Kikwete, humkomoi Mengi bali unaikomoa CCM

Kikwete, humkomoi Mengi bali unaikomoa CCM

Watu wanahindwa ku-articulate history. Mengi ni kada wa CCM tangu izaliwe. Mengi amebebwa sana na CCM tena through rough water 1970s to 1990s na ni kipindi biahara zake zilishamiri hadi hapo alipo sasa in the spirit scratch my back I will scratch yours. Sasa watu kama wakina Mhongo wanadhani wanaweza kucheza na Mengi kirahisi hivyo. I tell you wewe will perish and Mengi will remain intact and stronger. Uliza akina Mailingi, walipata kuzozana na mengi wapo wapi sasa? Kama huzijui dynamics za CCM utaishia pabaya sana kama wanavyoisha Muhongo, Tibaijuka etc. Leo UVCCM wameanza kumsukumia madongo Tibaijuka baada ya kutimuliwa uwaziri baada ya mwezi watamtaka aachie ngazi CC ya CCM kwa ukoefu wa maadili.
 
Makosa ya Muhongo ni yapi? Maana hata Rais kasema zile pesa si za umma. Na PAC walimtuhumu kuwa Muhongo kadanganya kuwa zile pesa si za umma. Hata CAG naye kasema zhuwezi kusema zile pesa ni za Tanesco (UMMA) Rejea statement hii kwenye taarifa ya CAG “As a result, the deposit balance in Escrow account does not meet the definition of an asset of the Company and therefore an adjustment has been made to de-recognize the asset and related liability to the tune of the amounts available in the Escrow account” .


kwaiyo hata kodi ya serikali pia si pesa ya umma, ivi waTZ MNAPOTOSHA kwa faida ya nani? HUYO rais UNAYEMSEMA pi kasema haya mambo yanamchanganya kuhusu mauzo ya hisa 70 ya mechmer bado haelewi alafu mnatetea tuuuu ilimradi, IPTL ni MRADI TATA tangu siku ya kwanza mkataba huo umewekwa juu ya meza kujadiliwa mpaka kampuni inauzwa bado ni utata mtupu, kuitetea IPTL lazima kwanza uiweke akili yako mfukoni hakuna mradi umetuumiza waTZ kama huu maradi ni VEMA mzee MWINYI MKAPA na KIKWETE WAWAOMBE RADHI WA TZ KWA KUWALETEA HILI ZIMWI LINALOWAMALIZA, kwani mpaka sasa wanalipwa pesa nyingi mno kwa siku
 
Hakuna mtanzania aliyekatazwa kuwekeza ila masharti lazima yazingatiwe wakati mengi anataka awekeze bure bila kufuata utaratibu sasa huo upuuzi nani atavumilia mwambie mengi aache ujinga bana.
Wewe unafikiri Mengi atashindwa kwenye hili saga kwa vicomment vyako vya kumtetea fisadi muhongo hapa?
 
Watu wanahindwa ku-articulate history. Mengi ni kada wa CCM tangu izaliwe. Mengi amebebwa sana na CCM tena through rough water 1970s to 1990s na ni kipindi biahara zake zilishamiri hadi hapo alipo sasa in the spirit scratch my back I will scratch yours. Sasa watu kama wakina Mhongo wanadhani wanaweza kucheza na Mengi kirahisi hivyo. I tell you wewe will perish and Mengi will remain intact and stronger. Uliza akina Mailingi, walipata kuzozana na mengi wapo wapi sasa? Kama huzijui dynamics za CCM utaishia pabaya sana kama wanavyoisha Muhongo, Tibaijuka etc. Leo UVCCM wameanza kumsukumia madongo Tibaijuka baada ya kutimuliwa uwaziri baada ya mwezi watamtaka aachie ngazi CC ya CCM kwa ukoefu wa maadili.
Kwahiyo unaunga mkono wizi wa mengi kwa mali zetu kisa anabebwa na ccm huu ujinga hali ya juu yani mengi apewe vitaru vya gesi bure,vitaru vya madini bure hii nchi tunaipeleka wapi haiwezekani kabisa muhongo komaa kama unafukuzwa uwaziri poa lakini msimamo palepale tumechoko kuibiwa na mengi.
 
Kwenye Isidingo...Kuna mtu anaitwa Barker,Barker Hainnes....na Mwingine George Zamdela A.K.A papa G.....
Katika tamthiliya ya ESCROW mnawafananisha na wepi?
 
Wewe unafikiri Mengi atashindwa kwenye hili saga kwa vicomment vyako vya kumtetea fisadi muhongo hapa?
We mjinga kwe huo wizi wenu na mengi siku moja vitakoma watanzania wa sasa wanawajua ipo siku tutawatia kiberiti na huyo mengi wenu kwa wizi wa mali za umma tena siku si nyingi tushawajua na mko wapi.
 
Kwahiyo unaunga mkono wizi wa mengi kwa mali zetu kisa anabebwa na ccm huu ujinga hali ya juu yani mengi apewe vitaru vya gesi bure,vitaru vya madini bure hii nchi tunaipeleka wapi haiwezekani kabisa muhongo komaa kama unafukuzwa uwaziri poa lakini msimamo palepale tumechoko kuibiwa na mengi.

Unasukumwa na Chuki,Envy,Jelous na kutokuijua Tanzania sawasawa.
 
Basi hata CAG,PAC na Bunge zima wanahalalisha Muhongo aonekane ana makosa!

Wapi kwenye report ya cag amesema muhongo ana makosa?ni makosa gani hayo,unaweza kuyataja na ukurasa wake?

Pac ni kikundi cha kihuni,kilihongwa na mengi ili wamtungie shutuma muhongo.

Muhongo ni chartered geologist na mengi ni chartered mwizi,dalali wa mali za umma huku akitumia vyombo vyake kuudanganya umma.
 
Ukweli ni kuwa Mengi halipi Annual rent za viwanja anavyomiliki vya madini , anafanya udalali wa viwanja vya madini na haviendelezi sasa akiambiwa ukweli anakuja juu, iweje tajiri mkubwa kama yeye asilipe wakati wadogo wanalipa hapa Muhongo yupo sahihi.Mengi anatumia Media vibaya kuchafua watu kwa faida yake, tuwe wakweli na nchi itaendelea.
Kama ni kweli,basi hayo ni matokeo ya kuwa na serikali dhaifu ya CCM na wakulaumiwa ni Kikwete na serikali yake.
 
Hivi ndo huo uchunguzi unaofanywa na IKULU? Dr. Mengi na madhambi ya escrow wapi na wapi? Niombe Mjadara wa Tibaijuka ufungwe rasmi na IKULU ianze kushughulikia walio baki katika list ya ukwapuaji fedha account ya Tegeteta escrow na wabeba pesa toka bank moja hapo Dar....

Tunataka pia kusikia mkakati wa urudishaji pesa hizo tafadhari na hatua za kisheria wanazochukuliwa watuhumiwa hawa.
 
Ni kweli Mengi na Muhongo inaonekana wana ugomvi wao binafsi ila pamoja na ugomvi huo, alichofanya Mengi ni ku-take advantage tu ya makosa ya Muhongo kummaliza.Hii maana yake ni kwamba,Muhongo bado ana makosa yake mwenyewe na Mengi hahusiki na makosa hayo hivyo wa kulaumiwa hapa ni Muhongo mwenyewe na wala si Mengi.

Alichofanya Mengi ni sawa na kinachofanywa na vyama vya upinzani nchini ku-take advantage ya makosa ya CCM kuimaliza kisiasa kama jinsi UKAWA walivyo-take advantage ya sakata la Escrow kuimaliza CCM katika uchaguzi wa serikali za mitaa hivi karibuni.

Kwa maana hiyo,kama ambavyo CCM hawawezi kuilaumu UKAWA kwa makosa yao wenyewe,vivyo hivyo,Muhongo hawezi kumlaumu Mengi kwa makosa yake mwenyewe.

Swali la msingi hapa;je Muhongo hakutena makosa hayo au alitenda na kama alitenda, Mengi anaingiaje hapo?

Na kama Mengi anashabikia makosa ya Muhongo; je ana tofauti gani na sisi wengine tunaofanya hivyo?

Kwahiyo kwa Kikwete kuendelea kumlinda Muhongo, maana yake ni kuihujumu CCM na wala si kumkomoa Mengi kama inavyofikirika na wengi.

- Ok mkuu tatizo la post yako ni kwamba umeandika kwa kutumia maneno ya mtaani zaidi Rais haongozi kwa kutumia maneno ya mtaani, Mengi hajatajwa kwenye ripoti ya Bunge au ya CAG hahusiki kabisa sijui hata umemletaje kwenye this ishu. Rais amesema bado kuna uchunguzi unafanyika ndio maana Katibu Mkuu amewekwa pembeni kupisha uchunguzi, sasa kabla haujisha wewe umeshatoa hukumu please jifunze kusubiri uchunguzi uishe kwanza.

Le Mutuz
 
Kama ni kweli,basi hayo ni matokeo ya kuwa na serikali dhaifu ya CCM na wakulaumiwa ni Kikwete na serikali yake.

Mkuu,

Still madai hayo hayana uhusiano na scandal za escrow.....kama Muhongo anataka kutumia nafasi hiyo kutuelezea madhambi mengine ya serikali anayoitumikia sawa lakini si kutumia madhambi hayo pesa ziingie account yake na story iishie hapo. Hatuwezi kufanya makosa ya kumpa nafasi aliyoipata Lowasa kwa kuficha madhambi ya Kikwete na baadae kutmia nafasi hiyo kuendelea kujijenga kisiasa hadi kufikiria IKULU. IKULU si pango la wanyanganyi, WEZI, waficha ukweli kwa faida yao. NO! NO!....
 
- Ok mkuu tatizo la post yako ni kwamba umeandika kwa kutumia maneno ya mtaani zaidi Rais haongozi kwa kutumia maneno ya mtaani, Mengi hajatajwa kwenye ripoti ya Bunge au ya CAG hahusiki kabisa sijui hata umemletaje kwenye this ishu. Rais amesema bado kuna uchunguzi unafanyika ndio maana Katibu Mkuu amewekwa pembeni kupisha uchunguzi, sasa kabla haujisha wewe umeshatoa hukumu please jifunze kusubiri uchunguzi uishe kwanza.

Le Mutuz

Mzee @W.J.Malecela umemuelewa kweli andiko la Mkuu Salary Slip?
 
Last edited by a moderator:
Mm kotee huko sipo ila nahoji ile kauli ya mhongo kuwa watanzania hawana uwezo wa kuwekeza kwenye vitali vya gesi ili hali gesi ni yetu ardhi ni yetu huu ni ujinga kabisa
 
Akemewe kwani Anamapepo mwambie baako amkemee kwa kumfukuza bibi yako tbaijuka

Ngoja atakapoiua CCM ndio mtashituka.

Endelezeni tu kale kautamaduni kakijinga ka zidumu fikra za mwenyekiti mtakuja ona matokeo yake siku si nyingi.
 
- Ok mkuu tatizo la post yako ni kwamba umeandika kwa kutumia maneno ya mtaani zaidi Rais haongozi kwa kutumia maneno ya mtaani, Mengi hajatajwa kwenye ripoti ya Bunge au ya CAG hahusiki kabisa sijui hata umemletaje kwenye this ishu. Rais amesema bado kuna uchunguzi unafanyika ndio maana Katibu Mkuu amewekwa pembeni kupisha uchunguzi, sasa kabla haujisha wewe umeshatoa hukumu please jifunze kusubiri uchunguzi uishe kwanza.

Le Mutuz

Kama bunge limefanya uamuzi kwa maneno ya mtaani sawa na kama raisi anaagiza uchunguzi ufanyike kwa maneno ya mtaani sawa.
 
Guys, I am lost. How does Mengi come here? Let us assume that it is true Mengi and Muhongo have their own diffrences. How can these affect president's decision? Please educate me on this.

If it was easy to sack out Tibaijuka, why not easy to do the same to Muhongo? Have you heard about Muhongo's claim to why he does not want to step down?
 
Mengi anachuki na serikali ukiacha vitalu siku hizi haitwi tena kunywa juice ikulu wageni wakija inamuuma hasa hasa alipokuja obama.
 
Ni kweli Mengi na Muhongo inaonekana wana ugomvi wao binafsi ila pamoja na ugomvi huo, alichofanya Mengi ni ku-take advantage tu ya makosa ya Muhongo kummaliza.Hii maana yake ni kwamba,Muhongo bado ana makosa yake mwenyewe na Mengi hahusiki na makosa hayo hivyo wa kulaumiwa hapa ni Muhongo mwenyewe na wala si Mengi.

Alichofanya Mengi ni sawa na kinachofanywa na vyama vya upinzani nchini ku-take advantage ya makosa ya CCM kuimaliza kisiasa kama jinsi UKAWA walivyo-take advantage ya sakata la Escrow kuimaliza CCM katika uchaguzi wa serikali za mitaa hivi karibuni.

Kwa maana hiyo,kama ambavyo CCM hawawezi kuilaumu UKAWA kwa makosa yao wenyewe,vivyo hivyo,Muhongo hawezi kumlaumu Mengi kwa makosa yake mwenyewe.

Swali la msingi hapa;je Muhongo hakutena makosa hayo au alitenda na kama alitenda, Mengi anaingiaje hapo?

Na kama Mengi anashabikia makosa ya Muhongo; je ana tofauti gani na sisi wengine tunaofanya hivyo?

Kwahiyo kwa Kikwete kuendelea kumlinda Muhongo, maana yake ni kuihujumu CCM na wala si kumkomoa Mengi kama inavyofikirika na wengi.

Salary Slip unajichanganya, au haujalipwa mshahara kuelekea Xmas akili imevurugika. Kwanza, Ukawa "wameimaliza" vipi CCM kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa wakati CCM imeshinda kwa wastani wa asilimia 75 nchi nzima? Huu ni ushindi wa Tsunami kwenye siasa popote duniani.

Pili, Muhongo "amefanya makosa" gani wakati Rais Jakaya Kikwete mwenyewe kasema pesa za Escrow SIYO ZA UMMA ni za IPTL na hakuna makosa yoyote yaliyofanyika kwa wenyewe kupewa pesa zao?

Watanzania wenzangu, msipende kufata mkumbo na kukaririshwa kama majuha kuwa kuna ufisadi wa Escrow na lazima watu wafukuzwe kazi na kufikishwa mahakamani. Muhongo afukuzwe kazi kwa lipi wakati mkuu wa nchi mwenyewe ameshasema PESA ZA ESCROW SIYO ZA UMMA. Mwacheni Muhongo aendelee kuchapa kazi. Infwact, uchunguzi wa Maswi ukiisha naye atarudishwa kazini kama kawa. Hana shida, yuko mapumziko tu sasa hivi analipwa full salary.
 
Back
Top Bottom