Kataa jamii kuwa sehemu ya maisha yako

Kataa jamii kuwa sehemu ya maisha yako

Ukiwa mbeba maboksi nayo tabu tupu!

Watu watataka kukutwisha na majukumu ya kuzika wengine kana kwamba mlipeana agano kuwa ukifa iwe hivyo.

Ukisema si jukumu lako unaanza kunangwa...ooh eti huna lolote...umepigika kimaisha...sijui ushuzi gani nini nini....

Khaaa.....we vipi wewe? Kama vipi si usaidie wewe.

We mwenyewe hujachanga hata thumni lakini unalichonga domo utadhani umechanga milioni.

Efff you.
 
Teh!teh! ningumu sana kuchambua na kukielewa nilichokimanisha. Inakupasa ujifikirishe kidogo ndiyo utaelewa.
Hakuna ugumu wowote wacha kujipaisha umesema "utakapoamua kuishi maisha utakayo" halafu ukaimpose eti si mbaya kufuata misingi blah blah blah.......
Kuishi huru ina maana huru hasa bila mipaka hata kama uionayo yamfaa mtu period.
 
Hakuna ugumu wowote wacha kujipaisha umesema "utakapoamua kuishi maisha utakayo" halafu ukaimpose eti si mbaya kufuata misingi blah blah blah.......
Kuishi huru ina maana huru hasa bila mipaka hata kama uionayo yamfaa mtu period.

Umenifurahisha saaaaana!

Watu wanapenda kujipaisha utadhani wanachokiongea au kukiandika ni kiiigumu kumbe wala si hivyo.

Mtu kaandika jambo jepesi na la kueleweka lakini anataka kukifanya kionekane kigumu na kwamba wenzake hawajamwelewa....

Watu bana!
 
Hakuna ugumu wowote wacha kujipaisha umesema "utakapoamua kuishi maisha utakayo" halafu ukaimpose eti si mbaya kufuata misingi blah blah blah.......
Kuishi huru ina maana huru hasa bila mipaka hata kama uionayo yamfaa mtu period.

Swadakta hicho ndicho umekipata tu kwenye maelezo yangu lakini kilichopo ni zaidi ya ulicho kisoma.

Ukiendelea kujifanya kisugudu utaambulia hilohilo bora kuomba ufafanuzi.
 
Jamii ngumu sana kukubali mwanajamii aishivile atakavyo hasa akijitambua, nimekuwa muhanga wa jamii yangu baada ya kujitambua.
kila kitu ufanyacho kinakuwa kigumu sana wakiwa hawataki ufanye hivyo.....
 
Umenifurahisha saaaaana!

Watu wanapenda kujipaisha utadhani wanachokiongea au kukiandika ni kiiigumu kumbe wala si hivyo.

Mtu kaandika jambo jepesi na la kueleweka lakini lakini anataka kukifanya kionekane kigumu na kwamba wenzake hawajamwelewa....

Watu bana!

Ndicho hiki hiki tunachokizungumizia hapa kwenye mada kama mimi nakiona kigumu basi niache niendelee kukiona hivyo na nimependa kukiona hivyo.

Wewe kama unakiona chepesi basi endelea hivyo hivyo kwani mpaka unichambe ili ueleweke kwamba umekiona ni chepesi nilichokiandika.

Haina tofauti na malalamiko hako hapo juu kuhusu kubeba box na kutoa michango ya msiba.!
 
Asante mtoa mada topic imenifikirisha zaidi haya maisha tunayoishi.
 
Umenifurahisha saaaaana!

Watu wanapenda kujipaisha utadhani wanachokiongea au kukiandika ni kiiigumu kumbe wala si hivyo.

Mtu kaandika jambo jepesi na la kueleweka lakini anataka kukifanya kionekane kigumu na kwamba wenzake hawajamwelewa....

Watu bana!

Ndio jamii yenyewe hii.....lol
 
Mtambuzi huu uzi kuuweka MMU ni bora but ingekua bora zaidi if ungeuweka kule Jamii intelligent! Mods!
:focus:
Namna ya kuishi imekuwa determined na tamaduni ya jamii husika!

Actualy, Tamaduni nyingi za kiafrika na tamaduni za kiislamu zinashawishi watu waishi kiujamaa zaidi!
Main focus ya kuishi kiujamaa ni kusaidiana!
Hiyo iko poa for some how!

Tamaduni za European states ndizo hizo ambazo unashawishi ziwepo!
In Europe, mtu anaishi vile atakavyo yeye sharti asivunje sheria tu! Kama unadondoo za maisha ya watu wa UK na USA bila shaka utagundua hata mtoto akifika miaka 18 tu anapaswa kuwa na maisha yake na kujitegemea! Na ikiwa ataishi kwao [kwa wazazi] basi anatakiwa kulipia kila kitu anachotumia!

Hiyo ni tofauti na sisi, makabila mengi yanamtaka mtoto kuondoka nyumbani akiwa na miaka 30!
Na kuna makabila hata hawamuondoshi mtoto kwa kigezo cha kutoziweza kiuchumi!
Utajiwezaje kiuchumi wakati unakula na kulala bure?

Binafsi sikubaliani na hilo! Ikiwa mtoto ana partial or total disable (walemavu) ( albino hawawezi kujumuishwa humo!) nitakubali awepo home up to his/her death!

Kwa wenzetu disable wanashughulikiwa na Serikali!
Nadhani tuko nyuma sana kuhusu mfumo huo!
...
Kwa upande wa pili:
Nakubaliana nawe mtu aishi for his/her own interests bila ya kuzingatia jamii inamtazama vipi ispokuwa asivunje sheria za nchi!

Waafrika tunabaki nyuma kwa kutaka kuridhisha jamii! Kwangu mimi hiyo ni soure of evil! Hata iweje hauwezi kuridhisha jamii, na kufanya hivyo ni kujiwekea mazingira mabovu!
Hapa nitatoa mifano miwili!

  • Imani ya dini:
    Sisi waafrika tukiamini wasichoamini wazee or jamii iliyotuzunguka, tunaonana wapuuzi hata mtu awe na elimu gani anaishia kutengwa!
    Kwanini tulazimishane kuamini tusivyoviamini?
    Kama wewe unataka niamini unachokiamini si unipe elimu na uweze kujibu maswali yangu juu ya hicho unachokiamini!!!
  • Imani za vyama:
    Unakuta wazee and/or jamii wanaamini chama na kitendo cha wewe kuamini chama wasichokiamini inakuwa tatizo!
    Tumeshuhudia ndoa zikivunjika kwa sababu ya vyama!
    Undugu kuvunjika kwa sababu ya vyama!
    Kufukuzwa kazini kwa sababu ya vyama! Nadhani mnakumbuka kilichotokea mwaka 1992.
    Nk nk!

Hivi waafrika tutaishi hivi mpaka lini?
...
Be real!
Be what you wanna be bila ya kuzingatia watu watakuchuliaje! Sharti usivunje haki za wengine!
Na mwisho wa siku hata kiama utahukumiwa wewe kama wewe na sio uliendana vipi na jamii yako!

Nathubutu kusema waafrika hatuendelei kutokana na kutaka kuridhisha jamii instead of kujiridhisha sisi wenyewe!
...
Pamoja sana Mtambuzi!
...
Cc: Eiyer, Tized, Samaritan, Free ideas, Heaven on Earth, Karucee, Ennie, ICHANA!
 
Last edited by a moderator:
jamii inajumuisha baba,mama, na nduguzo pia utakapo jitoa ndani ya jami ina maana hata nduguzo hawatakuelewa kirahisi pia sasa shida yote hiyo ya nini hiyo kanuni inawezekana kwa baadhi ya mambo tu
 
Screen-shot-2013-04-25-at-7.23.03-AM.png



Wengi wetu tumefungwa sana na jamii kiasi kwamba kuwa sisi siyo jambo rahisi kiasi hicho. Kinachokubaliwa na jamii ndiyo sahihi hata kama kinanuka kiasi gani. Hivyo ndivyo tunavyotakiwa kuwa kwa sababu sisi ni jamii na tunatakiwa kuishi kwa matakwa ya jamii na siyo tutakavyo sisi.

Ukweli tunatakiwa tuwe nao sisi na siyo jamii. Lakini kwa bahati mbaya hatujawahi kuwa sisi, siku zote tumekuwa jamii, hivyo tunasikiliza jamii inasemaje kuhusu sisi na inatutaka tuishi vipi. Tukiwa sisi jamii itaona tumeasi au tumekuwa vichaa.

Jamii haitaki tujitambue (tujue sisi ni nani). tukijitambua tutakoma kuwa jamii na jamii haiko tayari kutupoteza maana tayari tumeshakuwa watumwa wa jamii.

Real the strongest man is the one who he stands alone
 
jamii inajumuisha baba,mama, na nduguzo pia utakapo jitoa ndani ya jami ina maana hata nduguzo hawatakuelewa kirahisi pia sasa shida yote hiyo ya nini hiyo kanuni inawezekana kwa baadhi ya mambo tu

Bahari yako miss neddy?
:focus:
Baba, mama na ndugu wanaukamilifu gani kiasi cha wewe kufuata kila watakalo?

Uhuru wako wa kuchagua unaungeleaje ukihusisha na familia yako?

Jee unatambua mwanadamu anaendeshwa na ego/nafsi?

Ni vipi utalinganisha nafsi yako na nafsi za familia yako?

Na jee unatambua mwanadamu ni selfish in nature?
Na kama unatambua kwanini uongozwe na matakwa ya wengine?
 
Bahari yako miss neddy?
:focus:
Baba, mama na ndugu wanaukamilifu gani kiasi cha wewe kufuata kila watakalo?

Uhuru wako wa kuchagua unaungeleaje ukihusisha na familia yako?

Jee unatambua mwanadamu anaendeshwa na ego/nafsi?

Ni vipi utalinganisha nafsi yako na nafsi za familia yako?

Na jee unatambua mwanadamu ni selfish in nature?
Na kama unatambua kwanini uongozwe na matakwa ya wengine?

nzuri best twapishana deile lol
hao baba na mama kumbuka unawaongelea wazee wa zamani ambao kupokea mabadiliko kirahisi si kazi ndogo best nakubali wazee wetu hawana ukamilifu 100% lakini wameona mengi zaidi yetu kuna wana uzoefu na maisha kuliko sie tunaochepukia so na hawatakubali kirahisi tujitenge na jamii kwa mabadiliko ambayo yatatupeleka pabaya kwa mtizamo wao
 
Be real!
Be what you wanna be bila ya kuzingatia watu watakuchuliaje! Sharti usivunje haki za wengine!
Na mwisho wa siku hata kiama utahukumiwa wewe kama wewe na sio uliendana vipi na jamii yako!

Nathubutu kusema waafrika hatuendelei kutokana na kutaka kuridhisha jamii instead of kujiridhisha sisi wenyewe!
...
Pamoja sana Mtambuzi!
...
Cc: Eiyer, Tized, Samaritan, Free ideas, Heaven on Earth, Karucee, Ennie, ICHANA!

Umesherehesha vizuri sana Mashaxizo.
Ukweli ni kwamba mila zetu, desturi zetu na utamaduni wetu hususan kwa sisi Waafrika unatulazimisha kuishi kwa matakwa ya jamii.

Kwa mfano kuna jambo moja limewahi kuzungumzwa sana hapa na nilishawahi kuweka uzi hapa kulijadili.Jambo lenyewe ni kuhusu kuishi na ndugu. Wengi tumejikuta tukilazimika kuishi na utitiri wa ndugu zetu tena wengine wavivu kupindukia wasioweza hata kuondoa chombo alicholia chakula lakini tukawavumilia na kuogopa kuwaambie ukweli eti kwa sababu akishitaki huko nyumbani kijijini nitaitwa mbinafsi, mchoyo na mwenye roho mbaya na kupelekea kutengwa na ndugu zangu.

Kwa hiyo siyo kwamba ndugu tunaoishi nao tunawapenda sana, la hasha tunaishi nao huku mioyo yetu ikiwa inaumia kiasi cha kutuletea maradhi yatokanayo na msongo wa mawazo.

Kuna mabadiliko makubwa sana ya uchumi duniani ambayo yanatulazimisha kila mtu kubeba msalaba wake, sasa iweje tubebeshane misalaba ya wengine!

Mfumo wa maisha yetu unatulazimisha kufuata imani za wazazi bila kuhoji (tena jambo hili halina mjadala kabisa), kusoma taaluma wanazozitaka wazazi au ndugu, kuoa au kuolewa na mtu wa kabila, dini fulani au familia itakayokubaliwa na wazazi au ndugu, kufanya maamuzi binafsi kuhusu mustakabali wa maisha yetu kwa mujibu wa mapendekezo ya wazazi au ndugu wa karibu.

Lakini pia hata jamii iliyotuzunguka nayo haitubakishi, kuna mambo ambayo tunaogopa kuyafanya yasiyo na athari kwa wengine yanayohusu maisha yetu, lakini tunajiuliza jamii itatuona vipi, eti kwa sababu tu jamii hiyo haina utamaduni huo. au jambo hilo kwao ni kitu kigeni.

Kwa mfano kwenu mmezoea kutambika kwa mujibu wa mila na desturi zenu, halafu eneo unaloishi umezungukwa na watu wenye imani zao za dini za mapokeo. unadhani ni kitu gani kitaenda kichwani mwako.

Wao wakikesha wakisali kwa nyimbo na mapambio au wakikesha kwa kupiga dufu na dhikri ni sawa tu, lakini mimi nikipiga dogoli na kutambikia mizimu ya kwetu nitaitwa mpagani nisiyemjua Mungu na huenda nikatengwa na kuitwa majina yote mabaya, wakati kila mtu anamuabudu Mungu wake anayemuamini.
 
Last edited by a moderator:
nzuri best twapishana deile lol
hao baba na mama kumbuka unawaongelea wazee wa zamani ambao kupokea mabadiliko kirahisi si kazi ndogo best nakubali wazee wetu hawana ukamilifu 100% lakini wameona mengi zaidi yetu kuna wana uzoefu na maisha kuliko sie tunaochepukia so na hawatakubali kirahisi tujitenge na jamii kwa mabadiliko ambayo yatatupeleka pabaya kwa mtizamo wao
Hawajaona chochote as far as i'm concern......kuna mengi yanazidi kuvumbuliwa na kwa hakika kizazi cha sasa kiko more advanced hata kuliko wao, hapo sana sana wataku influence uishi kwa mazoea na kukaririshwa, kama alivyosema Mashaxizo just be you uta excel ajabu.......
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom