Kipi kifanyike kuwanusuru walimu na kashfa ya ngono dhidi ya wanafunzi?

Mr. Sound

JF-Expert Member
Sep 15, 2020
226
500
Habari wanaJF,

Kila kukicha kashfa ya ngono kwa waalimu dhidi ya wanafunzi inazidi kukita mizizi, licha ya adhabu kali zinazochukuliwa dhidi ya wabainika lakini bado imeshindikana kulidhibiti tatizo, je kwa mtizamo wako unadhani kipi kikifanyika kitasaidia kumaliza tatizo hili?
 

Hakimu Mfawidhi

JF-Expert Member
Oct 30, 2018
1,960
2,000
Walimu wana wakati mgumu sana bora hata hawa wa sasa watoto bado wadogo, mimi niliwahi kua mwalimu enzi zile watoto ni wakubwa, ilikua shida, shida tupu.

Asikudanganye mtu hawa watoto wana majaribu hasa ukiwa mwalimu una special au unique characters watakupa shida sana, unaweza kua unawakataa lakini vishawishi vyao ni ngumu kuviruka.

Wakati mwingi hawa watoto wanawaweka waalimu kwenye mazingira magumu ambayo kwa mwanaume ambae ni sexually active inakua ngumu asikwambie mtu.

Kupambana na hili ni kuondoa hii elimu ya mitihani, elimu iwe ni competence based na sio hii tests and exams based education.
 

mathabane

JF-Expert Member
Jan 27, 2013
2,248
2,000
Walimu ni sehemu tu.

Wanafunzi wanaliwa sana na jamii zote mtaani ila hazivumi.

Makundi maarufu kwa kutafuna walimu ni haya hapa.

1. Madereva bodaboda,tax,daladala
2. Askari polisi,magereza etc
3.Wauza mitumba
4..Mafundi nguo
5. Mapededjee
 

wax

JF-Expert Member
Jun 14, 2015
5,186
2,000
Kausha hayo ndiyo marupurupu yanaitwa teaching allowances
Wahenga walisema utakula unapofanya Kazi
Unataka wakale barmaid? ? Mzee
 

EvilSpirit

JF-Expert Member
Jun 15, 2017
5,523
2,000
walimu wa kike wanakwama wapi?,kwanini hawazichangamkii fursa kama wenzao wa kiume
 

chisluk

JF-Expert Member
Jul 27, 2016
455
500
Pamoja na serikali kuweka adhabu kali kwa wanafunzi lakini bado wamba wanabeti tu yani full kuruka nao kama kawaida
 

Mr. Sound

JF-Expert Member
Sep 15, 2020
226
500
Walimu wana wakati mgumu sana bora hata hawa wa sasa watoto bado wadogo, mimi niliwahi kua mwalimu enzi zile watoto ni wakubwa, ilikua shida, shida tupu.

Asikudanganye mtu hawa watoto wana majaribu hasa ukiwa mwalimu una special au unique characters watakupa shida sana, unaweza kua unawakataa lakini vishawishi vyao ni ngumu kuviruka.

Wakati mwingi hawa watoto wanawaweka waalimu kwenye mazingira magumu ambayo kwa mwanaume ambae ni sexually active inakua ngumu asikwambie mtu.

Kupambana na hili ni kuondoa hii elimu ya mitihani, elimu iwe ni competence based na sio hii tests and exams based education.
ahsante kwa mchango wako
 

Jurjani

JF-Expert Member
Apr 6, 2018
20,671
2,000
Habari wanaJF,

Kila kukicha kashfa ya ngono kwa waalimu dhidi ya wanafunzi inazidi kukita mizizi, licha ya adhabu kali zinazochukuliwa dhidi ya wabainika lakini bado imeshindikana kulidhibiti tatizo, je kwa mtizamo wako unadhani kipi kikifanyika kitasaidia kumaliza tatizo hili?
Kwanza hatua ya kwanza na ya awali kabisa yenye tija, ni kuwa Walimu wa kike wawafindishe watoto wa kike, kadhalika na Walimu wa kiume wawafundishe watoto wa kiume. Yaani kuwe na shule za wasichana peke yao ba wavulana peke yao. Kinyume na hapo, ni sawa na kupaka rangi upepo.

Ahsante.
 

Mr. Sound

JF-Expert Member
Sep 15, 2020
226
500
Kausha hayo ndiyo marupurupu yanaitwa teaching allowances
Wahenga walisema utakula unapofanya Kazi
Unataka wakale barmaid? ? Mzee
ndugu kuna familia zinaishi maisha ya ajabu ajili ya jambo hili ndo maana nikaleta bandiko hili ili kama kutapatikana suluhu basi tuzinusuru familia zingine juu ya jambo hili
 

Mzee23

JF-Expert Member
Oct 9, 2014
1,213
2,000
Sisi jamii na wazazi tuwe 'siriaz' dhidi ya watoto wetu na waalimu wao kama tulivyo 'siriaz' dhidi ya vibaka wa mtaani.

Unakuta binti anamwambia mwalimu ananitaka mzazi anachukulia poa
 

dudus

JF-Expert Member
Feb 28, 2011
13,851
2,000
... kwa level za msingi na sekondari ufanyike mkakati wa makusudi ratio ya walimu wa kike iwe kubwa kuliko wa kiume; 3:1 say. Kwa mfano, masomo ya ualimu kwa walimu wa kike serikali igharamie 100% ila wa kiume wapigwe ada kubwa kuwa-discourage kusomea ualimu wa sekondari na msingi yaani ualimu iwe kazi ya kike zaidi. Hapa utaona automatically tatizo litapungua kwa 75%.
 

wax

JF-Expert Member
Jun 14, 2015
5,186
2,000
Mkuu ebu weka wazi uhusiano wa kutembea na mwanafunz na maisha ya ajabu ya familia
Sijakuelewa hapo mzee baba
ndugu kuna familia zinaishi maisha ya ajabu ajili ya jambo hili ndo maana nikaleta bandiko hili ili kama kutapatikana suluhu basi tuzinusuru familia zingine juu ya jambo hili
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom