Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

---msingi mzima wa hii hoja ni kikwete kusema vijana ndio wanapashwa kurithi kiti cha uraisi, comment zako ziko wazi wewe ni wa upande gani? hayo ya ushahidi mzito ni wewe ndiye unapashwa kutuletea hapa ni nini tatizo la umri katika kugombea urais.
hisitoshe kama wewe ni mwana chadema mzuri kama unavyosema na kama una maslahi binafsi na hii hoja husingeishadadi kiasi hiki.
una post nyingi kiliko mtu yeyote katika hi hoja na unaongea yale yale na kutumia maneno ya kubeza wanaopinga unachosema.
kama husingekuwa mwana siasa wa hovyo hovyo kwa sasa ungetulia na kuacha muda ukifika chama kita hamu, sio kupiga kelele za nani kuwa raisi 2015,
una ajenda ya wazi wala ujajificha huko wazi kabisa kuna Dr slaa sio chaguo lako, unapiga kelele za umri hapa kutimiza malengo hayo.
kila la heri na siasa zako zisizo za hovyo hovyo lakini una majibu ya hovyo hovyo

Eeeh! Yamekuwa haya...duh!

Kuhusu suala la Umri hebu tafadhali pitia posts zangu zote. Nimeshasema nikiwekewa wagombea wawili wenye uwezo na vigezo sawa(provided all other factors remain constant) ila tofauti ikaonekana kwenye Umri tu,basi I WILL VOTE FOR THE YOUNGEST CANDIDATE.This is my possition in a nutshell,Everyone has his position,so Do I ! Sasa kwa anyepinga hili aje na hoja nzito nzito ! ! !

Kuhusu kwamba mimi imeonekana nipo upande fulani,hilo nimeshaliongelea sana.Mbona mimi sijaonyesha upande mahala popote?Hebu tuache hisia mkuu ili tuwe objective katika debate.

Kuhusu kuwa na maslahi na hii hoja,yes nina maslahi nayo mkuu kwa ndiyo maana nikawahamasisha vijana wawe na uthubutu."Vijana ndiyo nguvu ya mabadiliko"(Hili lina maana pana) ,"vijana ndiyo taifa la Leo".Hizi ndizo slogan za chama changu ninachokipenda,hizi ndizo slogan powerful ambazo huwezi kuzipata mahala popote au kwenye chama chochote cha siasa Tanzania.Sasa unataka nisiwe na maslahi(Siyo binafsi) na hoja ambayo msingi wake ni slogan ya chama changu kwa vijana? Ukisoma post zangu kwa makini utajua what i feel for the youths.Hata wewe unajua nguvu ya vijana katika mapinduzi,mabadiliko yote muhimu duniani.Hivi tukipiga picha ya miaka 50 ijayo tunaona nini kama tunafanya tampering with our Interest kama vijana na kwa taifa kwa ujumla?Sasa Ndiyo maana JK kadandia,kadandia slogan ya CHADEMA


Kuhusu kuwa na post Nyingi kuliko mtu yeyote sholdn't bother you my comrade! Hii sio thread ya kwanza mimi kuchangia kwa wingi tangu nijiunge na JF karibia miaka 5.Sasa hii sijui ni kwanini inakuwa taabu kiasi hiki.Si kila mtu ana nafasi ya kuchangia?ukiangalia posts zangu nyingi nilikuwa nawajibu watu,natia watu moyo,tunajadiliana,tunafanya marekebisho sehemu isiyo sahihi na sehemu nyingine ambazo watu walikuwa wanapotosha kwa makusudi kwa nia yakukichafua chama changua au kuonyesha kwamba kuna migogoro(Hasa wale waliokuwa na ID zaidi ya Tatu ushahidi ninao ndiyo maana nimewa-ignore).Ninashauri tu watu wakubaliane na mawazo ya wengine hata kama hayawafurahishi

Kuhusu kuwa Dr.Slaa sio chaguo langu: Naomba nikueleweshe kitu kimoja mkuu,sina chaguo kwenye uchaguzi mkuu 2015 na nimeshasema.Kwanza mimi sitaki kujadili watu na katika post zangu huko nyuma umeona hoja niliyokuwa nasimamia.Hebu tuelewane mkuu.Mbona tunaandika kwa sababu ya msukumo wa hisia?

Kuhusu majibu ya hovyo hovyo:Ofcourse mara nyingi hata mimi nimejikuta katika mtego mbaya pale mtu anapoandika kitu ambacho sikipendi au nina maslahi nacho huwa naona kama vile ni majibu ya hovyo hovyo yasiyostahili but again huwa najishtukia najisahihisha kisha nafikiria sawasawa tena na kutoa uamuzi. Tuendelee na mjadala...weekend imeanza ,otherwise Asante sana comrade Vikwazo

Thanx mkuu kwa kuona hili, jamaa naandika post zake kijanja sana bt always maandishi hayadanganyi nimeshamwambia hilo japo amekataa but ukweli tunauoa kuwa ana suport hoja ya ujana hapa and the same time zitto amekomalia hili huko facebook hii ni dhahiri hawa wana advantages binafsi na kama sivyo why watumie nguvu kubwa kuelezea hii ishu tena kwa post ndeefu na kila aina ya maelezo?. Ina onyesha wazi wana adantages zao binafsi kuhusu huu mjadala

kuna group facebook tumemwalika zitto tangu mwaka jana na hajawahi kupost chochote kile alikua kama dormant member but juzi katuwekea hiyo ishu ya Jk karema rais ajaye awe kijana.
najiuliza kuna nini nyuma ya hii ishu? Inakuaje asipost kitu kwa mwaka mzima ila juz tu?na kwa nn iwe juu ya urais tu?

