Kikwete apokea Ripoti ya EPA ajiandaa kuhutubia Taifa!


N

nat867

Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
97
Likes
1
Points
0
N

nat867

Member
Joined Feb 14, 2008
97 1 0
Nimesikia kwenye news kwamba JK mkulu wa nchi atahutubia bunge 21 august 2008. Kama ndivyo Rais Jk atakidhi kiu ya wananchi kama ataeleza kwa ufasaha yafuatayo:

1. Hatua gani zimechukuliwa dhidi ya wezi wa EPA. Wananchi hawataki kusikia eti uliunda kamati ambayo haijakamilisha ripoti. Terms of reference ulielekeza wachukue hatua za kisheria na si kuandika taarifa nyingine kwani tayari Ernst+young walishaanika kila kitu. Kama hutaji hatua za kisheria zilizochukuliwa ni vema usiliongelee

2. Ufisadi wa Mkapa, yonah et al: tueleze hatua gani utachukua dhidi ya hawa kwa kuchukua kiwanda cha makaa ya mawe kifisadi. Usitueleze kiwanda kilikuwa katika hali mbaya. Kama kilikuwa katika hali mbaya kwa nini hawakutangaza tenda. Usijaribu kumtetea

3. Madini ya watanzania kuporwa: eleza kwa kina usipofanyia kazi mapendekezo ya kamati ya bomani. Pia utueleze kwa nini serikali yako imeanza m
azungumzo na wa-canada kuhusu kuwa exempted kwenye mapendekezo yanayotolewa na kamati ya bomani.

4. Ripoti ya richmond. Lieleze bunge kwa nini serikali yako inavuta miguu kutekeleza maamuzi ya bunge kuhusu ufisadi wa richmond. Mmegoma au?

5. Meremeta na mwananchi: tueleze jinsi makampuni haya yanavyohusika na usalama wa taifa. Je kupora madini ya watanzania ndo usalama wao? Nini kimejificha ndani yake? Waeleze wananchi hatua ulizokwisha chukua kwa wezi hawa?

6. Tanesco. Tueleze hatua utakazochukua kutuokoa watanzania dhidi ya mikataba ya kifisadi ya IPTL na mingine.Maneno matupu hayatusaidii kwani nasikia tanesco wanaandaa mapendekezo kwenda ewura kupandisha gharama. Huoni tunazidi kuumia sisi walala hoi

7. Zanzibar nchi si nchi? Toa msimamo wako ni upi? Unalishughulikiaje?

8. Mwafaka ccm na cuf: tueleze hatua binafsi unazochua kunusuru mazungumzo. Kwani tayari mamilioni ya tsh. Yameteketea tayari ktk vikao

9. Mgombea binafsi: tueleze msimamo wa serikali ni upi tueleze lini mnawasilisha mswada bungeni?

10. Maslahi ya wafanyakazi. Uliunda kamati kupitia maslahi ya wanafanyakazi. Mbona hatuoni mabadiliko?

11. Usalama wa chakula? Tueleze hatua gani unachukua tofauti na mkapa na waliokutangulia wengine. Si unajua chakula kitazidi kuwa haba duniani. Hivi hatuna uwezo wa kutoa trekta moja kila kata kwa kuanzia kama siyo kijiji chenye ardhi na hali ya hewa safi. Hatuoni kuwa kilimo kinaweza kutuokoa?

12. Bidhaa feki: vipi serikali imelala au?Mbona bidhaa feki zitatumaliza. Tueleze kwa nini zipo na hatua gani umechukua kama kiongozi wa nchi?

Hiyo ndo dazeni ya issues zangu ambazo ukizitolea maelezo kwa ufasaha wananchi tutakupa 5. Otherwise hotuba ikiwa kama ya mwisho wa mwezi uliopita utatuacha midomo wazi.
Nawasilisha ili wana Jf muongezee na hatimaye salva rweyemamu amfikishie ujumbe mh. Rais

isipokuwa hivyo nitapendekeza tuunde kamati kuchungua utayarishaji wa hotuba za rais
nawasilisha
 
Last edited by a moderator:
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Du kama alidhania Urais ni Urahisi sasa ndio tutaona..............jamaa amebanwa haswa....sijui kama vyombo vyote vinavyopima utekelezaji na ufanisi wa Pres wanasemaje kuhusu jamaa maana naona kama amepoteza kama alivyopoteza...Babake AHM...
 
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
3,719
Likes
3,426
Points
280
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
3,719 3,426 280
Tusitegemee chochote kutoka kwa huyu "the comedy" wetu, labda atueleze pia kama ni kweli ameo mke wa pili
 
NgomaNzito

NgomaNzito

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
562
Likes
6
Points
35
NgomaNzito

NgomaNzito

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
562 6 35
Ile Mikutano na wahariri wa vyombo vya habari siku hizi hakuna au anaogopa maswali pale si atahutubia tu maneno matamu!!!!:confused:
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Inaweza kuwa sehemu ya usanii kama alioufanya awali, lakini atambue kuwa atakuwa anajiandalia anguko.
Desembe 2005, mara baada ya kuchaguliwa, alilihutubia Bunge na kutoa mother of all speeches. Ilikuwa na vitu vingi ambavyo iwapo vingetekelezwa nusu tu, kungekuwa na mabadiliko makubwa nchini kuelelea neema. Lakini inaonekana kuwa hotuba ile ilikuwa danganya toto, maneno matamu ambayo utekelezaji wake hauonekani kulandana na kasi, ari na nguvu mpya.
Watanzania tunayafahamu hayo, asijaribu kurudia tena. Ahadi zimeshatosha, alizozitoa, tangu wakati wa kampeni hadi sasa, zinahitaji zaidi ya miaka 20 kuzitekeleza kwa ukamilifu, tunachotaka sasa ni utekelezaji si ahadi zaidi.
Kama ataitumia nafasi hii kutuahidi kuwa serikali imedhamiria kutekeleza ahadi, mimi sitamwelewa. Aje atumabie kilichofanyika kutekeleza yake aliyoyaahidi.
Hapo kuna hoja nyingine ya kujibu. Kama kimefanyika hicho kilichofanyika, ambacho watanzania tumefichwa, kwa nini hatuno mabadiliko makubwa tuliyoahidiwa?
hadithi kuwa watanzania wafanye kazi kwani maendeleo hayaji kama maji hatuzitaki tena kwa sababu kwa sehemu kubwa watanzania wanajituma sana.
 
Ochu

Ochu

JF-Expert Member
Joined
May 13, 2008
Messages
974
Likes
11
Points
35
Ochu

Ochu

JF-Expert Member
Joined May 13, 2008
974 11 35
jiandaeni kupigwa usanii mwingine na tabasamu. ni longolongo tu hakuna kitu
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
kwa uwezo wa president wenu atelezea haya yafuatayo

Zimbabwe na migogoro inayoendelea

Summit meeting aliyokwenda kutoa macho SA

Mimba za wanafunzi

Kuelezea hali ya njaa ya sasa na kuwambia wananchi wavumilie

Safari yake ya hivi karibuni atakayokwenda kwa Kichaka

na mengineyo ya ze commedy

Hana lolote jipya huyu, ni kupoteza muda tu
 
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
1,322
Likes
21
Points
135
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2008
1,322 21 135
Akianza kucheka tu mjue tumekwisha
 
Single D

Single D

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
459
Likes
5
Points
35
Single D

Single D

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
459 5 35
Nimesikia kwenye news kwamba JK mkulu wa nchi atahutubia bunge 21 august 2008. Kama ndivyo Rais Jk atakidhi kiu ya wananchi kama ataeleza kwa ufasaha yafuatayo:

1. Hatua gani zimechukuliwa dhidi ya wezi wa EPA. Wananchi hawataki kusikia eti uliunda kamati ambayo haijakamilisha ripoti. Terms of reference ulielekeza wachukue hatua za kisheria na si kuandika taarifa nyingine kwani tayari Ernst+young walishaanika kila kitu. Kama hutaji hatua za kisheria zilizochukuliwa ni vema usiliongelee

2. Ufisadi wa Mkapa, yonah et al: tueleze hatua gani utachukua dhidi ya hawa kwa kuchukua kiwanda cha makaa ya mawe kifisadi. Usitueleze kiwanda kilikuwa katika hali mbaya. Kama kilikuwa katika hali mbaya kwa nini hawakutangaza tenda. Usijaribu kumtetea

3. Madini ya watanzania kuporwa: eleza kwa kina usipofanyia kazi mapendekezo ya kamati ya bomani. Pia utueleze kwa nini serikali yako imeanza m
azungumzo na wa-canada kuhusu kuwa exempted kwenye mapendekezo yanayotolewa na kamati ya bomani.

4. Ripoti ya richmond. Lieleze bunge kwa nini serikali yako inavuta miguu kutekeleza maamuzi ya bunge kuhusu ufisadi wa richmond. Mmegoma au?

5. Meremeta na mwananchi: tueleze jinsi makampuni haya yanavyohusika na usalama wa taifa. Je kupora madini ya watanzania ndo usalama wao? Nini kimejificha ndani yake? Waeleze wananchi hatua ulizokwisha chukua kwa wezi hawa?

