Kataa jamii kuwa sehemu ya maisha yako

Kataa jamii kuwa sehemu ya maisha yako

Tized uliyoyasema ni kweli tupu..
analysis yako ni halisia sana kwenye njamii zetu..
watu wengine wanapenda kuwapangia wenzao namna ya kuishi maisha yao
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Tized kanuni iliyoko kuu ni kuishi kwa kufata mapenzi ya Mungu Na Si kwa kusikiliza Jamii! Na pia kujichanganya Na Jamii ni Vzr Lkn Je hayo mahusiano yatakua yako sawa mbele za Mungu!?

Asante sn!
Sio kufuata mafundisho ya Ellen G White? Mapenzi ya Mungu yupi? Wa biblia, wa kuruani, wa kibuddha au wa migawho (wanyamwezi).

Ukishafuata dini, denomination au dhehebu fulani tayari umeifuata jamii inayoamini hivyo. Ukinijibu honestly kuna uwezekano mkubwa umefuata dini ya wazazi au mtu fulani amekuconvert. Sidhani kama ulisearch your innerself ukawa na principle za kisabato ndio ukatafiti dhehebu linalofuata principles zako ndio ukajiassociate nalo.
 
Last edited by a moderator:
Mwanadamu kwa asili ni mfungwa jamii!
Tunazaliwa tukiwa tumebebeshwa tayari matarajio ya wanaotuzunguka!
Tunakuzwa tukiambiwa hiki ni sawa hiki si saw a
Tunaishi tukiaminishwa aina Fulani ya maisha ndiyo ustaarabu
Tunakufa tukitazamiwa kuenda kule jamii inakoamini ndiko kubaya au kuzuri!

Umeona, kwenye maswala ya imani (dini) basi jamii ina sauti kubwa. Lkn bado kuna nafasi ya kuquestion hizo assumptions au mafundisho, ambayo l am sure we do. Kuna utitiri wa madhehebu na kuna watu wanahama kila mwezi kufuata wachungaji. Hao wanashindwa kuwa na direct communication na muumba wao ndio maana wanapelekwa na cloud.
Na kuna watu ambao hata purpose ya kuwa kwenye imani fulani hawaijui kiasi kwamba wanatumia nguvu nyingi kuuficha ullimwengu (viongozi wa dini na waumini) ilhali wanamkosea saaana Muumba wao.
 
Mkuu Tized umenikumbusha wakati nilipofanya maamuzi ya kuamua kuacha dini ya mapokeo ambayo niliirithi kutoka kwa wazazi wangu nilitengwa na baadhi ya ndugu zangu, baba yangu (mama yangu alikwishafariki wakati huo) alinikabili kutaka kujua sababu ya kuasi dini yake, nilimuuliza maswali mawili tu akashindwa kunijibu na kunipa ruksa kuwa mpagani.

Hayo yalikuwa nai maamuzi yangu na ninafurahi kubaki hivyo na najivunia kujiita mpagani mahali popote.

wakati nasoma hii thread nikataka nipate uhakika tu kuhusu swala la dini sababu wengi wenye msimamo kama wako wanakuwa hawana dini hizi zetu za mapokeo, wengi wanakuwa watu wa meditation. Big up mkuu. I wish i could have a strength like yours
 
Last edited by a moderator:
Sio kufuata mafundisho ya Ellen G White? Mapenzi ya Mungu yupi? Wa biblia, wa kuruani, wa kibuddha au wa migawho (wanyamwezi).

Ukishafuata dini, denomination au dhehebu fulani tayari umeifuata jamii inayoamini hivyo. Ukinijibu honestly kuna uwezekano mkubwa umefuata dini ya wazazi au mtu fulani amekuconvert. Sidhani kama ulisearch your innerself ukawa na principle za kisabato ndio ukatafiti dhehebu linalofuata principles zako ndio ukajiassociate nalo.


Kaunga dada yng mpendwa kila Mmoja Na Imani yake! Na ktk hizo iman kunasisitizwa maadili mema Na upendo! Sasa hiyo ya kufanya research ya Imani Fulani unaisema Wewe! Lkn km utaishi kulingana Na kanuni ya Mungu ya upendo na Amani bilashaka utakua Mfano mzuri ktk Jamii!
 
Last edited by a moderator:
Nakubaliana na wewe dadaangu Kaunga!!

Kikubwa ni kuwa na UFAHAMU wa kutosha na kuweza kubalansi mambo yako. Kila kitu kikienda kwenye extremes kinaleta shida kwa mhusika na wengineo.

Katika swala la morallity, bado lina changamoto yake lakini natamani tuweze kuiga yale mazuri kwenye jamii na yale ambayo ni tatizo au yamezoeleka kuwa ni mazuri ila ni mabaya tupambane nayo katika uhuru wetu wa kuishi sisi kama sisi. Japo bado asiyesikia la Mkuu huvunjika guu!

Well said, mwaka jana nilikuja na resolution yenye maudhui ya kishairi nikaipa jina ....."Sikwambii"..... Nikapigwa madongo kwamba ni ubinafsi kisa nilisema "sikwambii jinsi ya kuishi maisha yako, maana Mungu kakuamini na amekukabidhi maisha hayo"

Ili kufanya watu wawe wenyewe, basi tunatakiwa tubadilike sisi kama sehemu ya jamii. Tuache kulazimisha au kuenforce morals zetu, both bad and good. Najua swala la good au bad waweza niuliza according to who. Lkn, muhimu ni kurespect maisha na chaguzi za watu, toa ushauri pale unapoombwa lkn sio mfumo wako ndio uufanye standard.

Mtu anakuja na kauli kama "....nilishasema humu mara kwa mara kuwa.........sio sawa...." Umesema wewe ni nani?

Nampenda Kiranga huwa ana msemo wake "do you and let others do them" kama nimekosea kuqoute, l hope atanirekebisha na kunisamehe.

Being oneself ni raha sana ukiweza kuwa maana hautumii nguvu ya ziada ktk kutafuta kukubalika. Lkn kwa upande mwingine basi, ktk kutafuta kujitambua basi tuwe conscious tusiwadhuru au kuwakosea wengine. Sio utukane watu coz you feel like it. Sio uhamasishe ushoga coz you feel like it is your calling to convert kila mtu kwenye ushoga, sio mission yako iwe ktk kutangaza michepuko ndio ukisasa kwakuwa wewe umeshindwa kujinasua ktk bondage hiyo, au kusema it is cool kuwageuza wanaume atm kisa akili yako ya utafutaji imeishia kwenye hiyo short cut. Be you and let others be.
 
Last edited by a moderator:
Pengine ukiwaangalia maisha yao wenyewe ni failures kwenye nyanja nyingi na hata hizo wanazokushauru uishi kama wao.
Maisha ni changamoto, na changamoto ndio zinaleta maana kwenye maisha.

Tized uliyoyasema ni kweli tupu..
analysis yako ni halisia sana kwenye njamii zetu..
watu wengine wanapenda kuwapangia wenzao namna ya kuishi maisha yao
 
Thank you Brother!
Mkuu Tized kanuni iliyoko kuu ni kuishi kwa kufata mapenzi ya Mungu Na Si kwa kusikiliza Jamii! Na pia kujichanganya Na Jamii ni Vzr Lkn Je hayo mahusiano yatakua yako sawa mbele za Mungu!?

Asante sn!
 
Kaunga dada yng Naona unaongea vitu Vzr sn!
 
Last edited by a moderator:
You must spread some Reputation around before giving it to Mtambuzi again.
 
Kaunga dada yng mpendwa kila Mmoja Na Imani yake! Na ktk hizo iman kunasisitizwa maadili mema Na upendo! Sasa hiyo ya kufanya research ya Imani Fulani unaisema Wewe! Lkn km utaishi kulingana Na kanuni ya Mungu ya upendo na Amani bilashaka utakua Mfano mzuri ktk Jamii!

Kuna watu wanasema a good Christian makes a very good citizen. Swali ni good according to who? I think it will be safe to say, 'good according to Christ himself'; maana kwa wengine mkristu mzuri ni yule anashika upanga kuutetea ukristu wake, wengine wangesema ni yule anayehubiri na kusagia dini zingine kwenye mihadhara. Wengine wangesema ni yule ambaye ukimuibia, hakupeleki mahakamani sana atakupa na vingine.

Jla generally as you said, yule ambaye ana Roho wa Mungu moyoni mwake lazima atakuwa mjamii mzuri.
 
Last edited by a moderator:
Kuna watu wanasema a good Christian makes a very good citizen. Swali ni good according to who? I think it will be safe to say, 'good according to Christ himself'; maana kwa wengine mkristu mzuri ni yule anashika upanga kuutetea ukristu wake, wengine wangesema ni yule anayehubiri na kusagia dini zingine kwenye mihadhara. Wengine wangesema ni yule ambaye ukimuibia, hakupeleki mahakamani sana atakupa na vingine.

Jla generally as you said, yule ambaye ana Roho wa Mungu moyoni mwake lazima atakuwa mjamii mzuri.


God bless you dada Yangu!
 
Mzee Mtambuzi asante kwa somo zuri, ila mimi hwua najitahidi kuishi kwa msemo huu "Naishi nipendavyo sio watakavyo"...
 
Last edited by a moderator:
@mashaxizo umesema ukweli kuna wimbo wa mwanadada whitney houston TRY IT IN MY OWN
kwann tuishi under jamii...family ....nk
kuna mda unatakiwa uwe real alone as long hauko kinyume na MUUMBA WAKO.ulfayalo hta mbele ya MUNGU sio chukizo

tunatakiwa kUfanya mambo hta jamii ione umefanya jambo jipya bila wao kuingilia maamuzi yako
huwezi kuishi kwa kufurahisha wazazi,jamii nk i swear hutofika popote ukifanya hili watauliza kwann hujafanya na hili..
binadamu kiumbe mzito mda mwingine look for ur future.what should u get wen u make other people happpy while u hurt ur self ....ur heart vain are bleeding painfull.WHAT FOR???SOMETIMES TAKE UR LINE AND MOVE FORWAD

It’s over now
I can’t go back to living through your eyes
Too many lines
And if you don’t know by now
I can’t go back to being someone else
Not anymore
I never had a chance to do things my way
So now it’s time for me to take control

And I am not afraid to try it on my own
I don’t care if I’m right or wrong
I’ll live my life the way I feel
No matter what I’m gonna keep it real you know
Time for me to do it


 
true that...na hakuna namna jamii yetu itarekebishika kwa kweli..hii nayo ni system ya maisha
Pengine ukiwaangalia maisha
yao wenyewe ni failures kwenye nyanja nyingi na hata hizo wanazokushauru
uishi kama wao.
Maisha ni changamoto, na changamoto ndio zinaleta maana kwenye
maisha.
 
Back
Top Bottom