Kikaangoni na Tundu Lissu muda huu

Kikaangoni na Tundu Lissu muda huu

Tundu Lissu anajiamini sana.Binafsi ananifanya nitamani kuwa mwanasheria.
Napenda pale alipokuwa anajibu makombora ya Ngawaiya alafu anamwangalia Ngawaiya usoni mpaka Ngawaiya anatamani kuingia chini ya meza.
 
Wala usiharakishe ukajapata ajali bure! Anaongea pumba tupu! Kakumbana na Thomas Ngawaiya amepigwa maswali hana majibu ya maana, kaulizwa kwa nini walionyesha dharau na kutimuliwa bungeni, amejibu mambo ya ajabu kweli! Eti hata wakati wa kupigania uhuru na kupinga ubaguzi wa rangi, tulikuwa tunagomea hata michezo au bidhaa za mataifa adui! Hii ni akili kweli! Nenda polepole tu mkuu.

Mbona nawe inaonekana kutumia ubongo wa nyuma kureason?Unadhanı wewe mwenyewe ndo unacheki hcho kipindi?Kudhihirisha udenzi haujui hata walichokuwa wanapigania bungeni!Kilichowatoa bungeni kilikuwa wazi na kwa maana hiyo haikumhitaji mtu mwenye akili amsubiri Lisu kufafanua.Haukuwa unapingwa mswada bali uvunjifu wa kanuni!
 
Wala usiharakishe ukajapata ajali bure! Anaongea pumba tupu! Kakumbana na Thomas Ngawaiya amepigwa maswali hana majibu ya maana, kaulizwa kwa nini walionyesha dharau na kutimuliwa bungeni, amejibu mambo ya ajabu kweli! Eti hata wakati wa kupigania uhuru na kupinga ubaguzi wa rangi, tulikuwa tunagomea hata michezo au bidhaa za mataifa adui! Hii ni akili kweli! Nenda polepole tu mkuu.

Acha ukiazi wewe
Ngawaiya mchache sana kwa kamanda kama lissu..
 
Mkuu ukweli ndo huo baada ya kuonyesha wazi kwamba ni mweupe wa katiba na kanuni kwa kutamka vifungu ambavyo havipo kwenye kanuni wala katiba hata baada ya Lissu kumsomea.

Katiba inasema wabunge wote, kama umeharibu taratibu ukaondolewa, kwa muda huo kikatiba huwezi kuitwa mbunge maana umefukuzwa! Ni sawa na kusema kila mwanaume aje kwenye sherehe na mkewe, huwezi kwenda na mke uliyempa talaka japo ulimuoa kihalali, hivyo hawatakuwa wabunge mpaka adhabu yao iishe. Sasa Ngawaiya kakosea wapi?
 
Acha ukiazi wewe
Ngawaiya mchache sana kwa kamanda kama lissu..

Mmemuuliza Lissu kwa nini hakujibu swali la msingi kuwa ni kwa nini walileta vurugu hadi kufukuzwa bungeni na ni vipengele gani hasa walikuwa wanavikataa na vina athari gani kwa jamii?
 
Lisu ni chapa kazi hodari na ntetezi wa wanyonge na mali ya umma.Nampongeza kwa hilo
 
Mmemuuliza Lissu kwa nini hakujibu swali la msingi kuwa ni kwa nini walileta vurugu hadi kufukuzwa bungeni na ni vipengele gani hasa walikuwa wanavikataa na vina athari gani kwa jamii?

Ndio maana nawaambiaga huko ccm wote ni wachache sana ulisikiliza bunge wakati wanatolewa? Ulisikia wanasema wamegomea vifungu? Ulitaka wagomee vifungu ambavyo havijasomwa bado?
 
Yataka uwe na maslahi binafsi kuangalia sheria za kulitumbukiza taifa shimoni zikipitishwa kwa ndiyoooo.

Huyu mheshimiwa angekuwa anatoa hoja kwa utulivu na mtiririko km Zito angeweza kuliokoa sana Taifa hasa ktk kuepusha kupitisha madudu mengine yasiyoeleweka bungeni. Ila tatizo huwa anawaka sana kiasi cha kufanya spika atumie ubabe kumkalisha chini.

Sera yao ya kususia bunge inacost sana taifa, lakini pengine ni njia ya kuexpress kuwa hawajaridhishwa na jambo.

Ila kuna msemo: Ukisusa wenzio twala... sasa jamaa kweli wala tena watafuna haswaaa.

Mungu awajalie warejee tena mjengoni ila wabadili staili, siyo kukacha bungeni.
 
Wala usiharakishe ukajapata ajali bure! Anaongea pumba tupu! Kakumbana na Thomas Ngawaiya amepigwa maswali hana majibu ya maana, kaulizwa kwa nini walionyesha dharau na kutimuliwa bungeni, amejibu mambo ya ajabu kweli! Eti hata wakati wa kupigania uhuru na kupinga ubaguzi wa rangi, tulikuwa tunagomea hata michezo au bidhaa za mataifa adui! Hii ni akili kweli! Nenda polepole tu mkuu.
Kama msomi, katika kutoa majibu lazima utumie na mifano, na hata kisheria, kumbukumbuku katika historia ya matukio ni muhimu sana hivyo kulingana na profession yake majibu yake ni sawa kabisa. Usikurupuke ndugu, chukua glasi ya maji, tulia, shushia kila jibu litakalokuchoma kwasababu nahisi kuna chuki binafsi zinazokuzuia wewe kuheshimu hekima ya mh lissu. Remember; A FOOL can never appreciate WISDOM, tread softly , because that's what you sound like now, I will consider that a honest mistake perhaps?
 
Ndio maana nawaambiaga huko ccm wote ni wachache sana ulisikiliza bunge wakati wanatolewa? Ulisikia wanasema wamegomea vifungu? Ulitaka wagomee vifungu ambavyo havijasomwa bado?

Kweli UKAWA na wafuasi wao ni vichaa! Utasusia kitu hata hujakisoma! Na nyinyi mnawashangilia na si ajabu wakija kuwaomba kura mkawapa kwa UPOPOMA wenu!
 
Kama msomi, katika kutoa majibu lazima utumie na mifano, na hata kisheria, kumbukumbuku katika historia ya matukio ni muhimu sana hivyo kulingana na profession yake majibu yake ni sawa kabisa. Usikurupuke ndugu, chukua glasi ya maji, tulia, shushia kila jibu litakalokuchoma kwasababu nahisi kuna chuki binafsi zinazokuzuia wewe kuheshimu hekima ya mh lissu. Remember; A FOOL can never appreciate WISDOM, tread softly , because that's what you sound like now, I will consider that a honest mistake perhaps?

You don't know that you don't know! Pole .
 
Mkuu ukweli ndo huo baada ya kuonyesha wazi kwamba ni mweupe wa katiba na kanuni kwa kutamka vifungu ambavyo havipo kwenye kanuni wala katiba hata baada ya Lissu kumsomea.

Hivi huyu Makundu-bhyali wadau naomba apelekwe hospital asije tufia na kifafa humu.
 
Kweli UKAWA na wafuasi wao ni vichaa! Utasusia kitu hata hujakisoma! Na nyinyi mnawashangilia na si ajabu wakija kuwaomba kura mkawapa kwa UPOPOMA wenu!

Angalia kama mpesa imeingia kama bado wakumbushe lumumba... Sibishani na mashabiki wa wauwaji wa nchi hii mimi
 
Back
Top Bottom