Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Si Akawe Rais wa gombe advisors ltd ! Au kwenye ile bendi yake ya lekatudigute haina cheo cha Rais wa masa uti ili awe yeye?
 
Bahati nzuri ni kwamba ndani ya CDM kuna mtu Spesho wa kugombea uraisi na vijana wa CDM kamwe hamruhusiwi tofauti na mawazo ya wateule yaani hata wewe katibu wa Bavicha hutaki vijana wenzako waukwae uraisi?? wewe unawakirisha vijana wa aina gani? ina maana kina Mnyika, Lissu, Lema, Msigwa hawafai kuwa maraisi kweli?? hadi mteule mmoja tu?

Uwe mzee uwe kijana kwangu mimi hakuna tija.

Kama huna uadilifu usiotiwa mashaka, huna rekodi ya uwajibikaji uliotukuka, huna dira sahihi ya kuliongoza taifa hili na huna uzalendo usio na mawaa kwa taifa letu, hustaili kuwa kiongozi wa tifa hili kwa vyovyote vile iwavyo uwe mzee uwe kijana.

Kuongoza vijana sio turufu ya kutetea ujinga.
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k

Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.

source: jambo leo

UADILIFU ilitakiwa uwe sifa namba 1!
 
Kama wewe ni chadema unawafahamu, kama wewe ni ccm niambie tuanze majina na comparizon kiuwezo kwa kila chama.

ccm
.1. SAMWEL SITA
2. DR. MAKYEMBE
3. STEVEN WASIRA
4.MAGUFULI
5. LOWASA
6. MEMBE
7.JANUAR
8. MALIZIA.........
 
One's age has nothing to do with good leadership. Acha hizo siasa uchawara.

Tiba
 
ccm

.1. SAMWEL SITA
2. DR. MAKYEMBE
3. STEVEN WASIRA
4.MAGUFULI
5. LOWASA
6. MEMBE

7.JANUAR
8. MALIZIA.........


1. Hivyo wewe ni ccm?...........

Unapingana na hoja ya zitto kuhusu ujana????


2. Mimi napingana kwa 100% nahoja ya kipuuzi ya kiongozi kwa maana ya ujana.


Huku upinzani

1. NCCR Mageuzi James mbatia

2. CUF Prof Ibrahim Lipumba

3. Chadema W. P slaa na A. Mbowe

kuna vijana ambao kwasasa kwa mtazamo wangu wasubiri kidogo kama

a) JJ Mnyika

b) Kafulila

c) H. Mdee

d) D. silinde

nk.
 
Ikumbukwe kuwa Zitto ni representative ya vijana WASILITI,WAOGA na WABINAFSI!Aidha kijana mwingine anayepigiwa chapua J.Makamba alikuwa akitoza dola 500 mpaka 1500 kama kiingilio cha kuonana na rais IKULU.Vilevile ana kashfa ya kuiba paper pale Galanos Sec(Galax).Nawaonjesha tu wale fata upepo.sioni kijana mwenye credibility.Chama changu nakitakia malezi mema kwa J.Mnyika na Tundu Lisu hawa ni wazalendo

Khaa dr Mnyika na dr Lissu hawa waliosaliti demokrasia kwa sababu ya ulevi? Unachekesha sana wewe
 
Edward Sokoine ...pia alipata uwaziri Mkuu akiwa 38.


All in all ujana..sio sifa pekee ...ila Rais asizidi miaka 60 .....akiwa angalau na miaka 45 hadi 50 no bora Zaidi
Sijui unaongelea ubora upi! Reagan amechukua uongozi wa taifa lake akiwa na miaka 69, lakini ni mmoja wa marais wa nchi hiyo walioheshimiwa sana. Na huko majeshini vipi, kwa nini tusiwape ujenerali vijana? Maana naona wote ni wazee.
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k


Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.
source: jambo leo

Lakini hapo mbona hapo kuna sifa kama tano zimewekwa hapo juu pamoja na kuwa kijana lakini kuna sifa nyingine za ziada hapo?? hapo kwa nini wewe hutaki kuziangalia hizo sifa we sifa pekee uliyoona ni ujana tuu

Uwe mzee uwe kijana kwangu mimi hakuna tija.

Kama huna uadilifu usiotiwa mashaka, huna rekodi ya uwajibikaji uliotukuka, huna dira sahihi ya kuliongoza taifa hili na huna uzalendo usio na mawaa kwa taifa letu, hustaili kuwa kiongozi wa tifa hili kwa vyovyote vile iwavyo uwe mzee uwe kijana.

Kuongoza vijana sio turufu ya kutetea ujinga.
 
urais ni rahisi unatakiwa ujue kusoma na kuandika tu engine mbwembwe kwani tuliodhani wamesoma wametufikisha wapi? rais wangu ajaye awe kama mzee Majuto
 
Nataka rais awe na umri wa kati mwenye uzalendo na nia dhati kwa watanzania.
 
Makene ni kweli kwamba kila alisemalo ZITTO kwenu ni usaliti, Ubaguzi na kuwa na kitu nyuma ya pazia, lakini haya WARYOBA , SALIM AHAMED SALIM nao ni wasaliti? Lakini swali la msingi sifa ya kijana ikiwa na mashiko mnachohofu nini? CHADEMA hamna vijana wa kushndana na vijana wa vyama vingine?

TATAmadiba, mbali na kwamba unafuatilia lkn ninaona kuna kitu kinakuuma moyoni. Swala la umri halina mshiko hapa kwani performance ndiyo factor ya kumchagua mtu kuwa mkuu wa nchi. Haya ndugu yako Kabila anafanya nini? Hao unaowasema wakina Makamba, Sijui Ritz, sijui ZZT nk wamepitia maisha gani? Ni watu wamekuwa wanabebwa na system. Tunamtaka mtu ambaye bila kujali umri wake aje na kiboko cha SOKOINE na si vingine. Hii nchi imeisha kufa kwa sababu ya USANII! Eti kila mtu anaweza kuwa rais kwa sababu aliwahi kuwa sijui waziri au anajua kuongea mbele za watu! Mfano Makamba senior na maongezi yake mbele ya wanaccm, hawa watu wa namna hii hatuwaitaji tena kwani ni WASANII TU! TUNATAKA WATU WA KUDELIVER REGARDLESS HIS/HER AGE!! PIA NINA WASIWASI NA VIONGOZI KAMA WAROBA,SALIM wanao anza kutoa pumpa kama hizi za umri. Waulize wenyewe wanafanya nini katika kuisaidia nchi hii? Wamekaa tu hata wanashindwa kuwafokea mafisadi wakati wana haki ya kufanya hivyo, eti wanaogopa sijui..........Mtu yeyote ambaye alikuwa na uwezo wakati akiwa kijana ataendelea kuwa nao mpaka anakufa, na hili silioni kwa watu kama Warioba, Salim nk. lazima tuwe macho ili hii nchi isipate tena kiongozi MUSANII!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Kampeni hii ya Sifa ya ujana, mbali ya kwamba inabeba dhana ya ubaguzi lakini pia inabeba dhana ya uoga na hofu!

Hiyo ni mbali na mkakati mwingine ulioko nyuma ya mapazia.

Wanaoipigia chapuo kama ndiyo sifa kubwa ya wao kufanikisha tamaa, uchu wa kuwa blockers wa kisiasa, (naamini akina Warioba na Salim hawamo katika hila hizo) wanasumbuliwa na mambo hayo!

Naona hiki kikampeni kimefufuliwa tena. Kilikufa kifo cha mende wakati fulani hasa baada ya Mzee Butiku kuwalipua pale Ukumbi wa Nkrumah, UDSM!

Ilikuwa baada ya wanazuoni makini na mahiri vijana kama Sabatho Nyamsenda, Bashiru Ally et all kuandika kwa details na kuonesha ubaguzi huo wa kukimbilia ujana eti sifa ya kupambana na watu wengine wenye umri mkubwa wenye sifa za uongozi lakini wanawatia kiwewe vijana.

Ilikuwa ni baada ya wananchi kuendelea kuonesha imani kubwa na watu wengine badala ya watu wanaojigamba kwa sifa ya ujana pekee huku wakiwa wameharibikiwa kweli kweli kwenye sifa za msingi za uongozi.

Nao wanajua kuwa jambo pekee wanaweza kujivunia nalo ni umri, mbali ya hapo ni questionable tu!

Waambieni wafanye Kazi, wafuate ushauri wa Butiku. Ujanja ujanja huu hautasaidia.

Hakuna mahali panasema Mwalimu Nyerere, Warioba na Salim walifanya vizuri kwa sababu walikuwa vijana unless mnataka kusema walipoongezeka umri waliboronga katika nafasi zao! Jambo ambalo si kweli kwa sababu hao hao tumewaona wakifanya mambo makubwa zaidi ya uongozi uliokomaa wakiwa umri mkubwa wa kutosha kuitwa wazee!



Nakubaliana na wewe kabisa !
Watanzania ni wepesi sana kudanganywa na hoja zisizo na tija na ukweli wowote.
Ikumbukwe kuwa wakati Nyerere alipokua kijana alifuta vyama vingi na kufanya mambo mengi kidikteta.

Hapakuwa na uhuru wa kutoa maoni kama ilivyo leo.Hivyo udhaifu wake haukuweza kuwekwa hadharani.

Pia ukifuatilia hata hotuba zake utagundua kuwa baada ya kustaafu ndipo alipogundua makosa mengi aliyoyafanya akiwa madarakani na ndio maana hotuba zake baada ya kustaafu ndizo zenye maono makubwa juu ya taifa hili.

