana sana kama utakijua, sidhani kama pasport kila wakati utahitaji kutembea nayo ndani ya nchi kutokana na ukubwa wake- ile ni hati ya kusafiria tu. ID ni kwa usalama wa nchi, kutambulika kwa muhusika kirahisi, shughuli za kibenki na mambo mengine.
Sasa kama unataka kukijua either muhimu au si muhimu, nakuomba usikitafute kabisaaaaaaa! na ukipewa kitie moto na ubakie na passport yako tu! Halafu subiri baada ya mwaka mmoja utapata jawabu.
nakumbuka kule Zanzibar walitoaga vitambulisho vyao, kuna watu wajuaji kama wewe walivikataa na wengine hawakushughulika kabisa, kilichotokezea kawaulize watakuhadithia.
SIKU ZOTE, KWA SHUJAA HUENDA KILIO KWA MWOGA HUENDA KICHEKO!
TUNAKUSUBIRI MASHUJAA PINGENI NA VITAMBULISHO
 
Hebu msivichukue kwani mmelazimishwa? Japokuwa rais kasema id si hiyari ni lazima lakini kwa vile sisi ni maneno mingi na janja nyingi tusivichukue tumkomoe jk au vipi? Tusubiri vya majimbo bwana mkubwa akipata urais kama sera yetu ya chama inavyosema (jimbo kwanza uhai baadae), mmeskia!
 
Kitambulisho cho chote muhimu huwa na utaratibu wa muda kwisha kwa vile binadamu si jiwe, anabadilisha mahali anapoishi, anchi anayoishi kuhamia nchi nyingine, mabadiliko ya sura tokana na kukua au kuzeeka, nk. Hilo lipo po pote.

Kwa hiyo utaratibu wa kubadilisha utakuwaje?? manake hapa naona mabadiliko ni hiyo "sura" na "makazi"!
 
sijakurupuka mkuu!

nimeweka hivyo vitu ili kuchokoza mjadala ili mnaojua mje mvione halafu muongee sisi tusiojua tufaidike!!

Sawa sawaa mkuu yeah ni kweli hivyo ulivyoweka na hivi vya kwetu ni tofauti kabisaa haviingiliani, vile vile TZ yetu watu wanaangalia tu sehemu ya kula hela ya walipa kodi....
 
Mi mwenyewe huwa nafikiri kwamba kitambulisho cha utaifa na pass ya kusafiria ni kitu chenye kazi moja matumizi tofauti ila hivi vitu vinaweza kutumika kwa nafasi moja . hivi badala ya kuwa na hivi vitu vyote ni kuwa na kitu kimoja kinachoonyesha vyote kwa pamoja
 
Back
Top Bottom