Kamishna Ernest Mangu ateuliwa kuwa IGP mpya

Kamishna Ernest Mangu ateuliwa kuwa IGP mpya

IGP Mteule E.Mangu ni jembe la ukweli cool contented na msomi mwenye uzoefu wa kutosha katika ofisi ya IGP.
Tunategemea mabadiliko ya ukweli jeshi la polisi.
Hongera sana Mkuu.
Ukishaitumikia CCM usomi nao unaisha. Unakuwa "JINGA"
 
Hongera wa kwetu!
Hivi mwanza tumeshaletewa RPC mwingine?


ernest-mangu-police-mwanza-10april-2013.jpg



Ndiye huyu? RPC wa Mkoa wa Mwanza, Naibu Kamishna wa Polisi, Ernest Mangu.
​
 
MRITHI WA IGP

Watatu wapitishwa










Ezekiel Kamwaga

Toleo la 326
20 Nov 2013










326_igp.jpg






MSTARI wa kumpata mrithi wa Mkuu wa Jeshi la Polisi, Inspekta Jenerali Said Mwema, umechorwa chini ya maofisa watatu wa jeshi hilo, Raia Mwema limeelezwa.
Vyanzo vilivyozungumza na gazeti hili kutoka ndani ya Jeshi la Polisi na serikalini vimeeleza kwamba tayari majina hayo matatu yamefikishwa mezani kwa Rais Jakaya Kikwete tayari kwa uamuzi.
Maofisa wanaotajwa kuweza kumrithi IGP Mwema ni Kamishina Msaidizi wa Polisi, Thobias Andengenye wa Makao Makuu ya Polisi, Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mwanza, Ernest Mangu na Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mbeya, Diwani Athumani.
IGP Mwema anatarajiwa kustaafu rasmi mwisho wa mwaka huu, ingawa alitakiwa kustaafu tangu Juni kwa mujibu wa sheria, lakini akaongezewa muda wa miezi sita na Rais Kikwete kutokana na changamoto mbalimbali zilizokuwa zikilikabili jeshi hilo.
Uwezo na upungufu kwa kila mmoja
DCP Andengenye
326_adengenye.jpg
Duru mbalimbali zilizozungumza na askari zimembainisha kama mtu mwenye uwezo mkubwa wa kushika nafasi hiyo kutokana na msimamo wake usioyumba, weledi na usomi wake.
Andengenye alijiunga katika Jeshi la Polisi akitokea masomoni Chuo Kikuu cha Dar es Salaam alikopata shahada yake ya kwanza katika Utawala na Uhusiano wa Kimataifa.
Amefanya kazi katika mikoa mbalimbali kwa nafasi mbalimbali na ingawa ana umri wa miaka 49, tayari amepitia changamoto nyingi na anatajwa kulifahamu Jeshi la Polisi vizuri
Faida
Mwaka juzi, Andengenye alipelekwa mafunzoni katika chuo maarufu cha Bramshill nchini Uingereza alikosomea uongozi. Hiki ni chuo ambacho wakuu wawili waliopita wa jeshi hilo, Mwema na Omar Mahita, walipita kabla ya kuupata wadhifa huo. Kamanda huyu ambaye anashikilia wadhifa wa Mkuu wa Rasilimali Watu wa Jeshi hilo ana faida nyingine ya kuwahi kuwa msaidizi (Aide-de-Camp) wa IGP Mahita, nafasi iliyompa fursa ya kulifahamu vema jeshi hilo na siasa zake.
Andengenye aliyewahi pia kuwa Kamanda wa Polisi wa mikoa ya Morogoro na Arusha, anatajwa kuwa mtu asiye na majivuno, anayezungumza vizuri na kila mtu.
Udhaifu
Kihistoria, wakuu wote wa polisi waliopita walianzia mafunzo yao katika Chuo Kikuu cha Polisi Moshi (CCP). Maana yake wengi wao walianzia ngazi za chini kabisa na kupanda taratibu hadi kufikia wadhifa wa juu kabisa.
Kuanzia ngazi za chini maana yake ni kuwa walipangiwa zamu za lindo, waliongoza magari, waliishi katika barracks (kambi) na kujifunza kila kitu kuanzia kunyoosha nguo, kutandika vitanda, kuwa na nidhamu ya kazi.
“Wakija kuwa ma-IGP maana yake walikuwa wanajua kila kitu kuhusu jeshi maana wamepitia kila kitu. Hii ndiyo faida ambayo IGP aliyeanzia chini anayo,” kilisema chanzo kimoja cha gazeti hili ambacho hatutakitaja jina kwa sababu za wazi.
Kutokana na elimu yake, Andengenye alipata mafunzo yake ya uaskari katika chuo cha maofisa wa polisi kilichopo Kurasini jijini Dar es Salaam na hakuwahi kupita CCP.
Hiki ndicho kinachoelezwa kuwa kigingi kikuu cha Andengenye.
ACP Diwani
326_diwani.jpg
Askari huyu ambaye ni msomi mwenye elimu ya shahada ya kwanza ya sheria amejijengea heshima kwa jinsi alivyoutuliza Mkoa wa Mbeya unaoelezwa kuwa miongoni mwa mikoa iliyo migumu kuiongoza.
Anasifika pia kwa kutoyumba kwenye msimamo, sifa inayomtofautisha na askari wengi wa kizazi chake ambao ni waoga kwenye masuala ya uamuzi.
Faida
Zaidi ya usomi wake, Diwani alipata pia bahati ya kuwa ADC wa IGP Mahita jambo linalomfanya kuwa na uelewa mpana kuhusu jeshi hilo, ‘siasa’ zake na utendaji wake.
Udhaifu
Kama ilivyo kwa Andengenye, Diwani naye hakupitia CCP jambo linalozua maswali kama yale yaliyopo kwa mwenzake huyo.
Pia, ingawa wana baadhi ya sifa zinazofanana, Andengenye anamzidi kwa cheo na alimtangulia kuwa ADC wa Mahita na kuwa Kamishina wa Polisi.
Vyanzo vya Jeshi la Polisi vilivyozungumza na gazeti hili vimesema kwamba kama Andengenye asingekuwepo, Diwani angekuwa na nafasi kubwa.
SACP Mangu
326_mangu.jpg
Kamanda huyu wa Mwanza anaheshimika sana ndani ya Jeshi la Polisi. Tangu achukue mikoba iliyoachwa wazi na hayati Liberatus Barlow aliyekuwa akishikilia wadhifa huo na kuuawa kikatili, Mangu amefanya vema.
Anatajwa kuwa msomi wa shahada ya kwanza katika Sayansi ya Polisi (Police Science) aliyoipata ughaibuni. Anaelezwa kuwa msimamizi mzuri wa misingi ya upolisi kama ilivyoainishwa katika Police General Order (PGO).
Siku hizi, askari hawafuati misingi ya upolisi kama ilivyo kwenye PGO. Misingi inasema, kwa mfano, askari hatakiwi kuacha lindo hadi mwenzake afike lakini siku hizi askari anaacha silaha lindoni kabla mwenzake hajafika.
“Ni jambo la kawaida siku hizi kuona askari akiingia kazini huku amelewa. Lakini kwenye PGO unaambiwa kabla askari hajaingia lindoni ni lazima akaguliwe lakini hilo halifanyiki siku hizi. Mangu anaweza kusimamia PGO,” kilisema chanzo hicho.
Faida
Katika majina haya matatu, ni Mangu pekee ambaye amepitia CCP kulinganisha na wenzake. Kama atateuliwa kuwa IGP, itakuwa ni kuendeleza utaratibu wa kuwapa nafasi waliopitia katika chuo hicho.
Udhaifu
Mangu anadaiwa kuandamwa na kashfa za ukabila. Raia Mwema limeambiwa yapo madai kwamba kuna kipindi alipewa nafasi katika makao makuu ya Jeshi la Polisi na aliteua watu wengi kutoka mkoani kwake, Singida, kila fursa ilipojitokeza.
“Kama kuna kitu ambacho kimemuharibia sifa Mangu ni madai ya kuwa na ukabila. Angekuwa na nafasi isiyo ya kawaida bila ya kashfa. Sasa kama alionyesha makucha yake katika nafasi ya chini, akiwa IGP itakuaje?” kilisema chanzo cha gazeti hili.
Changamoto za IGP mpya
Ingawa anasifiwa kwa kulipeleka jeshi karibu na wananchi kupitia mfumo wa Polisi Jamii, IGP Mwema analaumiwa kwa kushusha nidhamu ndani ya jeshi.
Chanzo cha matatizo mengi ya sasa ni ukosefu wa nidhamu na ufuatiliaji. Sare feki na bunduki zinakamatwa hovyo kwa sababu askari hawakaguliwi kama ilivyokuwa zamani.
“Maadili yakiboreshwa kila kitu kitabadilika. Wanaolinda watafanya kazi zao, wanaofanya doria watafanya kazi yao na wakubwa wataangalia maslahi ya wadogo. Hivi ndivyo polisi wanavyofunzwa,” kilisema chanzo hicho.
Raia Mwema limeelezwa kwamba kamanda mwenye uelewa mkubwa wa kufanya kazi katika mazingira ya kisasa ya utandawazi na mihemuko ya kisiasa, kijamii na kiuchumi atakuwa na nafasi kutokana na changamoto zilizopo sasa.
Waliotangulia wadhifa wa IGP
IGP wa kwanza Mtanzania baada ya Uhuru wa iliyokuwa Tanganyika ni Elengwa Shaidi. Waliofuata ni Hamza Aziz, Samson Pundugu, Philemon Mgaya, Solomon Liani, Harun Mahundi, Omar Mahita na Saidi Mwema











- See more at: Raia Mwema - Watatu wapitishwa
 
Atakayechukua nafasi ya Saidi Mwema kama IGP Ni Kamishna Ernest Mangu.

Ataapishwa kesho.

8850079_orig.png

Ernest Mangu

​

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
​
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete leo, Jumatatu, Desemba 30, 2013, amemteua Kamishna wa Polisi Ernest Mangu kuwa Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini.

Taarifa iliyotolewa usiku wa leo na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Ombeni Sefue inasema kuwa Kamishna Mangu anachukua
​

nafasi ya Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini anayestaafu, Saidi Mwema.

Kabla ya uteuzi wake unaoanza keshokutwa, Januari Mosi, 2014, Kamishna Mangu alikuwa Mkurugenzi wa Inteligensia ya Jinai (Director of Criminal Intelligence)katika Jeshi hilo la Polisi.

Aidha, taarifa hiyo inasema kuwa Rais Kikwete amemteua Kamishna Abdulrahman Kaniki kuwa Naibu Mkuu wa Jeshi la Polisi, ambayo ni nafasi mpya katika muundo wa sasa wa Jeshi la Polisi.

Kabla ya uteuzi wake, Kamishna Kaniki alikuwa Kamishna wa Uchunguzi wa Kijinai (Commissioner for Forensic Investigations).

Mkuu wa Jeshi la Polisi mpya ataapishwa kesho, Jumanne, Desemba 31, 2013 katika Viwanja vya Ikulu, Dar es Salaam.

Imetolewa na:
Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu.
Dar es Salaam.
​

Huyu ndie alikuwa mshauri wa Mwema kwenye mambo ya intelijensia, viongozi wa ccm wanabaka na kutishia kuua wako uraiani wanakula bata, polisi wanapikea rushwa utadhani ni stahiki yao, raia wema wamekufa kwa mashinikizo ya kiutawala, i.e Arusha, Moro, Iringa, etc intelijensia uko kimya, leo mnampa kuwa IGP!!!!!! Mvinyo ni ule ule wa zamani kwenye chupa mpya. Huenda udhaifu wote tunaiuona kwa Mwema huyu ndie source, hata rais kaona hilo ndio maana kampa msaidizi.
Nakubaliana na Mh Warioba hawa watu wapitishwe na bunge iki vyeo vya fadhila viishe.
 
