Shahidi wa nne katika kesi ya uhaini namba 19605/2025 inayomkabili Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Tundu Lissu, ambaye ni Mkurugenzi wa Mawasiliano na Uenezi wa Chama hicho, Brenda Rupia, leo Septemba 8, 2026 ataendelea kutoa ushahidi wake wa utetezi dhidi ya Tundu Lissu.
Jana Septemba 7, 2026, shahidi huyo alianza kutoa utetezi wake, ambapo Lissu alianza kwa kumuongoza kujibu maswali kwamba mkutano wa tarehe 3 Aprili ulihusu nini na nani aliyeuandaa. Katika majibu yake, shahidi alieleza kuwa mkutano huo ulilenga kuwakutanisha watia nia wa Uchaguzi Mkuu wa 2025 ili kuzungumzia msimamo wa chama wa "No Reforms No Election".
Alisema kwamba uamuzi wa kufanyika kwa mkutano huo ulifanywa na Katibu Mkuu wa chama, John Mnyika, pamoja na Sekretarieti, wala haukuandaliwa na Tundu Lissu kama inavyodaiwa.
Shahidi huyo aliongeza kuwa Kurugenzi ya Mawasiliano iliyopo chini yake (Brenda Rupia) ndiyo iliyoandaa taarifa kwa umma na kuwaalika waandishi wa habari bila kuwapa maelekezo yoyote ya kikazi au ya kurusha matangazo moja kwa moja kuhusu mkutano huo wa mwezi Aprili 2025.
Katika ushahidi wake, Brenda Rupia alisisitiza kuwa Lissu alihudhuria mkutano huo kama mzungumzaji mkuu kwa nafasi yake ya Mwenyekiti wa Taifa na hakuwa na uhusika na ualikaji wa vyombo vya habari.
Rupia alieleza zaidi kwamba hata umiliki wa maudhui yote ya habari yaliyorekodiwa siku hiyo ulikuwa chini ya vyombo husika vilivyohudhuria na sio Chama wala viongozi wake.
Update kutoka Mahakamani
Shahidi no 4 na Mkurugenzi wa mawasiliano, Brenda Rupia pamoja na Makamu Mwenyekiti Zanzibar, Saidi Mzee na Mjumbe wa kamati kuu Godbless Lema katika ukumbi wa Mahakama Septemba 8, 2026.
Tundu Lissu amefikishwa mahakamani muda huu.
Mwenyekiti wa kanda ya Pwani Mh Boniface Jacob akiwasili mahakamani
Mwenendo wa Kesi, Septemba 8, 2026 tuliishia sehemu ya 364 sasa leo tunaendelea na sehemu ya 365 ambapo Shahidi wa 4, Brenda Rupia anaendelea kutoa ushahidi wake kutokea alipoishia jana.
Mahakama inaanza.
Majaji wameshaingia Mahakamani muda huu.
Mwenyekiti Tundu Lissu pia ameshaingia.
Jaji anasema tuendelee
Anasimama Karani anasema Criminal session No. 19605 kati ya Jamhuri dhidi ya Tundu Lissu.
Ajuaye kama kawaida Wakili wa Serikali anatambulisha wenzake na kusema tuko tayari kuendelea.
Brenda anapanda kwenye kizimba ambacho kinatumika kwa ajili ya Ushahidi.
Jaji Ndunguru anamwambia nakukumbusha kwamba upo chini ya kiapo.
Lissu: Naomba waeleze Majaji uwepo wako katika mkutano huo wote.
Brenda: Waheshimiwa Majaji nilikuwepo katika mkutano huo wote
Lissu: Waeleze Majaji watu waliokuwa wazungumzaji katika Mkutano huo.
Brenda: Wazungumzaji walikuwa ni wale viongozi 6 wakuu niliowataja jana.
Lissu: Mzungumzaji mkuu katika mkutano huo alikuwa nani?
Brenda: Mzungumzaji mkuu wa mkutano huo alikuwa Mwenyekiti wa Chama Taifa Mhe. Tundu Lissu
Lissu: Mkutano huo ulichukua muda gani?
Brenda: Masaa matatu hadi matatu na nusu
Lissu: Mzungumzaji mkuu unakumbuka alizungumza kwa muda gani?
Brenda: Mzungumzaji mkuu ndio aliongea kwa muda mrefu kuliko wote masaa mawili hadi mawili na nusu
Lissu: Nashtakiwa kwa maneno yasemayo (Lissu anasoma maneno ya kwenye hati ya mashtaka yanayodaiwa ya uhaini). Waeleze majaji haya maneno niliyoyasoma nimetumia muda gani kuyasoma
Brenda: Sio zaidi ya dakika mbili
Lissu: Waeleze majaji hotuba yangu ilichukua muda gani katika mkutano huu?
Brenda: Masaa mawili mpaka mawili na nusu
Lissu: Shtaka dhidi yangu linasema haya maneno niliyoyasema Jamhuri wanasema nilikuwa na lengo la kuitishia serikali, waeleze majaji uwepo wa maneno Serikali ya JMT
Brenda: Hakuna neno Serikali ya JMT
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa neno Rais wa JMT
Brenda: Hakuna uwepo wa neno Rais wa JMT
Lissu: waeleze Majaji katika maneno niliyokusomea uwepo wa maneno Makamu wa Rais wa JMT
Brenda: Hakuna maneno Makamu wa Rais JMT
Lissu: Waeleze Majaji uwepo wa maneno Waziri Mkuu wa JMT
Brenda: Hakuna maneno Waziri Mkuu wa JMT
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa maneno Baraza la Mawaziri wa JMT
Brenda: Hakuna uwepo wa maneno Baraza la Mawaziri wa JMT
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa maneno Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya JMT
Brenda: Hakuna maneno Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya JMT
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa maneno Mkurugenzi wa Mashtaka wa Serikali ya JMT
Brenda: Hakuna maneno Mkurugenzi wa Mashtaka wa serikali JMT
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa maneno Halmashauri, Manispaa au Serikali ya Mtaa
Brenda: Hayo maneno yote hayapo
Lissu: waeleze majaji uwepo wa maneno Mkuu wa Mkoa, au kiongozi mwingine yeyote wa serikali
Brenda: Hayo maneno hayapo
Lissu: Mtu akikuambia haya maneno niliyokusomea yanaitishia Serikali ya JMT wewe unasemaje?
Brenda: Mimi naona sio kweli hayaitishii serikali ya JMT
Lissu: Katika hayo maneno niliyokusomea waeleze majaji uwepo wa maneno yoyote yanayohusu jeshi lolote nchi hii
Brenda: Hayo maneno hayapo
Lissu: Nikisema Jeshi lolote nina maana ya Jeshi la Polisi, Jeshi la Wananchi wa Tanzania, Jeshi la Magereza, Jeshi la akiba, Jeshi la Mgambo, Mgambo wa Jiji, Idara ya Usalama wa Taifa
Brenda: Yote hayo hayapo.
Sehemu ya 366
Lissu anaendelea kumuongoza shahidi wake ambae ni Mkurungenzi wa Mawasiliano wa CHADEMA, Brenda Rupia.
Lissu: Waeleze Waheshimiwa majaji hayo maneno niliyokusomea yaliyopo kwenye hati ya mashtaka, kuna maneno tutakwenda kuvunja sheria za nchi
Brenda: Hayo maneno hayapo
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa maneno tutaenda kupiga watu wanaoenda kupiga kura au kuwakata vidole
Brenda: Hayo maneno hayapo
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa maneno mkachome vituo vya mwendokasi, daladala au mabasi yenyewe
Brenda: Hayapo kabisa
Lissu: Waeleze majaji uwepo wa maneno tutawapiga wasimamizi wa uchaguzi na kuchoma vituo hivyo
Brenda: Hayo maneno hayapo
Lissu: Kuna maneno yamesemwa kwamba polisi 16 waliuwawa wakati wa uchaguzi wa Okt 29, 2025, waeleze majaji uwepo wa maneno tutakwenda kuua polisi wakati wa uchaguzi
Brenda: Maneno hayo hayapo
Lissu: Kwa ufahamu wako shahidi, mtu akisema msimamo huu unaashiria uasi anakuwa ametenda kosa gani?
