Kilichomkumba aliyekuwa Rais wa Liberia hayati Samuel Kanyon Doe....


L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,533
Likes
24
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,533 24 0

Nadhani hii ni baada ya wananchi na waasi wa hii nchi kuchoshwa na manyanyaso ya raisi wao wakamtenda hivi baada ya kumpindua miaka ya 1990s.

African presidents take care kwani uvumilivu wa wananchi wenu una kikomo yasijekukuta haya ndugu yangu...
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
112
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 112 145
Hii habari ni kweli kabisa.

Attempt yangu ya kwanza ya PhD ilikuwa political anthropology nikitazama patriotism from the perspective of tribal loyalty, bahati mbaya ile project niliiachia hatua za awali baada ya funding kukatika ghafla. Lakini nilikuwa nimeshajifunza mambo mengi, mojawapo ni hili.

Supervisor wangu aliniunganisha na mtu wa Liberia anaitwa James Youboty tukawa marafiki na akawa ananitumia data nyingi. Ali-scan vitu vingi sana akanitumia, ikiwemo hata hotuba za mwisho za Samuel Doe alipokuwa anajitahidi kuungana na Prince Johnson ili kwa pamoja wamshinde Charles Taylor.

Kulikuwa na details za jinsi Doe alivyotumia machifu wa kabila lake la Krahn kutoka eneo la Grand Gedeh, minutes za vikao nk. Jinsi askari wa kabila la Krahn walivyosimama kidete nyuma ya Doe hadi siku yake ya mwisho.

Kikubwa kuliko vyote ambavyo James aliniruhusu kuona ni maktaba yake ya kanda za VHS zenye detail za mateso yote ambayo Prince Johnson alimfanyia Doe, ni ukatili wa ajabu mno na niliamini kuwa wale askari wake na yeye mwenyewe walikuwa wavuta bangi, huwezi kumtenda binadamu mwenzio hivyo!

Kabla ya kifo chake ambacho kilitokana na kuvuja damu nyingi, Samwel Doe alikatwa masikio yote mawili na uume wake ulikatwa kwa singe lakini haukumalizikia, ndiyo unapoona hapo kwenye picha uume ulikuwa umevilia damu.

Jambo moja pia ni kuwa James alikuwa kabila moja na Doe kwa hiyo alitoa sana story ya upande mmoja. Na pia kuweza kuwa na details zote za mateso ya Doe ilinipa picha kuwa alihusika na intelligence system yao pia (ingawa alidai ni mwandishi wa habari, lakini kuna kila ushahidi kuwa ni zaidi ya hapo). Kule US, wale mashushushu wa enzi ya Doe na familia zao wana umoja wao una nguvu sana.

James pia ameandika kitabu kinaitwa 'A Nation in Terror', ambacho pia alinipa a signed copy. Kina fine details za mateso na kifo cha Samuel Doe ambaye huyu James anamsifu kupita kiasi kama shujaa wa Liberia
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,480
Likes
4,994
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,480 4,994 280
Aiseee hii ni hatari, lakini hawa wengine hata hawajifunzi.
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,756
Likes
2,046
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,756 2,046 280
Kithuku Thanks Kithuku. Naona tunakuwa wazito kusoma mambo ya historia. Tunarudia makosa yale yale
 
Last edited by a moderator:
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,239
Likes
334
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,239 334 180
and where is Prince Johnson now?
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,233
Likes
7,070
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,233 7,070 280
Masikio Chwap....mimi ninahuruma kidogo...ntamnyoa mtu mamvi yake asiyotaka kuyanyoa...abaki kipara

 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
488
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 488 180
Ikifika Tz naona watu ndo wataelewa maana ya peoples power huwezi endesha watu kama watoto wako au familia yako
Mbaya zaidi kwa kwenda kinyume na matakwa yao
Munge aipushie karibu ilo janga
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
488
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 488 180
Ningekuwa na gazeti langu kesho ndo ingekuwa mada front page!
 
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
3,671
Likes
36
Points
0
Sajenti

Sajenti

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
3,671 36 0
Aiseee hii ni hatari, lakini hawa wengine hata hawajifunzi.
..Na hawana haja ya kujifunza kwani wanajua kabisa hakuna mwenye guts za kufanya hayo waliofanya watu wa Liberia so usijiumize roho bure.. Kama juzi tu FFU walipoanza kurusha mabomu ya machozi mkalainika na kukubali kuchakachuliwa matokeo ndio mtaweza kufanya hayo aliyofanyiwa Doe??? Never never ever:nono::nono::nono:
 
K

Kifimbocheza

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2008
Messages
497
Likes
92
Points
45
K

Kifimbocheza

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2008
497 92 45
Jamani

mimi hiyo Picha siiioni PleaSE PLEASE NAOMBA MUITUME TENA NIWEZE KUONA
 
N

Nancy Tweed

Senior Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
123
Likes
1
Points
0
N

Nancy Tweed

Senior Member
Joined Nov 22, 2010
123 1 0
Yaani unataka kusema kwamba padri atamuua mwanajeshi? kweli wewe great thinker.
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,861
Likes
1,466
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,861 1,466 280
Hayo ni mawazo yako tuu, ila ni vizuri kujikumbusha yaliyotokea kwa wenzeti ili na sisi yasitutokee Nancy.

Sipendi yatokee wala nini ila ni vizuri kuwa yalitokea
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,861
Likes
1,466
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,861 1,466 280
Hayo ni mawazo yako tuu, ila ni vizuri kujikumbusha yaliyotokea kwa wenzeti ili na sisi yasitutokee Nancy.

Sipendi yatokee wala nini ila ni vizuri kuwa yalitokea

Kwenye red: ni Vizuri kujua kuwa yalitokea halafu tuepukane nayo
 
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
2,853
Likes
16
Points
0
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2010
2,853 16 0
Jamani sisi wengine ni new generation na historia ya dunia hatuijui vizuri.
Nimekuwa nikisikia story nyingi zinazohusu viongozi kadhaa wa Africa.
Leo ningependa sana kujua history ya Samweli Doe ambae aliwahi kuwa
rais wa Liberia!.
1.kwanza aliingiaje madarakani na ni mwaka gani?
2.Alikuwa ni msomi au mbumbumbu?
3.Je, ni kweli alikuwa dictator?
4.Aliondolewa madarakani kwa sanduku la kura au alipinduliwa?
5.Je, ni kweli aliburuzwa barabarani huku akikatwa viungo vyake kimoja
badala ya kingine? au ni uzushi tu?
6.Mwisho- aliondoka ikulu ya Liberia mwaka gani na kufa mwaka gani?

MaGreat thinker naomba mnisaidie kwa hili na faida kwa watu wengine ndani ya jf.
 
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
2,853
Likes
16
Points
0
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2010
2,853 16 0
Ahsante sana Waberoya! nimeisoma na nimeelewa who was Samuel Doe
 

Forum statistics

Threads 1,252,259
Members 482,061
Posts 29,801,906