Kikwete, humkomoi Mengi bali unaikomoa CCM

Kikwete, humkomoi Mengi bali unaikomoa CCM

Vijana wa mengi mnahangaika sana kumchafua muhongo lakini mengi anawalipa shilingi ngapi kufanya haya wenzenu wabunge walipewa 300 milioni wakagawana nyie mnapewa kiasi gani.

We umepewa shilingi ngapi kumtetea muhongo?
 
Sio Wachagga tu, ni madalali wote kisiasa na kibiashara nchi hii ambao wamenufaiki sana kupitia wizara ya Nishati na Madini kabla ya ujio wa Prof Muhongo na Katibu Mkuu Maswe.

Utajiri mkubwa wa sasa wa Mzee Mengi upo kwenye wizara hii. Utajiri wa Nimrod Mkono kwa sehemu kubwa umechangiwa na TANESCO iliyo chini ya wizara hii. WanaSIASA walioko kwenye payroll za hawa jamaa wawili mnawajua angalau kwa kauli na matendo yao!
acha sumu ya ukabila nchi inaliwa kisa tu mtu mmoja wa Mara unataka kuchonganisha makabil! Ni upumbavu Muhongo anapaswa kuondoka na kiburi chake
 
Nayakumbuka pia matamanio yake kwamba sisi tubaki kuwekeza kwenye kukamua matunda na kutengeneza juisi maana ndio uwezo wetu unaishia hapo
Hakuwa na maana hiyo. Anafahamu uwezo wetu WATANZANIA ambao sio madalali wala matapeli. Uchimbaji madini na gas sio sawa na kutengeneza cocacola under licence.
 
acha sumu ya ukabila nchi inaliwa kisa tu mtu mmoja wa Mara unataka kuchonganisha makabil! Ni upumbavu Muhongo anapaswa kuondoka na kiburi chake
Ukabila upi tena? Mbona hata Nimrod Mkono ni wa Mara na ndie muasisi na mfadhili wa sakata hili la escrow ambalo limewaunguza wenzake wa Mara akina Prof Muhongo, Jaji Werema na Maswe?

Kuna mtu ana kiburi kuliko Mzee Mengi nchi hii?
 
Membi kisa Vitalu vya Gesi kaamua kukomaa na Mhongo pekee katumia Mabilioni kumpa Sendeka ili amung'oe Mhongo tu, hapa ndipo Mengi watu wanapomshangaa kwani Masilahi binafsi yake ndiyo kayapenyeza kwa Wananchi ili Apate Huruma zao kisha akifanikiwa anakula peke yake huku akiuza Vitalu kurejesha pesa zake aliyotumia kwenye Ligi yake na Mhongo. Mengi mwenyewe si Mtu Saafi hafai kuwanyooshea watu Vidole kwani amejaa Dhambi Nyingi hakuna Mfano, Mojawapo ni Hii ya kugawana Pesa na Rostam baada ya kuuza hisa zake Voda kwa dola milion 300 kisha akahamia Dubai Nchi pasipo kulipa Kodi huku Mengi akimsadia baada ya kumaliza Ugonvi wao,ingine Mengi aliwahi kukopa Mabilioni NBC bank kisha akachoma nyaraka na kupoteza Ushahidi, Bank inayumba hadi ikaja kuokolewa na Uwekezaji, Mengi huwa si mlipaji Kodi mzuri hata akilipa huwa halipi Kodi Stahiki ni mjanja Mjanja fulani hivi.wafanyakazi wake huwa Anawaibia kwa kuwalipa mishahara Mibovu huku akitumia Mabilioni kwenye Ligi zake binafsi, Nchi Hii hakuna aliye msaafi kiasi cha kumnyooshea mwenzake kidole.
 
Ukabila upi tena? Mbona hata Nimrod Mkono ni wa Mara na ndie muasisi na mfadhili wa sakata hili la escrow ambalo limewaunguza wenzake wa Mara akina Prof Muhongo, Jaji Werema na Maswe?

Kuna mtu ana kiburi kuliko Mzee Mengi nchi hii?

Mkono baada ya kuporwa Ulaji ndipo wakaungana na Mengi ambaye alinyimwa Vitalu ndipo wakaanzisha hili sakata kwa kuwatumia Sendeka Kafulila na Zito japo Zito yeye ni Ndumila kuwili alivuta kote kote, yaani alivuta kwa Seth kidogo kisha akavuta Nyingi kwa Mkono na Mengi na kwa wahindi wale wapinzani wa biashara wa singasinga.
 
Kwenye Isidingo...Kuna mtu anaitwa Barker,Barker Hainnes....na Mwingine George Zamdela A.K.A papa G.....
Katika tamthiliya ya ESCROW mnawafananisha na wepi?