Brenda: Mtu akisema msimamo huu unaashiria uasi sio kosa kwasababu uasi ni kupinga pamoja na kukataa jambo
Lissu: Mtu akisema tutazuia uchaguzi anakuwa ametenda kosa gani kwa ufahamu wako?
Brenda: Sio Kosa mtu akisema tutazuia uchaguzi
Lissu: Kwa ufahamu wako mtu akisema tutavuruga uchaguzi anakuwa ametenda kosa gani ?
Brenda: Kwa ufahamu wangu sio kosa
Lissu: Kwa ufahamu wako mtu akisema tutahamasisha uasi anakuwa ametenda kosa gani katika nchi hii?
Brenda: Anakuwa hajatenda kosa lolote
Lissu: kwa ufahamu wako mtu akisema tutakinukisha, anakuwa ana maana gani?
Brenda: kwa ufahamu wangu tutakifanya kinukie, tukipika pilau inanukia pia
Watu kicheko😂😂😂😂
Lissu: Kufanya kitu kinukie ni kosa gani kwa sheria za nchi hii?
Brenda: Sio Kosa
Lissu: Kufanya kitu kinuke ni kosa gani kwa mujibu wa sheria za nchi hii?
Brenda: Sio Kosa
Lissu: Waeleze majaji usahihi wa maneno kukinukisha ni maneno ya mtaani / slang yaani sio neno rasmi
Brenda: Ni neno la mtaani sio neno rasmi hivyo ni slang
Lissu: Nimekuuliza juu ya maana ya neno mojamoja kwenye yote yaliyopo kwenye hati ya mashtaka, sasa nakuuliza kwa ujumla wake, haya maneno yanaonyesha kosa gani?
Brenda: Hayo maneno hayaonyeshi kosa lolote
Lissu: ushahidi umetolewa hapa mahakamani kuwa haya maneno yaliyopo kwenye hati ya mashtaka, yalichapishwa kwenye YouTube ya Jambo TV
Brenda: Niliona hiyo video kwenye mtandao wa Jambo TV
Lissu: Hiyo video uliyoiona kwenye mtandao wa jambo TV ina urefu kiasi gani?
Brenda: Masaa mawili na nusu hadi masaa matatu
Lissu: waeleze majaji katika hayo masaa mawili na nusu hadi matatu, haya maneno ndio pekee yaliyopo kwenye hiyo video?
Brenda: Sio hayo maneno pekee kwasababu Mwenyekiti alizungumza kwa masaa mawili na nusu hadi matatu
Lissu: Waeleze majaji uwepo wako wakati mashahidi wa Jamhuri wakitoa ushahidi
Brenda: Nimekuwepo kwa sehemu kubwa wakati mashahidi wa upande wa mashtaka wakitoa ushahidi wao
Lissu: Waeleze majaji kama uliona hiyo video ikionyeshwa mahamamani
Brenda: Hapana sijaiona.
Mhe. Lissu: waeleze majaji, uwepo wa ushahidi mwingine wowote zaidi ya maneno yao tu matupu hawa Jamhuri
Brenda: Hakuna zaidi ya maneno matupu tu
Mhe. Lissu: Kwenye ushahidi wa Jamhuri wamesema hiyo video uliyoiona Jambo TV mimi ndio niliichapisha kwenye mtandao wa Jambo TV
Brenda: That is impossible kwasababu Tundu Lissu sio mfanyakazi wa Jambo TV
Mhe. Lissu: ushahidi umetolewa kwenye Mahakama hii kuwa baada ya mimi kufunguliwa mashtaka, kulikuwa na kamatakamata sana juu ya viongozi wa chama, waeleze majaji ufahamu wako juu ya hii kamatakamata
Katuga: Tunapinga hilo swali kwasababu ni leading, tunaomba lisiulizwe
Sehemu ya 367
Lissu anaendelea kumuongoza shahidi wake ambae ni Mkurungenzi wa Mawasiliano wa CHADEMA Hq, Brenda Rupia.