Hebu tumlinganishe Mzee Karume ambaye alikuwa ni mzee kuliko Nyerere kiutendaji tukiachilia mbali tofauti za kielimu utagundua kuwa karume alikua ni kiongozi wa vitendo zaidi kuliko Nyerere japo wote walikua na kaudikteta.Na hata nchi za magharibi zilimhofia zaidi Mzee Karume kuliko Nyerere.
Mwingine ni mzee Kenyata naye pia alikuwa ni mzee lakini alisimamia uchumi wa Kenya vizuri.Kadhalika Mandela aliingia madarakani akiwa Mzee lakini akasimamia demokrasia vizuri.
Tumemsikia Mwigulu akisema kwamba anatamani kuwa rais ili awatie adabu wapinzani.

Hata bungeni tunaona vijana wanavyogubikwa na jazba kubwa pamoja na kwamba wanatetea mambo ya msingi lakini haifai kuweka jazba kwenye dola unaweza kufanya jambo lisilo na manufaa.

Angalia wakina Nape na Makonda ni watu wanaotamani kutawala na kuwaangamiza washindani wao;ujana haujawapa hekima na busara zaidi ya lugha za kifedhuli dhidi ya wapinzani wao.
Angalia Vijana wanavyogombana wakati wa chaguzi za jumuia za vijana ndani ya vyama vya ccm n.k.Ujana pia hauwasaidii kuwa tofauti na wazee wenye tabia hizo.Migogoro ya vijana huwa haiishi salama na mara nyingine inaishia kwa vurugu na kumwaga damu.

Angalia hata ndani ya Jeshi letu ambalo linasifika kwa nidhamu.
Vyeo vya Juu sana wengi ni wazee wasomi lakini ngazi ya utendaji na usimamizi kwa maana ya ya makapten,luteni na liteni usu ni vijana.
Kwa hiyo mameja Jeneral ambao ni wazee tena wasomi wanaheshimika kwa sababu hawana muda wa kukimbizana na vijana kwenye mambo yanayoweza kuwashushia heshima .

Ushauri wangu ni kwamba tuendelee kuchgua viongozi wenye sifa za kulitumikia taifa hili kwa ujasiri nq kuleta maendeleo bila kibagua umri hasa kwa urais na makamu wake kwani hawa ndio alama na nguzo ya Amani ya nchi.
VIJANA wapewe nafasi za uwaziri ,ukuu wa mikoa na ukuu wa Wilaya tuwaone katika kulinda na kuhubiri amani bila uchochezi.
Tukiendekeza ujana kama sifa kwenye taifa hili lenye makabila tofauti na dini tofauti kuna siku tuta juta kwani kijana huwa hakubali kushindwa kirahisi ktk harakati zake hivyo anaweza akaunda hata vikundi vya kigaidi kwenye kabila lake au dini yake alimradi ana fikia malengo yake kupitia njia ya dini.
Hata ukiangalia harakati zinazofanywa sasa za kupeleka Serengeti boy pale magogoni zimepokelewa kwenye harufu ya kaudini udini vile na kakiachwa bila kakakemea kama ni kosa kuwabagua wazee katageuka na kuwa na sura kamili ya udini.
 
urais ni rahisi unatakiwa ujue kusoma na kuandika tu engine mbwembwe kwani tuliodhani wamesoma wametufikisha wapi? rais wangu ajaye awe kama mzee Majuto
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k

Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.

source: jambo leo

Le Mutuz et al hawawezi kuwa source nzuri ya habari! Hata hivyo, sifa 2 za mwisho zinawatoa nje wana CCM na vibaraka wao wote! Hakuna kijana wa CCM mwenye kuweza kufanya maamuzi magumu kwaajili ya nchi yake, wote wamekaa kimaslahi zaidi, data zipo za kutosha kuonyesha kuwa Wote walioko CCM ni wachumia tumbo number one! Mbaya zaidi Miili yao bada yana UJANA lakini AKILI zao zimezeeka sana! CCM bado ina wazee wenye akili KIJANA kama hao aliowataja including Lowassa lakinin MIILI yao ni Zee! .... CCM na vibaraka wao hususan vijana wamekuwa wakinadi sera za Utengano kila kukicha, Zitto huyo huyo amekuwa akiwakashfu watu wa kaskazini kila mara, Lukuvi et al amekuwa akiwatukana Waislam kila akipata nafasi, Nape, Nchemba ndo usiseme utafikiri Wachagga hawastahili kuishi ktk nchi hii...Bado sana ... Sijaona ndani ya CCM, angalau kwa wazee wao... Nje ya CCM...YEs wako vijana tayari kuitumikia nchi hii including mimi mwenyewe....
 
Hayo ni Mawazo yao hayawezi kuwa Sheria, Zitto Kabwe hawezi kuwa Rais kwakuwa hajatimiza miaka 40 mwakani, January Makamba haamininiki wala hachaguliki.

Chapuo liko kwa wakongwe, Stephen Wassira,Samwel Sitta na Edward Lowassa.

Kuliko Wasira awe rais bora nife!!!
 
Back
Top Bottom