Kamishna Ernest Mangu ateuliwa kuwa IGP mpya

Kamishna Ernest Mangu ateuliwa kuwa IGP mpya

Hakuna kitu
kumbe anatabia ya kulindana wewe utakuwa mfanyabiashara maana mfanyabiashara wanakimbilia polisi kuficha mapungufu yao
Niliwahi kutoa comment hapa siku moja kuhusiana na suala la IGP mpya na nikasema kati ya wale watatu waliokuwa wanatajwa mangu akiwepo nilisema Mangu ndiye anayefaa kushika nafasi hiyo baada ya Said Mwema ambaye kimsingi hakupenda kuendelea na nafasi uake hiyo hata baada ya kuombwa.

Pengine anajua ni kwa nini amekataa,lakini kwangu mimi nasema safi yeye kuacha hiyo nafasi ili wengine waipate na waifanyie kazi inayotakiwa.

Jeshi la Polisi ni Jeshi kubwa ambalo lipo hadi vijijini,tofauti na majeshi mengine ambayo yanaishia mkoani tu ama wilayani tena kwa uchache.

Ni jeshi ambalo linahitaji mtu walau mwenye uelewa na shule hata kama si kubwaa saaaana lakini aongozwe zaidi na Busara!

Kwa mtu yeyote ambaye amewahi kukaa meza moja na Mangu atakubaliana na miji kwa haya ambayo nakwenda kuyasema.

Mangu ji miongoni mwa askari polisi ambao wametuloa sana na wanalijua vizuri sana jeshi hili.

Ni mtu ambaye hakurupuki katika kutoa maamuzi hata kidogo anapenda kujiridhisha kwanza kabla ya kuchukua hatua,na ikibidi anaingia field mwenyewe.

Nimefanikiwa kukutana naye kwenye mambo matatu hivi pale jijini mwanza mazito kweli kweli ambayo yalikuwa yamelikamata taifa lakini moja likiwa ni mkoa huo wa mwanza ni mtu ambaye ametulia sana.

Katika mazungumzo baina yangu na yeye ambyo yalidumu kwa wiki nzima kwa kila tukio hapo mwanza,alionekana mtulivu sana na umakini wa hali ya juu katika majibu.

Na niseme tu jambo moja yeye ndiye pia aliyemuokoa kigogo mmoja wa serikali katika mkoa huo asifukuzwe kazi baada ya kuvurunda katika moja ya matukio hayo matatu.

Ujinga unaondelea ndani ya jeshi la polisi hivi sasa kwa baadhi ya askari kugeuza watu miradi yao naamini muda wao umefika.

Ni mtu asiyeshikiliwa akili kama ambavyo wakati mwingine mtangulizi wake alikuwa anafanya yeye hana labda abadilike!
 
Hongera sana sana Kamanda, Mungu akupe hekima, na akuongoze katika utumishi wako
 
Mpaka sasa cjaona maelezo yanayohusu Utendaji uliotukuka wa Mh,sana IGP mangu zaidi ya Jamaa 1 hapo juu kumsifia kwa kumsadia mtu huko Mwanza acfukuzwe kz, Plz mwenye taarifa za ufanisi wa kz wa Mangu atupie hapa tupime cc wengine sio waumini wa CV
 
Sidhani kama kuna jipya. Natarajia mapya baada ya ccm kutoka madarakani out of that expect nothing. Mtajifariji tu na kujilisha upepo

kwa hiyo ccm ikitoka madarakani igp mpya atachaguliwa kutoka nje ya jeshi liliopo?au mtamkodisha kutoka nje
 
Hongera Jk kwa uteuzi usiotarajiwa, Mangu tunaomba ufanye kazi kwa haki, siyo kwa hisia na matakwa ya ccm
Mkuu Mungi naomba unisaidie hivi Mwema amerudisha panga la zahabu la SADC? lakini pia mkuu Mungi huyu Mwema si anakesi ya kujibu kuusiana na oparesheni tokema majangili? au ndio imetoka ?
 
Du!Kova kakosa hivi hivi na kujipendekeza kote!
 
Safi sana JK.

Hii kitu chadema hawakijui...
Power balancing...
wao ndio kwanza wanafukuzana....
Na kujazana wao kwa wao....
wanataka chama kiwa purly Christian Democratic Movement.... CDM.

As a leader...You should be innovative & creative.....

ipo kwenye Red......Usitulete mambo yako ya UDINI,nenda Misri au kwa ndugu zako palestina.....
 
Ni zamu yenu? Watu gani? Daa, aisee watu ni wadini sana.

Ndio hao wanaojifanya wanalalamika kila siku kuwaambia wenzao wadini kumbe wao ndio sifa zao, ndio maana kwa sasa kwenye chama chao hata kama kuna mtu mzuri na ana sifa za kuwa kiongozi imradi ni wa upande mwingine hawako tayari kumpa nafasi hiyo kwa kuwa wana agenda yao ya siri.

