Kiarabu kilikuwa lugha ya Taifa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiarabu kilikuwa lugha ya Taifa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by zomba, Jul 26, 2011.

  1. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #1
    Jul 26, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Zenj
    Tanganyika
    Magadisio
    Dar Es Salaam
    Tanga
    Mombasa
    Mozambique
    Tabora
    Kilwa
    Sofala
    Mafia

    Mpaka kongo, na kwingineko, kulitawaliwa na Zenj Empire. Jee, kulikuwa na lugha ipi ya taifa? Hakuna ubishi, ni kiarabu kilichozaa kiswahili.

    Waswahili ni wastaarabu kuliko wasio waswahili kwa hapa kwetu...
     
  2. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,874
    Likes Received: 985
    Trophy Points: 280
    Alafu iweje?
     
  3. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2011
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ustaarabuwa uswahili siuoni, angalai watu wa pwani walivyo .
     
  4. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,576
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Waarabu walipoondoka (walipopoteza himaya) na ustaarabu waliondoka nao kama kweli walikuwa nao. Angalia maeneo yote yaliyokuwa dominated na waarabu - Kilwa, Bagamoyo, Pangani, Tanga - kuna nini la ziada mbali na maghofu. Kama domo domo, kubweteka na uvivu ni ustaarabu basi nakuunga mkono Waswahili ni wastaarabu.
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    ustaarabu upi unao uongelea? Wa kuto chimba vyoo?
     
  6. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 17,318
    Likes Received: 468
    Trophy Points: 180
    Hawa jamaa huwa hawana ustaarabu kabisa,nachelea kusema.
     
  7. KAKA A TAIFA

    KAKA A TAIFA JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kati ya wazungu ,wa asia na waarabu bora waarabu mara mia ,nadhani ni wenzetu kiasi kikubwa
     
  8. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 0
    Lugha ya taifa lipi? Halafu iweje leo kiarabu kisizungumzwe kwa kiwango kikubwa kwenye maeneo hayo? Na iweje kiswahili kiwe kimetokana na kiarabu iwapo kina maneno ya kibantu mengi kuliko ya kiarabu?



    QUOTE=zomba;2279377]Zenj<br />
    Tanganyika<br />
    Magadisio<br />
    Dar Es Salaam<br />
    Tanga<br />
    Mombasa<br />
    Mozambique<br />
    Tabora<br />
    Kilwa<br />
    Sofala<br />
    Mafia<br />
    <br />
    Mpaka kongo, na kwingineko, kulitawaliwa na Zenj Empire. Jee, kulikuwa na lugha ipi ya taifa? Hakuna ubishi, ni kiarabu kilichozaa kiswahili. <br />
    <br />
    Waswahili ni wastaarabu kuliko wasio waswahili kwa hapa kwetu...[/QUOTE]<br />
    <br />
     
  9. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #9
    Jul 31, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 15,986
    Likes Received: 5,017
    Trophy Points: 280
    nyie mkibishana hivo mtakesha hapa, wafkiri why ukienda ugenini unakua lonely?? Kila mtu kazoea mazingira na ustaraabu wa kwao so kila mtu atapendelea kwao
     
  10. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 3,509
    Likes Received: 1,853
    Trophy Points: 280
    Ustaarabu maana yake ni nini?
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,810
    Likes Received: 19,315
    Trophy Points: 280
    Jibu tisha! oopsss tosha!
     
  12. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,148
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kanga moko, bilion moja kitu gani bana, kama vipi kamuuluze Jairo.
     
Loading...