Kesi ya Uhaini dhidi ya Lissu: Brenda aendelea kutoa ushahidi

Kesi ya Uhaini dhidi ya Lissu: Brenda aendelea kutoa ushahidi

Anaweza kuwa na akili ila asikwambie mtu kutetea uongo na unajua kabisa huu ni uongo na unataka uwe ukweli ni kitu kigumu sana hapa ndipo Kuna wakati mawakili wanatokea nje ya mstari na Hana jinsi kwasababu ya kutaka maslahi ndio anajikuta afanye hivyo.Moja kati ya kazi ngumu ni kuwa wakili kama umeokoka au unampenda Mungu hii kazi hupaswi kuifanya labda kama ukae kwenye upande wa haki ila reality hela nyingi ipo kwa wasio na haki.
Upo sahihi kua wakili kutetea maovu inabidi u switch on ujinga hata kama upo timamu
 
Shukrani kwa majibu haya, na nimepata kitu fulani kwenye hili
Fananisha hapo mkuu😀😀muhimu sijakutajia Thawabu ni dini gani ila tafutatafuta hapo
 

Attachments

  • _HABARI Jopo la Mawakili wa Serikali likiongozwa na Nassoro Katuga_ wapo ndani ya chumba Cha M...mp4
    11.1 MB
WAKILI WA SERIKALI ANAMHOJI BRENDA RUPIA MAHAKAMANI

SEHEMU YA 16.

Job Mrema: Kama nilikusikia vizuri, ni sahihi umekuwa mwanachama wa CHADEMA kwa miaka zaidi ya 13?

Job Mrema: Nitakuwa sahihi nikisema wewe, Brenda Rupia, unakifahamu CHADEMA?

Brenda: Ni sahihi.

Job Mrema: Hebu waambie Waheshimiwa Majaji, ni nini falsafa ya CHADEMA?

Brenda: Waheshimiwa Majaji, CHADEMA inaamini katika nguvu ya umma.

Job Mrema: CHADEMA umetafsiri vipi katika Katiba yenu?

Brenda: Ni kushirikisha umma katika yale yote ambayo CHADEMA inafanya; kutaka kuunga mkono CHADEMA; kushirikisha umma katika maamuzi ya vikao vya chama; kushirikisha umma katika kuchagua viongozi wanaowataka wao; na kushirikisha umma katika jambo lolote la chama.

Job Mrema: Ndiyo unawaaminisha Majaji kwamba hiyo ndiyo tafsiri ya CHADEMA?

Brenda: Hii ni kwa ufahamu wangu mimi kama Brenda.

Job Mrema: Ukiwa kama mwenezi, tafsiri yako ikoje?

Brenda: Ni hayo hayo.

Job Mrema: Nitakuwa sahihi nikisema wewe, Brenda, huijui vyema falsafa ya CHADEMA?

Brenda: Hautakuwa sahihi.

Job Mrema: Una Katiba ya CHADEMA hapo?

Brenda: Ninayo.

Job Mrema: Waheshimiwa Majaji, naomba kwa ridhaa ya Mahakama atusomee Ibara ya 3.1.3 ya Katiba ya CHADEMA.

Brenda: Falsafa ya Chama ni kuamini katika nguvu ya umma.

Job Mrema: Soma 3.1.3.

Brenda: (Anasoma) Ujenzi na udumishaji...

Job Mrema: Umeielewa sawia hiyo ibara uliyoisoma?

Brenda: Nimeielewa.

Job Mrema: Unafahamu nchi hii ina Katiba?

Brenda: Nafahamu.

Job Mrema: Wakati Mshtakiwa anasema maneno yale, wewe kama Brenda ulimuunga mkono?

Brenda: Nilimuunga mkono.

Job Mrema: Kwa kukubaliana naye?

Brenda: Mpaka leo nakubaliana naye, kwa kukubaliana na hayo maneno.

Job Mrema: Brenda, unatambua nchi hii ina Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania?

