Kisia huyu ni kiumbe binadamu au mnyama?

Kisia huyu ni kiumbe binadamu au mnyama?

quote_icon.png
By TUKUTUKU
Maana yake nini?wengine hatujui kiarabu!

Wandugu wapendwa,Waheshimiwa mlokirimiwa ubora wa viumbe vyote; Asalaam Aleykum ujio wangu mwema kwenu...ningependa kuongeza kidogo yakuwa hao "miungu mingi" hua inakufaga na wapo walokufa na watakuja wengine nao watakufa KM;- Mungu wa kiBudhaa(sanamu/temthali)mungu wa hidus (Cow) Mungu wa Nature, Mungu mwanga(sun,Moon) Mungu moto,Mungu jiwe nk. hao wakupita......!
Kwa hiyo Mwenyezzi Mungu ni mmoja yeye ni Hai (uhai ni wake) hafi wala hapitiwi na ndiye mwenye ufalme wote na kumiliki kila kitu.
Allah Akbar.

'Allahu Akbar Kabeerah'
 
Allah = Mwenyezi Mungu
Akbar = Mkubwa

...hiyo ndio maana yake unajua kuna MWENYEZI MUNGU na MUNGU sasa hii MUNGU ikiwa miiiiingi huitwa MIUNGU sasa hawa MIUNGU wapo wengi tu huitwa MUNGU lakini MWENYEZI MUNGU ni mmoja na hakuna MWENYEZI MUNGU au MWENYEZI MIUNGU hapana ni MWENYEZI MUNGU wa watu wote na YEYE ndo aliyetuumba,hana BABA wala MAMA na HAKUZAA wala HAKUZALIWA na hafanani na KITU CHOCHOTE kile,huyu ndio ALLAH AKBAR'

Allahuakbar

nduki mbona unazidi kutuchanganya, Allahu na Allah ni ni Mungu yule yule au ni wawili tofauti...!

Je, MWENYEZI MUNGU na MNYAZI MNGU ni Yule yule au ni aka yake? Au ni lugha tu, ipi ni kiswahili na ipi ni kiarabu?

Je na sisi binadamu hatujaumbwa kwa mfano wake kama vitabu vya Torati vinavyo eleza?

Naomba kueleweshwa mimi maamuma!
 
Kwahiyo wewe ni mnyama? Tuonyeshe mkia.

Inaonekana wakati wa somo la sayansi (in primary school) ulikuwa unatoroka kwenda kuangua ntalali! Kwani kila mnyama lazima mkia ujitokeze kwa nje? Kwani mkia ni sifa mojawapo ya kisayansi ya mnyama?
 
huyo ni MNYAMA( kwani binadami ni kiumbe gani kama si mnyama.......?)
 
nduki mbona unazidi kutuchanganya, Allahu na Allah ni ni Mungu yule yule au ni wawili tofauti...!

Je, MWENYEZI MUNGU na MNYAZI MNGU ni Yule yule au ni aka yake? Au ni lugha tu, ipi ni kiswahili na ipi ni kiarabu?

Je na sisi binadamu hatujaumbwa kwa mfano wake kama vitabu vya Torati vinavyo eleza?

Naomba kueleweshwa mimi maamuma!


unajua bwana hayo ni matamshi tu kama unavyoskia mtu akisema ABDALLAH mwingine anasema AMDALLAH au ni sawa na MOHAMED na MOHAMEDI au mwingine atasema MWAMEDI will depend on how you will pronounce it..................thats why utaskia wengine husema MNYAZI MNGU wengine MWENYEZI MUNGU na hiki ni kiswahili ila kwa kiarabu ni ALLAH ila ukitaka kuunganisha na neno au sentensi nyingine kwa mbele thats why unaongeza "U" kwa mfano inakuwa ALLAHU AKBAR,na kama ulivyouliza kuwa MUNGU amesema nimemuumba binadam kwa umbo analofanana na MOLA wake,najua utauliza tena MOLA ni nini MOLA maana yake ni RABBY au kwa kiswahili waweza sema MLEZI kwa mfano ALLAHU RABBY yani maana yake ni MUNGU MLEZI kama watu wengine wanavyosema MUNGU BABA ukiangalia kwa kawaida BABA ndio MLEZI hivyo MUNGU BABA au MUNGU MLEZI yote sawa tu ndugu yangu,karibu'
 
ninafurahishwa na mtu akiuliza kama ni binadamu au mnyama, jamani tu kumbuke binadamu pia tu wanyama, mkuu GRAFANI11 amefafanua vizuri, kunamakundi mawili ya viumbe hai:-

1-wanyama
2-na mimea

binadamu tupo kwenye kundi hilo la kwanza.
 
da hatari he he he he he he he he he he he he he
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom