Kataa jamii kuwa sehemu ya maisha yako

Kataa jamii kuwa sehemu ya maisha yako

Kaka Mtambuzi wengi tupo frustrated kwa kuwa tumeishia kuipendezesha jamii tukajikuta sio vitupendezavyo sisi. Jamii inatuona tumefanikiwa sana na tukijipima tunajiona hivyo ila ndani ya kilindi cha mioyo yetu hakuna chembe ya raha na ufahari kwa kuwa tumehangaika kuifurahisha jamii tukajisahau sisi wenyewe.

Ukiwa Kijana:-
1. Ukiwa single watakuuliza....--..kwanini huna Girlfriend au Boyfriend??
2. Ukiwa na mchumba..... watahoji mmekaa sana mwaoana lini??
3. Ukioa utasikia.......--...... mbona hamzai nyie twataka wajomba na shangazi..!!
4. Mkizaa watakuja na hii.....mtoto kakua mtafutieni dada au kaka yake!
5. Ukimtafuta.....-.. utasikia mbona mnazaa haraka haraka hamuogopi maisha.?? maswali maswali hadi unazeeka?

Ukiwa na Hela:-
1. Ukinenepa ...---... We unanenepa tu hivi huogopi magonjwa (presha na kisukari)
2. Ukikonda ....--.... Acha ubahili, pesa zote hizo unakuwa mbahili? wengine wanasema mara alitembeaga na dada/kaka fulani mwenye ngoma ndio imekolea sasa. Hamalizi mwaka lazima aondoke huyu...
3. Ukinunua gari....---... Unanunuaje gari wakati hujajenga? huna kiwanja? Vijana wa siku hizi bure kabisa.
4. Ukijenga huna gari ...---.... Yaani na usumbufu wote huu wa madaladala huna gari? tunakushangaa sana. Nunua ata Toyo!!

5. Ukiamua kusoma Mastere etc... Unasomaje Masters wewe? kwani kuna kazi umewahi kuomba wakakunyima kwa kuwa huna masters... mimi sisomi tena hata nikihongwa. Watu wengine bhana kama wamenyweshwa vitabu.

6. Ukiamua kujiajiri... ndio watakusema kila aina ya maneno na kukunyanyapaa... ukifanikiwa ndio wakwanza kuja.. aisee nina kijana wangu amemaliza chuo yupo tu nyumbani naomba umsaidie ngugu yangu...

Ukifanya mazoezi:-
1. Kama ni mwembamba...Wee kimbau mbau unapunguza nini kwenye ako kamwili ako, (wanajua mazoezi ni kupunguza mwili)
2. Ukiwa Mnene .. ... Yaani Mungu hakupi vyote... Ona sasa amekula mikuku yake sasa ndio anateseka nayo kupungua...
3. Ukiwa na mwili wa wastani...---... huyu ni bishoo tu, hana lolote yeye ni kupita na vikaptula tu huku...

Hii jamii sijui jema ni lipi kwenu? Nyie akina Ntuzu, Karucee OLESAIDIMU, Mr Rocky, miss chagga, Bantu lady, Mentor, mwallu, Mndengereko, utafiti mpo? Huko kwenu jamii ikoje uko?



Thank u Tized kwa hii useful post. Kwa kweli umemaliza kila ambalo niliwaza kuliandika..
 
Last edited by a moderator:
Ni changamoto kubwa sana kuwa na uhuru wa kifikra na kivitendo. Wengi wetu tumeisha kariri maisha ya kuiogopa jamii kwa miaka kadhaa. Tahajudi ni moja ya mbinu za kupambana na hii changamoto. Sio tahajudi ya kukaa mkao fulani na kupumua kwa namna fulani bali tahajudi ya kufikiria pasipo kufungwa na mamlaka yoyote(Thinking out of the box and taking a look from all angles). Plus fixing one's subconscious mind.
 
Kaka Mtambuzi wengi tupo frustrated kwa kuwa tumeishia kuipendezesha jamii tukajikuta sio vitupendezavyo sisi. Jamii inatuona tumefanikiwa sana na tukijipima tunajiona hivyo ila ndani ya kilindi cha mioyo yetu hakuna chembe ya raha na ufahari kwa kuwa tumehangaika kuifurahisha jamii tukajisahau sisi wenyewe.

Ukiwa Kijana:-
1. Ukiwa single watakuuliza....--..kwanini huna Girlfriend au Boyfriend??
2. Ukiwa na mchumba..... watahoji mmekaa sana mwaoana lini??
3. Ukioa utasikia.......--...... mbona hamzai nyie twataka wajomba na shangazi..!!
4. Mkizaa watakuja na hii.....mtoto kakua mtafutieni dada au kaka yake!
5. Ukimtafuta.....-.. utasikia mbona mnazaa haraka haraka hamuogopi maisha.?? maswali maswali hadi unazeeka?

Ukiwa na Hela:-
1. Ukinenepa ...---... We unanenepa tu hivi huogopi magonjwa (presha na kisukari)
2. Ukikonda ....--.... Acha ubahili, pesa zote hizo unakuwa mbahili? wengine wanasema mara alitembeaga na dada/kaka fulani mwenye ngoma ndio imekolea sasa. Hamalizi mwaka lazima aondoke huyu...
3. Ukinunua gari....---... Unanunuaje gari wakati hujajenga? huna kiwanja? Vijana wa siku hizi bure kabisa.
4. Ukijenga huna gari ...---.... Yaani na usumbufu wote huu wa madaladala huna gari? tunakushangaa sana. Nunua ata Toyo!!

5. Ukiamua kusoma Mastere etc... Unasomaje Masters wewe? kwani kuna kazi umewahi kuomba wakakunyima kwa kuwa huna masters... mimi sisomi tena hata nikihongwa. Watu wengine bhana kama wamenyweshwa vitabu.

6. Ukiamua kujiajiri... ndio watakusema kila aina ya maneno na kukunyanyapaa... ukifanikiwa ndio wakwanza kuja.. aisee nina kijana wangu amemaliza chuo yupo tu nyumbani naomba umsaidie ngugu yangu...

Ukifanya mazoezi:-
1. Kama ni mwembamba...Wee kimbau mbau unapunguza nini kwenye ako kamwili ako, (wanajua mazoezi ni kupunguza mwili)
2. Ukiwa Mnene .. ... Yaani Mungu hakupi vyote... Ona sasa amekula mikuku yake sasa ndio anateseka nayo kupungua...
3. Ukiwa na mwili wa wastani...---... huyu ni bishoo tu, hana lolote yeye ni kupita na vikaptula tu huku...

Hii jamii sijui jema ni lipi kwenu? Nyie akina Ntuzu, Karucee OLESAIDIMU, Mr Rocky, miss chagga, Bantu lady, Mentor, mwallu, Mndengereko, utafiti mpo? Huko kwenu jamii ikoje uko?



safi mkuu yaani umemaaliza kila kitu,binafsi swlala kutokua sehemu ya maisha yangu ililkuwa inaniathiri kiasi ila kwas= sasa nimeanza kuoambana nalo na nendlea vizuri though challenge its there,bt just being you kunaleta furaha ya kutosha kwenye maisha ya kila siku,na kuwa huru,kutokuwa wewe ni utumwa,
 
Kaka Mtambuzi wengi tupo frustrated kwa kuwa tumeishia kuipendezesha jamii tukajikuta sio vitupendezavyo sisi. Jamii inatuona tumefanikiwa sana na tukijipima tunajiona hivyo ila ndani ya kilindi cha mioyo yetu hakuna chembe ya raha na ufahari kwa kuwa tumehangaika kuifurahisha jamii tukajisahau sisi wenyewe.