Huyu ndie alikuwa mshauri wa Mwema kwenye mambo ya intelijensia, viongozi wa ccm wanabaka na kutishia kuua wako uraiani wanakula bata, polisi wanapikea rushwa utadhani ni stahiki yao, raia wema wamekufa kwa mashinikizo ya kiutawala, i.e Arusha, Moro, Iringa, etc intelijensia uko kimya, leo mnampa kuwa IGP!!!!!! Mvinyo ni ule ule wa zamani kwenye chupa mpya. Huenda udhaifu wote tunaiuona kwa Mwema huyu ndie source, hata rais kaona hilo ndio maana kampa msaidizi.
Nakubaliana na Mh Warioba hawa watu wapitishwe na bunge iki vyeo vya fadhila viishe.
hicho kitengo cha inteligence amekishikilia kwa mda usiofika hata mwezi,kumbuka alikua RPC wa mwanza mwezi mmoja uliopita.
 
Tumeshasahau kuhusu udini naona JK ameanza kuuchokonoa tu! Hivi huyo Naibu IGP ni wa nini? Huu ni udini tu unaomsumbua huyu Rais wetu aliyevunja record ya kupanda Ndege nyingi na mara nyingi sana lakini hajui hata Blackbox ni nini.

Una chuki binafsi na Jk, Fuatilia CV za walioteuliwa kabla hujaleta uharo wako hapa.
 
hicho kitengo cha inteligence amekishikilia kwa mda usiofika hata mwezi,kumbuka alikua RPC wa mwanza mwezi mmoja uliopita.

Asante kwa taarifa, ya operation tokomeza inamhusu. Pia issue ya Kapuya alikuwa tayari na intelijensia. Hatutegemei polisi wabadilike, tuambie akiwa RPC ana record gani ya kujivunua zaidi ya kuendeleza mgogoro wa udiwani Ilemela???
 
Atakayechukua nafasi ya Saidi Mwema kama IGP Ni Kamishna Ernest Mangu.

Ataapishwa kesho.

8850079_orig.png

Ernest Mangu



TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
​
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete leo, Jumatatu, Desemba 30, 2013, amemteua Kamishna wa Polisi Ernest Mangu kuwa Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini.

Taarifa iliyotolewa usiku wa leo na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Ombeni Sefue inasema kuwa Kamishna Mangu anachukua


nafasi ya Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini anayestaafu, Saidi Mwema.

Kabla ya uteuzi wake unaoanza keshokutwa, Januari Mosi, 2014, Kamishna Mangu alikuwa Mkurugenzi wa Inteligensia
ya Jinai (Director of Criminal Intelligence)katika Jeshi hilo la Polisi.

Aidha, taarifa hiyo inasema kuwa Rais Kikwete amemteua Kamishna Abdulrahman Kaniki kuwa Naibu Mkuu wa Jeshi la Polisi, ambayo ni nafasi mpya katika muundo wa sasa wa Jeshi la Polisi.

Kabla ya uteuzi wake, Kamishna Kaniki alikuwa Kamishna wa Uchunguzi wa Kijinai (Commissioner for Forensic Investigations).

Mkuu wa Jeshi la Polisi mpya ataapishwa kesho, Jumanne, Desemba 31, 2013 katika Viwanja vya Ikulu, Dar es Salaam.

Imetolewa na:
Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu.
Dar es Salaam.
​

Hongera kamanda Ernest Mangu kwa uteuzi huu. jamii inategemea uwe "A man of yourself; a professional police officer" lakini kama umekuja kutumiwa na Mwigulu na Nape kama robot ya CCM, historia itakuhukumu vilivyo na ICC inakusubiri; hatutaki kusikia upuuzi kama wa mtangulizi wako "taarifa za kiintelijensia" na "kitu chenye ncha kali" taarifa zisizo na mashiko.
Kazi kwako Mangu
 
Rais ni taasisi, walaumiwe na wote walio mshauri Jk kuusu Naibu IGP
 
Asante kwa taarifa, ya operation tokomeza inamhusu. Pia issue ya Kapuya alikuwa tayari na intelijensia. Hatutegemei polisi wabadilike, tuambie akiwa RPC ana record gani ya kujivunua zaidi ya kuendeleza mgogoro wa udiwani Ilemela???
bado mkuu,angalia timeline ni lini yamefanyika mabadiliko ya kumtoa mwanza kwenda kuwa DCI,haijapita hata mwezi kwahiyo tokomeza ilikua imeshasimaa.
 
Back
Top Bottom