Kitambulisho cha Taifa, Passport nini cha muhimu zaidi?

Kitambulisho cha Taifa, Passport nini cha muhimu zaidi?

ni kupinga tu hata yale mambo ya msingi. endelea kupinga sijui kutakufikisha wapi? wewe kuwa na passport ndo kinachokupa kiburi? tuache sisi tusio na hiyo passport tuwe na hivyo vitambulisho. wewe baki na hiyo passport na driving license yako
0002_968a7.JPG

Kitambulisho cha Taifa nini umuhimu wake kwa walio tayari na vitambulisho vingine vinavyotambuliwa kitaifa hata kimataifa?
Kuna wenye
  • Passport ambayo humvusha nje ya Tanzania
  • Kitambulisho cha mpiga kura nacho kinaonyesha uzawa wa mwenye kumiliki
  • Driving licence nisingependa kukiambatanisha na vitambulisho vya kitaifa kwa sababu hata asiye raia anaweaa kupata.
Kwangu bora nibaki tu na passport yangu ina nafasi kubwa zaidi ya kitambulisho cha Taifa. Kitambulisho cha Taifa hakitanivusha customs pale airport au Sea Port.

Je, wenzangu mnasemaje kuhusu hili?
 
Wewe ndio Mtanzania hasaaaa, kujua kwiingi.

Hicho kitambulisho ndio link ya vitu vyooote ambavyo unavyo (passport, voters ID, Driving n.k) na kwa hicho unapata Your Own Unique Identification Number. Utakubaliana na mimi kuwa ni sahihi zaidi kumtambua mtu kwa namna moja inayoshabihiana kuliko kumtambua huyu kwa passport, huyu kwa driving licence n.k.

Lakini bado unaweza kupuuzia tu ili wapatikane watu wa kuja kunung'unika baadaye kuwa hawakupata na wanazungushwa, si ndio mnachotaka

Hapana, sikubaliani nawe.
Source ya kupata kitambulisho cha taifa ni:

  1. TIN number
  2. Birth Certificate
Hivyo ndivyo source pia ya kupata
  • Passport
  • Driving licence

Mwaka mmoja tu umepita nimeshughulikia kupata TIN Number Certificate ambapo baada ya mwezi mmoja nikaenda kufanya update ya driving license, nikaambiwa information nilizokuwa nazo kwenye TIN number kwa ajili ya registration ya baiskeli na banda la mkaa ndizo zinazotumika kwenye driving license, sikuchukuliwa finger print, wala birth certificate.

Kwa hiyo huwezi kupata kitambulisho cha kitaifa bila birth certificate na TIN number vitu ambavyo hutumika pia kupata Passport.

Upo?
 
Kijana wewe ni kichwa maji kabisa tena kichwa cheupe sijui unaishi dunia gani? Hebu kama kitu hukijui uliza uambiwe. Haya ndo matatizo yetu watanzania, Wakenya wanatuambia tatizo la Watanzania ni maneno mingi! Maneno mingi inarudisha nyuma maendeleo! Ndo huyu hapa, hana lolote anataka kumwaga sumu humu JF kwa kuwa keshazoea kuona watu kazi yao ni kukubali tu hata kama ni uongo.
ID ni kitu cha maana sana kama utakijua, sidhani kama pasport kila wakati utahitaji kutembea nayo ndani ya nchi kutokana na ukubwa wake- ile ni hati ya kusafiria tu. ID ni kwa usalama wa nchi, kutambulika kwa muhusika kirahisi, shughuli za kibenki na mambo mengine.
Sasa kama unataka kukijua either muhimu au si muhimu, nakuomba usikitafute kabisaaaaaaa! na ukipewa kitie moto na ubakie na passport yako tu! Halafu subiri baada ya mwaka mmoja utapata jawabu.
nakumbuka kule Zanzibar walitoaga vitambulisho vyao, kuna watu wajuaji kama wewe walivikataa na wengine hawakushughulika kabisa, kilichotokezea kawaulize watakuhadithia.
SIKU ZOTE, KWA SHUJAA HUENDA KILIO KWA MWOGA HUENDA KICHEKO!
TUNAKUSUBIRI MASHUJAA PINGENI NA VITAMBULISHO

Jaribu kutuliza kichwa kwanza kidogo na kusoma hoja zangu, sidhani kama nimekurupuka tu kusema, itafika wakati utayakumbuka haya ninayoongelea kwamba hakuna sababu ya mlundikano wa idara nyingi za vitambulisho na lundo la vitambulisho kwa mtu mmoja.