Ukiwa Kijana:-
1. Ukiwa single watakuuliza....--..kwanini huna Girlfriend au Boyfriend??
2. Ukiwa na mchumba..... watahoji mmekaa sana mwaoana lini??
3. Ukioa utasikia.......--...... mbona hamzai nyie twataka wajomba na shangazi..!!
4. Mkizaa watakuja na hii.....mtoto kakua mtafutieni dada au kaka yake!
5. Ukimtafuta.....-.. utasikia mbona mnazaa haraka haraka hamuogopi maisha.?? maswali maswali hadi unazeeka?

Ukiwa na Hela:-
1. Ukinenepa ...---... We unanenepa tu hivi huogopi magonjwa (presha na kisukari)
2. Ukikonda ....--.... Acha ubahili, pesa zote hizo unakuwa mbahili? wengine wanasema mara alitembeaga na dada/kaka fulani mwenye ngoma ndio imekolea sasa. Hamalizi mwaka lazima aondoke huyu...
3. Ukinunua gari....---... Unanunuaje gari wakati hujajenga? huna kiwanja? Vijana wa siku hizi bure kabisa.
4. Ukijenga huna gari ...---.... Yaani na usumbufu wote huu wa madaladala huna gari? tunakushangaa sana. Nunua ata Toyo!!

5. Ukiamua kusoma Mastere etc... Unasomaje Masters wewe? kwani kuna kazi umewahi kuomba wakakunyima kwa kuwa huna masters... mimi sisomi tena hata nikihongwa. Watu wengine bhana kama wamenyweshwa vitabu.

6. Ukiamua kujiajiri... ndio watakusema kila aina ya maneno na kukunyanyapaa... ukifanikiwa ndio wakwanza kuja.. aisee nina kijana wangu amemaliza chuo yupo tu nyumbani naomba umsaidie ngugu yangu...

Ukifanya mazoezi:-
1. Kama ni mwembamba...Wee kimbau mbau unapunguza nini kwenye ako kamwili ako, (wanajua mazoezi ni kupunguza mwili)
2. Ukiwa Mnene .. ... Yaani Mungu hakupi vyote... Ona sasa amekula mikuku yake sasa ndio anateseka nayo kupungua...
3. Ukiwa na mwili wa wastani...---... huyu ni bishoo tu, hana lolote yeye ni kupita na vikaptula tu huku...

Hii jamii sijui jema ni lipi kwenu? Nyie akina Ntuzu, Karucee OLESAIDIMU, Mr Rocky, miss chagga, Bantu lady, Mentor, mwallu, Mndengereko, utafiti mpo? Huko kwenu jamii ikoje uko?



Haya maelezo yako niya ukweli kabisa kwa 100%
 
Last edited by a moderator:
Uko sawa sana Mkuu. Kuwa wewe kunakupa kitu cha kipekee na kitofauti moyoni mwako na huna kile kitu cha kujilinganisha na wengine. vyovyote uishivo, ukaavyo, uvyaavyo kwa kuwa umejikubali mwenyewe, You are over the moon.

Ukichunguza vizuri wanawake, kwa kukosa kujiamini kuwa wao... wengi wao wameishia kuwa kama kila mtu... hadi ule uhalisia unapotea sana.. Watuonee huruma wapenda uasili (Natural).

safi mkuu yaani umemaaliza kila kitu,binafsi swlala kutokua sehemu ya maisha yangu ililkuwa inaniathiri kiasi ila kwas= sasa nimeanza kuoambana nalo na nendlea vizuri though challenge its there,bt just being you kunaleta furaha ya kutosha kwenye maisha ya kila siku,na kuwa huru,kutokuwa wewe ni utumwa,
 
Kaka Mtambuzi
Jamii inanyanyasa sana, Mzee mmoja jirani yangu alinikuta naendesha baiskeli mtaani, sasa yeye kazoea kuniona na gari au pikipiki basi akanitupia neno lilinikera sana "ananiuliza wewe sasa umezidi magari uendeshe wewe pikipiki uendeshe wewe na baiskeli uendeshe wewe mbona heleweki?"
Mungu anisamehe baadae nilikuja kujua kwamba nilimjibu vibaya,,Nilimjibu kwa hasira wewe mzee maisha yangu yanakuhusu nini?? kwanini ufikirie maisha yako unakaa ukiangalia fulani kafanya nini??
Usipojitambua utakuwa sehemu ya jamii.....
 