Mwenye macho haambiwi tazama

Ben na Nyakarungu Mbona kuna thread kibao tu hapa Jamvini abt cdm na hamchangii?
Mfano hai kuna thread moja inasema ''Mbowe ni tatizo chadema'' na mtoa thread ametoa lawama kuwa cdm chama cha kikabila, Mbowe dictator,fisadi,ana endesha chama kibabe, n.k sasa hapo simuoni Ben wala Nyakarungu wakitoa maoni yao.

Kama thread hii juu ya Urais kijana wanachangia na kuelezea juu ya ishu nzima ya ujana na umuhimu ktk uongozi na wanatoa maoni yao kujenga chama mbona kwenye thread hiyo ya tuhuma ''Mbowe ni tatizo cdm'' siwaoni wakachangia nakutoa maoni kujenga chama?

Kwa kuwa thread juu ya tuhuma za Mbowe chadema zinawapa advantages wao hawachangii wala kutetea chama na kwenye thread wameonekana wapo online wakiangalia mwenyekiti akishushiwa tuhuma huku wakishuhudia kabisa Ben,Zito,Nyakarungu.
Vijana sisi hasa wasomi tunawajibu mkubwa sana kwa maendeleo ya chama chetu but kwa hapa naona hawa wanatumia elimu yao vibaya.

Is just a matter of time watajipambanua tu na wasioona ndipo watakapo ona.

Special thanx to Miss Parliament kwa kuwaeleza ukweli bila kuficha.

Pamoja wanaharakati.

Mkuu Peaceficky,

Asante sana kwa hiyo Observation yako.

Ila mkuu tukianza kulazimishana tena kuchangia kwenye thread mbona itakuwa tatizo? Sasa kuhusu mimi kutokuchangia kwenye thread ya inayomshushia tuhuma mwenyekiti wa chama,sikuona umuhimu wa kuchangia hiyo thread kwa sababu ni thread iliyokuwa inamjadili Freeman Mbowe.Sasa mimi sioni kama ni tija kujadili watu baadala ya issues au taasisi.Kuhusu akina Zitto,Nyakarungu kutokuchangia mimi siwezi kuwasemea

Kuhusu kutumia nguvu nyingi kuelezea hii hoja sjui unamanisha nini,sijakuelewa.Hivi mkuu unataka watu waendelee kupotosha na kuchafua watu pasipo sababu au kwa sababu wanazozijua nisichangie?Wengine hata wanachafua majina ya watu kwa makusudi na vitisho juu,hivi mkuu unataka kweli nikae kimya? But the least i can do is to handle the situation calmly! Rejea post zangu za nyuma,sijui kosa langu liko wapi?

Kuhusu thread za tuhuma za Mbowe kutupa adavantage: Hapa sielewi,Kivipi na kwanza mimi na nani?

Hebu tuendelee na mjadala , tuweke mikakati ya jinsi ambavyo tunaweza ku-transform taifa letu mkuu.Vijana ndiyo nguvu ya mabadiliko,sisi ndiyo taifa la leo.

Nikipewa options mbili za candidates mmoja akawa kijana na mwingine mzee,halafu wakawa wanalingana kila kitu kwa uwezo na vigezo then i will go for the youngest candidate! That is my position according to the prevailing sitiuation

Kuna mjadala hapo previous page nilikuwa nimemjibu Miss Parliament kuhusu dhana nzima ya 'Change' hebu fuatilia mkuu utoe maoni yako ili tuendelee na mjadala kwa sababu nakujua huwa unakuwa objective sana mara nyingi.Naamini una true spirit ya mabadiliko,najua wewe ni revolutionary(not reactionary).Hebu tulia mkuu usome post zangu utagundua hatutofautiani sana kimsimamo thogh it will difficult kwako kukubali hadharani tena ila kwa sababu wewe ni revolutionary nakupa benefit of doubt.Thanks alot!

Weekend imeanza
 
..siangalii umri.

..zaidi nataka mgombea awe RADICAL.

..mgombea mwenye rekodi ya kujipendekeza[one who shows willingness to cut a deal with mafisadi] kwa CCM hawezi kupata kura yangu.
 
Jamii Forums is descending into anarchy; insults are thrown at people for discussing their ideologies. Hapo kwenye Red,too low.Just be diplomatic and civilized. Tafadhali behave!
Hayo mengine sijui umeyatoa wapi,Nimesharudia several time na unajifanya huelewi au inawezekana kweli hauelewi au hausomi post za wenzako,siungi mtu mkono,huwa naunga mkono hoja na ajenda.CHADEMA haijachagua mgombea Urais sasa sijui nguvu kubwa unayotumia ni ya nini.
Kuhusu mgogoro,kwani hujui migogoro ni muhimu?sasa kama hujui pamoja na maelezo yote tuliyotoa hapo juu basi kazi ni pevu tunahitaji kutenga siku nzima
Kuhusu mabadiliko unadhani ni kubadilisha watu tu.Haya mawazo ndiyo yanatufanya wananchi tuteseke kila siku na wakiona mawazo kama haya kutoka kwa mtu makini(pressumed) basi wanafurahi.we are doing exactly what they want us to do.Tujadili watu,makabila,dini nk.Na siku hizi kuna scramble ya Vijana kuingia mtego wa kusujudia ukabila na udini we even outdo our ancestors and our great grandparents
It's obvious our brutal rulers won't want things to work, 'cause they know if it does our perception will change and will in turn change our political ideaology.

Tanzania system is made to bread low/poverty driven thinkers, that's why someone can prefer to take 2000 Shillings or more to vote their conscience away to the devil; no deeper thought on how decisions made today affect their grand kids in future; and that's why you could apologise to a uniform man/woman that has gone beyond his/her constitutional limit towards you.

The world is moving on the fast lane, but as a nation, Tanzania still taking a nap. By the time we wake up, the rest of the world would have left us behind. We need a change! The nations with whom we began the race for greatness have all gone so far ahead of us that we are unlikely to ever meet up with them

The question still remains however, as to whether we have the political and moral will to respond to these calls and follow through with transformative actions that will lift our nation? Will our leaders do what is necessary to sustain the process?

Will our own prophet emerge to call Tanzania back to conscious life and effective actions, so that the labours of our heroes’ past will not be in vain?


Miss parliament,Tuache kufikiria ndani ya box na kushusha dhana nzima ya change katika level ya watu. Context ya mabadiliko tuyatakayo Tanzania ni lazima yaonyeshwe kwa dhamira ya dhati na vyama vya siasa ambayo itatoa reflection ya serikali itakayoundwa na zote vision,mission and Ideologies of political partie and that of the nation must be consistent.As a Nation We need changes in all the basic systems of society. The human society stands on a tripod of three systems, namely, the religious system, the political system, and the economic system.

For the society to run effectively each of this system must be made to function well. Where any of the systems is not functioning well, the society will malfunction. Where the three of them malfunction, the society is doomed to imminent collapse unless the right things are done. Our society, regrettably, happened to fall into the category of the societies where the three systems are tottering. If we do not change our direction, we are likely to end up where we are headed.

Sasa nijikite kwenye political system ambayo ndiyo tatizo letu hapa sasa(the engine of decision makers on the political landscape).In this System means the ways and means a given people agree to make decisions about their common life.

Politics, essentially, is the agreed-upon means by which a society orders its life through the making of public and private decisions. This is done through one of several ways a nation can choose to express its political identity such as monarchy, diarchy, democracy etc. We have chosen democracy in , which is that form of political self-expression of a nation that allows people to make decision through their elected representative. For democracy work, the electoral process must be ordered such that the will of the people is sovereign.

So Miss Parliament,Dada yangu we should reason bearing in mind concept ya change ni pana kuliko watu.so dont expect me to discuss/argue katika line hiyo



Froida,

Hujajua tu ? Ni muda mrefu sana.......! Tukaze mwendo watu wa aina hii watachoka tu walikuwepo na watakuwepo
.


Ben,

Nimefurahi sana kwa mawazo uliyotoa ni mazuri na ya kisomi sana.lakini ufike hatua ukubali kubadilisha msimao kutokana na hali ya mazingira.Zitto hawezi kuaminiwa hata ujenge hoja nzito kiasi gani jamani.kuna mtu alishawahi kusema huwa haukubali kushindwa ila kweli nimekubali.acheni upuuzi hizi nguvu zenu,akili na vipaji vyenu kwanini msizielekeze kwenye chama mkisaidie kwenye uenezi?nitatafuta kama kuna post ambayo ulishawahi kujenga hoja nzito kiasi hiki kukitetea chama,mwenyekiti au slaa hapa JF.unakuwa mzuri na kutumia taaluma yako vizuri zaidi kwenye hoja zenye maslahi yenu.hiyo ni tabia mbaya sana kwa wanasiasa mliojijengea uaminifu na chipukizi
 
Nashukuru kwa watu kujadili mustakabali wa nchi yao mara baada ya sera nzuri kufeli kuleta suluhu kutokana na uongozi mbovu wa Rais wetu,.Lakini nakerwa na tabia ya watanzania kutaka kumshambulia zitto juu ya kauli na mtazamo wa kikwete juu ya rais ajaye,pili kuna watu wana imani za kijinga kutaka kumpinga zitto kwa hoja ya kwamba vijana hawaaminiki.,wakiimarisha kauli ya kikwete kutowagawa vijana eti kwasababu vijana ni mtaji wa wanasiasa!

Acheni kuwalimbikiza vijana kuwa mtaaji wa kupigia kura,zaidi waheshimuni mchango wao katika taifa kwa maana ya kwamba ni wazalishaji wakubwa katika Taifa lakini pia ni walinzi wakubwa wa raslimali za Taifa,kwanini muendelee kuwaheshimu kinafiki kama wapiga kura tuu!!kwanini siyo ktk medani za maamuzi makubwa ya kisiasa?? kivipi muwape ubunge,ulinzi kwa maana ya asasi nyeti za kitaifa,kijijini wakiwa nguvu kazi stahiki.Inapokuja nafasi kubwa za maamuzi eti hawaaminiki! kama hawa aminiki hawa ndiyo baado wazee wetu wa kesho,etii vijana hawaaminiki kwa hyo kizazi hiki tarajiwa cha wazee wa kesho hawaji kutoa uongozi mkubwa wa kitaifa kwasababu kama hatukuwaamini vijana kwasasa hatuwezi kuwaamini uzeeni!! kwa maana hiyo mara baada ya sisi kuwa wazee!! ,watoto wetu ktk ujana wao itabidi ndiyo waje kuwa marais wa Taifa hili na historia itawaonesha kwamba Baba na Mama zao hawakuwa waaminifu!!

kwa maana hyo kizazi chetu kitakufa kwa kukiuka baadhi ya nadharia mbalimbali za kwamba EVERY GENERATION HAS GOT ITS OWN MISSION!!!Kwa maana hiyo hiki ni kichekesho cha asubuhi! Itakuwaje kizazi kisichoaminika kikazaa kizazi cha kuaminika!!.Wito wangu kwa watanzania wote wajue kwamba,CHADEMA ni chama chenye katiba yake inayoelekeza nini wajibu wa mwanachama wake,pia hakuna kipengele kinachomkataza kijana ambaye ni mwanachama hai kutoka upande wowote wa Tz kuomba nafasi ya uteuzi ktk medani za uongozi.,wala hakuna mwiko wa mtu kutangaza ama kuto tangaza nia ya kuomba uteuzi..,Mfano mh Dr slaa hakutangaza na watanzania hawakujua ni nani atateuliwa kugombea! lakini CHADEMA kikamteua Dr slaa.,Kumbukeni 2005 tulipo mteua Mh Mbowe,mbona hatukumwekea sheria kwamba ni lazima agombee 2010?

