Kifo cha Dk. Reginald Mengi: Kuna nini nyuma ya pazia?


Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
3,574
Points
2,000
Jurrasic Park

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
3,574 2,000
Habari wana JF

Usiku huu katika pita pita kwenye twitter nakutana na baadhi ya tweet za Daudi T. Balali.

Kipindi kile cha kifo cha Dokta Mengi nilipata wasaa wa kukutana na mdada mmoja mnyarwanda. Katika kuongea naye aliniambia kwa kinyarwanda maana ya 'Ntuyabaliwe' ni 'hujaambiwa wewe'. Nilipomdodosa akaniambia kwa Rwanda wanapozaliwa watoto hupewa majina kutokana na siku na hali utakapozaliwa.
Mfano ukizaliwa wakati wa shida na kama wewe ni mhutu utapata majina ya kinyonge, matumaini, majina ya kukata tamaa n.k huo hakuna ukoo ukizaliwa unapata jina lako mpaka ufe mtoto wako anapata jina lingine

Kwa watutsi ukizaliwa unapata majina ya kifahari, majina ya kiheshima, majina ya makwezi. Hivyo wanajuana wanyarwanda kwa majina yao huyu ni mhutu au ni mtutsi.

Sasa nilipewa historia kidogo ya haya makabila mawili ya maziwa makuu ila yenye majinamizi makubwa. Mfano mtutsi yoyote hawaoagi mhutu vile vile na wahutu. Kama ikitokea mtutsi kaoa mhutu basi watoto watazaa kwa mtutsi.

Sasa najaribu kuunganisha doti kwa tweet hizo hapo je kuna jambo ambalo hatulijui linaendelea chini chini kwa familia ya Mengi..

AsanteView attachment 1096851
screenshot_20190514-002138-jpeg.1096852
screenshot_20190514-002146-jpeg.1096853
screenshot_20190514-002153-jpeg.1096854
screenshot_20190514-002201-jpeg.1096855
 
nessonlegend

nessonlegend

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2013
Messages
1,483
Points
2,000
nessonlegend

nessonlegend

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2013
1,483 2,000
Mungu wangu, waswahili 100% ni waislamu!!!!! Mnajikanganya sana kumbe Muhammad alikuwa ni mswahili... . mungu wenu kumbe ni mswahili pia
"Waswahili" wengi tunayajua hayo, soma post namba 16, labda wanaojifanya Waswahili lakini si Waswahili maana wengi utakuta lugha mama zao si Kiswahili halafu anajiona Mswahili, Kiswahili utakuta kaanza kukisikia anapoanza shule. Waswahili 100% ni Waislam na hayo yapo ndani ya Qur'an.

Ukoo wa Mengi na hata huyo mkewe mdogo si Waswahili. Kumbuka hilo.
 
M

Maalim Wu

Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
41
Points
95
M

Maalim Wu

Member
Joined Jan 12, 2018
41 95
Ukiona mali inaleta utata wa mirathi ujuwe si ya halali au warithi si wa halali.

Uislam raha sana, kwanza maiti azikwe kwa mali yake, pili ilipe madeni yake yote, itayobaki kama ni madeni au mali basi warithi watagawana kama ilivyoandikwa kwenye Qur'an, hesabu zake zipo wazi kabisa ndani ya Qur'an.

Urithi ni hata madeni, si mali tu. "Tajiri" Kama Mengi utakuta alikuwa anacheza na mikopo tu, sasa wacha warithi wagombanie madeni.

Tutaona muda si mrefu kila mmoja akijitoa kwenye mirathi.
Word
 
M

mathabane

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2013
Messages
1,965
Points
2,000
M

mathabane

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2013
1,965 2,000
Ukiona mali inaleta utata wa mirathi ujuwe si ya halali au warithi si wa halali.

