Kasi ya Magufuli imewapotezea dira ya UKAWA

Kasi ya Magufuli imewapotezea dira ya UKAWA

Hahaahaha UKAWA? ACT je? Kwa mwenye akili ataelewa kuwa anachokifanya Magufuli kinawaumiza wana CCM na nyie ACT Zaidi kuliko UKAWA, nambie ni UKAWA wangapi wamepoteza ajira au wamekamatwa au at least kutuhumiwa kwa rushwa hadi muda huu?? Au umesahau kuwa Kiongozi wako Mkuu wa ACT anatajwa tajwa kwenye scandal ya NSSF na kwingine???
Ukawa si part ya serikali unataka atuhumiwe kwa mazingira gani,UKAWA pekee ambaye anapaswa kujiandaa kwa sasa ni Lowasa na isue yake ya richmond ambayo alifanya akiwa CCM
 
Uongozi unapimwa kwa mapana yake si kuangalia sehemu moja tu na kiongozi bora ni yule anaye jitahidi anabalance kila mahali na taifa linaenda katika njia ile iliyo nyooka...Rais anachangamoto kubwa sana kuhakikisha anafanyia kazi suala la uchaguzi wa Zanzibar ambayo kila mwenye macho aliona kata funua iliyopigwa na wenye uchu wa madaraka mpaka kupelekea kukosa pesa nyingi kiasi cha Trilion moja ya miradi ya maendeleo (MCC)
 
Naona ACT wazalendo wanajitahidi kuja na hoja chanya na kinzani zenye mrengo wa kusukuma grudumu la maendeleo mbele.
 
Wewe mpinzani gani unakaa kusifia tu chams tawala? Hivi ni lini tutakuwa na akili? Hivi mnakumbika jinsi ccm walivyohangaiks waksti wa kamoeni hadi ikabidi wswe wanabadili kauli mbiu kila mara hasa walipoona ya ukawa imekubadilika zaidi? Hivi unajua km sio upinzani na Lowasa Membe leo ndiye angekuwa rais? Sekretariati ya ccm (,Kina Nape, Kinana, Kikwete, Khatibu,) wote walimtaka Membe.
Kwa mara ya kwanza waangalizi na mataifa ya nje walisema hizi ndio hasa kampeni za uchaguzi wa vyama vingi. Haikuwahi kutokea. Chochote kolichotokea na anachofanya Magu laxima tuacknowledge role ya upinzani! Bila ipinzani uliokuwa tishio kwa ccm kusingekuwa na dalili za mabsdiliko xinaxoonekana sasa.
Ccm wasingejaribu kubadilika, ingawa sina uhakika kwamba kweli wanabadilika au ni kuxuga wananchi ili kupunguza hamasa waliyokuwa nayo halafu turudi kwenye budiness as usual.
Ccm wanapenda ipinzani dhaifu smbao jautawalazimisha kufanya reforms. Ukiona ccm wanapambana kuudhoofisha upinzan kwa njia za kihuni ujue hawataki kubadilika_! Mfano mzuri ni zenji!
 
Uongozi unapimwa kwa mapana yake si kuangalia sehemu moja tu na kiongozi bora ni yule anaye jitahidi anabalance kila mahali na taifa linaenda katika njia ile iliyo nyooka...Rais anachangamoto kubwa sana kuhakikisha anafanyia kazi suala la uchaguzi wa Zanzibar ambayo kila mwenye macho aliona kata funua iliyopigwa na wenye uchu wa madaraka mpaka kupelekea kukosa pesa nyingi kiasi cha Trilion moja ya miradi ya maendeleo (MCC)
Ni kweli changamoto anayokubwa sana, ila upana wa changamoto huu hauitaji kukurupuka. Changamoto ya Zanzibar kwa kiongozi mdhaifu ingemfanya ashidwe kulendeleza taifa katika dimensions nyingine. Yeye sio wa kwanza duniani na wengine changamoto kama hizi ziliwaangusha kabisa. Inabidi ajipange.

Changamoto ya WWII ilimuangusha Churchill 1945 katika uchaguzi japo alimshinda hitler ktk vita, Lakini ktk hili UK watasahau watu wote lkn sio Churchill kuwaokoa ktk vita, maana nchi nzima hadi PM aliyekuwepo hakuna aliyekuwa na uwezo wa kusimama na kusema INAWEZEKANA. Wakati huohuo Abraham Lincoln akiiongoza US bila administrative experience hata kabla mwaka haujaisha kulizuka vita vikali ilibaki kidogo sana nchi isambaratike vipande vipande chanzo ikiwa ni yeye kupinga Utumwa wa Mtu mweusi. Kwa hili wamarekani wanaweza kusahau marais wote ila sio Linkoln. Pamoja na yote hayo zawadi yake ilikuwa ni kupigwa RISASI na wachache waliomchukia.

Tunajifunza nini? Hata kama kuna changamoto, Isikufanye kutotimiza wajibu mkubwa mikononi mwako ambao utakufanya usisahaulike ktk mioyo ya unaowatawala. Na pia changamoto ya zanzibar(seif kuonewa) na MCC imelipa taifa fursa ya kujitathmini kwa nini tuendelee kutegemea misaada.
 
Naona ACT wazalendo wanajitahidi kuja na hoja chanya na kinzani zenye mrengo wa kusukuma grudumu la maendeleo mbele.
Kwa sasa kuna OMBWE la innovative and constructive oppositions. Maana mlalamikiwa anajitahidi kujibu na kushughulikia hoja zote za majukwaani zilizowapa umaarufu tangu 1992 hadi 2015. Unless Upinzani uzaliwe upya kwa ubunifu na Fact-based arguments ikiwemo kuinvest katika Tangible actual pilot projects za mabadiliko ya kweli, ni vigumu kueleweka kwa wananchi wa zama hizi. Maana RAIS anabadili Mindset ya raia nao inabidi wabadili Outdated plans and stratergies zao.
ACT inafursa lakini siioni katika mawazo ya wananchi. Wanakazi kubwa kufanya homework yao.
 
Nilipatapo kumsikia Kiongozi mmoja si mara moja ama mbili nchi hii Inahitaji mtu atakayeifanyia OVERHAUL.Haya sasa tumempata tumpe Sapoti yetu kila mwananchi ili afanye kazi yake kama tulivyotamani VIVA MH.JPM usirudi nyuma wala usikatishwe tamaa
 
Wafanya siasa wa ki Africa nizaidi ya uwa juavyo wao kazi yao nikupinga kila kitu kiwe chema au kibaya...wao wanacho taka nikuingia Ikulu tu nawala sio sijui maendeleo au kitu gani..hata wale wenye chembe zaki zalendo bado huwa hawaoni kitu paka watakapo ingia madarakani kwao wao hayo ndio maendeleo.

Tupe mfano tangu tupate uhuru nani alishinda uchaguzi akiwa upinzani akaingia madarakani hapa Bongo? Pili wewe unajua wazi kuwa Siasa tumeambiwa uchaguzi umeisha hivyo hapa kazi tu au unawatakia wenzio kunyea debe bila sababu. Mara tumeona wanamfananisha Alcohol na Hitler kitu ambacho sikubaliani sababu hakuna ambaye ameishaanza kuwekwa Lupango kwa sababu za kisiasa au asili yake kama alivyofanya Hitler kukusanya wayahudi na watu wenye ulemavu. Oho nimesahau isijeikawa MA Ko ndakta alikuwa anaanzia hapo kuzuia ombaomba wasisaidiwe.

ulowataja ni wabunge uwanja wao ni kwenye mjengo labda ututajie wenyeviti wa vitongoji hadi taifa ndo wana ubavu wa kusema siasa.
 
Tupe mfano tangu tupate uhuru nani alishinda uchaguzi akiwa upinzani akaingia madarakani hapa Bongo? Pili wewe unajua wazi kuwa Siasa tumeambiwa uchaguzi umeisha hivyo hapa kazi tu au unawatakia wenzio kunyea debe bila sababu. Mara tumeona wanamfananisha Alcohol na Hitler kitu ambacho sikubaliani sababu hakuna ambaye ameishaanza kuwekwa Lupango kwa sababu za kisiasa au asili yake kama alivyofanya Hitler kukusanya wayahudi na watu wenye ulemavu. Oho nimesahau isijeikawa MA Ko ndakta alikuwa anaanzia hapo kuzuia ombaomba wasisaidiwe.

ulowataja ni wabunge uwanja wao ni kwenye mjengo labda ututajie wenyeviti wa vitongoji hadi taifa ndo wana ubavu wa kusema siasa.
Mkuu sija kuelewa sana lakini katika kidogo nilicho kuelewa nikuhusu mfano wa kiongozi wa upinzan alie wahi kuingia madarakani...kumbuka mimi nime sema viongozi wa ki Afrika sio hapa bongo tu! Bali bara zima mfano Kenya.

Nahata hapa kwetu wabunge wa upinzani wali paswa kuonyesha njia...lakini nao hola!
 
Ndio tatizo la huyu mtoa mada yaani ima haamini kuwa ACT nacho ni chama cha upizani au ni kweli ACT si miongoni mwa vyama vya upinzani
Mkuu ACT ni chama cha upinzani kwa wapinzani wa CCM
 
Nakwambiaga kuwa wewe kilichokuponza ni kufuata mkumbo tu lkn mahaba ya cdm bado unayo,njoo utubu
Mimi CDM asili....na falsafa zetu tunaziendeleza hapa wazalendo......nyie wa siku hizi ni CDM lowassa.
 
Back
Top Bottom