6. Tanesco. Tueleze hatua utakazochukua kutuokoa watanzania dhidi ya mikataba ya kifisadi ya IPTL na mingine.Maneno matupu hayatusaidii kwani nasikia tanesco wanaandaa mapendekezo kwenda ewura kupandisha gharama. Huoni tunazidi kuumia sisi walala hoi

7. Zanzibar nchi si nchi? Toa msimamo wako ni upi? Unalishughulikiaje?

8. Mwafaka ccm na cuf: tueleze hatua binafsi unazochua kunusuru mazungumzo. Kwani tayari mamilioni ya tsh. Yameteketea tayari ktk vikao

9. Mgombea binafsi: tueleze msimamo wa serikali ni upi tueleze lini mnawasilisha mswada bungeni?

10. Maslahi ya wafanyakazi. Uliunda kamati kupitia maslahi ya wanafanyakazi. Mbona hatuoni mabadiliko?

11. Usalama wa chakula? Tueleze hatua gani unachukua tofauti na mkapa na waliokutangulia wengine. Si unajua chakula kitazidi kuwa haba duniani. Hivi hatuna uwezo wa kutoa trekta moja kila kata kwa kuanzia kama siyo kijiji chenye ardhi na hali ya hewa safi. Hatuoni kuwa kilimo kinaweza kutuokoa?

12. Bidhaa feki: vipi serikali imelala au?Mbona bidhaa feki zitatumaliza. Tueleze kwa nini zipo na hatua gani umechukua kama kiongozi wa nchi?

Hiyo ndo dazeni ya issues zangu ambazo ukizitolea maelezo kwa ufasaha wananchi tutakupa 5. Otherwise hotuba ikiwa kama ya mwisho wa mwezi uliopita utatuacha midomo wazi.
Nawasilisha ili wana Jf muongezee na hatimaye salva rweyemamu amfikishie ujumbe mh. Rais

isipokuwa hivyo nitapendekeza tuunde kamati kuchungua utayarishaji wa hotuba za rais
nawasilisha
13:Katiba: Bila kuzungumzia katiba utakuwa usanii tu maana suala la Zanzibar na mgombea binafsi yanahusishwa na katiba
 
Ochu

Ochu

JF-Expert Member
Joined
May 13, 2008
Messages
974
Likes
11
Points
35
Ochu

Ochu

JF-Expert Member
Joined May 13, 2008
974 11 35
tunataka taarifa ya EPA na uetekelezaji wa mapendezo ya RICHMOND
 
M

Malunde-Malundi

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,287
Likes
1
Points
0
M

Malunde-Malundi

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,287 1 0
NAT umesaidia waandishi wa habari; haya maswali ya wananchi na mengineyo kesho na kesho kutwa yasambae ktk magazeti na vyombo vya habari; ili akiruka viunzi bila utaratibu walau watu wawe na maswali ya kuuliza; ni mhimu wananchi wasio na tarifa na mtandao namna hii wakapata maswali kwa rais wao; daima/M'nchi,raia mwema,mwanahalisi,theciticizen, dailynews, na magazeti yote haya ndio maswali ambayo namfanya raisi afikiri kujibu matawa ya wananchi waliomchagua, maswali haya yaanze sasa kutolewa wajumbe, wajumbe wapeni hawa jamaa wa news media-Nawasilisha
 
OFFORO

OFFORO

Member
Joined
Aug 18, 2008
Messages
40
Likes
0
Points
13
OFFORO

OFFORO

Member
Joined Aug 18, 2008
40 0 13
naimani kuwa raisi atazungumzia mambo mengi ikiwapo

hali ya taifa kwa sasa hasa misukosuko iloikumba serikali kwa mda mfupi
 
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2007
Messages
1,315
Likes
8
Points
135
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2007
1,315 8 135
Pia ni lazima aongelee mauaji ya Albino. Mimi nashangaa sijawahi muona akiingolea hiyo!
 
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
1,215
Likes
220
Points
160
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
1,215 220 160
Tusitegemee chochote kutoka kwa huyu "the comedy" wetu, labda atueleze pia kama ni kweli ameo mke wa pili
duuuh!

kama rais wa nchi ya tanzania hawezi akasema kama ameoa mke wa pili kident cha mzumbe, ila kama Jakaya Mrisho Kikwete muumini safi wa dini ya kiislam anaweza akakiri, labda tusubiri akimaliza muda wake wa urais 2010 na kukabidhi madaraka kwa wengine atasema....