Mhe. Lissu: Swali langu sio leading kwasababu a leading question attracts a yes or no answer. Suala la whether kumekuwa na kamatakamata limejitokeza kwa pande zote, extensively defense witnesses wamezungumza extensively na Jamhuri waliuliza maswali mengi ya dodoso.
Katuga: hakuna sheria inayosema a leading question ni lile swali ambalo lina suggest answer. Ingawa kifungu cha 160 cha Sheria ya Ushahidi kinasema Mahakama inawezs kuruhusu leading question lakini leading question imekuwa defined under section 159 of the Evidence Act.
Jaji Ndunguru: Kanuni za ushahidi in chief, ni kuwa shahidi anapaswa kusimulia anachokifahamu. Hivyo tuongozwe na msingi huo. Twendelee.
Mhe. Lissu: Shahidi nini kilitokea baada ya mimi kukamatwa?
Brenda: Chama kilifungiwa tarehe 10/06/2025 na viongozi walianza kukamatwa na mimi nilikamatwa tarehe 12/07/2025 Namanga Border Stop nikiwa naelekea Nairobi kwaajili ya kutembelea ndugu na baadae nianze safari kuelekea Ujerumani lakini sikufanikiwa kuvuka border.
Mhe. Lissu: Waeleze majaji ulikuwa unaenda Ujerumani kufanya nini?
Brenda: Nilikuwa naenda kwaajili ya training ya communication skills
Mhe. Lissu: Ielezee hiyo training
Brenda: Kabla ya chama hakijafungiwa Katibu Mkuu aliniappoint Mkurugenzi wa Mawasiliano kwenda Ujerumani kwenye training lakini sikufanikiwa baada ya kukamatwa na nilisafirishwa kwenye gari aina ya probox kwa speed ya 120 na kuendelea na stop ya kwanza ilikuwa Longido ambapo niliingizwa kituo cha polisi bila kuandikisha, hawakuniambia kwanini tulisimama pale hata nilipouliza hawakuniambia chochote na kulikuwa na confusion na kelele baina yangu na hao majamaa ambao walinipeleka pale.
Mhe. Lissu: Kitu gani kilitokea baada ya hapo?
Brenda: Baada ya kupiga kelele nyingi sana wakaniambia sasa tunakupeleka Central Police Arusha na wakaniambia niko salama niko mikononi mwa polisi. Nilikuwa na hofu kubwa sana kwasababu gari ilikuwa inatembea speed isiyo ya kawaida kuelekea Arusha.
Mhe. Lissu: Ilikuwaje mlipofika Arusha?
Brenda: RPC wa Arusha alikuja kuonana na mimi parking. RPC alitukabidhi gari nyingine aina ya VX yenye plate number ya Zanzibar. Wakaongezeka pia wanaume wawili na wakasema tunaenda Dar es Salaam kuanzia saa nne usiku. Hii gari ilitembea kwa speed kubwa sana na kila tuliposimamishwa walikuwa wakisema ni kazi maalumu na tunaruhusuwa kupita.
Mhe. Lissu: Mliposimamishwa na wakina nani?
Brenda: Traffic wa barabarani.
Mhe. Lissu: Mlifika Dar es Salaam saa ngapi ?
Brenda: Tulifika Dar es Salaam saa kumi alfajiri na tulifika Oysterbay. Wakawa wanamtafuta mtu niliyepaswa kuonana nae wakaambiwa nendeni Central Police, baada ya kwenda Central na kufika. Walimpigia simu George Bagyemu na aliwaambia anakuja na alikuja majira ya saa kumi na moja na nusu
Mhe. Lissu: Baada ya George Bagyemu kufika kitu gani kilitokea?
Brenda: Neno lake la kwanza alisema nilikuwa nakusubili nitakuweka ndani zaidi ya wiki mbili. Na wakaniambia walikuwa wananitafuta kwasababu ya taarifa kwa umma niliyoitoa kwa umma 2/7/2025
Mhe. Lissu: Waeleze majaji hiyo taarifa ilikuwa inahusu kitu gani?
Brenda: Inahusiana na Mbunge wa Bunge la Ulaya na Mwenyekiti wa Kamati ya Mambo ya Nje kwenye Bunge la EU anaitwa David McAllister, kuhusiana na ripoti kuwa kuna mpango wa Mwenyekiti kupewa sumu akiwa kizuizini gerezani. George Bagyemu akakabidhiwa passport yangu yenye namba TAE481364 ambayo mpaka leo hii sijawahi kurudishiwa passport yangu wala simu yangu.
Mhe. Lissu: Baada ya hapo kilitokea kitu gani?
Brenda: Waliniambia wanaenda kunipekua nyumbani na tulielekea nyumbani Basihaya nikiwa kwenye karandinga la polisi.
Sehemu ya 368
Lissu anaendelea kumuongoza shahidi wake ambae ni Mkurungenzi wa Mawasiliano wa CHADEMA Hq, Brenda Rupia.
Mhe. Lissu: waeleze majaji mlipofika nyumbani nini kilitokea?
Brenda: Walipekua kila chumba, nguo zote, hawakuniambia wanatafuta nini lakini nadhani hawakukikuta walichokuwa wanakitafuta
Mhe. Lissu: Waeleze majaji Mapolisi waliokupekuwa walikuwa na search warranty or search order.
Brenda: Sikumbuki maana nilikuwa na stress nyingi sana.
Mhe. Lissu: Baada ya hapo nini kilitokea?
Brenda: Tulirudi central polisi na nilikaa central siku nne na nusu lakini sikufikishwa mahakamani wala sikupewa mashtaka yoyote.
Mhe. Lissu: Waeleze majaji ulikuwa under police custody kwa siku ngapi kuanzia Namanga hadi central?
Brenda: Siku nne na nusu
Mhe. Lissu: Waeleze majaji tangu siku hiyo mpaka leo ulipelekwa mahakamani?
Brenda: Sijawahi kupelekwa mahakamani mpaka leo
Mhe. Lissu: Waeleze majaji wewe kutoa taarifa kwa umma kuhusu chapisho la David McAllister Mbunge wa EU na Mwenyekiti wa Kamati ya Mambo ya Nje ya Bunge la EU alilochapisha kuwa Mwenyekiti anampango wa kuwekewa sumu gerezani, ulitenda kosa gani wewe?
Brenda: Sikutenda Kosa lolote
Mhe. Lissu: Nini kilitokea baada ya wewe kuachiwa?
Brenda niliendelea na maisha yangu kama kawaida.
Mhe. Lissu: waeleze majaji nini kilitokea kwa viongozi wenzako wengine wa chama
Brenda: Wakati siku hiyo nakamatwa Namanga usiku wa Tarehe 12/7/2025 Mtaalamu wa Rasilimali za Chama Leonard Magere nae alikamatwa Julius Nyerere Airport alipokuwa anaelekea London.
Mhe. Lissu: Alishikiliwa kwa muda gani?
Brenda: Sikumbuki ila nilikutana nae Mahabusu Central Police Dar es Salaam. Nakumbuka Amani Golugwa nae alikamatwa Airport akiwa anaelekea Belgium na pia kulikuwa na mwendelezo wa ukamataji maana Makamu nae alikamatwa na kukaa mahabusu muda mrefu.
Mhe. Lissu: Wewe ulikamatwa, Magere alikamatwa, Makamu alikamatwa , waeleze majaji nani alifunguliwa kesi mahakamani?
Brenda: Hakuna aliyefunguliwa kesi mahakamani
Mhe. Lissu: Nataka nikuulize maswali machache nimalizie
Jaji Ndunguru: Amechomekea Machache mangapi?
Watu kicheko: 😂😂😂😂😂
Mhe. Lissu: Hayatafika kumi.
Mhe. Lissu: Hotuba yangu ya tarehe 3/4/2025 ilihusu mambo gani makuu?
Brenda: Waheshimiwa Majaji Mwenyekiti Lissu alieleza matatizo ya mifumo ya uchaguzi, sheria zinazotakiwa kufanyiwa marekebisho, matatizo yaliyotokea chaguzi zilizopita, kwanini Nchi inahitaji electrol reforms, kwanini tunapaswa kuwaelimisha wananchi kuhusu msimamo wa No Reforms, No Elections. Alisema, bila reforms ni ngumu kupatikana kwa democratic elections. Hayo maneno ya uasi yalitokana na msimamo wa G-55.
Mhe. Lissu: G-55 ni watu gani?
Brenda: G-55 ilikuwa ni kikundi cha watu ndani ya chama waliotaka kushiriki uchaguzi. G-55 waliandika kwenye social media kuwa msimamo wa no reforms no election unaashiria uasi kwahiyo Mwenyekiti alikuwa anaelezea huo uasi kuwa ni kupinga uchaguzi ambao sio huru na sio wa haki.
Hapa Brenda ameleta ushahidi mzuri wa hii G-55 ambao mashahidi waliopita hawakuusema.
Mhe. Lissu: Waeleze majaji uwepo wa nia ya kuitishia serikali katika hotuba yote hiyo ya masaa mawili na nusu hadi matatu
Brenda: Sioni nia ya kuitishia Serikali katika hotuba ile.
Mhe. Lissu: waeleze majaji umenifahamu kwa muda gani na unanifahamu kuwa mimi ni mtu wa aina gani?
Brenda: waheshimiwa majaji namfahamu Mwenyekiti kwa miaka 13 kama kiongozi anayepigania demokrasia, anayepigania haki haki, kama mgombea wa Urasi 2020, Mwenyekiti wa chama na kama mpiganaji aliyeumizwa na serikali ya Tanzania kwa kutokupewa mafao yake ya kibunge kwa kuwa harassed na kukamatwa mara kadhaa na kuwekwa mahabusu na kutolewa kwasababu ya misimamo yake ya kupigania haki na pia namfahamu kama Mwenyekiti wa Chama Kikuu Tanzania CHADEMA.
Sehemu ya 369
Lissu anaendelea kumuongoza shahidi wake ambae ni Mkurungenzi wa Mawasiliano wa CHADEMA Hq, Brenda Rupia.
Mhe. Lissu: Waambie majaji mtu akikuambia kwamba huyo mtu uliyemuelezea hivyo ni mhaini wewe utasemaje?
Brenda: Kwa maneno yangu inaonyesha ni mzalendo, very patriotic mwenye mapenzi makubwa na nchi yake na mtu ambaye anapenda haki ni ngumu kuwa mhaini
Mhe. Lissu: nimemaliza waheshimiwa majaji.
Sasa ni zamu ya mawakili wa Serikali kuuliza maswali ya Dodoso.
Baada ya Mheshimiwa Tundu Lissu kumaliza Examination in Chief sasa yanaanza maswali ya Dodoso na anasimama Ajuaye anasema ataanza Wakili Winniwa Kuuliza maswali.
Anasimama Winniwa.
Winniwa: Habari ya asubuhi na pole kwa ushahidi mrefu
Brenda: Ahsante.
Winniwa: Ni sahihi nikisema kwamba hujaelezea kuhusu elimu ya uandishi wa habari?