Mbona sisi tunafurahia maofisi ya serikali kupambwa na Chrisma tree, kadi za mwaka mpya ..
 
Hakuna jipya hapo,suti tu ndiyo imebadilishwa ila binadamu ni yule yule. Isitoshe huyu Kikwete anazdi kutuongezea gharama walipa kodi na udini wake huo,huyo naibu anampa ulaji na kukamilisha sera ya udini.
 
Mkuu Mungi naomba unisaidie hivi Mwema amerudisha panga la zahabu la SADC? lakini pia mkuu Mungi huyu Mwema si anakesi ya kujibu kuusiana na oparesheni tokema majangili? au ndio imetoka ?

Mwema ana kesi ya kujibu kuhusu mauaji ya Arusha, bomu la soweto, bomu la olasiti, mauaji ya mwangosi, mauaji na mateso kwenye operesheni tokomeza.
 
kwa hiyo ccm ikitoka madarakani igp mpya atachaguliwa kutoka nje ya jeshi liliopo?au mtamkodisha kutoka nje

IGP!! ishu kweli kweli haya siyo mambo ya kisera lakini.
 
Mangu sina ufahamu wake ila huyu kamishna Kaniki ni msomi na mwalimu mzuri tu wa sheria na anaifahamu sheria hasa,

Nakumbuka wakti ule miaka kati ya 1980 na 1990 Kaniki alivuma sana kwenye vipindi vya elimu kwa umma vya jeshi la polisi.

Ameandika makala kadhaa za kisheria zikiwemo ile ya "Treatment of Older People" na ile ya "Dissolution of Muslim Marriages".

Ni juzi juzi tu naibu IGP Kaniki alikuwa nasi pale Ankara kuhudhuria kozi ya mwezi mmoja ya ku-iprove performance kwenye utendaji wa jeshi la polisi.

Pale tulijifunza uchunguzi maalum, namna ya kuendesha magari katika mazingira yenye utata na kikubwa zaidi ni teknolojia mpya ya kufanya uchunguzi wa maabara ambayo kamishna Kaniki hilo ni eneo lake.

Ni mtaalam mzuri tu ila tatizo watu wakipewa madaraka wanalewa na kuwa chakari kiasi cha kuacha raia wasio na hatia wakiuawa pasina sababu yoyote ile.

Kila la kheri maIGP wetu wapya.

CC: Chris Lukosi.
Richard
===>Basi na wewe ukiwa kazini usipige tu wenzako na hizo risasi zenu.
 
Last edited by a moderator:
Atakayechukua nafasi ya Saidi Mwema kama IGP Ni Kamishna Ernest Mangu.

Ataapishwa kesho.

8850079_orig.png

Ernest Mangu

​

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
​
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete leo, Jumatatu, Desemba 30, 2013, amemteua Kamishna wa Polisi Ernest Mangu kuwa Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini.

Taarifa iliyotolewa usiku wa leo na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Ombeni Sefue inasema kuwa Kamishna Mangu anachukua
​

nafasi ya Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini anayestaafu, Saidi Mwema.

Kabla ya uteuzi wake unaoanza keshokutwa, Januari Mosi, 2014, Kamishna Mangu alikuwa Mkurugenzi wa Inteligensia ya Jinai (Director of Criminal Intelligence)katika Jeshi hilo la Polisi.

Aidha, taarifa hiyo inasema kuwa Rais Kikwete amemteua Kamishna Abdulrahman Kaniki kuwa Naibu Mkuu wa Jeshi la Polisi, ambayo ni nafasi mpya katika muundo wa sasa wa Jeshi la Polisi.

Kabla ya uteuzi wake, Kamishna Kaniki alikuwa Kamishna wa Uchunguzi wa Kijinai (Commissioner for Forensic Investigations).

Mkuu wa Jeshi la Polisi mpya ataapishwa kesho, Jumanne, Desemba 31, 2013 katika Viwanja vya Ikulu, Dar es Salaam.

Imetolewa na:
Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
Ikulu.
Dar es Salaam.
​

Hongera sana Mangu, tunatarajia utende haki, uwe na misimamo inayozingatia misingi ya kazi yako na sio matakwa ya wanasiasa.

Hata hivyo nafasi ya Naibu IGP kwangu mimi naiona kama ni kupanda mbegu za mgogoro ndani ya jeshi la polisi, hii itachochea zaidi mitafaruku kwenye uongozi wa juu wa jeshi hilo, nadhani aliyependekeza mfumo huo hakujipa nafasi ya kuangalia pande zote za umuzi ushauri wake, nina wasi wasi huu ni ushauri wa Said Mwema kwani ni mtu mwenye kuchanganya masuala ya upolisi na uraia.
 
Sasa naanza kuamini kwamba jamaa ni mdini, yani miaka yote IGP ni muislam. Safari hii kateua mkristo, eti katengeneza na cheo cha naibu IGP ambaye ni muislamu
 
Back
Top Bottom