CHADEMA ni ya wanachadema na watanzania wengine wanaolipa kodi kuendesha vyama vya siasa,CHADEMA itaamua nani apeperushe bendera kama ilivyoamua 2005 tukaiamini na chama kikajulikana,mwaka2010 tukaamini na chama kikatanuka.Hivo kila rika kwa kila mwanachama anaye kidhi vigezo vya kikatiba ya CHADEMA na ya Jamhuri anakaribishwa kuwania nafasi za mchakato wa kiuteuzi ndani ya chama.

Nijuavyo mpaka sasa CHADEMA haijamtangaza mgombea urais,kwasababu hakuna uteuzi uliofanyika.Viongozi wetu wote ndani ya chama chetu wameshiriki kikamilifu kujenga na kuimarisha chama,pia watanzania na wanachama kwa namna mbalimbali wamekipa uhalali chama kukubalika,kwa hiyo hapa siyo hoja ya Mbowe,pengine Dr Slaa au Zitto na wengine wengi,angekuwa Mbowe peke yake au Zitto peke yake, Hata Dr peke yake CHAMA hiki kingekuwa kama UDP au TLP.Tuache kupuuza michango ya viongozi ama wanachama ktk kuijenga CHADEMA.Naamini kama michezo hii itaendelea watakao iua CHADEMA siyo CCM ni wanachadema wenyewe kwa kupandikiza roho za kibaguzi kwa kuwagombanisha viongozi wa CHADEMA.

Viongozi wa CHADEMA wote wanajua na wanaheshimu katiba na taratibu za uteuzi wa nafasi za kiuongozi kwa kuheshimu misingi yote ya DEMMOKRASIA ikiwa ni pamoja na uhuru wa kutoa maoni.KARIBU

Karibu nini sasa.acha upuuzi mwakajila.kila kitu kipo wazi kwamba wewe ni msaidizi wa zitto na unamsaidia kujenga mtandao mbeya kugombea uenyekiti wa taifa 2013.Hilo lipo wazi ndiyo mana umeingia kwenye mitego ya hoja za Zitto na ben kirahisi.unajifanya rafiki wa mwenyekiti wa vijana taifa heche halafu unamhujumu kupitia saanane na Juliana Shonza makamu mwenyekiti.dawa ya usaliti wenu ipo jikoni,asante Mungu huyo makamu mwenyekiti kibaraka yenu hapigi kura na sio mjumbe wa kamati kuu.acha kuinbgia kwenye mitego ya watu utakufa kisiasa.usijiandalie mazingira magumu 2015
 
unasema unamfahamu Ben Nyakarungu,Zitto nina wasiwasi unaweza ukawa Usalama wa Taifa uko kazini kuharibu Vijana wa Chadema unasema unawafahamu wenyewe wanasema hakujui nimeangalia posts zako sidhani wewe ni mmoja wao wewe ni mvurugaji zaidi kwa maoni yangu unawachonganisha vijana na uongozi

Hawana haja ya kunifahamu.acha kizebuzebu changia mada iliyoko mezani.hata mimi nakuona wewe ni shabiki yao unataka kuvuruga chama
 
Ben,

Nimefurahi sana kwa mawazo uliyotoa ni mazuri na ya kisomi sana.lakini ufike hatua ukubali kubadilisha msimao kutokana na hali ya mazingira.Zitto hawezi kuaminiwa hata ujenge hoja nzito kiasi gani jamani.kuna mtu alishawahi kusema huwa haukubali kushindwa ila kweli nimekubali.acheni upuuzi hizi nguvu zenu,akili na vipaji vyenu kwanini msizielekeze kwenye chama mkisaidie kwenye uenezi?nitatafuta kama kuna post ambayo ulishawahi kujenga hoja nzito kiasi hiki kukitetea chama,mwenyekiti au slaa hapa JF.unakuwa mzuri na kutumia taaluma yako vizuri zaidi kwenye hoja zenye maslahi yenu.hiyo ni tabia mbaya sana kwa wanasiasa mliojijengea uaminifu na chipukizi

first siamini kama Ben amejikita kumtetea mtu, second inaonyesha zitto si sehem ya chama na hapaswi kutetewa na "watetezi" isipo kua mbowe na slaa tu! kuna kazi kubwa chama chenu...sorry kama sikukuelewa vizuri,i stand to be corrected n i will concur to your inner meaning.
 
Maadam wana JF mnakubali kwamba JK ni msanii na kubwa zaidi ni dhaifu wa kimawazo na kiutendaji sidhani kama ushauri huu mtauchukulia maanani kwa sababu JK mwenyewe hajui sifa za uongozi. Na hakuna kitu kibaya zaidi kupima uwezo wa kiongozi kuongoza nchi utokane na rika ama ujana wake kwa sababu tu kasema mtu aloshindwa! na hakika imenisikitisha sana kusikia Zitto au Kafulila wamem- quote JK kama ni fikra mbivu...

Binafsi kauli ya JK ingenionyesha wazi kwamba JK amekubali kushindwa! na kwa ujinga wake anafikiria kwamba Umri wake ndio sababu ya kushindwa kwake hivyo anachokitaka yeye kinatokana na dhana ya kushindwa kwake kumetokana na umri wake lakini ukweli utabakia kwamba ujana sii hoja bali ULIMBUKENI ndio sababu kubwa ya kushindwa kwa JK.

