PreGE2025 Katibu Mkuu TEC, Rev Dkt. Charles Kitima: Wasitupangie cha Kusema

PreGE2025 Katibu Mkuu TEC, Rev Dkt. Charles Kitima: Wasitupangie cha Kusema

Mijadala ya Uchaguzi Mkuu wa Tanzania 2025 (Kabla)
Kwa kanisa katoliki wanaojitahidi sana kuishi maisha ya dini bila siasa na ku.maintain integrity ni masista wa katoliki Hongera sana kwao.

Ila Mapadre katoliki wengi ni pasua kichwa huwezi linganisha na masista.
Masista wako serious sana na wito wao

Kama ingewezekana masista wapewe upadre na mapdre wavuliwe upadre warudi majumbani kwao na vijiweni
 
Hakuna maana ya kwenda kusali kanisani kama madhabahu zinakuwa tu mwangwi au kasiku wa kurudia sauti ya yale yanayosemwa nje ya kanisa

Mfano nje ya Kanisa Lisu anasema no reform no election na unaenda kanisani unasikia mwangwi au marufio ya sauti ileile ya no reform no election.

Si bora tu mtu usiende kanisani sababu hakuna jipya kanisani.

Ukishasikiliza Tundu Lisu basi huna haja tena kwenda kanisani kusikiliza yaleyale ni kupotezeana muda

Wanaosema kanisa liachane na matamko ya kisiasa wana hoja

Je lengo la kanisa duniani ni kuwa kasuku wa kurudia rudia kusema yake wanasiasa wanasema ? Ndilo agizo la Mungu kwa kanisa? Kuwa enendeni ulimwenguni mkawe kasuku wa kuhubiri yale wanasiasa wanahubiri?

Anasema hawapangiwi cha kuhubiri ,kuhubiri yale yale yaliyosemwa na wanasiasa sio kupangiwa huko? Wanakuwa hawana independent mind.

Wanasubiri homilia au mahubiri yaandaliwe na wanasiasa halafu wao wakayarudie kanisani
Kifupi kanisa limeishiwa homilia au mahubiri
Kabla kuhubiri wanatega masikio kudikiliza wanasiasa wanasemaje ili wapate cha kurudia kuhubiri ibadani

Badala ya kuanza kwa kusema leo tutazungumzia injili kama ilivyoandikwa na mtakatifu fulani wanaanza leo tutazunguza habari kama ilivyoongelewa na Tundu Lisu na CHADEMA ya no reform no election

Wapinga mahubiri ya siasa kanisani wana hoja
Sasa hapo kanisan utahubiri kondoo au nn,maana hao unawahubiria ndio wanaumizwa,wengine wamekufa,
Kuna elimu nyingine sio lazima ufundishwe,mnatupa wakati muhimu xna kuwaelimisha tuwaelimishe watoto wetu na ww pia nikuelimishe?😁😁😁😁
 
Hakuna maana ya kwenda kusali kanisani kama madhabahu zinakuwa tu mwangwi au kasiku wa kurudia sauti ya yale yanayosemwa nje ya kanisa

Mfano nje ya Kanisa Lisu anasema no reform no election na unaenda kanisani unasikia mwangwi au marufio ya sauti ileile ya no reform no election.

Si bora tu mtu usiende kanisani sababu hakuna jipya kanisani.

Ukishasikiliza Tundu Lisu basi huna haja tena kwenda kanisani kusikiliza yaleyale ni kupotezeana muda

Wanaosema kanisa liachane na matamko ya kisiasa wana hoja

Je lengo la kanisa duniani ni kuwa kasuku wa kurudia rudia kusema yake wanasiasa wanasema ? Ndilo agizo la Mungu kwa kanisa? Kuwa enendeni ulimwenguni mkawe kasuku wa kuhubiri yale wanasiasa wanahubiri?

Anasema hawapangiwi cha kuhubiri ,kuhubiri yale yale yaliyosemwa na wanasiasa sio kupangiwa huko? Wanakuwa hawana independent mind.