Mpaka sasa tuna idara za vitambulisho kama ifuatavyo:
Vitambulisho vya taifa

  1. Driving license
  2. TIN (Tax Identification number)
  3. Kitambulisho cha Mpiga Kura
  4. Passport
  5. Msajili wa Uzazi na vifo (birth certificate & ....)
Hizo zote ni taasisi tofauti isipokuwa ya TIN na Driving zipo chini ya Revenue administration.
  • Waandaaji wa vitambulisho vya taifa lazima taratibu zianzie kwa Revenue kupata TIN, kwa nini jambo hilo la vitambulisho lisiishie hukuo huko Revenue ambako hata driving license inafanyika baada ya electronic finger print?

  • Kama revenue wamezidiwa, ingefaa idara hiyo ingekuwa chini ya watoaji wa Passport kwa vile kitambulisho cha taifa ni karibu kina uzito unaokaribiana kuwa kama wa passport.
Nadhani kuna kitu ambacho hakiko sawa, kuna idara zinazoanzishwa ambazo hazina umuhimu kwa vile kazi nyingi zinafanywa na idara nyingine wao ni kufyatua tu gamba.

Walioendelea ambao hata uchumi wao ni mzuri kuliko sisi wabongo wapitisha bakuli la kuomba hata za kutengenezea hivyo vitambulisho, wao vitambulisho vya taifa ni:
Driving License na kwa wasioendesha kuna Non drivers ambayo ni for Identification only. Idara inayotoa driving licence ni ile ile inayotoa vitambulisho vingine. Masharti ya kupata ni:
TIN (USA - Social Security number ambayo ina maana ya tax identification number).
Birth Cetificate

Utakuja kuona kuna jambo ambalo halina sababu ya kutanua wigo huo, niliongea mara moja na ofisa wa Revenue kuhusu hilo, alisema ilitakiwa iwe hivyo, lakini wanasiasa wana yao, wanataka kuongeza watu wao kwenye ulaji, vinginevyo hakuna sababu kwani sasa hivi huwezi kupata driving license bila TIN.

Usije kufikiria jambo hilo ni geni kwangu, pengine wewe bado hujalifahamu namna bara ambayo ilitakiwa ifanyike, na itafika wakati jambo hilo litarekebishwa kama ninavyoshauri. Serikali ni kubwa mno na wanazidi kuipanua kila kukicha bila sababu. Hili suala lilianza miaka mingi na kianchotokea leo ni ganda lile kama la driving license.
 
Kitambulisho cha taifa kinaweza kuwa na faida kama watatupa elimu ya ni maeneo gani kitatusaidia....waingereza walijaribu,watu wakalalamika wakaamua kuachana nacho maana waliona kazi yake inataka kuingiliana na passport.
wareno wao wanacho na wanatumia kama passport kwa kuingia nchi zote za euro.....mi nadhani kwanza wangetumia daftari la wapiga kura kutengeneza database kisha hii database ilink na uhamiaji,police na usalama wa taifa....hii ingekuwa ni rahisi kuwafikia watu na kujua kama huyu anastahili kupata au laa
 
Sex: EFU.
Najaribu kufikiri tu kuwa, jamaa wangeandika 'F' penye kwenye sex, mshikaji angezindua tu...maana huwa anakimbilia kuangalia picha, eti maandisha huwa yanamuumiza akili.

Mbona wameandika JINSI badala ya Jinsia.

Hakuona hiyo? Itabidi acheki ID yake halisi usikute nako wamechapia
 
ni kupinga tu hata yale mambo ya msingi. endelea kupinga sijui kutakufikisha wapi? wewe kuwa na passport ndo kinachokupa kiburi? tuache sisi tusio na hiyo passport tuwe na hivyo vitambulisho. wewe baki na hiyo passport na driving license yako


Nadhani tatizo hujanisoma ninachokiongelea, itafika wakati tutaelewa kwa sasa ni mambo mapya kwa wengi. Mmoja alieleta mfano wa kitambulisho cha kitaifa cha marekani kama ifuatavyo:

images


Passport nchini Marekani hutolea na mamlaka ya Homeland Security Administration. Passport Marekani zinatolea za mitindo miwili ambayo ni:
  • Long form - book (Passport)
  • Short form - ganda ( Passport) ambayo haina uzito wa kusafiria nje ya nchi isipokuwa Canada.
Hivi ndivyo vitambulisho vya kitaifa Marekani.