Nasema Ulimbukeni kwani JK yaonyesha hakutumia vizuri ujana wake, mambo mengi kayafanya ukubwani akiwa ktk madaraka baada ya kuondoka jeshini alijiingiza ktk siasa akiwa mdogo na kwa bahati mbaya chini ya mwalimu ilitakiwa kujifanya saint ili ukubalike. Hivyo hadi alipokuwa waziri chini ya utawala wa Mkapa ndipo JK aliondoa bikra yake na kuanza kuijua dunia huku akiongozwa na kundi la makuhadi kina RA na EL ambao tayari walikwisha kuwa na vision..

Nitaendelea kuamini tu kwamba JK ametumiwa na kundi la Mafisadi (Cartel) ambao tayari walikwisha ingia ktk biashara haramu za unga, money laundry na kibaya zaidi kuiuza nchi ktk hali ambayo kwa kijana alokulia Saigon, Kariakoo hataweza kuona ubaya wake isipokuwa ndio ujanja. Ndio maana wengi mnashangaa sana kumwona JK akisafiri, akijiweka ktk maisha ya anasa na kadhalika kama vile mabaharia wa miaka ya 70's na wauza unga wa miaka hii..Huu ndio ujanja kwa mzawa wa Uswahilini na kila mnapomkosoa JK, yeye hawezi kuwaelewa kwa sababu haya ndio mafaniko ya yenye sifa kubwa kwa muuza unga..

Nitasema tena inasikitisha sana kuona Zitto na Kafulilla wakitumia maneno haya yasiyokuwa na chembe ya hekima ktk kunadi dhana potovu kama hii. Na labda niwakumbushe tu kwamba Ujana ni kilema kikubwa cha uongozi wa nchi kwa sababu kijana yeyote bado ana tamaa ya maisha na nchi za magharibi kutafuta watu kama hawa kuwafunga ktk mikataba baada ya kuwaweka ktk mitego mingi ya kimaisha. Na mtu kama JK analazimika kufanya mengi machafu sii kwa hiari yake bali JK alijikuta kafanya mengi machafu ambayo hatapenda kabisa leo yawe hadharani na kuharibu jina lake na kwa hakika atapoteza sifa ya uongozi.

Umri wa mtu yeyote pasipo kutazama uwezo wake ktk uongozi, kupima uwezekano wa vision na maazimio yake kulingana na Watu na Mazingira yetu kama kweli yataweza kuleta mabadiliko, ni sawa na kuamini uganga na mazingaombwe ya kikombe cha babu. Na hakika dunia ya leo (all over the world) sio ya kuandaa vijana watawale, bali ni dunia ambayo inaandaa maisha bora kwa kizazi kijacho!
 
mi naona baba riz1 anataka kusambaratisha cdm vile?... kwani kutakuwa
na gemu kati ya slaa na zito?
 
Ben

nimekuelewa sana kwenye post yako 284 kuliko zote,
hii sio vita ya nafsi ni vita ya kujenga nchi.
mimi naogopa sana ushabiki, ila kama msimamo wako ndio huo inatimia moyo.
ila vijana wasio na misingi bora kutwaa madaraka ni balaa kwa taifa,
kama kweli vijana tunataka kuwa taifa la leo basi kuwe na elimu hasa kutoka kwa vijana ambao ni viongozi
kujenga misingi .
lakini kushika hatamu bila misingi yatarudi yale yale ya nyerere baada ya kizazi chake kuondoka sasa tuna makapi na waropokaji bungeni na serikalini bila kujali maslahi ya taifa
 
Ina maana JK anawakataa Rachael Wasigombee??

kweli Zitto ameanza kubadilika kuwa positive na akiendelea hivi atafaa sana sana kuwa mgombea in future.

ujana sio hoja ya msingi_RIDHIWAN NI KIJANA ILA ANAHARUFU YA KIFISADI so jk anataka kutuambia nini hapa?
 
hisia na misukumo huwa havizuiliki kwenye neno demokrasia ila neno Demokrasia sasa hivi limeshikiliwa na watu wasiyo jua uhalisia wake na utendaji wake wakazi kwa wakati, Watu waliyokuwa wanaaminika kuwa ni makini kwasasa demokrasia na uhuru wa kutoa maoni wamejipambanua na kuanzakuonekana kuwa ni walafi wa demokrasia waliyokuwa wakiipigania huko nyuma.

Usaliti huu wa Demokrasia unajidhihirisha kwenye post zao kadha wa kadha kwenye mitandao mbalimbali hapa jf,fb,twitter na kungineko kuwa ni jinsi gani wasivyo jua kuitumia Demokrasia badala yake wanaitumia kishabiki shabiki, ukiangalia mtoa hoja hii na mlta hojaa hii ni watu wawili wenye itikadi za vyama tofauti tofauti, sasa hii ilikuwa ni hoja nzuri ya kumpigia aliye itoa badala yake sasa mletahoja ameona ni hoja ya maana na kuendelea kuipa mashiko wakati ilikuwa haina mashiko maana ninaamini ukimfuata mtoa hoja hii na kumuuliza ataishia kucheka na kuanzakukuuliza habari nyingine tofauti na ulivyokuwa unadhani.

hoja kama *hii huungwa mkono na watu wale wale wenye sifa zile zile na watakao tupeleka kule kule maana hawakuitafakari hoja hii kwa kina, mtu akiniambia kuwa na ikataa hoja hii kwasababu kasema jk, jibu lake ni ndiyo, maana huyo jk vijana aliwaona siku nyingi sana ila hakuyasema haya ila kayasema kwakuwa mambo yanaenda mrama, pili kila mtu ana mjua jk kuhusu ufikiri wake na utekelezaji wake ni vituambavyo vinashangaza sana kuanza kuzishabikia hoja zake nyepesi nyepesi na laini kuliko hata maini.

MUNGU AWABARIKI SANA NA MSIKASIRIKE MAANA UKWELI NA HAKI HAVIJAWAHI KUSHINDWA IPO SIKU VITASHINDA
 
Siwalaumu wale ambao wanadhani kauli ya JK haina nia njema kwa upinzani kwa sababu mbili:
1) Kwa muda mrefu sasa, vyama vya upinzani vimehujumiwa sana na chama tawala na taasisi mbali mbali za serikali. Mfano dhahiri ni NCCR Mrema na CUF ya miaka ya 2000. Kila mara, kilipochipua chama imara cha upinzani, hujuma za kila aina zilijitokeza. Hivi leo najiuliza kama CUF iliwafuta wanachama wake wote na kuandikisha wapya maana sisikii tena ikisemwa ni chama cha kidini(kiislamu). Hizi hujuma ndizo zinazowafanya watu wawe defensive, hasa inapotolewa hoja isiyo na mashiko kama ya 'vijana'.

2)Vijana na Uongozi. Hoja kwamba rais ajaye shurti awe kijana si ya msingi. Kama tunataka viongozi wa kutuondoa hapa tulipo na kusonga mbele, hatuwezi kuwa na vigezo kama ujana, jinsi, kabila, dini au kanda. Kiongozi achaguliwe kwa uwezo wake kiutendaji, maono, uadilifu na uzalendo kwa taifa lake.

Zitto anatoa hoja kwamba kwakuwa 72% ya watz ni chini ya miaka 29, basi kiongozi ajaye lazima awe kijana. Hii ni hoja nzuri, lakini sio timilifu. Ztto anatakiwa pia atwambie kwamba zaid ya 80% ya watz wanategemea kilimo kuendesha maisha yao, je kwa mnasaba huo, uchaguzi ujao tuchague mkulima? Hata tukichukua facts za Zitto, huenda tukajikuta kwamba kati ya hao under 29, wanawake(wasichana) ndo wengi; je rais ajaye awe mwanamke? Hapa utaona hoja ya ujana inatumika kwa maslahi binafsi tu!

Ndugu Ben, umezungumzia suala la demokrasia na ushiriki wa vijana. Naomba niziongezee nyama hoja zako kama ifuatavyo. Demokrasia ni kitu kizuri, lakin lazima iende na mila na tamaduni za taasisi husika. Kwetu hapa, demokrasia isiyo na mila na tamaduni inaweza ikauangamiza upinzani ndani ya miezi michache(mfano mzuri ni NCCR ya Mrema). Fikiria kama upinzani wetu una mfumo mzuri wa ku-deal na mapandikizi, watu wanaojiunga kwa lengo moja la kuwasambaratisha. How have you dealt with Shibuda?. Fikiria kwanini chama kikongwe kama CCM, kina-discourage watu wengine wajitokeze kuchukua fomu ya urais na rais aliyepo madarakani? Pamoja na demokrasia kongwe ya reps na demo huko USA, bado kuna mambo ambayo sio debatable kwenye chama husika (e.g. tax, homosexuality etc.)

Kuhusu ushiriki wa vijana, umesema age group ya 35-40 imetengwa. Hapa naona umechanganya mambo ya chama na serikali. Kwenye chama na serikali, umri wa kupiga kura ni 18+yrs. Lakini kuchaguliwa urais ni 40+yrs na 18-35 umoja wa vijana kwenye chama. Ukweli ni kwamba kijana anaweza kushika uongozi wowote wa kiserikali(mwenyekiti wa mtaa,kijiji, katibu kata, diwani, mbunge) akiwa na umri kuanzia 18, isipokuwa kwa urais tu. Kwa mjibu wa katiba ya nchi(sio vyama), age group ya 35-40 haijatengwa, kama kutengwa urais wametengwa wote kuanzia 18-40 na sio 35-40 peke yao.

Mwisho, JK hawezi kutushawishi kwamba ujana tu ndio kiwe kigezo cha kwanza cha kuchagua rais. JK amenukuliwa akisema miaka 3 ya kwanza ya urais wake alikuwa anajifunza maana hakuna sehemu ya kusomea urais. Akaahidi kwamba baada ya miaka hiyo 3, mambo yataenda vizuri maana ameshajifunza. Kwa kauli ya hii, JK alikuwa anatuambia kwamba uzoefu ktk uongozi ni muhimu-tukiwa na rais ana miaka 18, anaweza akatumia miaka yote 5 (kama sio 10) kujifunza kuongoza. Vijana wetu lazima wapate muda wa kuiva kiuongozi, huu umri wa miaka 40 usichukuliwe kama kuwatenga vijana-bali kuwapa nafasi wajifunze kutoka kwa waliotangulia. Kila mwenye kuitakia mema nchi hii, lazima alinde vyama vya upinzani visisambaratike maana vinaiwajibishwa na kuipa ushauri mbadala serikali iliyopo madarakani.
 
Siwalaumu wale ambao wanadhani kauli ya JK haina nia njema kwa upinzani kwa sababu mbili:
1) Kwa muda mrefu sasa, vyama vya upinzani vimehujumiwa sana na chama tawala na taasisi mbali mbali za serikali. Mfano dhahiri ni NCCR Mrema na CUF ya miaka ya 2000. Kila mara, kilipochipua chama imara cha upinzani, hujuma za kila aina zilijitokeza. Hivi leo najiuliza kama CUF iliwafuta wanachama wake wote na kuandikisha wapya maana sisikii tena ikisemwa ni chama cha kidini(kiislamu). Hizi hujuma ndizo zinazowafanya watu wawe defensive, hasa inapotolewa hoja isiyo na mashiko kama ya 'vijana'.

2)Vijana na Uongozi. Hoja kwamba rais ajaye shurti awe kijana si ya msingi. Kama tunataka viongozi wa kutuondoa hapa tulipo na kusonga mbele, hatuwezi kuwa na vigezo kama ujana, jinsi, kabila, dini au kanda. Kiongozi achaguliwe kwa uwezo wake kiutendaji, maono, uadilifu na uzalendo kwa taifa lake.