yaani hapa ndo pamenigusa sana na nimefurahishwa na ujumbe mzima wako kaka Mtambuzi na maneno ya Tized pia yamenipa nguvu

Ukweli tunatakiwa tuwe nao sisi na siyo jamii. Lakini kwa bahati mbaya hatujawahi kuwa sisi, siku zote tumekuwa jamii, hivyo tunasikiliza jamii inasemaje kuhusu sisi na inatutaka tuishi vipi. Tukiwa sisi jamii itaona tumeasi au tumekuwa vichaa.
 
Last edited by a moderator:
Uko sawa sana Mkuu. Kuwa wewe kunakupa kitu cha kipekee na kitofauti moyoni mwako na huna kile kitu cha kujilinganisha na wengine. vyovyote uishivo, ukaavyo, uvyaavyo kwa kuwa umejikubali mwenyewe, You are over the moon.

Ukichunguza vizuri wanawake, kwa kukosa kujiamini kuwa wao... wengi wao wameishia kuwa kama kila mtu... hadi ule uhalisia unapotea sana.. Watuonee huruma wapenda uasili (Natural).
hahaha well saidi bt changes begin with you and me
 
LET US BE FREE TO CHOOSE OUR DESTINY;Freedom of the wil is our highest freedom which no one can take away.
 
Kaka Mtambuzi wengi tupo frustrated kwa kuwa tumeishia kuipendezesha jamii tukajikuta sio vitupendezavyo sisi. Jamii inatuona tumefanikiwa sana na tukijipima tunajiona hivyo ila ndani ya kilindi cha mioyo yetu hakuna chembe ya raha na ufahari kwa kuwa tumehangaika kuifurahisha jamii tukajisahau sisi wenyewe.

Ukiwa Kijana

1. Ukiwa single watakuuliza, kwanini huna Girlfriend au Boyfriend?

2. Ukiwa na mchumba, watahoji mmekaa sana mwaoana lini?

3. Ukioa utasikia, mbona hamzai nyie twataka wajomba na shangazi!
4. Mkizaa watakuja na hii, mtoto kakua mtafutieni dada au kaka yake!
5. Ukimtafuta, utasikia mbona mnazaa haraka haraka hamuogopi maisha? maswali maswali hadi unazeeka?

Ukiwa na Hela

1. Ukinenepa, we unanenepa tu hivi huogopi magonjwa (presha na kisukari)

2. Ukikonda, acha ubahili, pesa zote hizo unakuwa mbahili? wengine wanasema mara alitembeaga na dada/kaka fulani mwenye ngoma ndio imekolea sasa. Hamalizi mwaka lazima aondoke huyu.

3. Ukinunua gari, unanunuaje gari wakati hujajenga? huna kiwanja? Vijana wa siku hizi bure kabisa.

4. Ukijenga huna gari, yaani na usumbufu wote huu wa madaladala huna gari? tunakushangaa sana. Nunua ata Toyo!!

5. Ukiamua kusoma Mastere etc, unasomaje Masters wewe? kwani kuna kazi umewahi kuomba wakakunyima kwa kuwa huna masters... mimi sisomi tena hata nikihongwa. Watu wengine bhana kama wamenyweshwa vitabu.

6. Ukiamua kujiajiri, ndio watakusema kila aina ya maneno na kukunyanyapaa, ukifanikiwa ndio wakwanza kuja, aisee nina kijana wangu amemaliza chuo yupo tu nyumbani naomba umsaidie ngugu yangu.

Ukifanya mazoezi

1. Kama ni mwembamba, wee kimbau mbau unapunguza nini kwenye ako kamwili ako, (wanajua mazoezi ni kupunguza mwili)

2. Ukiwa Mnene, yaani Mungu hakupi vyote. Ona sasa amekula mikuku yake sasa ndio anateseka nayo kupungua.

3. Ukiwa na mwili wa wastani, huyu ni bishoo tu, hana lolote yeye ni kupita na vikaptula tu huku.

Hii jamii sijui jema ni lipi kwenu?

Nyie akina Ntuzu, Karucee OLESAIDIMU, Mr Rocky, miss chagga, Bantu lady, Mentor, mwallu, Mndengereko, utafiti mpo?

Huko kwenu jamii ikoje uko?
Yote haya kwa kuwa tumechakachua vigezo/viashiria/indicators za mafanikio mwisho wa siku tunakomaa kufanya vitu ambavyo hatujapanga, mie mwenyewe nilikuwa na kaujenzi kangu sehemu nikawa naambiwa jamaa hata haendani na hiyo nyumba anayoijenga (kisa ni mzee wa kupenda kuunga azimio la arusha alafu complication hakuna) wakati mie najua ndio level yangu kutokana na kipato changu na design niliyoweka (watu wanategemea mtu akifanya kitu awe na muonekano flani (labda kitambi kikubwa) na manjonjo mengi na mwisho wa siku hubaki na manjonjo yao kumbe wengine malezi yamewafanya kuona vitu ni vya kawaida hata kama ni kizuri)
 
safi mkuu yaani umemaaliza kila kitu,binafsi swlala kutokua sehemu ya maisha yangu ililkuwa inaniathiri kiasi ila kwas= sasa nimeanza kuoambana nalo na nendlea vizuri though challenge its there,bt just being you kunaleta furaha ya kutosha kwenye maisha ya kila siku,na kuwa huru,kutokuwa wewe ni utumwa,
Alafu ukiamua kukata shauri na kufanya yako kutokana na kile unachokiona mara nyingi mambo yako yanakwenda vizuri japokuwa changamoto ndogondogo hazikosekani kutokana na jamii tulikotoka bado hazijabadili mtazamo, sometimes una-diverge from the normal alafu unarudi kuendeleza libeneke. Advantage ya kufanya yako niliyoiona ni unakuwa kama role model flani hivi kwa baadhi ya watu kwenye eneo ambalo upo vizuri (kwa observation utaona kabisa kuna watu wanakukubali though hawatamki)
 
Kabisa Mkuu. Kweli tupu.

Hilo la kitambi ndio siku hizi linatunyima heshima sisi vimbaombao.. tunaonekana accirding to jamii hatuna kitu. Niliwahi kwenda sehemu nkadhalishwa na mhudumu mmoja.. ni sehemu flani ya maana, nimeenda niko simpo tu pamoja na maneno yake mengi ya dharau akakomaa lazima nilipe kwanza ndio niiende kwa huduma.. wenye vitambi vyao na simu nane nane mezani wanaitwa tu mheshimiwa unaongeza kinywaji nini nini... nikiajifunza sehemu nyingi wanaheshimu watu wenye vitambi sana wakidhani ndio wenye hela. Mwishowe nikamfanyia makusudi nkampa tipu ya maana sana.. ndio nikienda hapo naonekana mtu. (Japo kinafiki)

Ndio jamii yenyewe.... inapotosha/imepotoka kwa baadhi ya mambo.

Yote haya kwa kuwa tumechakachua vigezo/viashiria/indicators za mafanikio mwisho wa siku tunakomaa kufanya vitu ambavyo hatujapanga, mie mwenyewe nilikuwa na kaujenzi kangu sehemu nikawa naambiwa jamaa hata haendani na hiyo nyumba anayoijenga (kisa ni mzee wa kupenda kuunga azimio la arusha alafu complication hakuna) wakati mie najua ndio level yangu kutokana na kipato changu na design niliyoweka (watu wanategemea mtu akifanya kitu awe na muonekano flani (labda kitambi kikubwa) na manjonjo mengi na mwisho wa siku hubaki na manjonjo yao kumbe wengine malezi yamewafanya kuona vitu ni vya kawaida hata kama ni kizuri)
 
Back
Top Bottom