Kioo kinatuonyesha ukweli kwa kiasi gani?

Kioo kinatuonyesha ukweli kwa kiasi gani?

ShesRise_1

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2025
Posts
21,049
Reaction score
49,143
Mirror 🪞



Hello Great thinkers 👋

Kwanza naomba niweke sawa hapa
Kuna mtu aliniuliza kwanini unaandika sana JF ?
Sielewi hapendezwi au lah(?)
Akauliza 👇
Huna kazi?: me nina kazi ✔️
Unalipwa?: Silipwi ❌️
NB:Writing is one of my hobbies ✍️🧠


Nitakua busy sana lakini siwezi kabisa kukosa muda wa kuandika

Imebidi niseme hapa kwa wale pia wanaojiuliza
Licha ya kua nashangazwa na mtu ku judge jambo binafsi kama hili

Kwenye mada 👇

Nimesoma mtandaoni kuhusu uvumbuzi wa kioo lakini nimeshindwa kupata taarifa sahihi ya nani hasa aliyegundua kioo.

Kwa mujibu wa mtandaoni nimeona kwamba kioo kiligunduliwa miaka 8000 iliyopita huko Anatolia, Uturuki.

Then kuna watu wengine waliokuja kuboresha zaidi namna ya kutengeneza kioo mpaka tukafika kwenye vioo tunavyotumia leo

So historia ya kioo ipo hivyo...

Sasa nikajiangalia kwenye kioo changu, nikaona taswira kwenye kioo kilichopo mbele yangu

Chemsha Bongo: 🤔
👇

Nikajiuliza, ikiwa hicho nilichokiona kwenye kioo ni kitu gani hasa?

Mimi ni huyo wa kwenye kioo?
Au mimi ni huyu niliye mbele ya kioo?

Kama ninachoona kwenye kioo ni taswira yangu hiki kioo napaswa kukiamini kwa asilimia ngapi kwamba kinatoa taswira yangu sahihi?

Hivi umewahi kujiangalia kwenye vioo tofauti na ukapata taswira tofauti?

Kuna kioo unaangalia unaona umeonekana hivi ukiangalia kingine unaona tofauti kabisa😅

Hii imekaaja au ni wenge ?

Kama hua unaona taswira tofauti kwenye vioo tofauti sasa ni kioo gani kinatoa taswira yako halisi?

Na mwisho...

Huwa unapata feeling gani ukijiangalia kwenye kioo? 👀
Me👇
Nikijiangalia kwenye kioo hua najisikia raha sana mara nyingi naishia kutabasamu baada ya kuona
Inayodhaniwa kua ni taswira yangu mwenyewe 🤗🤗


ShesRise_1 ✋️
 
Duh.... swali la nyongeza!!! kama kusingekuwa na kioo, tungejitambuaje kwamba hii ni sura yangu? .....

Mimi hua sikiamini sana kioo, maana wakati mwingine naweza kujitazama nikaonekana ni handsome sana....

Sometime kinaonesha vibaya hadi unaanza kujiona hufai mbele za watu....

Halafu huyo aliyesema unaandika sana... Kama hawezi kusoma apite kando....
 
Duh.... swali la nyongeza!!! kama kusingekuwa na kioo, tungejitambuaje kwamba hii ni sura yangu? .....

Mimi hua sikiamini sana kioo, maana wakati mwingine naweza kujitazama nikaonekana ni handsome sana....

Sometime kinaonesha vibaya hadi unaanza kujiona hufai mbele za watu....

Halafu huyo aliyesema unaandika sana... Kama hawezi kusoma apite kando....
1 kama kusingekua na kioo ungejitambuaje ?
Si ndio maana watu wakaumiza vicwa
Wakafanya uvumbuzi

2.kuna siku hua unajiona mbaya hufai mbele za watu ?
 
Duh.... swali la nyongeza!!! kama kusingekuwa na kioo, tungejitambuaje kwamba hii ni sura yangu? .....

Mimi hua sikiamini sana kioo, maana wakati mwingine naweza kujitazama nikaonekana ni handsome sana....