Uislam raha sana, kwanza maiti azikwe kwa mali yake, pili ilipe madeni yake yote, itayobaki kama ni madeni au mali basi warithi watagawana kama ilivyoandikwa kwenye Qur'an, hesabu zake zipo wazi kabisa ndani ya Qur'an.

Urithi ni hata madeni, si mali tu. "Tajiri" Kama Mengi utakuta alikuwa anacheza na mikopo tu, sasa wacha warithi wagombanie madeni.

Tutaona muda si mrefu kila mmoja akijitoa kwenye mirathi.
Kwa hiyo unataka kumshauri mjane wa marehemu asilimu?

Au unataka kusisiriza kwamba marehemu alitakiwa kusilimu kabla hajafa?
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
22,817
Points
2,000
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
22,817 2,000
Lisemwalo lipo....kama Jaq kafanya hayo madudu basi ni hatari....Ngoja Tusubiri Chahali wa Twitter atupe update na tukisubiri update ya Mange baada ya kufungulia.
Mange kama ulianza kumsoma zamani kwenye u-turn blog yake utajua huwa hana cha kutulia bila kuwashwa kuongelea jambo. Kwa sasa anatumia akaunti zake feki.. haswa moja feki ndio anainogesha akiamua tangu mfungo uanze hadi kesho.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,554
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,554 2,000
Kwa hiyo unataka kumshauri mjane wa marehemu asilimu?

Au unataka kusisiriza kwamba marehemu alitakiwa kusilimu kabla hajafa?
Uislam raha sana. Usome uuelewe.

Wote tunatakiwa tujisalimishe kabla hatujafa, Kama hukujisalimisha kwa muumba ujisalimishe kwa nani?
 
Bi Khadija

Bi Khadija

Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
34
Points
125
Bi Khadija

Bi Khadija

Member
Joined Aug 20, 2018
34 125
Astaghafilulah... Tuache uongo kipindi hiki cha mfungo dada yangu. Kwa nini kusema uongo mbele zake waja? Hata wakati tumefunga bado tuna danganya?

Ukiona mali inaleta utata wa mirathi ujuwe si ya halali au warithi si wa halali.

Uislam raha sana, kwanza maiti azikwe kwa mali yake, pili ilipe madeni yake yote, itayobaki kama ni madeni au mali basi warithi watagawana kama ilivyoandikwa kwenye Qur'an, hesabu zake zipo wazi kabisa ndani ya Qur'an.

Urithi ni hata madeni, si mali tu. "Tajiri" Kama Mengi utakuta alikuwa anacheza na mikopo tu, sasa wacha warithi wagombanie madeni.

Tutaona muda si mrefu kila mmoja akijitoa kwenye mirathi.
 
Kamwene

Kamwene

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
731
Points
1,000
Age
21
Kamwene

Kamwene

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
731 1,000
Duh husemwa Mengi mara baada ya mtu kufariki, Mzee wetu Mengi alikuwa mgonjwa siku nyingi sana tu.
 
Kivumishi

Kivumishi

Senior Member
Joined
Mar 16, 2018
Messages
133
Points
250
Kivumishi

Kivumishi

Senior Member
Joined Mar 16, 2018
133 250
Ukiona mali inaleta utata wa mirathi ujuwe si ya halali au warithi si wa halali.

Uislam raha sana, kwanza maiti azikwe kwa mali yake, pili ilipe madeni yake yote, itayobaki kama ni madeni au mali basi warithi watagawana kama ilivyoandikwa kwenye Qur'an, hesabu zake zipo wazi kabisa ndani ya Qur'an.

Urithi ni hata madeni, si mali tu. "Tajiri" Kama Mengi utakuta alikuwa anacheza na mikopo tu, sasa wacha warithi wagombanie madeni.

Tutaona muda si mrefu kila mmoja akijitoa kwenye mirathi.
Mkuu uislamu unafundisha kuoa watoto chini ya miaka 18 na kulelewa na majimama?
 
S

Somi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2009
Messages
1,208
Points
2,000
S

Somi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2009
1,208 2,000
Uislam raha sana. Usome uuelewe.