Brenda: Nakubaliana.

Job Mrema: Ni sahihi kwamba Ibara ya 3.1.3 inakielekeza chama cha CHADEMA kuilinda Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania?

Brenda: Rudia swali.

Job Mrema: Ni sahihi kwamba Ibara ya 3.1.3 inakielekeza chama cha CHADEMA kuilinda Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, iliyofanyiwa marekebisho mara kwa mara?

Lissu: Waheshimiwa Majaji, kama wakili hawezi kutumia sauti ya kawaida, atumie microphone.

Wakili Job Mrema: (Anazungumza kama yupo mnadani.)

Job Mrema: Ni sahihi kwamba Ibara ya 3.1.3 inakielekeza chama cha CHADEMA kuilinda Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, iliyofanyiwa marekebisho mara kwa mara?

Brenda: Ni sahihi, Waheshimiwa Majaji.

WEKA EMOJI KAMA UNASOMA

SHARE ZAIDI UJUMBE UFIKE MBALI.
 
Awa Madogo wanataka kujiokotea Dodo kwenye Reli ya SGR 😡😡‼️
 
WAKILI WA SERIKALI ANAMHOJI BRENDA RUPIA MAHAKAMANI

SEHEMU YA 15.

Job Mrema: Kwa hiyo, kwa maana hiyo, moja ya majukumu yako ni kuhabarisha umma?

Brenda: Ndiyo.

Job Mrema: Utakubaliana na mimi kwamba moja ya sheria inayosimamia masuala ya habari ni Media Services Act?

Brenda: Ni sahihi.

Job Mrema: Na wewe ukiwa kama Mkurugenzi wa Mawasiliano na Uenezi huwa unaitumia?

Brenda: Huwa inatumika.

Job Mrema: Inatumika na nani?

Brenda: Walio chini yangu na mimi huwa naitumia.

Job Mrema: Wewe umesoma nini?

Brenda: Accounting.

Job Mrema: Nitakuwa sahihi nikisema wewe siyo Mwandishi wa Habari?

Brenda: Mimi siyo Mwandishi wa Habari.

Job Mrema: Na wewe hujasoma habari?

Brenda: Sijasoma.

Job Mrema: Ndugu Shahidi, umewahi kusikia neno Kishoka?

Brenda: Sijawahi kulisikia.

Job Mrema: Utakubaliana na mimi kwamba mtu yeyote anayefanya kazi ya kutoa huduma ya habari na hana sifa ya kutoa huduma hiyo ya habari anakiuka maadili ya utoaji habari hapa nchini?

Brenda: Sijui.

Job Mrema: Ni sahihi sasa kwa majibu yako, unawaeleza Waheshimiwa Majaji kwamba uliokuwa unafanya CHADEMA kazi ya kuhabarisha umma, huhitaji kuwa na sifa za sheria ya habari?

Lissu: Waheshimiwa Majaji, ni sahihi wakili anapiga makelele kwa shouting?

Jaji Ndunguru: Naomba tuamini kwamba ni sauti yake.

Job Mrema: Ni sahihi sasa kwa majibu yako, unawaeleza Waheshimiwa Majaji kwamba uliokuwa unafanya CHADEMA kazi ya kuhabarisha umma, huhitaji kuwa na sifa za sheria ya habari?

Brenda: Siyo sahihi.

Job Mrema: Kama nimekusikia vizuri, Ndugu Shahidi, ulieleza Mahakama hapa kwamba taaluma ya habari siyo requirement katika hiyo idara ya habari?

Brenda: Siyo sahihi.

Job Mrema: Wewe sasa, kama afisa na kama Mkurugenzi wa Mawasiliano usiye na sifa zinazoainishwa katika sheria ya habari...

Brenda: Siyo sahihi.

Job Mrema: (Anapekua kamusi) Utakubaliana na mimi mtu yeyote anayefanya kazi ya kuhabarisha umma asiye kuwa na sifa ni kanjanja?

