Kamati ya Bunge yathibitisha ukweli wa Mtonyaji (alioutoa 2012) wa mikakati ya kuihujumu Chadema


Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
2,934
Likes
40
Points
0
Mikael P Aweda

Mikael P Aweda

JF Gold Member
Joined Dec 17, 2010
2,934 40 0
Wakuu,
Takribani mwaka moja umepita tangu nilipowatonya kupitia uzi niliyounukuu hapa chini, kuwa kuna mtu serikalini amenitonya kuwa kuna mikakati mizito ya kuihujumu Chadema kabla ya 2015 ambayo pia imetengewa mafungu ya kutosha. Mmoja ya mikakati niliyoitaja wakati huo ni kuangalia uwezekano wa kutungwa kwa sheria inayoitwa 'Sheria ya kuonngoza Maandamano' au jina lingine lolote wakayoiita. Kwa mujibu wa mtonyaji wangu, ndani ya sheria hiyo kutawekwa mambo yatakayoonekana ni mazuri kwa nje lakini ikishaanza kutekelezwa ndo utaona ugumu wake.

Mfano michache ya vipengele vinavyotaka kuingizwa ni haya.

Mosi, Kiongozi wa Chadema wa eneo X (eg Ruvuma) atatakiwa apate kibali cha viongozi wa mkoa wa Y (Manyara) kama RC/DC au ye yote ili apate kibali cha kuhutubia mkutano au kushiriki operesheni ya ujenzi wa chama. Lengo hapa ni kuwathibiti wale viongozi maarufu wa Chadema hasa wabunge wasipeleke ushawishi wao nje ya maeneo yao waliyochaguliwa kwa kuwa vibali hivyo vitapatikana kwa tabu sana.

Pili, Mchakato au utaratibu wa kupata kibali cha mkutano utawekewa mlolongo na masharti au urasimu marefu na hivyo kupunguza kabisa mikutano ya Chadema kila kona ya nchi hii.

Tatu, kutakuwa na masharti mengi pia yatakayohusu nyakati za Chaguzi mbali mbali.

Baadhi ya magazeti jana yamenukuu kauli ya kamati mojawapo ya Bunge ( Ni Ulinzi na usalama kama sijasahau) ikipendekeza kutungwa kwa kanuni ya Bunge ya kuthibiti fujo Bungeni na wakati huo huo wakiitaka serikai pia ije na sheria ya kuthibiti maandamano sawa sawa na nukuu ya Mtonyaji wangu hapa chini. Msingi wa hoja yao ni fujo za Bungeni huku wakikwepa hoja ya vifo ktk maandamano ya Chadema maana hoja ya Chadema ya kudai kuundwa kwa tume ya kimahakama ya kuchunguza vifo (+ bomu la Arusha) ni mwiba mkubwa sana kwao.

Soma sehemu ya nukuu ya nilichokiandika hapa chini ili ujue kuwa huwa hatubatishi tunapofunua wazi hujuma zao.


Wakuu,

Jumatatu niliweka uzi hapa kuhusu nini hasa kinachoweza kuwa nyuma ya pazia la vifo vyenye utata ktk mikutano ya Chadema. Mtumishi wa idara muhimu ya serikali alniambia kuwa kuna mkakati wa kujaribu kudhoofisha chama chenu serikalini.
Kwamba mkakati wa serikali ni kutunga sheria ya kuthibiti vyama vya upinzani hususani Chadema mbele ya safari.
Kwamba hofu yao ni kama sheria hiyo itakukubalika kwa wananchi na wahisani. Na kwamba kuna maofisa wanaodhani kuwa sheria hiyo italeta vurugu.
Na hoja yake ni kwamba inawezekana vifo hivyo vimepangwa ili kuwalainisha wahisani, na kuwaandaa wananchi kuikubali sheria husika pamoja na kuwapa hoja wakubwa serikalini wanaoipigia chapuo sheria hiyo. Pili, sheria ikikwama basi mbinu za kuwachafua zinaweza kutumika. Utunzi wa sheria hii ulishadokezwa hadharani Bungeni na Mwanasheria mkuu.
mwisho wa kunukuu.

NB. Kuna tetesi nimepata ya kutaka viongozi wawili wa juu wa Chadema wasifike 2015 iwe kwa ajali, sumu kwenye chakula au njia yo yote itakayoepusha malalamiko kutoka kwa wananchi. Time will tell.

Nawasilisha.
Aweda, Mikael
.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,457
Likes
74,117
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,457 74,117 280
Hii nchi tutakuja kupigana tu!

Kuminya haki ni kutengeneza mazingira ya machafuko.
 
L

lebara

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
651
Likes
697
Points
180
L

lebara

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
651 697 180
jitu zima linaamka limebugia viroba linakuja kuleta hadithi hapa JF zisizokuwa na ushahidi ila uongo uongo, kauli ya JK kuwa TANZANIA kuna vijanani VIWANDA vya uongo naikubali kabisa
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
80
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 80 145
Hiyo sheria itakuwa ya ajabu , leo hata wakuu wa wilaya na mikoa wanatokea mikoa na wilaya tofauti nao itakuwaje?
 
E

Earthmover

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2012
Messages
15,194
Likes
5,019
Points
280
E

Earthmover

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2012
15,194 5,019 280
....

......Chadema ni Mpango wa Mungu... Daima nguvu za Mungu hazizuiliki.....

.
 
George J Minja

George J Minja

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2013
Messages
290
Likes
4
Points
35
Age
32
George J Minja

George J Minja

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2013
290 4 35
Aweda; usiwe na wasiwasi hawa Magamba wanajitungia sheria ya kuwabana wao wala sio CHADEMA,mwaka 2015 kwa vyovyote CHADEMA itaingia madarakana na hizi sheria za kipuuzi na kikandamizi wanazopitisha kwa sababu ya wingi wao zitawaumiza wao maana piga ua 2015 CCM will be oposition,waache watunge as many as they wish maana hali ilivyo kwa sasa CHADEMA ndio inayoongoza nchi 2015 tutakabidhiwa madaraka tuu na sisi ndio tutakao zisimamia hizi sheria na nijuavyo ustaarabu na utu wetu tutazibadilisha na kuwapa wapinzani wetu the then equal and fair political ground
 
George J Minja

George J Minja

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2013
Messages
290
Likes
4
Points
35
Age
32
George J Minja

George J Minja

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2013
290 4 35
jitu zima linaamka limebugia viroba linakuja kuleta hadithi hapa JF zisizokuwa na ushahidi ila uongo uongo, kauli ya JK kuwa TANZANIA kuna vijanani VIWANDA vya uongo naikubali kabisa

sasa kati yako na mleta mada nani ameamka na viroba??na je kwani mmeshatunga sheria inayozuia kuamka na viroba?washauri magamba wenzio na hii watunge kama inakuumiza maana kwa taarifa yako hao mnaowaita wanywa viroba ndio mtakaowapigia magoti 2015 mkiwaomba wasiwapeleke baba na mashost zenu The Haugue
 
WENYELE

WENYELE

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,227
Likes
830
Points
280
WENYELE

WENYELE

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,227 830 280
Aweda; usiwe na wasiwasi hawa Magamba wanajitungia sheria ya kuwabana wao wala sio CHADEMA,mwaka 2015 kwa vyovyote CHADEMA itaingia madarakana na hizi sheria za kipuuzi na kikandamizi wanazopitisha kwa sababu ya wingi wao zitawaumiza wao maana piga ua 2015 CCM will be oposition,waache watunge as many as they wish maana hali ilivyo kwa sasa CHADEMA ndio inayoongoza nchi 2015 tutakabidhiwa madaraka tuu na sisi ndio tutakao zisimamia hizi sheria na nijuavyo ustaarabu na utu wetu tutazibadilisha na kuwapa wapinzani wetu the then equal and fair political ground
Sahau Chadema kuingia ikulu
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,936
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,936 280
Hivi Aweda uwezo wako wa kufikiri upoje? Yaani huwa napata sana shida kuelewa kile unachokiandika. Hakika wewe ni janga la CHADEMA
 
Rugambwa31

Rugambwa31

JF-Expert Member
Joined
May 13, 2009
Messages
227
Likes
4
Points
35
Rugambwa31

Rugambwa31

JF-Expert Member
Joined May 13, 2009
227 4 35
jitu zima linaamka limebugia viroba linakuja kuleta hadithi hapa JF zisizokuwa na ushahidi ila uongo uongo, kauli ya JK kuwa TANZANIA kuna vijanani VIWANDA vya uongo naikubali kabisa
Kama kweli unachoongea kinatoka moyoni basi Tanzania tuna kazi kubwa kukomboa fikra zetu hadi kupata uhuru wa kweli. Uwezi niambia kwamba yanayotokea ni mazuri wakati wananchi waliowengi tunaumia kwa viongozi wachache kujineemesha na kutunga sheria kandamizi. Leo hii unasema heti leta ushaidi ndiyo hayohayo tunayoambiwa kila siku tupeleke ushaidi serikalini wakati mambo yanaonekana bila chenga.