Sometime kinaonesha vibaya hadi unaanza kujiona hufai mbele za watu....
Umenigusa sana, hata mimi kioo sikiamini 100%
 
Mirror 🪞



Hello Great thinkers 👋

Kwanza naomba niweke sawa hapa
Kuna mtu aliniuliza kwanini unaandika sana JF ?
Sielewi hapendezwi au lah(?)
Akauliza 👇
Huna kazi?: me nina kazi ✔️
Unalipwa?: Silipwi ❌️
NB:Writing is one of my hobbies ✍️🧠


Nitakua busy sana lakini siwezi kabisa kukosa muda wa kuandika

Imebidi niseme hapa kwa wale pia wanaojiuliza
Licha ya kua nashangazwa na mtu ku judge jambo binafsi kama hili

Kwenye mada 👇

Nimesoma mtandaoni kuhusu uvumbuzi wa kioo lakini nimeshindwa kupata taarifa sahihi ya nani hasa aliyegundua kioo.

Kwa mujibu wa mtandaoni nimeona kwamba kioo kiligunduliwa miaka 8000 iliyopita huko Anatolia, Uturuki.

Then kuna watu wengine waliokuja kuboresha zaidi namna ya kutengeneza kioo mpaka tukafika kwenye vioo tunavyotumia leo

So historia ya kioo ipo hivyo...

Sasa nikajiangalia kwenye kioo changu, nikaona taswira kwenye kioo kilichopo mbele yangu

Chemsha Bongo: 🤔
👇

Nikajiuliza, ikiwa hicho nilichokiona kwenye kioo ni kitu gani hasa?

Mimi ni huyo wa kwenye kioo?
Au mimi ni huyu niliye mbele ya kioo?

Kama ninachoona kwenye kioo ni taswira yangu hiki kioo napaswa kukiamini kwa asilimia ngapi kwamba kinatoa taswira yangu sahihi?

Hivi umewahi kujiangalia kwenye vioo tofauti na ukapata taswira tofauti?

Kuna kioo unaangalia unaona umeonekana hivi ukiangalia kingine unaona tofauti kabisa😅

Hii imekaaja au ni wenge ?

Kama hua unaona taswira tofauti kwenye vioo tofauti sasa ni kioo gani kinatoa taswira yako halisi?

Na mwisho...

Huwa unapata feeling gani ukijiangalia kwenye kioo? 👀
Me👇
Nikijiangalia kwenye kioo hua najisikia raha sana mara nyingi naishia kutabasamu baada ya kuona
Inayodhaniwa kua ni taswira yangu mwenyewe 🤗🤗


ShesRise_1 ✋️

😊😊😊 Nimeipenda hii chemsha bongo. Inaonyesha unapenda kugeuza jambo la kawaida liwe mjadala wa kufikirisha

Kitaalamu, mtu wa kwenye kioo sio wewe halisi, bali ni virtual image—taswira inayotengenezwa na mwanga unaorudishwa na kioo. Kioo cha kawaida (plane mirror) kinaonyesha umbo lenye ukubwa karibu sawa na halisi, lakini kinafanya upande wa kushoto na kulia uonekane umebadilika

Ndiyo maana vioo tofauti vinaweza kutupa taswira tofauti; mviringo wa kioo, ubora wake na mwanga wa mazingira vinaathiri unavyoonekana. Kwa hiyo sio kila kioo kinapotosha wewe, bali mazingira na aina ya kioo hubadilisha namna taswira inavyojitokeza.

Nakupa, pongezi kwa maandishi yako. Kitu kinachoonekana kwenye post zako ni kwamba zinachochea watu kutoa mawazo na kujadiliana, ndiyo maana mara nyingi zinapata interaction nyingi na replies nyingi. Criticism za mtandaoni ni sehemu ya mjadala, lakini uwezo wa kuanzisha mazungumzo yanayowafanya watu wafikirie ni kitu cha thamani. Endelea kuandika

Keep it up 😊😊😊 Platnum badge unastahili kupewa
 
Kioo hakionyeshi sura yako 100% japo ni very close .