Kuna vitambulisho vingine ambayo hutolewa kila state kwa wakazi wake na vina taratibu karibu zinazofanana lakini vina uzito kitaifa.
  • Driving license
  • Non Drivers for Identificaton only

Vitambulisho hivyo nitolewa na idara ya Motor vehicle.
Hivyo ni vitambulisho ambavyo unavitumia po pote na katika state yo yote nchini Marekani. Kuna vitambulisho kwa baadhi ya miji hutolea na county (wilaya) au jiji ambavyo havitambuliwi kitaifa bala sehemu vinakotolewa tu.
Taratibu za kupata vitambulisho hivyo ni:

  • TIN (Social Security number ambayo inatambuliwa kama Tax Identification Number)
  • Birth Cetificate
  • Proof ya bill kuonyesha makazi yako.

Jambo la msingi unaona hakuna utitiri wa mamlaka nyingi za utoaji vitambulisho, kwani hali ilivyo Tanzania ni rahisi kuleta igongano katika utendaji. Waandaji wa vitambulisho vya taifa lazima wapata data kutoka Revenue ambao ndio watoaji wa TIN na Driving Licence hali kadhalika business license.
Mamlaka ya utoaji vitambulisho Tanzania:
  • Driving Licence (Police - Revenue)
  • TIN (Revenue)
  • Passport - Mamlaka nyingine
  • Kitambulisho cha Taifa - Mamlaka nyingine
  • Usajiri wa uzazi (Birth Certificate) na usajili wa vifo - Mamlaka nyingine
  • Kitambulisho cha Mpiga kura - Mamlaka nyingine.
Ni utiriri wa mamlaka ambapo baadhi ya shughuli huingiliana na pengine kusababisha misuguano.


Kama nilivyoainisha hapo juu, kwa nini mamlaka ya Passport isifanye shughuli hiyo kwa vile Passport ni kitambulisho mojawapo cha kitaifa, hivyo basi ganda tunalopata lingekuwa ndio

  • Identification short form
na​

  • Passport ni Identification long form.

Kinachofanyika ni kile kile ambacho watoaji wa Passport wanafanya, tofauti ni kwamba tu wanatoa vitabu na hawa wanatoa ganda.

Jambo la msingi hujanielewa, sipingi watu kupata kitambulicho cha taifa, lakini ninachoongelea kwa walio na Passport binafsi sioni umuhimu wake wakati kuna vitambulisho vingine wanavyohodhi kama driving license. Passport ni kitambulisho cha kitaifa pia, asiye raia hawezi kupata passport.
 
Mbona wameandika JINSI badala ya Jinsia.

Hakuona hiyo? Itabidi acheki ID yake halisi usikute nako wamechapia

Kikwete utamweza? Anaenda kufungua hoteli Arusha kesho yake inapigwa nyundo kuivunja, hata intelijensia yake haifanyi kazi vizuri naona.
 
Usijidanganye ndugu: siku hizi ukitaka kupanda treni ya mkoa lazima uwe na utambulisho wa kitaifa kwanza ndo upate tiketi.

Mkuu kile cha kupiga kura sio kitambulisho cha utaifa kwa sasa? Vitambulisho ndo vimezinduliwa punde hivyo hadi Wananchi wote tuvipate kazi ipo
 
Lakini siye yeye aliyendaa hiyo kitu.

Hicho ndicho ninachoongelea, Mkuu wa nchi anaenda kufungua hoteli wakati waandamizi wake wanaona imejengwa kinyume, maana yake hakuna mawasiliano hadi mkuu wa nchi anapata aibu. Hivyo sishangai ashindwe kuona kosa hilo katika kitambulisho kwani kuna makubwa mengi ameshindwa kuyaona.
 