Tumezaliwa na tutakufa, Tanzania itaendelea hivyo vijana tufanye kazi yetu kama wazee wetu Mwalimu Nyerere, Mandela, Nkhuruma na wengine walivyopambana kutuletea uhuru. TUACHE UBINAFSI, HUU MFUMO HULIOPO UNAWANUFAISHA NINYI NDIYO MAANA HAMUONI TATIZO KUTULETEA SHERIA KANDAMIZI.
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,936
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,936 280
Aweda; usiwe na wasiwasi hawa Magamba wanajitungia sheria ya kuwabana wao wala sio CHADEMA,mwaka 2015 kwa vyovyote CHADEMA itaingia madarakana na hizi sheria za kipuuzi na kikandamizi wanazopitisha kwa sababu ya wingi wao zitawaumiza wao maana piga ua 2015 CCM will be oposition,waache watunge as many as they wish maana hali ilivyo kwa sasa CHADEMA ndio inayoongoza nchi 2015 tutakabidhiwa madaraka tuu na sisi ndio tutakao zisimamia hizi sheria na nijuavyo ustaarabu na utu wetu tutazibadilisha na kuwapa wapinzani wetu the then equal and fair political ground
Mkuu, hivi Ikulu mtaingia tu kwa kuendelea kufukuzana namkushinda humu JF? Hakika CHADEMA msahau kabisa suala la kwenda Ikulu labda mpaka mwaka 2080
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
392
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 392 180
Episode namba ngapi hii?
Kuna kuhujumiwa na kujihujumu mwenyewe.
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,936
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,936 280
Kama kweli unachoongea kinatoka moyoni basi Tanzania tuna kazi kubwa kukomboa fikra zetu hadi kupata uhuru wa kweli. Uwezi niambia kwamba yanayotokea ni mazuri wakati wananchi waliowengi tunaumia kwa viongozi wachache kujineemesha na kutunga sheria kandamizi. Leo hii unasema heti leta ushaidi ndiyo hayohayo tunayoambiwa kila siku tupeleke ushaidi serikalini wakati mambo yanaonekana bila chenga.

Tumezaliwa na tutakufa, Tanzania itaendelea hivyo vijana tufanye kazi yetu kama wazee wetu Mwalimu Nyerere, Mandela, Nkhuruma na wengine walivyopambana kutuletea uhuru. TUACHE UBINAFSI, HUU MFUMO HULIOPO UNAWANUFAISHA NINYI NDIYO MAANA HAMUONI TATIZO KUTULETEA SHERIA KANDAMIZI.
Mkuu, hakuna uhuru usio na mipaka. Kwani uhuru bila mipaka ni fujo. Maandamano yasipotungiwa sheria kali itatokea wajinga wachache watatumia mwanya huo kuhatarisha usalama wa taifa.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,699
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,699 280
Aweda, wakati mwingine sikuelewi unachokiandika kwa nini usichukuwe muda wako akamshauri Dr.Slaa aache ubabe.
 
M

m4cjb

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
6,903
Likes
359
Points
180
Age
34
M

m4cjb

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
6,903 359 180
jitu zima linaamka limebugia viroba linakuja kuleta hadithi hapa JF zisizokuwa na ushahidi ila uongo uongo, kauli ya JK kuwa TANZANIA kuna vijanani VIWANDA vya uongo naikubali kabisa
Dawa yenu mastone tu!
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,498
Likes
2,648
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,498 2,648 280
Mkuu, hivi Ikulu mtaingia tu kwa kuendelea kufukuzana namkushinda humu JF? Hakika CHADEMA msahau kabisa suala la kwenda Ikulu labda mpaka mwaka 2080
Mkuu wako ni Nape ukome kabisa kuita watu wakuu hapa
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,839
Likes
13,936
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,839 13,936 280
Yaani tittle na contents tofauti kabisa
 

Forum statistics

Threads 1,275,103
Members 490,908
Posts 30,532,754