watanzania tusitegemee chochote katika hiyo hotuba yake, yaani ataendelea kutupotezea muda tu, hana jipya, hana uwezo wa kuchukua hatua dhidi ya malalamiko yote ya wananchi, watanzania wanaishi katika maisha ya dhiki kuu, bei ya vyakula haikamatiki achilia mbali bei ya bidhaa muhimu kama vile maji, umeme, kodi za nyumba na frame za biashara, mafuta,

zaidi tutegemee azidi kuuza sura tu na kutangaza mipango yake ya kuoa mke wa tatu, hapo ataweza coz he's gud in that
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Pia ni lazima aongelee mauaji ya Albino. Mimi nashangaa sijawahi muona akiingolea hiyo!
Haahaah
Hawa jamaa wote wanaendaga kwa kalumanzila kabla ya kuwania ngazi nyingi sana serikalini, na ushahidi upo wazi mamabo yanayoendelea huko serikali

Pili matajili wa samaki na madini huko mwanza ambao ndio wanaofanya biashara hii ya viungo vya wenzetu, ni wafadhili wakuu wa CCM haswa katika chaguzi mbali mbali na ndio waliomweka katika post hiyo kwa namna moja au nyingie

Na cha ajabu kila kitu na watu wanaojiusisha na mambo hayo wote wanajuliaka pamoja na waganga, lakini swala hapa ni kuwa hawa waganga wa kienyeji ndio walewale waliowazindika akina Kikwete na matajiri wa samaki na madini ndio waliotowa pesa zao kuwezesha kununua kura za wananchi za kuiba

Je kikwete yuko tayari
kuwakamata akina karumanzila wake?
Je wale waliotoa pesa zao kumuwezesha kununua kura nao anaweza kuwageuka?

Haya ndio yale tunayosema kuwa hii nchi haina kiongozi, ila mambo yanajiendea tu, ni huyu yuko kwa ajili ya Mafisadi na sio watanzania wenyewe
 
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
3,719
Likes
3,426
Points
280
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
3,719 3,426 280
pamoja na yote nampongeza kwani tangu aingie madarakani bei ya bia haijapanda sana, japo pesa ya kuinulia ndiyo imepotea kabisa!
 
FDR.Jr

FDR.Jr

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2008
Messages
1,339
Likes
100
Points
160
FDR.Jr

FDR.Jr

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2008
1,339 100 160
JF na Umma wa WTZ tutarajie taarifa nzito toka kwa mtumishi wetu JK, taarifa yake hii imechagua venue mahsusi kutokana na uzito wake, tutatikisika lakini salama maana redio mbao hazijajiandaa kupokea uzito wa taarifa ya mkuu, ni Mzee wa Speed na wapambe wake wa karibu wanaojua uzito wa taarifa hii Bungeni.
Mungu ibariki Tz
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Kuna maneno mnayoandika hapa ambayo hayaendani na utamaduni wetu, tumia maneno ya kawaida kufikisha ujumbe wako, utaeleweka tu.

Kama umekata tamaa kwenye maisha yako. hiyo sio jamvi la kutua huo mzigo. kwani nani alikuambia umaskini wako unaondolewa na Rais?

Mara nyingi wanaotumia maneno ya kuudhi na wao vichwani mwao mmhhh!!!

Kuweni waastarabu ebo?
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Katika hali isiyotarajiwa, waandishi wa habari waliokuwa wamekwisha kuingia ndani ya viwanja vya IKULU kuhudhuria uwasilishwaji wa kile kinachoitwa "Taarifa ya EPA" walijikuta wakirudishwa na kuambiwa watajulishwa ni lini au muda gani wataitwa tena.

Wakati huo Mwenyekiti wa Task Force iliyoundwa na Rais Jakaya Kikwete kuchunguza na kuchukua hatua dhidi ya wahusika wa EPA, Mwanasheria Mkuu, Johnson Mwanyika, alikuwa ndani ya majengo ya IKULU.

MASWALI YAMEIBUKA:
1. Je, Rais alipata dharura ya kukosa muda wa kuipokea?
2.Je, Rais hakuridhishwa na maelezo ya kina Mwanyika kuhusu taarifa yao?
3. Je, Rais ameshitushwa na taarifa hiyo kutokana na kugusa wengi?
4. Je, Rais aliona ni bora aisome kwanza ili akiipokea awe na cha kusema?
5. Je, Rais ameona hakuna sababu ya kupokea mbele ya waandishi?
6.Je, Rais aliona ni bora wahusika wachukuliwe hatua badala ya taarifa?
7. Je, Kina Mwanyika wamemwambia kazi bado nzito?

Na mengine mengi waandishi wamejiuliza na wananchi watajiuliza pia, JF munasemaje?
 
Last edited by a moderator:
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
51
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 51 0
Halisi Haya Ni Masuala Ya Usalama Zaidi , Kama Huyo Mwanyika Anaona Hiyo Nafasi Haitaki Basi Aseme Chochote Kipya Kuhusu Epa Au Masuala Yoyote Yale Yanayohusuana Na Hiyo Ishu
 

Forum statistics

Threads 1,235,807
Members 474,742
Posts 29,236,599