Brenda: Sijaeleza.
Winniwa: Ni sahihi nikisema katika utendaji wako kama Mkurugenzi wa Habari unafanya kazi kimazoea?
Brenda: Hapana.
Winniwa: Ni sahihi hujasema una uzoefu wa muda gani?
Brenda: Nina uzoefu wa mwaka mmoja na miezi mitano. Nilisema kuwa nilichaguliwa Mwezi March 2025.
Winniwa: Ni sahihi hujasema kuwa majukumu yako ni yapi kama Mkurugenzi?
Brenda: Ni sahihi
Winniwa: Ni sahihi ulisema uliandaa matangazo kwa ajili ya kualika watia nia?
Brenda: Sahihi
Winniwa: Hujataja hizo pages ni sahihi ulikopost?
Brenda: Ni sahihi.
Winniwa: Unaelewa maana ya live streaming?
Brenda: Is to show something by live broadcast.
Winniwa: Ni sahihi Chama chenu kinafanya kazi bega kwa bega na Jambo TV.
Brenda: Sijui kuhusu kufanya kazi nao Bega kwa Bega. Sisi tunafanya kazi na vyombo vya habari vyote.
Winniwa: Siku ya Mkutano wa Tar. 03/04 Msemaji Mkuu alikuwa ni Mwenyekiti Tundu Lissu?
Brenda: Ni sahihi
Winniwa: Siku ya Mkutano huo kuna muda mlikuwa hamna control yoyote ya waandishi ni sahihi?
Brenda: Sio sahihi. Tulisema tumewaalika waje kufanya coverage ya tukio la Chama.
Winniwa: Kuna muda mliwaondoa watu watoke nje ya ukumbi wa mkutano?
Brenda: Kuna muda tuliwaondoa ndio.
Winniwa: Kuna maneno umetajiwa sana kuwa yalikuwa quoted. Sasa ni kweli ulikuwepo na ulisikia maneno kama kukinukisha na kuvuruga uchaguzi.
Brenda: Yapo kwenye hati ya mashitaka na yapo kwenye maneno aliyoyazungumza Mwenyekiti.
Winniwa: Nina uhakika nikisema Chama kilisusia uchaguzi?
Brenda: Hatukususia uchaguzi. Ingawa fomu hatukuchukua.
Winniwa: Unaelewa nini ukisema No Reforms: No Election
Brenda: HAKUNA MABADILIKO HAKUNA UCHAGUZI.
Winniwa: Mabadiliko gani mlikuwa mnataka?
Brenda: Electoral Reforms yaani Rais Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania asiwe mtu wa kuchagua mwenyekiti wa tume ya Uchaguzi.
The President should not be able appoint delegate of the commission of the electoral committee, wasimamizi wa Uchaguzi wa Kata wasiwe watendaji wa Kata.
Winniwa: Kwa hayo uliyosema ndio uliona ndio njia ya kuwafanya msusie uchaguzi?
Brenda: Sisi tulikuwa huru Serikali ya wakati huo iendelee hata miaka 3 ili tuwe na mabadiliko ya sheria ndio tufanye a democratic election.
Winniwa: Nchi yoyote chaguzi zipo kisheria?
Brenda: Ndio ziko kisheria lakini chaguzi huru na haki lazima ziwe hivyo.
Winniwa: Kwahiyo mtu akitaka kuvuruga uchaguzi atakuwa anatenda kosa?
Brenda: Sio kweli.
Winniwa: Umesema scenario ndefu kuhusu kukamatwa kwako na ulikuwa unaenda safari ya German. Umeleta uthibitisho wowote kuhusu mwaliko wako wa kwenda German?
Brenda: Sijaleta uthibitisho.
Winniwa: Umesema kama umewahi kupeleka malalamiko yako yoyote kuhusu wewe kukamatwa na kuzuiwa kufanya safari?
Brenda: Sijawahi kufanya hivyo.
Sehemu ya 370 inafuata hivi punde.....