Hicho ndicho ninachoongelea, Mkuu wa nchi anaenda kufungua hoteli wakati waandamizi wake wanaona imejengwa kinyume, maana yake hakuna mawasiliano hadi mkuu wa nchi anapata aibu. Hivyo sishangai ashindwe kuona kosa hilo katika kitambulisho kwani kuna makubwa mengi ameshindwa kuyaona.

Inawezekana aliona pia.
 
ni sawa lakini kumbuka yafuatayo:
TIN namba hapa ni kwa wafanyabiashara tu lakini kumbuka wafanyakazi wa serikali na umma (nssf, pspf, ppf, lapf nk) wanalipa kodi bila TIN. Na kwa vile kila raia inatakiwa kulipa kodi wangerekebisha tu contents na mambo yageenda.
birth certificate taarifa zote zilizomo (jina, tarehe ya kuzaliwa, mahali ulipozaliwa nk) ndivyo vilivyomo kwenye hizo zingine pia.
driving licence anaweza kuwa nayo hata mgeni lakini ya mtz ni tofauti na ya usa, kenya, uganda nk.
nimekjuelewa lakini cha msingi hapa ni kuwa na database moja yenye nguvu na kwa vile hivyo vitambulisho vyote nilivyovitaja vinatumia contents hizo hizo inakuwa hakua haja ya serikali hiyo hiyo kumiliki database saba zenye taarifa zinazofanana huku wote wakila mapadiem ya 'kufa mtu'!
Uko sawa mkuu lakini si kikamilifu.
TIN number anaweza kuwa nayo ye yote anayefanya biashara nchini Tanzania, raia na asiye raia
Birth certificate inaonyesha ulipozaliwa si unapoishi
Driving license hata asiye raia anaweza kuwa nayo kama anaishi nchini kihalali


Cha msingi kitambulicho cha uraia na Passport ni vitu sawa tu, kwangu nachagua moja basi, nina passport inatosha.
 
ni sawa lakini kumbuka yafuatayo:
TIN namba hapa ni kwa wafanyabiashara tu lakini kumbuka wafanyakazi wa serikali na umma (nssf, pspf, ppf, lapf nk) wanalipa kodi bila TIN. Na kwa vile kila raia inatakiwa kulipa kodi wangerekebisha tu contents na mambo yageenda.
birth certificate taarifa zote zilizomo (jina, tarehe ya kuzaliwa, mahali ulipozaliwa nk) ndivyo vilivyomo kwenye hizo zingine pia.
driving licence anaweza kuwa nayo hata mgeni lakini ya mtz ni tofauti na ya usa, kenya, uganda nk.
nimekjuelewa lakini cha msingi hapa ni kuwa na database moja yenye nguvu na kwa vile hivyo vitambulisho vyote nilivyovitaja vinatumia contents hizo hizo inakuwa hakua haja ya serikali hiyo hiyo kumiliki database saba zenye taarifa zinazofanana huku wote wakila mapadiem ya 'kufa mtu'!


Hilo ndilo ninalolichambua, nadhani umenipata vema.
 
Hapana, sikubaliani nawe.
Source ya kupata kitambulisho cha taifa ni:

  1. TIN number
  2. Birth Certificate
Hivyo ndivyo source pia ya kupata
  • Passport
  • Driving licence

Mwaka mmoja tu umepita nimeshughulikia kupata TIN Number Certificate ambapo ba


We candid huna hoja ya msingi zaidi ya kutaka kudanganya watu waliokuzidi upeo.unasema ili upate national ID lazima uwe na TIN no na birth certificate !!! uongo mtupu bibi yako kule kijini anavyo hivyo vitu ? je hatapata ID kwa kukosa hivyo?.

Uwezo wako wa kutambua na kufikiri upo chini sana ndio maana unashindwa kutofautisha maziwa na tui la nazi.
 
0002_968a7.JPG

Kitambulisho cha Taifa nini umuhimu wake kwa walio tayari na vitambulisho vingine vinavyotambuliwa kitaifa hata kimataifa?
Kuna wenye
  • Passport ambayo humvusha nje ya Tanzania
  • Kitambulisho cha mpiga kura nacho kinaonyesha uzawa wa mwenye kumiliki
  • Driving licence nisingependa kukiambatanisha na vitambulisho vya kitaifa kwa sababu hata asiye raia anaweaa kupata.
Kwangu bora nibaki tu na passport yangu ina nafasi kubwa zaidi ya kitambulisho cha Taifa. Kitambulisho cha Taifa hakitanivusha customs pale airport au Sea Port.