Wote tunatakiwa tujisalimishe kabla hatujafa, Kama hukujisalimisha kwa muumba ujisalimishe kwa nani?
Wanawake wenzako huko Iran na Saudi Arabia wanalia na kulia kwa manyanyaso ya uislamu dhidi yao hivi juzi waliruhusiwa kuendesha gari wakashangilia. Huko mwanamke anabakwa na bado anahukumiwa amezini
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,554
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,554 2,000
Wanawake wenzako huko Iran na Saudi Arabia wanalia na kulia kwa manyanyaso ya uislamu dhidi yao hivi juzi waliruhusiwa kuendesha gari wakashangilia. Huko mwanamke anabakwa na bado anahukumiwa amezini
Naona unachanganya mambo, onesha Uislam wapi umekataza mwanamke kuendesha gari.

Usichanganye mambo ya Saudi Arabia na Uislam.


Ni kama vile Vatikano 80% ni mashoga, ukristo ndiyo umefundisha wawe mashoga?
 
S

Somi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2009
Messages
1,208
Points
2,000
S

Somi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2009
1,208 2,000
Naona unachanganya mambo, onesha Uislam wapi umekataza mwanamke kuendesha gari.

Usichanganye mambo ya Saudi Arabia na Uislam.


Ni kama vile Vatikano 80% ni mashoga, ukristo ndiyo umefundisha wawe mashoga?
Saudi Arabia ndiyo dini na tamaduni ya uislamu ilianzia . Nchi za Saudi Arabia na Iran zinaendeshwa kwa sheria za kiislamu. nawasifu wanawake wengi wa kiarabu kwa kutunza bikra ila upande wa pili ni bilaa na mshangao
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,554
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,554 2,000
Saudi Arabia ndiyo dini na tamaduni ya uislamu ilianzia . Nchi za Saudi Arabia na Iran zinaendeshwa kwa sheria za kiislamu. nawasifu wanawake wengi wa kiarabu kwa kutunza bikra ila upande wa pili ni bilaa na mshangao
Si kweli, kuna ujinga aidha umejijazá mwenyewe au ulisoma shule za kukufundisha ujinga.

Saudi Arabia ni nchi iliyoanzishwa 1932 kwa msaada wa Uingereza, miaka michache kabla ya kuanzishwa Israel.

Uislam upo toka mwanaadam wa kwanza na kabla yake. Kumbuka hilo.
 
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2014
Messages
1,897
Points
2,000
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2014
1,897 2,000
Kwa hiyo unataka wote tuongozwe na sheria ya dini yako sio? Bado tupo kwenye maombelezo ya kifo cha Mengi na Kule Sri Lanka.
Mwambie alieleta huu udaku aufute maana bado mpo kwenye maombolezo, Sasa udaku wa nn wakati maombolezo hayajaisha
 
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2014
Messages
1,897
Points
2,000
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2014
1,897 2,000
Kwa mfano ungekuwa ndiye mke wa Mengi alafu ndio kikatokea kifo chake unajua ungerithi asilimia ngapi ya mali kwa kutumia sheria za kiislamu? Hiyo raha usingeisema hapa zaidi ungekufa na shambulio la moyo
Watu hawaangalii kiasi gani ulichorithi Bali wanaangalia ulichorithi ni haki yako
 
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2014
Messages
1,897
Points
2,000
sayoo

sayoo

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2014
1,897 2,000
Siku zote wachanga kwenye swala la Mali hua ni watu hatari Sana , yaani hapa litajengwa figisu figisu ya aina yeyote ili tu ionekane dada wa watu Hana haki ya kurithi Mali yeyote aisee, mbona hata ivo mzee kala chumvi Sana muacheni apumzike na kifo chake ni kwa uwezo wa mwenyezi mungu

R.I.P Mengi
 

Forum statistics

Threads 1,294,032
Members 497,789
Posts 31,162,867
Top