Brenda: Sifahamu.

Lissu: Waheshimiwa Majaji, nina shida na hilo. Wakili analeta maneno ya kikabila chao, anataka shahidi anayajue.

Jaji Ndunguru: Ndiyo maana tulitaka arudie.

Job Mrema: Utakubaliana na mimi mtu yeyote anayetoa huduma ya utoaji habari na hana sifa ya utoaji habari kwa mujibu wa sheria, atakuwa hana sifa ya utoaji habari?


WEKA EMOJI KAMA UNASOMA

SHARE ZAIDI UJUMBE UFIKE MBALI
Kama Rupia ni Kishoka na hawa ni Vijembe ?. Bado sijaona hoja za mawakili wa serikali.. Bure kabisa

1. Kenani Laban Kihongosi (Waziri/Katibu wa Sasa)
  • Alichukua nafasi: Agosti 2025.
  • Usuli wake: Alisoma masuala ya Usimamizi wa Maendeleo ya Jamii (Community Development).
2. Amos Gabriel Makalla
  • Kipindi: 2024 hadi Agosti 2025.
  • Usuli wake: Kitaaluma ana elimu ya Uhasibu na Utawala (Accountancy and Administration).
3. Paul Christian Makonda
  • Kipindi: Oktoba 2023 hadi Aprili 2024.
  • Usuli wake: Alisoma masuala ya Ushirika na Maendeleo ya Biashara (Co-operative Management and Accounting).
4. Sophia Mjema
  • Kipindi: Januari 2023 hadi Oktoba 2023.
  • Usuli wake: Amesomea masuala ya Utawala wa Biashara na Uhusiano wa Kimataifa (International Relations).
5. Shaka Hamdu Shaka
  • Kipindi: Aprili 2021 hadi Januari 2023.
  • Usuli wake: Ana elimu ya Utawala wa Umma na Uhusiano wa Kimataifa (Public Administration and International Relations).
6. Nape Moses Nnauye
  • Kipindi: 2011 hadi 2016.
  • Usuli wake: Alisoma Shahada ya Sayansi ya Jamii na Siasa (Social Sciences / Public Administration)
7. Kapteni John Zefania Chiligati
  • Kipindi: Mapema miaka ya 2000 hadi 2011.
  • Usuli wake: Alikuwa Ofisa wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) na mtaalamu wa masuala ya utawala wa umma.
 
WAKILI WA SERIKALI ANAMHOJI BRENDA RUPIA MAHAKAMANI

SEHEMU YA 17.

Job Mrema: Shahidi, ni sahihi sasa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ndiyo inaweka msingi wa utungwaji wa sheria zote nchini?

Brenda: Ni sahihi.

Job Mrema: Utakubaliana na mimi kwamba sheria ya uchaguzi ipo hapa nchini Tanzania na ni moja ya sheria ambayo imetungwa kwa msingi wa Katiba?

Brenda: Nakubaliana na wewe.

Job Mrema: Katika msingi huo, waambie Majaji pale kwamba suala la kuvuruga uchaguzi wa tarehe 29 Oktoba 2025 ni ukiukwaji wa Katiba.

Brenda: Siyo sahihi.

Job Mrema: Katiba inaruhusu kuvuruga uchaguzi?

Brenda: Sijui.

Job Mrema: Ukiwa kama Mwenezi, nchi hii Katiba yake hairuhusu kuvuruga uchaguzi?

Brenda: Sijui.

Job Mrema: Waambie Waheshimiwa Majaji, kabla ya uchaguzi Mkuu kufanyika, nikimaanisha Rais, Wabunge na Madiwani, Tume ya Uchaguzi imekuwa na utaratibu wa kutoa Kanuni za Maadili ya Vyama vya Siasa kusaini kabla ya uchaguzi?

Brenda: Ni sahihi.

