Chakaza
Platinum Member
- Mar 10, 2007
- 41,026
- 74,704
haleluyaah!anaweza Kujitangaza Kujiuzulu!
haleluyaah!anaweza Kujitangaza Kujiuzulu!
Na ikiwezekana atueleze kwamba kazi imemshinda na analiomba Bunge limsaidie "kuunda kamati" ya kumsaidia kujiuzuru.
haleluyaah!
Amen Amen Amen
Jamani jamani watanzania, mimi naona hakuna hata haja ya kusubiri kwa hamu hiyo hotuba kwa sababu: Haiwezekani kutoa kibanzi jichoni pa mwenzio wakati unalo boriti jichoni pako! ; Kama ilishindikana kuwekwa wazi gharama za kampeni ya mwaka 2005 na sources za funds hili la kuwachukulia hatua au hata kukiri uwepo wa mafisadi kwa majina yao kama tuwajuwavyo sisi, haliwezekani!
Siku moja nilihudhuria mkutano wa mwanasiasa mmoja huko tarime. kabla ya mwanasiasa huyu kuzungumza mwananchi mmoja alinyoosha mkono kuuliza swali. alipoulizwa swali gani akajibu nataka kuuliza zwali kuhusu hayo mgeni atakayozungumzia.mfano huu ni sawa na baadhi ya wana JF tunaanza kujadili kukashifu kupinga wakati hatujajua Rais anataka kuzungumzia nini sasa nani msanii JK au wana JF
Siku moja nilihudhuria mkutano wa mwanasiasa mmoja huko tarime. kabla ya mwanasiasa huyu kuzungumza mwananchi mmoja alinyoosha mkono kuuliza swali. alipoulizwa swali gani akajibu nataka kuuliza zwali kuhusu hayo mgeni atakayozungumzia.mfano huu ni sawa na baadhi ya wana JF tunaanza kujadili kukashifu kupinga wakati hatujajua Rais anataka kuzungumzia nini sasa nani msanii JK au wana JF
Katika hali isiyotarajiwa, waandishi wa habari waliokuwa wamekwisha kuingia ndani ya viwanja vya IKULU kuhudhuria uwasilishwaji wa kile kinachoitwa "Taarifa ya EPA" walijikuta wakirudishwa na kuambiwa watajulishwa ni lini au muda gani wataitwa tena.
Wakati huo Mwenyekiti wa Task Force iliyoundwa na Rais Jakaya Kikwete kuchunguza na kuchukua hatua dhidi ya wahusika wa EPA, Mwanasheria Mkuu, Johnson Mwanyika, alikuwa ndani ya majengo ya IKULU.
MASWALI YAMEIBUKA:
1. Je, Rais alipata dharura ya kukosa muda wa kuipokea?
2.Je, Rais hakuridhishwa na maelezo ya kina Mwanyika kuhusu taarifa yao?
3. Je, Rais ameshitushwa na taarifa hiyo kutokana na kugusa wengi?
4. Je, Rais aliona ni bora aisome kwanza ili akiipokea awe na cha kusema?
5. Je, Rais ameona hakuna sababu ya kupokea mbele ya waandishi?
6.Je, Rais aliona ni bora wahusika wachukuliwe hatua badala ya taarifa?
7. Je, Kina Mwanyika wamemwambia kazi bado nzito?
Na mengine mengi waandishi wamejiuliza na wananchi watajiuliza pia, JF munasemaje?
Kufanya kweli inayoongelewa hapa kwa JK ni ngumu, nionalo mimi kama imebidi kuhutubia bunge wakiwemo mawaziri huenda wanataka kumtoa sadaka mmoja wao (ambaye washaongea naye wakapatana) ili imani irudi kwa wananchi kuwa JK bado yumo
Kama kweli JK yumo mfano rahisi amweke pingu Lowassa au Rostam, upo ushahidi mwingi sana kuhusu hawa "mapapa" kwahiyo hakuna haja ya kuwaundia tume ingine. Ikitokea hiyo nitajua kweli JK yumo, hata wakifungiwa kwenye hoteli zilizojengwa juzi huko magereza ingawa italeta balaa kubwa kwa kuonyesha matabaka waziwazi.
Naamini kama ana akili hakutakuwa na nafasi ya kuunda chombo kingine chochote kumshughulikia yeyote, nadhani sasa kama imetokea kuwa akina Mwanyika walishindwa kuyafanya aliyoyaagiza basi natamani kumwona akiyatamka kwa mdomo wake kwenye hiyo hotuba ambayo kwa hakika lazima atavaa "bukta tatu" ili awe imara kwa matamshi yake.
HABARI zilizonifikia hivi punde, zinaeleza kwamba sehemu ya hotuba ya RAIS inasema;
"Mheshimiwa Spika, nimepokea ripoti ya uchunguzi wa upotevu wa fedha za EPA na tayari nimekwisha vikabidhi vyombo husika kwa ajili ya utekelezaji." mwisho wa kunukuu, na baada ya hapo ataendelea na mambo mengine muhimu ya Kitaifa na suala hilo hapo ndio utakuwa mwisho wake kujadiliwa kwani, "liko mikononi mwa vyombo husika".
Hapa kuna maswali, vyombo husika ni vipi? Si ndio alivyovipa kazi, na badala ya kufanya kazi, vikaja na RIPOTI, kwa hiyo sasa tutegemee na kusubiri RIPOTI nyingine kutoka "VYOMBO HUSIKA"..... Hii inawezekana Tanzania pekee
Wakuu sijui JK amepanga kuwaambia nini watanzania kwa sababu pesa ya EPA ilipita mtandao wa Serikali yake na ile ya BEN na uliwaweka wao pazuri. Kweli nasubir atamke bayana ya Kagoda (Rostam), Jeet Patel, Vilman mwenye Serengeti Breweries (financier wa Michezo), kina Mramba, Yona na wengine wengi. Ameshapoteza dira JK wetu. Afuate nyayo za Musharaf. Then tunataka sisiemu ihalalishe makundi mawili na lenye nguvu lijiunge na upinzani iongoze nchi. Nimechoka wajameni ee.
Jamani msitegemee chochote cha maana kuhusu EPA. Kama mmesoma Thisday na Kulikoni ya leo zinasema kwamba Yusuf Manji aliingizwa EPA kwa maelekezo ya JK. Biblia inasema kwamba wakati Yesu anapelekwa Golghota kusulubiwa alilemewa na msalaba mzito na baada ya kuanguka mara tatu wale askari walimshika mpita njia kwa jina anaitwa Simoni akabebeshwa msalaba wa Yesu! Katika ili Yusuf Manji ni "Simoni" wa EPA. Anabebeshwa msalaba ili "mwenyewe" apumue, tena inasemekana kwa maagizo ya JK. Kuna kitu hapo?
Mpita Njia........waliomuweka madarakani na wanaomuweka mjini ndio wanaoharibu...hana jinsi ya kufanya.....hata ungekuwa wewe inabidi uchague kama noma iwe noma kwa kuwageuka washkaji au ukauke matatizo yaendelee...kuhusu ishu ya MAFISADI wa EPA nk watakubaliana kuwatoa kafara wawili watatu...lakini hakuna kesi ya maana....wadanganyika mtarajie hayo!!!!Lakini ni kipi kinachopmfanya rais wetu aonekane ameshindwa? Ukisikiliza maneno yake na kusoma mikakati yake, inaonekana kuwa ni mizuri sana. Kwa nini utekelezaji unakwama? Ni tatizo la rais mwenyewe au wasaidizi wake? Nauliza hivi kwa sababu imefika wakati watu wengi wenye shida wanaamua kukimbilia wka rais mwenyewe kuomba msaada. kwangu mimi hii inamaanisha kuwa waliotakiwa kuyatatua matatizo hayo (wasaidizi wa rais) hawafanyi kazi yao sawasawa. Tuendelee kumlaumu kwa makosa ya wasaidizi wake pia? labda hapa kosa lake ni kutowabadilisha haraka iwezekanavyo na kuchagua timu itakayom,pa ushirikiano wa kutosha.
Lakini pia kuna uwezekano kuwa kuna kitu kinamfanya ashindwe kuyafanya hayo mabadiliko ambayo tunayatamani. Ukisikiliza maneno yake, anaonekana kuwa ni mtu anayependa kuifanyia kitu fulani nchi lakini inaonekana kuna kitu kinamkwamisha
Jana kwenye taarifa ya kina Rweyemamu wanasema Rais aliwapongeza kwa kazi nzito na ngumu lakini nzuri.... kilichonishangaza ni kuwa hata kusoma ripoti yenyewe hakusoma ndio amekabidhiwa tu... sasa alijuaje ni nzuri?