Wanasubiri homilia au mahubiri yaandaliwe na wanasiasa halafu wao wakayarudie kanisani
Kifupi kanisa limeishiwa homilia au mahubiri
Kabla kuhubiri wanatega masikio kudikiliza wanasiasa wanasemaje ili wapate cha kurudia kuhubiri ibadani

Badala ya kuanza kwa kusema leo tutazungumzia injili kama ilivyoandikwa na mtakatifu fulani wanaanza leo tutazunguza habari kama ilivyoongelewa na Tundu Lisu na CHADEMA ya no reform no election

Wapinga mahubiri ya siasa kanisani wana hoja
Unavuta bangi Wewe!!!
 
Hakuna maana ya kwenda kusali kanisani kama madhabahu zinakuwa tu mwangwi au kasiku wa kurudia sauti ya yale yanayosemwa nje ya kanisa

Mfano nje ya Kanisa Lisu anasema no reform no election na unaenda kanisani unasikia mwangwi au marufio ya sauti ileile ya no reform no election.

Si bora tu mtu usiende kanisani sababu hakuna jipya kanisani.

Ukishasikiliza Tundu Lisu basi huna haja tena kwenda kanisani kusikiliza yaleyale ni kupotezeana muda

Wanaosema kanisa liachane na matamko ya kisiasa wana hoja

Je lengo la kanisa duniani ni kuwa kasuku wa kurudia rudia kusema yake wanasiasa wanasema ? Ndilo agizo la Mungu kwa kanisa? Kuwa enendeni ulimwenguni mkawe kasuku wa kuhubiri yale wanasiasa wanahubiri?

Anasema hawapangiwi cha kuhubiri ,kuhubiri yale yale yaliyosemwa na wanasiasa sio kupangiwa huko? Wanakuwa hawana independent mind.

Wanasubiri homilia au mahubiri yaandaliwe na wanasiasa halafu wao wakayarudie kanisani
Kifupi kanisa limeishiwa homilia au mahubiri
Kabla kuhubiri wanatega masikio kudikiliza wanasiasa wanasemaje ili wapate cha kurudia kuhubiri ibadani

Badala ya kuanza kwa kusema leo tutazungumzia injili kama ilivyoandikwa na mtakatifu fulani wanaanza leo tutazunguza habari kama ilivyoongelewa na Tundu Lisu na CHADEMA ya no reform no election

Wapinga mahubiri ya siasa kanisani wana hoja
Wizi wa kura ni siasa? Utekaji na mauaji holela ni siasa? Ufisadi ni siasa? Kusema uwongo na kubatiza ile tume jina la Tume huru ni siasa?
Acha njaa na uchawa. Viongozi wa dini wana haki ya kukemea maovu yote katika jamii. Labda lile tawi la ccm liitwalo bakwata ndio hawawezi kukemea. Au yule kada wao Malasusa.
 
1745905113374.png
 
Sijui unapata wapi nguvu na muda wa kuandika takataka kama hii hapa, kutwa/kucha, na kila siku!

Sasa elewa tu kwamba hakuna litakalo wasalimisha safari hii. Mtazolewa tu na tsunami kama hamtaingiwa na akili vichwani kungali mapema.
Afadhali umenisaidia kujibu..kajamaa kutwa kuchwa kanajitutumua kuandika pumba.

Binafsi Mimi kwa Sasa watu wa aina yake nikuwatukana TU maana kama ni kuwa ELIMISHA SANA Ila hawaelewi
 
Majibu ya Katibu Mkuu wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC) Rev Dkt. Charles Kitima baada ya kuulizwa kuhusu sakata la viongozi wa Dini kuonekana wanachanganya Dini na Siasa pale ambapo wanatoa matamko kuhusu mambo mbalimbali ya kiutawala yanayoendelea nchini. Amesema;

Kupata matukio na taarifa zote kwa kila mkoa kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025 ingia hapa: Special Thread: Mijadala na Matukio ya Uchaguzi Mikoa yote Tanzania Bara na Zanzibar kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025

Kukemea wizi sio kuingilia siasa, Kwani wizi ni siasa? Mwizi wa kura ni sawa na mwizi mwingine, Kukemea utekaji na vitendo viovu ni kukemea dhambi. Wasitupangie cha kusema tunakemea dhambi.

View attachment 3319115
Huyu ni kampeni meneja wa Lissu katika uchaguzi wa 2020 ni mwanasiasa kamili nyuma ya pazia tofauti na baadhi ya maaskofu wanaoanza na kumaliza siasa zao juu ya mimbari siku za Jumapili.

Lazima awe na donge kwa kuzingatia ukweli kwamba DP World anafanya kazi pale bandarini tena kwa ufanisi uliotarajiwa tofauti na fitina aliyotusambazia makanisani kuupinga uwekezaji wake.
 
Hao wakenya na waganda ambao wanafananishwa na binadamu kwa akili zao wanaionea wivu Tanzania kwa kila kitu.

Ardhi nzuri yenye rutuba tumewazidi.

Ukubwa wa eneo lenye kufaa kuzalisha mali tumewazidi.

Siasa za kiungwana zisizo na chembe za ukabila na upuuzi wa kudharauliana, tumewaacha mbali.

Madini karibu kila kona ya nchi na kufunguka kwa kasi kwa nchi kwa ujumla, tumewaacha mbali.

Tatizo la mtanzania wa kawaida ni akili nyepesi ya kujiona yeye hafai kwa chochote lakini eti jirani yake ndiye anayefaa!, hizi ni akili za kitumwa zinazompa urahisi adui wa kuweza kututawala kadri anavyojisikia.
 
Majibu ya Katibu Mkuu wa Baraza la Maaskofu wa Kanisa Katoliki Tanzania (TEC) Rev Dkt. Charles Kitima baada ya kuulizwa kuhusu sakata la viongozi wa Dini kuonekana wanachanganya Dini na Siasa pale ambapo wanatoa matamko kuhusu mambo mbalimbali ya kiutawala yanayoendelea nchini. Amesema;

Kupata matukio na taarifa zote kwa kila mkoa kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025 ingia hapa: Special Thread: Mijadala na Matukio ya Uchaguzi Mikoa yote Tanzania Bara na Zanzibar kuelekea Uchaguzi Mkuu 2025

Kukemea wizi sio kuingilia siasa, Kwani wizi ni siasa? Mwizi wa kura ni sawa na mwizi mwingine, Kukemea utekaji na vitendo viovu ni kukemea dhambi. Wasitupangie cha kusema tunakemea dhambi.

View attachment 3319115

Amefanya vyema sana
 
Mustakabali wa nchi ndiyo ataujuwa Padri Kitima? Mbona ya kwake yanamshinda!!

Aamue moja avue mavazi ya altareni kama Dr Slaa aje kwenye mapambano. Asitumie madhabahu kutetea itikadi yake ya CHADEMA.

Nami pia ni MKATOLIKI kindakindaki na natoa zaka na sadaka kwa muujibu wa amri za kanisa. Nasali Parokia ya Msewe
Kutoa zaka na sadaka hakukufanyi kuwa mkatoliki kindaki ndaki bwana, wangapi wanatoa zaka na sadaka kubwa tu tena wahudhuruhaji wazuri jumuia, kila event za kanisa yet hawajiiti kindaki ndaki?

Kazi koja wapo ya kanisa la kristo ni kukumea mauvu kwenye jamii, Bwana wetu yesu kristu alifanya hivyo, mitume wake walifanya hivyo, na miaka kwa miaka, ww ni nani kushambulia established society kama catholic ?
 
Kutoa zaka na sadaka hakukufanyi kuwa mkatoliki kindaki ndaki bwana, wangapi wanatoa zaka na sadaka kubwa tu tena wahudhuruhaji wazuri jumuia, kila event za kanisa yet hawajiiti kindaki ndaki?

