KIBITI: Askari mgambo auawa kwa kupigwa risasi

KIBITI: Askari mgambo auawa kwa kupigwa risasi

MAMBO SI SHWARI KIBITI TENA
 

Attachments

  • IMG-20170606-WA0002.jpg
    IMG-20170606-WA0002.jpg
    47.5 KB · Views: 56
Mungu apishilie mbali. wakitosheka huko wanaweza leta vilipuzi dar. ndio itakuwa shidah kubwa. suluu hapa inaweza kuwa majadiliano tu badala ya mtutu
 
Wazee mlioko JF, naomba tu kuuliza, Je, Kuna ubaya gani, IGP akirudisha majeshi nyuma na kusema, Tupatane!!! Hatutamtafuta muuaji tena, ila tupeni wajumbe, waje kueleza kisa ni nini??
Tuwape Amnesty ya kweli kabisa halafu tukiisha jua chanzo, tuyatengeneze hayo mambo?? Ni wazo tu. Nasema hivi kwa sababu, Rwanda walikubaliana kusahau mauaji ya kutisha tu. South Africa nao walifanya hivyo. Sisi tukifanya hivyo sio woga bali ni kutaka kukomesha vifo vya ndugu zetu.
Naomba nieleweke. Kama Kamanda Sirro katoa donge la 10 mill na bado mauaji yanaendelea, nadhani watu wamelidharau donge hilo. Tujaribu Amnesty. Komesha haya mauaji kwa kuketi tujadiliane.
Naomba niseme; Sina chochote nitapata huko wala sina chochote Kibiti. Ni maumivu ya moyo yalonipata kusikia tena; Ati, kauawa mtu kwa sababu tu alikuwa mgambo. Tupatane kabla hajauliwa mwingine. Wakitudharau, hata Mola yu aona, atawafunua.
Kuna mtu niliona mahali akisema wauaji huacha ujumbe wa kuchoshwa na ukandamizaji. Uonevu nk.
Kwa hali hiyo ni ngumu kujua uonevu kwa upande upi maana nchi yetu ni kubwa na yanayotokea ni mengi sana pande mbalimbali.
Jaribu tuu kufikiri yaliotokea bungeni juzi, wengine hawakuridhika na wengine wanachekelea,
Sasa ukiangalia waandishi wanaopita huko kibiti wanakuja kuandika inaonekana jamaa hawana pa kusemea na pengine hawaoni kama kuna jinsi yoyote ya kusikilizwa hivyo ni namna ya kufikisha ujumbe kwa wahusika.
Mawazo yangu, katika pitapita zangu humu.
 
Kuna mtu anavujisha siri kwa hao wauaji na ndio maana wao wanafata kuua kwa malengo hawaendi hovyo na huwa hawamkosi mtu
Huyo mtu abavujisha siri vijiji vyote ??
Kwani mauaji yanatokea kijiji kimoja ?? yanatokea sehemu mbalimbali tena wilaya moja mpaka nyingine !!
 
Hata Fundi Mitambo akipanga Microphones kwanza huwa anazijaribu hivyo yawezekana hata hao Wauawaji baada ya Police Tanzania kuwekewa mashine mpya iitwayo IGP sasa na wao wameona si vibaya kuifanyia majaribio ili kuweza kujua uimara wa kutukuka wa IGP machine.
Ataenda mwenyewe kuwatafuta ? Au atatumia watu walewale ,
 
IGP Siro , mtihani wa kwanza huo .
Tunasubiri majibu yake, maana wameanza kufata watu na kuwaua hadi uvungni mwa kitanda.
maana wasipodhibitiwa watakuja kuwafata wenye mchanga wa makanikia hadi huko shimoni.
R.I.P mgambo wa kibiti.
Kazamoyo Ipo ikwiriri
 
Kama wamemtafuta mpaka uvunguni lazima wameacha alama, Police watumie DNA test waweze kuwapata
Tanzania hatuna database ya DNA na hatuna Criminal Investigation Laboratory hivyo kuwajua kwa vipjmo hivyo ni ngumu sana
 
Naimani haya ndio yalikuwa mambo ya bunge kuishinikiza serekali kutafuta namna ya kukomesha mambo haya...lakini maskin wabunge wetu wako bize kuitana wezi,kukomaliana kupeana adhabu,kususia vikao,kupigana vijembe
 
June 6, 2017
Wiki moja tangu IGP Simon Sirro aapishwe na JPM kuwa Mkuu wa Jeshi la Polisi, leo June 6, 2017 Mkuu huyo wa Jeshi la Polisi amefanya ziara yake ya kwanza Kibiti na Mkuranga kutimiza ahadi baada ya kuombwa na wazee wa maeneo hayo.

Eneo hilo la Pwani ni miongoni mwa maeneo ambayo mauaji yameripotiwa.
MWANZO-MWISHO: IGP Sirro aenda Kibiti na Mkuranga

Source: Millard Ayo
 
Mauaji ya kibiti yawezekana ikawa ni jeshi la mtu mmoja au 2. Kama ndivyo kumpata ama kuwapata ni vigumu sana maana hawawasiliani kwa simu za mkononi, wao ni manual tu! Askari wetu waende deep zaidi!
 
So sad. Huko kutakuwa kuna tatizo kubwa ambalo watu hawataki kuliadress, mwisho wa siku wanauwawa wananchi ambao hata kazi wanazofanya haziwanufaishi. Unauwa mgambo, kwa kipi alichonacho?
Yawezekana ni mauaji ya visasi, wanadai watu wa huko walikuwa wanategemea sana mazao ya misitu kama mkaa na mengineyo kuendesha maisha yao, na kumekuwa na uonevu mkubwa sana kwao toka kwa viongozi wa vijiji, maafisa misitu na mgambo labda pia na askari. Nimesikia tu na sijathibitisha
 
Kuna mtu niliona mahali akisema wauaji huacha ujumbe wa kuchoshwa na ukandamizaji. Uonevu nk.
Kwa hali hiyo ni ngumu kujua uonevu kwa upande upi maana nchi yetu ni kubwa na yanayotokea ni mengi sana pande mbalimbali.
Jaribu tuu kufikiri yaliotokea bungeni juzi, wengine hawakuridhika na wengine wanachekelea,
Sasa ukiangalia waandishi wanaopita huko kibiti wanakuja kuandika inaonekana jamaa hawana pa kusemea na pengine hawaoni kama kuna jinsi yoyote ya kusikilizwa hivyo ni namna ya kufikisha ujumbe kwa wahusika.
Mawazo yangu, katika pitapita zangu humu.

Mkuu;
Hujakosea popote na ndiyo maana nikasema, Kamanda Sirro, asiingie vibaya katika kulitatua hili swala. Sisi tunatoa tu mawazo na akitaka aweza kuyafuata au akitaka aweza kuyatupa.
Wameuliwa watu wengi raia na Askari Polisi na sasa mgambo. Jambo hili limewaudhi wengi saana. Haswa kitendo cha kuwaua polisi waliokuwa wanatoka kazini. Ule ni unyama na wanauendeleza unyama wao kwa kuwafuata watu majumbani mwao watu wasio hata na silaha yeyote.
Kutokana na hili, tuseme kuwa enough is enough, hatutaki mauaji mengine tena. Tuanze uoya. Kwani haya mauaji si yana siku yalianza?? Basi, tuseme huu nao ni mwisho.
Tusameheane na kusahau tuanze upya kwa kukaa mezani kama leo alivyokaa na wazee asijali arudi tena. Akikijua chanzo, akimalize kwa hekima na maarifa mengi.
 
Back
Top Bottom