Kioo kina invert picha kulia inakuwa kushoto na kushoto inakuwa kulia.

Kwahiyo taswira ya kioo sio taswira anayo kuona nayo mtu halisi .

Mirror = very close. But not exactly 100% reality.
 
Taswira unayoiona kwenye kioo sio vile watu wanavyokuona kwa sababu kwenye kio Taswira yako inakua imegeuzwa, pili kwanini watu wengi hujikosoa muonekano wao jibu ni kuwa ushazoea sura yako hivo ukiiangalia unajikita kwenye kujikosoa zaidi tofauti na vile unapomuona mtu mwingine kwa mara ya kwanza
 
Mimi naamini kioo 100%

Nikichukua mfano glass yenye maji ama kitu kingine chochote nikaangalia kwenye kioo na nikiangalia kwa kawaida image ni ile ile

Kutokuamini kioo = kutokuamini macho yako 😁
 
Mirror 🪞



Hello Great thinkers 👋

Kwanza naomba niweke sawa hapa
Kuna mtu aliniuliza kwanini unaandika sana JF ?
Sielewi hapendezwi au lah(?)
Akauliza 👇
Huna kazi?: me nina kazi ✔️
Unalipwa?: Silipwi ❌️
NB:Writing is one of my hobbies ✍️🧠


Nitakua busy sana lakini siwezi kabisa kukosa muda wa kuandika

Imebidi niseme hapa kwa wale pia wanaojiuliza
Licha ya kua nashangazwa na mtu ku judge jambo binafsi kama hili

Kwenye mada 👇

Nimesoma mtandaoni kuhusu uvumbuzi wa kioo lakini nimeshindwa kupata taarifa sahihi ya nani hasa aliyegundua kioo.

Kwa mujibu wa mtandaoni nimeona kwamba kioo kiligunduliwa miaka 8000 iliyopita huko Anatolia, Uturuki.

Then kuna watu wengine waliokuja kuboresha zaidi namna ya kutengeneza kioo mpaka tukafika kwenye vioo tunavyotumia leo

So historia ya kioo ipo hivyo...

Sasa nikajiangalia kwenye kioo changu, nikaona taswira kwenye kioo kilichopo mbele yangu

Chemsha Bongo: 🤔
👇

Nikajiuliza, ikiwa hicho nilichokiona kwenye kioo ni kitu gani hasa?

Mimi ni huyo wa kwenye kioo?
Au mimi ni huyu niliye mbele ya kioo?

Kama ninachoona kwenye kioo ni taswira yangu hiki kioo napaswa kukiamini kwa asilimia ngapi kwamba kinatoa taswira yangu sahihi?

Hivi umewahi kujiangalia kwenye vioo tofauti na ukapata taswira tofauti?

Kuna kioo unaangalia unaona umeonekana hivi ukiangalia kingine unaona tofauti kabisa😅

Hii imekaaja au ni wenge ?

Kama hua unaona taswira tofauti kwenye vioo tofauti sasa ni kioo gani kinatoa taswira yako halisi?

Na mwisho...

Huwa unapata feeling gani ukijiangalia kwenye kioo? 👀
Me👇
Nikijiangalia kwenye kioo hua najisikia raha sana mara nyingi naishia kutabasamu baada ya kuona
Inayodhaniwa kua ni taswira yangu mwenyewe 🤗🤗


ShesRise_1 ✋️
😂 Hii si wenge, ni swali zuri tu la kutafakari.

Wewe ni yule aliye mbele ya kioo; wa ndani ni taswira yako (reflection). Na vioo tofauti vinaweza kukuonyesha tofauti kwa sababu ya ubora wa kioo, mwanga, angle na hata kama kioo kimepinda kidogo.

Kwa hiyo hakuna kioo kinachokupa “wewe halisi” kwa 100%. Kioo kinaonyesha tu jinsi mwanga unavyoreflect.

Ila wewe ukijiangalia ukatabasamu, hapo kioo kimefanya kazi yake vizuri 😂🤗
 
Back
Top Bottom