Zitto anatoa hoja kwamba kwakuwa 72% ya watz ni chini ya miaka 29, basi kiongozi ajaye lazima awe kijana. Hii ni hoja nzuri, lakini sio timilifu. Ztto anatakiwa pia atwambie kwamba zaid ya 80% ya watz wanategemea kilimo kuendesha maisha yao, je kwa mnasaba huo, uchaguzi ujao tuchague mkulima? Hata tukichukua facts za Zitto, huenda tukajikuta kwamba kati ya hao under 29, wanawake(wasichana) ndo wengi; je rais ajaye awe mwanamke? Hapa utaona hoja ya ujana inatumika kwa maslahi binafsi tu!

Ndugu Ben, umezungumzia suala la demokrasia na ushiriki wa vijana. Naomba niziongezee nyama hoja zako kama ifuatavyo. Demokrasia ni kitu kizuri, lakin lazima iende na mila na tamaduni za taasisi husika. Kwetu hapa, demokrasia isiyo na mila na tamaduni inaweza ikauangamiza upinzani ndani ya miezi michache(mfano mzuri ni NCCR ya Mrema). Fikiria kama upinzani wetu una mfumo mzuri wa ku-deal na mapandikizi, watu wanaojiunga kwa lengo moja la kuwasambaratisha. How have you dealt with Shibuda?. Fikiria kwanini chama kikongwe kama CCM, kina-discourage watu wengine wajitokeze kuchukua fomu ya urais na rais aliyepo madarakani? Pamoja na demokrasia kongwe ya reps na demo huko USA, bado kuna mambo ambayo sio debatable kwenye chama husika (e.g. tax, homosexuality etc.)

Kuhusu ushiriki wa vijana, umesema age group ya 35-40 imetengwa. Hapa naona umechanganya mambo ya chama na serikali. Kwenye chama na serikali, umri wa kupiga kura ni 18+yrs. Lakini kuchaguliwa urais ni 40+yrs na 18-35 umoja wa vijana kwenye chama. Ukweli ni kwamba kijana anaweza kushika uongozi wowote wa kiserikali(mwenyekiti wa mtaa,kijiji, katibu kata, diwani, mbunge) akiwa na umri kuanzia 18, isipokuwa kwa urais tu. Kwa mjibu wa katiba ya nchi(sio vyama), age group ya 35-40 haijatengwa, kama kutengwa urais wametengwa wote kuanzia 18-40 na sio 35-40 peke yao.

Mwisho, JK hawezi kutushawishi kwamba ujana tu ndio kiwe kigezo cha kwanza cha kuchagua rais. JK amenukuliwa akisema miaka 3 ya kwanza ya urais wake alikuwa anajifunza maana hakuna sehemu ya kusomea urais. Akaahidi kwamba baada ya miaka hiyo 3, mambo yataenda vizuri maana ameshajifunza. Kwa kauli ya hii, JK alikuwa anatuambia kwamba uzoefu ktk uongozi ni muhimu-tukiwa na rais ana miaka 18, anaweza akatumia miaka yote 5 (kama sio 10) kujifunza kuongoza. Vijana wetu lazima wapate muda wa kuiva kiuongozi, huu umri wa miaka 40 usichukuliwe kama kuwatenga vijana-bali kuwapa nafasi wajifunze kutoka kwa waliotangulia. Kila mwenye kuitakia mema nchi hii, lazima alinde vyama vya upinzani visisambaratike maana vinaiwajibishwa na kuipa ushauri mbadala serikali iliyopo madarakani.

Mkuu Thank you so much for your excellent analysis.

Kwanza kabisa naomba niweke sawa swala Moja,sisimamii hoja ya kwamba kiongozi ajaye Sharti awe kijana.Ukishaweka neno sharti maanake tayari tutakuwa tunalazimisha.Ndiyo maana ukiangalia post yangu ya kwanza kabisa nilipinga hoja ya JK kwamba "Msikubali" Rais ajaye awe na umria kama wa kwangu.Hili halikubaliki katika Demokrasia,huu utakuawa udikteta,na vile vile akijitokeza mtu akawa na mawaza ya kwamab kiongozi ajaye ni lazima awe mzee vile vile ni dikteta.Kwa hiyo misimamo yangu kuhusu ujana inaeleweka nimeshaijadili sana kwenye post zangu za nyuma.

Pia kuhusu jinsi ya ku-deal na Shibuda hilo sitajibu kwa sasa kwa sababu lipo ndani ya chama(taratibu za chama zitafuatwa na kujadiliwa huko).so iam not in a position to comment.

Sasa kuhusu jinsi ya ku-deal na mapandikizi.Nadhani hii ni hoja pana sana unahitaji kupitia reference mbalimbali kuhusu nidhamu.kama sikosei hebu soma post za ukurasa wa 13-14 tulikojadiliana na Mwanakijiji,Nguruvi3 na Kobello.

Pia kuna ishu ya Ideologies nitakuwekea mojawapo ya mechanism na matatizo yanayosababisha hiyo hali itokee hususan Demokrasia ya Tanzania.Hebu soma hapa kwenye Red hapa chini kuna mchango wangu niliutoa katika hoja ya ideology.Nilisema

"I have always wondered if the recent crop of new age politicians have ideologies or even understand ideologies that their political parties represent or stand for with the way they are always decamping and recamping as soon as they are not nominated or should i use the word selected to run on the platforms of their respective parties. I remember in the last general elections how our so called politicians were just joining every and any party as long as they were for the Bunge,Udiwani and whatever candidate,some party seceteriats were set up in some of them's homes.

In most developed democracies and even in our earlier political history,political parties had ideological viewpoints,we all know the world view of Republicans and Democrats in the United states,The Labour and Conservative parties in the United kingdom and even of the All India Congress party and Janata (BJP) Party in India.Members of these parties believe in certain principles and this makes up their party's Mandate and Manifesto.