Kazi koja wapo ya kanisa la kristo ni kukumea mauvu kwenye jamii, Bwana wetu yesu kristu alifanya hivyo, mitume wake walifanya hivyo, na miaka kwa miaka, ww ni nani kushambulia established society kama catholic ?
Makanisani kuna ufisadi mkubwa tu. Kanisa linashindwa kumaliziwa kwa miaka mitano na zaidi na waumini kwa sababu ya kutoruhusiwa kuhoji wanasali wakiwa wamenuna.

Hizo kamati za ujenzi za makanisa zimejaa wezi wa kwenye mashirika ya umma na taasisi za kiserikali wanahamisha wizi ule ule kwenye nyumba za ibada.
 
Makanisani kuna ufisadi mkubwa tu. Kanisa linashindwa kumaliziwa kwa miaka mitano na zaidi na waumini kwa sababu ya kutoruhusiwa kuhoji wanasali wakiwa wamenuna.

Hizo kamati za ujenzi za makanisa zimejaa wezi wa kwenye mashirika ya umma na taasisi za kiserikali wanahamisha wizi ule ule kwenye nyumba za ibada.
huo ufisadi nani alichunguza? Unapoongelea kanisa ku dhehebu, kila dheheb lina waumini wake, na waumini ni uti wa mgongo wa kanisa husika

So far kwa experience yangu, hakuna taasis imenyooka kama catholic, ndio wenye miradi mingi kuliko hata taasis nyingine ya kidini, form shule, vyuo, hospitali. Kama wangekuwa na usimamizi mbovu sidhan kama wangekuwa hapo walipo

Kuna chombo chochote kilichowahi kuchunguza hizo tuhuma za ufisadi?
 
Vipindi vyote vya utawala wa wakatoliki wenzao hawajawahi kukemea lolote..
Wacha UONGO wewe chawa/kada wa sisiemu.

Magufuli ambaye alikuwa Mkristo mkatoliki alikosolewa sana hadi akajaribu kuwaonea kwa kuwavua uraia baadhi ya maaskofu, mfano Askofu Severin Niwemugizi, Askofu Kakobe, nk.

Askofu Gwajima akabambikiwa kesi ya uongo hadi akapelekwa kupimwa mkojo.

Askofu Mwingira akapigwa pini, nk.

Huyu Tundu Lissu ambaye pia ni mkatoliki alinusurika kuuawa kipindi cha utawala wa Magufuli, Mkatoliki mwenzake.

Mkileta udini kuweni wazi tu msitafute uhalali feki kwa kusingizia upande wa pili.

 
Kuna shida sasa hivi dunia inaingia kanisani kuingiza mahubiri badala ya kanisa kutoka na mahubiri kanisani na kuyapeleka duniani

Wahubiri kama Moses Kulola wafufuke tu waje kuhubiri tena waliokuwa wakijua vizuri kazi ya kuhubiri ni nini tofauti na baadhi ya wa sasa ukiwemo wewe wanaoamini kuhubiri ni kuongea yale wanasiasa wanasema kisha kupokea sadaka za waumini na kwenda kula na kulala

Mungu akuhurumie kwa kweli.Umepoteza mwelekeo kabisa
Nabii Nathani alimkemea Mfalme Daudi waziwazi, Samuel pia alimkea Mfalme Sauli, Yohane Mbatizaji alimkemea Herode. Hii ni sauti ya kinabii.

Maaskofu wanaendeleza kazi ileile ya kinabii kwasababu ndani mwao kunawaka moto wakinabii.

Ukweli unauma sana nikuuvumilia tu.
 
Makanisani kuna ufisadi mkubwa tu. Kanisa linashindwa kumaliziwa kwa miaka mitano na zaidi na waumini kwa sababu ya kutoruhusiwa kuhoji wanasali wakiwa wamenuna.

Hizo kamati za ujenzi za makanisa zimejaa wezi wa kwenye mashirika ya umma na taasisi za kiserikali wanahamisha wizi ule ule kwenye nyumba za ibada.
Mkuu fanyia kazi hoja wa Watumishi acha ubishi
 
Back
Top Bottom