Kilichomtokea rafiki yangu ni funzo kwangu

Kilichomtokea rafiki yangu ni funzo kwangu

Hivi ng'ombe 13 wanaweza kuwa na thamani ya sh milioni 1 na laki saba:what::what: au ni ngozi za ng'ombe 13:what::what:
 
Yeyek akimuoa anatarajia kupata nini kama sio watoto! Tuache unafiki wa kujifanya wasafi
Umeona Elli tena ni unafiki mkubwa unaweza kukuta huyo anaejifanya hataki kuoa msichana aliezaa nae ana wtt kama 6 hivi aliowakataa kama si umburula ni nini?
 
Amwache asimuoe, atakuja kumsumbua tu huyo binti kisa mtoto, hapo alipo upendo umeshapungua sana kisa kagundua ana mtoto, hadi kuagiza mahari isizidi 1m inamaana akimapata sawa asipompata pia ni sawa tu kwake, mshauri atafute bunti mwingine asiye na mtoto ila mwambie na dadake nae akizaa kabla ya ndoa atanyanyapaliwa hivyo hivyo


Kinachomuuma rafiki yangu ni kuwa,

Binti alimdanganya awali,

Ukweli kaupata kwa watu wengine,

hivyo alitegemea mahari ishuke kwa sababu tayari binti ni used na c fresh.
 
Amwache asimuoe, atakuja kumsumbua tu huyo binti kisa mtoto, hapo alipo upendo umeshapungua sana kisa kagundua ana mtoto, hadi kuagiza mahari isizidi 1m inamaana akimapata sawa asipompata pia ni sawa tu kwake, mshauri atafute bunti mwingine asiye na mtoto ila mwambie na dadake nae akizaa kabla ya ndoa atanyanyapaliwa hivyo hivyo
Kisa siyo kuzaa! Tatizo mwanamke mwenzenu ameficha issue ya kuwa na mtoto kwa jamaa kila anapoulizwa kuhusu hilo kwa zaidi ya mwaka mzima mpaka jamaa akaja kugundua kivyake vyake ndipo binti kukiri! We hapo huoni shida? Msitetee upuuzi wa huyo binti! Kama anaweza kukana mtoto wake huoni kwamba anaweza fanya mambo mengine na yakaleta madhara ndani ya ndoa yake? That lady is stupid indeed!
Mimi kuoa mwanamke aliyezaa kabla ya kuolewa ninaweza kumwoa, ila awe muwazi tangia mwanzo hata bila ya mimi kumuuliza! Nitakachoangalia tu ni mazingira aliyompatia huyo mtoto kama hayatakuwa na negative impacts kwenye ndoa yetu na tabia yake ikawa nimeridhika nayo basi, naweka ndani mara moja bila simile!
 
Hata humu mpo mliozaa bila kuolewa wanawake kwa wanaume! Wote tunatenda makosa, ila usiongeze kosa juu ya kosa! Ukipata mtu mkapendana MUELEZE WAZI si kumficha, utaharibu msikabali wa mahusiano/ndoa yenu!
 
Mentor 1: 1 - 3

1. Kama amedanganya kitu kama hicho walai hafai kuoa hata nashangaa kwa nini huyu mwanaume bado anaendelea na process za ku-bargain mahari!

2. Kuzaa si dhambi...kudanganya kuwa huna mtoto ilhali unaye ni dhambi kubwa sana!


3. Kutoa mahari au kutokutoa mahari; MWANAMKE na aheshimiwe na watu wote!
 
Binadamu huwa hawi quantified.

Kigezo cha mtoa mada kasema hawezi toa 2m kisa kadhaa, kwa hiyo asingekuwa kazaa alikuwa tayari kutoa 2m.

Kila kabila kwa jinsi yake, binti wa kisukuma mweupe mahari yake iko juu. Ukiongezea kamaliza la saba, meno meupe, ana mwana, miguu mizito, akiongea kama wanapika, mahari yake haitakuwa sawa na binti yeyote.

Pamoja na hayo kila eneo lina cut off ya mahari, binti hata aweje hawezi lipiwa mahari chini ya 1m, kule nitokako. Sasa ukichukulia ni thamanisho la mwanamke sijui, but it is what it is man.


Mahari ni trend ya eneo
Kongosho, hivi Mahari uwa yanatoa taswira ya "thamani" ya mwanamke? Ufafanuzi tafadhali...!
 
Rahisisheni maisha ninyi watu yaani bado biashara ya mtu kumpenda mwenzie wanazungumzia mahari namna hiyo.
kama vipi ampe mimba amuhamishie anapoishi wataenda wenyewe kumuomba.
kwanza sio binti tena bali ni mama bado kunakua na shida ya kumuoa
 
Hata humu mpo mliozaa bila kuolewa wanawake kwa wanaume! Wote tunatenda makosa, ila usiongeze kosa juu ya kosa! Ukipata mtu mkapendana MUELEZE WAZI si kumficha, utaharibu msikabali wa mahusiano/ndoa yenu!

Kuna siku niliwahi kutoa ushauri ufananao na ishu kama hii ya binti muongo muongo halafu nikaambiwa 'bado hujafikia muda wa kuoa wewe' kisa tu huyo jamaa alimsamehe binti na wakaendelea na uchumba....
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.2 months down the line: wakaachana! I guess bado sijafikia umri (maturity) ya kuoa....
 
Kisa siyo kuzaa! Tatizo mwanamke mwenzenu ameficha issue ya kuwa na mtoto kwa jamaa kila anapoulizwa kuhusu hilo kwa zaidi ya mwaka mzima mpaka jamaa akaja kugundua kivyake vyake ndipo binti kukiri! We hapo huoni shida? Msitetee upuuzi wa huyo binti! Kama anaweza kukana mtoto wake huoni kwamba anaweza fanya mambo mengine na yakaleta madhara ndani ya ndoa yake? That lady is stupid indeed!
Mimi kuoa mwanamke aliyezaa kabla ya kuolewa ninaweza kumwoa, ila awe muwazi tangia mwanzo hata bila ya mimi kumuuliza! Nitakachoangalia tu ni mazingira aliyompatia huyo mtoto kama hayatakuwa na negative impacts kwenye ndoa yetu na tabia yake ikawa nimeridhika nayo basi, naweka ndani mara moja bila simile!

Shemejiii....umebadilisha kiswahili. Mwanzo ulisema huwezi kuoa kabisa mwanamke aliyezalishwa nyumbani. Hata mimi kitendo nnachokipinga hapa ni kitendo cha kijana kugundua kuwa binti ana mtoto anataka atumie kama kigezo cha kupunguziwa mahari....kama hana hela aseme tu sio et mahari hailingani na thamani ya binti!!! Sio haki kabisa kwa kweli.....mimi dada yangu aliolewa kwa laki nne mwaka elfu mbili does it mean alikuwa na thamani ndogo? Af thamani ya mtu inapimwa kwa kigezo hicho cha kuzaa??? Thamani ya mtu haipimwi jamani tusilete ujuha(namzungumzia mfalme juha....kama humjui niulize usipanic
 
Back
Top Bottom