Right now most of our political parties have no ideologies,its anything or anyone goes.I believe the rate of decamping that went on in the last elections just goes on to show that they (the politicians and parties) have no idea of what they actually want out of serving the nation,all they want is to get into power and would use any means to get there.One would wonder why Hilary Clinton did not become a Republican considering the long and hard presidential tussle between Hillary Clinton and Obama, I am guessing this is because she believes in the Democratic ideology of peope welfare as opposed to the Free Market principles most Conservative GOP believe in.I do think out political parties need to go back to the drawing board."

Hiyo ni post namba 19 link yake hii hapa ihttps://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/149043-towards-success-the-triangle-of-political-victory.htm lsome ni debate nzuri sana

Kuhusu Age group,sijapata hoja ya kwa nini sisi Tanzania Age ianzie 40+ na si 35+?Tuna tofauti gani na mataifa mengine?

Pia nilisema kama ulisoma post zangu za nyuma,age group 35-40 imeminywa haki yao na vyama vya siasa na hata chaguzi za kiserikali.sasa huwezi tofautisha Government and political parties system katika kuwa na haki za kidemokrasia,can we? They both interwoven mkuu.

Otherwise,mengine yote tuko pamoja na Naendelea kusizitiza ujana sio sifa pekee ya kuwa Rais.Narudia tena,nikipewa options mbili ya viongozi wenye vigezo sawa na sifa sawa katika uwezo wa kuongoza then i will Vote for the youngest candedate according to the prevailing situation.so you see,Ujana sio sifa pekee .Thanks alot and have a Good night! ! !





 
Look again at that dot. That's here. That's home. That's us. On it everyone you love, everyone you know, everyone you ever heard of, every human being who ever was, lived out their lives. The aggregate of our joy and suffering, thousands of confident religions, ideologies, and economic doctrines, every hunter and forager, every hero and coward, every creator and destroyer of civilization, every king and peasant, every young couple in love, every mother and father, hopeful child, inventor and explorer, every teacher of morals, every corrupt politician, every "superstar", every "supreme leader", every saint and sinner in the history of our species lived there — on a mote of dust suspended in a sunbeam.

You must not lose faith in humanity. Humanity is an ocean; if a few drops of the ocean are dirty, the ocean does not become dirty. so harakati hizi hazitakaa zirudi nyuma, kwa hoja nyepesi kama hizi za vijana kushika madaraka, kwangu mimi ni hoja nyepesi mno na wachangiaji wa hoja hii hawana budi kujitathimini mara mbili mbili je, kinachosemwa ndicho kimaanishwacho? maana wengi sasa huku wamegeuzwa kuwa wapiga debe wawatu fulani fulani ili waonekane ni wanademokrasia kumbe ni janga la kitaifa linataka kutujia kama hatutakuwa na misimamo kwenye mambo yamsingi .
 
hii thread imefika huku kote sterling hafi tu.i wish mngetumia akili na nguvu zenu zote katika kuelekeza nguvu kueneza na kukijenga chama.mna uwezo mkubwa mnauelekeza kwenye mitandao yenu tu.
 
first siamini kama Ben amejikita kumtetea mtu, second inaonyesha zitto si sehem ya chama na hapaswi kutetewa na "watetezi" isipo kua mbowe na slaa tu! kuna kazi kubwa chama chenu...sorry kama sikukuelewa vizuri,i stand to be corrected n i will concur to your inner meaning.

Fringe,
kwani maandishi ya ben unayaonaje?mbona anatumia nguvu na ushawishi kwenye hiyo hoja? huo ndiyo mtandao wao...kwanza naanza kupata mashaka sana.pengine Zitto alikuwa na mkono wake kwa Ben kugombea uenyekiti wa bavicha kabla ya kuenguliwa.Siamini kama Ben alikuwa peke yake kwani yeye alikuwa hajulikani ndani ya chama .alikuwa nje kwa muda mrefu,he was a newcomer lakini ule uwezo alionyesha si wa kawaida ni lazima zitto alikuwa nyuma yake tu.
Haiwezekani mtu atumie fedha nyingi kiasi kile na kujenga mitandao ghafla hadi kushika vyombo vya habari na baadae ifuate fununu kwamba anataka kujiengua.kuna ajenda hapa
 
Fringe,
kwani maandishi ya ben unayaonaje?mbona anatumia nguvu na ushawishi kwenye hiyo hoja? huo ndiyo mtandao wao...kwanza naanza kupata mashaka sana.pengine Zitto alikuwa na mkono wake kwa Ben kugombea uenyekiti wa bavicha kabla ya kuenguliwa.Siamini kama Ben alikuwa peke yake kwani yeye alikuwa hajulikani ndani ya chama .alikuwa nje kwa muda mrefu,he was a newcomer lakini ule uwezo alionyesha si wa kawaida ni lazima zitto alikuwa nyuma yake tu.
Haiwezekani mtu atumie fedha nyingi kiasi kile na kujenga mitandao ghafla hadi kushika vyombo vya habari na baadae ifuate fununu kwamba anataka kujiengua.kuna ajenda hapa

mkuu mibadili hii post ishu hapa siyo nani ni wanani ishu hapa ni hii ya kutaka kuaminisha umma kuwa ili nchi iendelee ni lazima tupate Rais kijana hata kama ni mbovu basi kisa kijana. hii ndiyo hoja ya msingi, kuhusu uchaguzi ulishakwisha vijana hawana budi kuungana kitu kimoja na kuijenga BAVICHA imara.
 
nilikuwa najaribu kuweka mambo sawa kwa sababu naona kuna watu wameanza kushawishika na kubadilisha mawazo.hoja za ben zina ajenda ya siri period!
 
Back
Top Bottom