Mbona hawa jamaa wawili ni matajiri wakubwa lakini ni wauwaji wakubwa na wanaogopwa kuliko. Ukikorofishana nao ni lazima ufe. Sijui nani yuko kama wao huku kwetu.
 
si jk , muhongo wala mwanamtandao yeyote anayemuweza mzee mengi , tunatambua kwamba hawamheshimu lakini WANAMUOGOPA vibaya sana !

N kwa taarifa Mengi akisema anagombea uraisi hata kupitia chama cha Ushirika Shitimbi anauchukua uraisi wa nchi hii kiulaini,Mengi kajiotesha mizizi ya uzalendo nchii hii na wengi wa watawala wetu wanamuhofia na kumuogopa Mzee Mengi .
 
acha sumu ya ukabila nchi inaliwa kisa tu mtu mmoja wa Mara unataka kuchonganisha makabil! Ni upumbavu Muhongo anapaswa kuondoka na kiburi chake

Mwambie Mengi aludishe pesa za NBC bank alizokopa kisha akala njama wakapotaza Ushahidi,
 
Ukabila upi tena? Mbona hata Nimrod Mkono ni wa Mara na ndie muasisi na mfadhili wa sakata hili la escrow ambalo limewaunguza wenzake wa Mara akina Prof Muhongo, Jaji Werema na Maswe?

Kuna mtu ana kiburi kuliko Mzee Mengi nchi hii?
Nimrod Mkono alikuwa mwanasheria kwa sakata hili hawezi kuhukumiwa ukizangatia kesi alipewa mwanasheria mwingine.
 
If it was easy to sack out Tibaijuka, why not easy to do the same to Muhongo? Have you heard about Muhongo's claim to why he does not want to step down?

He said the government will be in pieces. Why? He knows himself. If you know why he uttered these words please let us know.
 
uchunguzi gani wakati CAG na PCCB wameshamaliza? kwanini amsimamishe maswi amwache Muongo, kwanini amsimamishe tibaijuka wakati wahusika wakuu kama Muongo wasubiri uchunguzi?

Huu uchunguzi mwingine unanipa shida sana. Ina maana CAG aliyeteuliwa na mamlaka ya uteuzi haamini hadi mtu mwingine afanye uchunguzi? Huyu mwingine ana nini ambacho CAG aliyepita hakuwa nacho? Hawa washauri wa rais ni wa kufukuza kazi wote.
 
Huu uchunguzi mwingine unanipa shida sana. Ina maana CAG aliyeteuliwa na mamlaka ya uteuzi haamini hadi mtu mwingine afanye uchunguzi? Huyu mwingine ana nini ambacho CAG aliyepita hakuwa nacho? Hawa washauri wa rais ni wa kufukuza kazi wote.

alafu hao washauri wa rais si ndo hao wengine wamepata mgao, unategemea watamshauri kitu gani
 
Umefikaje huko. Muhongo Mengi Rais huonyeshi uhusiano wa bayana kati ya watu hawa. Ni nani amekuambia au ni mazingira gani yanayoonesha kuwa Rais JK anamlinda Muhongo ili kumkomoa Mengi? Taarifa aliyoitoa Rais ni kuwa Muhongo anaendelea kuchunguzwa na vyombo husika. Sasa habari ya kulindwa kwa Muhongo umeipata wapi? Mengi pia anaingiaje hapo. Kwa akili yako, kama unavyotaka wana jamii waelewe, ni kuwa kama Rais atamtosa Muhongo atakuwa anamsaidia Mengi katika ugomvi wake na Muhongo? What an intuitive thinking like! Siamini kama kuna watanzania wenye fikra za jaha kama zako.
Ni kweli Mengi na Muhongo inaonekana wana ugomvi wao binafsi ila pamoja na ugomvi huo, alichofanya Mengi ni ku-take advantage tu ya makosa ya Muhongo kummaliza.Hii maana yake ni kwamba,Muhongo bado ana makosa yake mwenyewe na Mengi hahusiki na makosa hayo hivyo wa kulaumiwa hapa ni Muhongo mwenyewe na wala si Mengi.

Alichofanya Mengi ni sawa na kinachofanywa na vyama vya upinzani nchini ku-take advantage ya makosa ya CCM kuimaliza kisiasa kama jinsi UKAWA walivyo-take advantage ya sakata la Escrow kuimaliza CCM katika uchaguzi wa serikali za mitaa hivi karibuni.

Kwa maana hiyo,kama ambavyo CCM hawawezi kuilaumu UKAWA kwa makosa yao wenyewe,vivyo hivyo,Muhongo hawezi kumlaumu Mengi kwa makosa yake mwenyewe.

Swali la msingi hapa;je Muhongo hakutena makosa hayo au alitenda na kama alitenda, Mengi anaingiaje hapo?

Na kama Mengi anashabikia makosa ya Muhongo; je ana tofauti gani na sisi wengine tunaofanya hivyo?

Kwahiyo kwa Kikwete kuendelea kumlinda Muhongo, maana yake ni kuihujumu CCM na wala si kumkomoa Mengi kama inavyofikirika na wengi.
 
Back
Top Bottom