Kilichomtokea rafiki yangu ni funzo kwangu

Kilichomtokea rafiki yangu ni funzo kwangu

Tunafanya naye kazi hapa, alimchumbia binti, alipomuuliza kama ana mtoto binti akakataa kuwa hana, alimuuliza kama mara tatu binti akasema hapana sina.

Wiki iliyopita acha ya juzi tulienda kwao kupajua na kujitambulisha rasmi tulikaribishwa vzr tukakaa na kula then mazungumzo na binti pamoja na rafiki yakaanza baadae wazazi wake waliitwa.

Baada ya kujitambulisha pale na kuzungumza nao ukafika muda tukaaga kuondoka ili tukalale guest then kesho yake tuondoke, tukiwa njiani kuelekea guest baba yake akampigia simu na kumwambia asiende kulala hadi afanye uchunguzi kuhusu binti huyo, tulishirikiana pale kufanya uchunguzi ndipo watu watatu tuliowahoji kwa muda tofauti wakisema kuwa huyo binti ana mtoto wa kiume alimpata akiwa shuleni.

Tuliishiwa nguvu lakini nikampa moyo rafiki yangu sasa akaamua kumpigia tena simu binti huyo akamuuliza tena kama ana mtoto yaaan ndipo akakili kuwa ni kweli na mtoto ni wa kiume.

Du! alipomwambia baba yake akasema haina shida hata kama ana mtoto cha msingi anachojua ni kuwa mtoto wa kiume kwa kabila la wanyantuzu huwa anakuwa upande wa ujombani.

Rafiki yangu akatafakari sana kisha akamwambia baba yake kuwa sawa wajiande waende kupanga mahari ila akatoa conditions kuwa mahari isizidi milioni moja ikiwa watashindana basi warudi tu. Baba mtu wakaenda juzi Jumamosi na wakaambiwa ngo'mbe 13 mbuzi 2 na kitenge wax moja, mzee akakubali na ktk pesa ngo'mbe 13 ni sawa na T.shs. milioni 1 laki 7 hadi 8 sasa baba mtu kumwambia kijana wake kijana amekataa kata kata kuwa hiyo mahari ni kubwa ukilinganisha na hadhi ya huyo binti.

Kasema nimshauri jamani ushauri wenu hapa ni muhimu, je amuache? Kijana ana 28 yrs old na binti ana 21 yrs.

Jaman mbona wanaume wengine mnazarau sana Eee.nibola alie zaa kuliko anaezalia choon.eti ameshuka hadhi kivp?
 
Used cars and new cars of the same type have different values in money terms
 
hiyo mahari ni
kubwa ukilinganisha na hadhi
ya huyo binti.

huo mstari sijauelewa kwa kweli ufafanuzi
 
aachane nae kuna mabinti very disenti unaoa bureee thumuni hutoi,aachane na hilo lapulapu watu weshamfuturu ye aje nunua mzoga ,tena muongo,balaah
 
kijana bado mdogo amwache binti wa watua kue asimletee stress bure
 
Tunafanya naye kazi hapa, alimchumbia binti, alipomuuliza kama ana mtoto binti akakataa kuwa hana, alimuuliza kama mara tatu binti akasema hapana sina.

Wiki iliyopita acha ya juzi tulienda kwao kupajua na kujitambulisha rasmi tulikaribishwa vzr tukakaa na kula then mazungumzo na binti pamoja na rafiki yakaanza baadae wazazi wake waliitwa.

Baada ya kujitambulisha pale na kuzungumza nao ukafika muda tukaaga kuondoka ili tukalale guest then kesho yake tuondoke, tukiwa njiani kuelekea guest baba yake akampigia simu na kumwambia asiende kulala hadi afanye uchunguzi kuhusu binti huyo, tulishirikiana pale kufanya uchunguzi ndipo watu watatu tuliowahoji kwa muda tofauti wakisema kuwa huyo binti ana mtoto wa kiume alimpata akiwa shuleni.

Tuliishiwa nguvu lakini nikampa moyo rafiki yangu sasa akaamua kumpigia tena simu binti huyo akamuuliza tena kama ana mtoto yaaan ndipo akakili kuwa ni kweli na mtoto ni wa kiume.

Du! alipomwambia baba yake akasema haina shida hata kama ana mtoto cha msingi anachojua ni kuwa mtoto wa kiume kwa kabila la wanyantuzu huwa anakuwa upande wa ujombani.

Rafiki yangu akatafakari sana kisha akamwambia baba yake kuwa sawa wajiande waende kupanga mahari ila akatoa conditions kuwa mahari isizidi milioni moja ikiwa watashindana basi warudi tu. Baba mtu wakaenda juzi Jumamosi na wakaambiwa ngo'mbe 13 mbuzi 2 na kitenge wax moja, mzee akakubali na ktk pesa ngo'mbe 13 ni sawa na T.shs. milioni 1 laki 7 hadi 8 sasa baba mtu kumwambia kijana wake kijana amekataa kata kata kuwa hiyo mahari ni kubwa ukilinganisha na hadhi ya huyo binti.

Kasema nimshauri jamani ushauri wenu hapa ni muhimu, je amuache? Kijana ana 28 yrs old na binti ana 21 yrs.

tamka neno "akakiri" mara 5, kisha usirudie tena huu ujinga wako.
 
mkuu amini nachokwambia mm binti ana mtoto na kwa maelezo yake ana 21 yrs unless awe amemdanganya tena rafiki yangu kwa mara nyingine! cha ajabu binti ni mwalimu wa primary kaajiriwa mwaka huu alisoma katoke TC.

Kuwa na mtoto sio issue, tatizo ni kwanini alidanganya mpaka mara ya nne ndio akubali ukweli... mimi hapo tu ndio tatizo langu.. Thamani yake imeshuka kwa kutokuwa mkweli. Iwapo jambo kama hilo la wazi kabisa ambalo kwa hakika asingeweza kulificha aliamua kudanganya, je kwa mambo mengine ambayo kujulikana kwake ni kugumu itakuwaje? Ningemtosa kwa hilo tu....
 
Kama hataki used atafute bikira. Lakini vinginevyo wote ni used, awe amezaa au hakuzaa.
Haya mambo ya mwanamke kuwa na mtoto watu yanawapa shida sana. Mimi mbona nimeoa mke ambaye alishazaa na tunaishi poa tu.

hongera...ila mimi naamini..once mwanamke ameshazaa na mwanaume fulani..he will never get out of his life..at one point they must consult one another especially kuhusu mtoto..hapo ndio kwenye shida sasa.
 
[QUOTE=B.G TANTAWI;.
........... kijana wake amekataa kata kata kuwa hiyo mahari ni kubwa ukilinganisha na hadhi ya huyo binti.............

Du! Ndipo tulipofika sasa? Mahari hutolewa kulingana na hadhi ya binti? Ni nini kipimo cha hadhi ili na wengine tutambue?

Ningepata nafasi ya kumshauri binti mtarajiwa, ningemwambia aachane na huyo "mfanyabiashara" wa binadamu wenzie. HAMNA MUME HAPO.

Hata kama hataki kumuoa kwa sababu ya kuwa na mtoto basi eleza hayo na si mengineyo.
 
Japo mimi ni mwanamke lakini hili swala la mabinti kukimbilia kuzaa kabla ya ndoa silipendi na linanikwaza sasa, tena karne hii ndo imekuwa kama fashion, nazani la msingi ni kuchagua moja either amua tu kwamba sihitaji ndoa nazaa na kulea mwanangu au jitunze usubiri mume. Hii iende hata kwa wanaume pia, make sure unafanya safe sex ili mwisho wa siku usije zalisha mwingine ukaoa mwingine, nazani wengi tunapenda kuinga kwenye ndoa na kuanza ukurasa mpya usio na machanganyo ya sijui mzazi mwenzio
Ndio watu wanafanya makosa ila sio kuwaona kuwaona hawana hadhi kisa wana watoto
 
Mkuu evelyn, tatizo sio kuwa na mtoto, tatizo ni kudanganya kuwa huna mtoto hadi napata ukweli kuwa una mtoto kupitia watu wengine.
Mtoa thread kamaanisha tofauti,
back to your point ni sawa binti kakosea kumficha hilo
ila huenda the way watu wenye watoto wanavochukuliwa negative ndo imemfanya adanganye
 
wasioane,wakioana kinguvu ndoa haitakuwa na amani coz imeanzishwa na msingi wa uongo kwa upande wa mwanamke na ulalamishi kwa upande wa mwanaume kuhusu swala zima la mahari
 
Hadithi nyingine tamu, huyu binti kwa miaka 21 leo,alizaa lini na kumlea lini huyo mtoto na shule ya msingi alimaliza na umri gani ?

kuna binti hapa mtaani kwetu kajifungua akiwa na miaka 15 tu,hvy mtu ana miaka 21 wewe unashangaa?
 
uyo rafiki yako ajampenda huyo wala asimuoe, angekuwa kapenda mtoto sio tatizo wala gharama sio tatizo............. napita tu
 
Back
Top Bottom