Kigoma Vs Mtwara: Mkoa upi upo nyuma kimaendeleo?

Kigoma Vs Mtwara: Mkoa upi upo nyuma kimaendeleo?

Nonsense hiyo ni hali kawaida kijogolafia
Nilikuwa najiuliza huyo jamaa anayetumia vigezo vya nauli kupima maendeleo yuko wapi, maana ukiwa Mwanza hata kama unaweza kutoka Mwanza hadi Mtwara kwa lami bado nauli itakuwa juu kuliko kwenda Kigoma barabara ya vumbi.
 
  • Thanks
Reactions: 365
Nimefka kigoma kule kigoma
chakula kipo ila hawajui kupika

Yaan unaenda kula hotelin chakula kimepikwa kwa mawesee had pozi la kula linaisha

Kuna sehemu panaitwa kibirizi wachawi balaa wanashusha watu mabusha

Pia Kule hawatembei na open shoes sababu ya funza
Yaani mpaka leo kuna watu mnaamini mabusha ni ulozi! Mbona mikoa ya pwani ndio mabusha ndio kwao?

Vv
 
Nimeishi kigoma,nimeishi mtwara,
Kigoma na mtwara ziko sawa,isipokua watu wa kigoma ni wachapa kazi sana,ila watu wa mtwara nao ni wawazi siyo watu wa kukaa na duku duku
 
mtwara wapo juu zaidi ya kigoma katika nyanja nyingi sana
 
Mtwara kuzuri.nina nyumba na kiwanja shangani west.nilihama 1998 ila sahiv kuna progress kubwa sana.Viwanja vingi vimepimwa na gas economy itakuja kuleta boom siku moja.
 
Yaani mpaka leo kuna watu mnaamini mabusha ni ulozi! Mbona mikoa ya pwani ndio mabusha ndio kwao?

Vv
kuna mabusha ya ulozi na ya ugonjwa
Sasa mtu anakuonya acha kutembea na mke wake usikii akikutoa busha utasema nini? kama sio ulozi wenyewe
 
Mada inahusu maendeleo sio kulima sana, wapo watu wanatoka jasho kila siku ila maisha yao bado yako chini, hapa wanamaasha miundo mbinu majengo, biashara. kulima sana sio maendeleo,
Kwahyo agriculture sio maendeleo !!?? Hahahahaha nchi hii vichaa ni wengi sana
 
sijafika mtwara wala kigoma...lakini mtwara pako vizuri kuliko kigoma
 
sijafika mtwara wala kigoma...lakini mtwara pako vizuri kuliko kigoma
Demba, umecomment nini sasa? Hujafika Mtwara wala Kogoma...lkn Mtwara pako vizuri kuliko Kigoma! Sasa umejuaje kama hujafika popote kati ya hiyo miji miwili?


Vv
 
kuna mabusha ya ulozi na ya ugonjwa
Sasa mtu anakuonya acha kutembea na mke wake usikii akikutoa busha utasema nini? kama sio ulozi wenyewe
Sasa unayatofautishaje Mkuu? Au busha la ulozi linakaa kichwani?

Vv
 
Mtwara wanachoizidi kigoma ni kucheza ngoma na kuwa wa mwisho kwe mitihani, tu hamna kingine
 
Ilo silakujiuliza mikoa yote amboyo watuwake wamekosa elimu nimasikini wewe unasema kigoma na mtwara unaujua mkoa anaotoka waziri mkuu yani Lindi ni masikini kuliko hiyo unayoijuwa wewe
 
Halafu mkishajua upi uko nyuma?
mnataka kuja kutuendeleza?

em mtuache jamani tumechoka kuzungumziwa kila siku
Wamakonde hivi ,wamakua vile
wayao sijui wamefanyaje....


tuacheni jamani tuko vizuri tu.
....Si amekuambia anafanya research ili kubaini the poorest ? Labda kuna wafadhili wanataka kusaidia the poorest region utajuaje?
 
Back
Top Bottom