Job Mrema: Umewahi kusikia CHADEMA kusaini hizo Kanuni mwaka 2020?

Brenda: Sikumbuki.

Job Mrema: Utakubaliana na mimi sasa kwamba mwaka 2020 CHADEMA ilisaini Kanuni?

Brenda: Sikumbuki.

Job Mrema: Hukumbuki nini?

Brenda: Ulichouliza ni kilekile. Relax.

Job Mrema: Nani a-relax?

Job Mrema: Kwa mujibu wa Sheria ya Vyama vya Siasa, kuna mahali pale sheria inaruhusu kuharibu uchaguzi Mkuu?

Brenda: Sifahamu.

Job Mrema: Kwa kuwa kwenye majibu yako umeieleza Mahakama hii kwamba wewe unaunga mkono maneno yote yaliyo katika mashtaka, nakwambia kuwa kuyaunga mkono ni ukiukwaji wa Katiba ya CHADEMA, Ibara ya 3.1.3.

Brenda: Siyo sahihi.

WEKA EMOJI KAMA UNASOMA

SHARE ZAIDI UJUMBE UFIKE MBALI
 
hakuna mtuhumiwa yeyote yule atakua nje ya castody Tanzania gentleman.

hakuna huruma, aibu wala haya kwenye masuala ya kihalifu au ukiukaji wa sheria na katiba ya nchi kwa makusudi Tanzania.

waambie na wafuata mkumbo wenzako kuhusu hili bila kificho gentleman na itapendeza zaidi 🐒
***** lipigwa miti
 
Kama Rupia ni Kishoka na hawa ni Vijembe ?. Bado sijaona hoja za mawakili wa serikali.. Bure kabisa

1. Kenani Laban Kihongosi (Waziri/Katibu wa Sasa)
  • Alichukua nafasi: Agosti 2025.
  • Usuli wake: Alisoma masuala ya Usimamizi wa Maendeleo ya Jamii (Community Development).
2. Amos Gabriel Makalla
  • Kipindi: 2024 hadi Agosti 2025.
  • Usuli wake: Kitaaluma ana elimu ya Uhasibu na Utawala (Accountancy and Administration).
3. Paul Christian Makonda
  • Kipindi: Oktoba 2023 hadi Aprili 2024.
  • Usuli wake: Alisoma masuala ya Ushirika na Maendeleo ya Biashara (Co-operative Management and Accounting).
4. Sophia Mjema
  • Kipindi: Januari 2023 hadi Oktoba 2023.
  • Usuli wake: Amesomea masuala ya Utawala wa Biashara na Uhusiano wa Kimataifa (International Relations).
5. Shaka Hamdu Shaka
  • Kipindi: Aprili 2021 hadi Januari 2023.
  • Usuli wake: Ana elimu ya Utawala wa Umma na Uhusiano wa Kimataifa (Public Administration and International Relations).
6. Nape Moses Nnauye
  • Kipindi: 2011 hadi 2016.
  • Usuli wake: Alisoma Shahada ya Sayansi ya Jamii na Siasa (Social Sciences / Public Administration)
7. Kapteni John Zefania Chiligati
  • Kipindi: Mapema miaka ya 2000 hadi 2011.
  • Usuli wake: Alikuwa Ofisa wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) na mtaalamu wa masuala ya utawala wa umma.
Lengo lao wapate namna yakumtoa kwenye reli, kumpanikisha ndio maana wamemuuliza Hilo swali ili hajione mnyonge
 
Lengo lao wapate namna yakumtoa kwenye reli, kumpanikisha ndio maana wamemuuliza Hilo swali ili hajione mnyonge
Wanafikiri CHADEMA ni CCM.Mifumo ya Chadema NA CCM ni vitu viwili tofauti. Hata huyu Makamu wa Rais wa sasa bwana Ndejembi ni Kinyume cha cha Katiba yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuwepo kwenye nafasi aliyo na nayo kwa umri alionao.
 
Back
Top Bottom