Je, wenzangu mnasemaje kuhusu hili?

Kila Kitambulisho kina umuhimu wake katika Matumizi. Passiport imetengenezwa maalumu kwa Ajili ya kusafiria tu. Hii ndiyo purpose yake kubwa na ndiyo maana ukiifungua tu pale Mwanzo utakutana na maneno haya " HII NI KUWAOMBA NA KUWASIHI KWA JINA LA RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA WOTE WOTE WANAOHUSIKA KWA KUSUDI LA KUMRUHUSU MWENYE PASIPOTI HII KUPITA BILA KIZUIZI AMA KIPINGAMIZI CHOCHOTE NA VILEVILE KUMPA MSAADA NA ULINZI WOWOTE AMBAO UTAONEKANA KUWA WA LAZIMA" maneno haya yanabeba lengo kuu la Pasipoti kuwa ni kwa ajili ya kusafiria hasa nje ya nchi. Kuitumia kama kitambulisho inakuwa si kusidio kuu bali ni mbadala tu kwa sababu inabeba taarifa nyingi ambazo hata kwenye kitambulisho zipo. Na hapo awali pasipoti imekuwa ikitumika kama ID kwa sababu hapakuwepo na hati au document nyingine ambayo ni valid and reliable. Kilipokuja kitambulisho cha mpiga kura nacho kikatumika pia kama kitambulisho lakini lengo Kuu ni kwa ajili ya Kupigia kura. Sasa hiki Kitambulisho cha Utaifa ni Maalumu kukutambulisha wewe kama Mtanzania halali. Lengo lake kuu ni Utambulisho wako Wa Utaifa. Hivyo kila kimoja kina Main Objective yake na Umuhimu wake umejikita kwenye hilo Lengo Kuu!
 
Kitambulisho cha Taifa na passport kila kimoja kina umuhimu wake:
  1. Kitabulisho cha Taifa kitakumbulisha uraia wako na shughuli zako za kila siku. Kitasaidia mamlaka mbalimbali kujua uhalali wa shughuli zako na mchango wako katika pato la Taifa. Aidha hata ukiwa nje ya nchi unaweza kukitumia kujitambulisha endapo utapata matatizo yo yote ikiwa ni pamoja na kupotelewa na passport yako. Kitambulisho cha Taifa kitakuwezesha kushiriki katika shughuli mbalimbali za kijamii na kimaendeleo nchini bila kutiliwa shaka na mtu ye yote. Kitambulisho cha Taifa ni cha KUDUMU! Kitambulisho cha Taifa hakiwezi kutumika kama hati ya kusafiria (PASSPORT)!
  2. Hati ya kusafiria (Passport) itakuwezesha wewe kusafiri mahala po pote duniani na pia kukuwezesha wewe kuomba kutembelea, kufanya kazi au kukaa katika nchi yo yote duniani. Pamoja na kwamba passport inaonyesha uraia wako lakini matumizi yake ni ya MUDA MAALUM! Kwa maneno mengine ina UKOMO WA MATUMIZI! Aidha PASSPORT zinatolewa kulingana na hadhi ya msafiri au madhumuni ya safari. Hivyo kuna hati za kawaida ambazo hutolewa kwa kila mtu; kuna hati za kibalozi ambazo ukisafiri unaweza kuruka baadhi ya taratibu zikiwemo za ukaguzi; kuna hati za watu mashuhuri ambazo zitakuwezesha wewe kupata huduma maalum kama vile ulinzi n.k.

Si kweli kwamba passport inakuwezesha kusafiri mahali popote duniani.

At the very least this is conditional and dependent on diplomatic relationship at the time. Passports za zamani ziliacha mpaka blanks za kujaza in case kuna nchi tutabatili mahusiano nayo. Granted this is rare, but it is an existing provision nonetheless, internationally recognized.

Utahitaji zaidi ya passpot ya US kwa Mmarekani kwenda Cuba kwa mfano.
 
Mbona wameandika JINSI badala ya Jinsia.

Hakuona hiyo? Itabidi acheki ID yake halisi usikute nako wamechapia

Mkuu! Wako sahihi hapo, 'jinsi' inamaanisha hali ya u-ume au u-uke, na jinsia ni mahusiano tunayoyatengeneza sisi wanajamii, mfano, jamii nyingi mpishi ni mwanamke na mwanamume anajukumu la kuleta chakula ndani
 
Hapana, sikubaliani nawe.
Source ya kupata kitambulisho cha taifa ni:

  1. TIN number
  2. Birth Certificate
Hivyo ndivyo source pia ya kupata
  • Passport
  • Driving licence

Mwaka mmoja tu umepita nimeshughulikia kupata TIN Number Certificate ambapo ba


We candid huna hoja ya msingi zaidi ya kutaka kudanganya watu waliokuzidi upeo.unasema ili upate national ID lazima uwe na TIN no na birth certificate !!! uongo mtupu bibi yako kule kijini anavyo hivyo vitu ? je hatapata ID kwa kukosa hivyo?.

Uwezo wako wa kutambua na kufikiri upo chini sana ndio maana unashindwa kutofautisha maziwa na tui la nazi.


Sorry, hata passport bibi yangu hahitaji kuwa na birth certificate kwa vile kuna sheria inayomlinda kwamba ye yote aliyezaliwa kabla ya mwaka 1960 kupata passport si lazima awe na birth certificate. Waliozaliwa baada ya muda huo wanatakiwa kuwa na birth certificate.

Jaribu kupunguza jazba, na utajifunza kitu, lakini ukishaweka ukuta moja kwa moja huwezi kujifunza kitu fulani. Sijui kama ulijua tofauti ya utoaji wa passport kama ninilivyoainisha wazee wa kizazi cha uhuru na kile cha kabla ya uhuru.
 
Kila Kitambulisho kina umuhimu wake katika Matumizi. Passiport imetengenezwa maalumu kwa Ajili ya kusafiria tu. Hii ndiyo purpose yake kubwa na ndiyo maana ukiifungua tu pale Mwanzo utakutana na maneno haya " HII NI KUWAOMBA NA KUWASIHI KWA JINA LA RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA WOTE WOTE WANAOHUSIKA KWA KUSUDI LA KUMRUHUSU MWENYE PASIPOTI HII KUPITA BILA KIZUIZI AMA KIPINGAMIZI CHOCHOTE NA VILEVILE KUMPA MSAADA NA ULINZI WOWOTE AMBAO UTAONEKANA KUWA WA LAZIMA" maneno haya yanabeba lengo kuu la Pasipoti kuwa ni kwa ajili ya kusafiria hasa nje ya nchi. Kuitumia kama kitambulisho inakuwa si kusidio kuu bali ni mbadala tu kwa sababu inabeba taarifa nyingi ambazo hata kwenye kitambulisho zipo. Na hapo awali pasipoti imekuwa ikitumika kama ID kwa sababu hapakuwepo na hati au document nyingine ambayo ni valid and reliable. Kilipokuja kitambulisho cha mpiga kura nacho kikatumika pia kama kitambulisho lakini lengo Kuu ni kwa ajili ya Kupigia kura. Sasa hiki Kitambulisho cha Utaifa ni Maalumu kukutambulisha wewe kama Mtanzania halali. Lengo lake kuu ni Utambulisho wako Wa Utaifa. Hivyo kila kimoja kina Main Objective yake na Umuhimu wake umejikita kwenye hilo Lengo Kuu!

Tatizo ni kusoma juu juu na kupata picha isiyo. Ulichoandika ni kilekile ninachokijadili na kuleta mada. Sijasema kitambulisho hakihitajiki.
Nimejitahidi kueleza kwamba hicho kitambulicho cha kitaifa ni sawa na Passport ambayo ni short form, kile kitabu cha passport ni long form. Kwa vile ni kitu kipya wengi hawajazoe ni vigumu kunielewa ninachoongelea. Bora asiyefahamu vizuri angeomba maelezo zaidi afafanuliwe.

Kinachotakiwa ni mamlaka yale yale ya passport kutoa kitambulisha cha ganda badala ya kitabu kwa vile ni kitu kile kile, ila ganda halitakuwa na nafasi ya kumruhusu mtu kupitia customs kuvuka mipaka ya nchi, bali ni ndani ya nchi.

Ulichoongea huko mbali na maoni yangu ila labda lugha na kuweka pazia ndiko kunakotatiza.
 
Back
Top Bottom