Kamari: Janga lingine lililofumbiwa macho

Kamari: Janga lingine lililofumbiwa macho

napingana na mtoa post
labda kamari nyengine ila sio bet ya football
bet ya football ndio kamar nzuri na ya uhakika isio na ugomvi na MTU
unachukua mkeka unachambua timu zako unaweka dau
mechi zikiisha kama umeshinda unarnda na mkeka wako unapata hela yako sasa shida iko wapi?
maksmpun ya bet yanalipa kodi ya billion 33 kwa mwaka na yametoa ajira 3000 nchi nzima mlidhan kaz n lazma utie mijasho? achen akili za kimaskini mm bet imenisadia sana ila ukibet inatakiwa use unajua mpiraa haswaa
 
Mimi kamari zote sichezi ila kwenye kubet hunibandui.
Sijui kabisa kucheza mpira na wala siujui kwa ujumla wake ila nabet kama kazi nyingine, nashukuru inaniingizia pesa ya kula.
Kwa vile siujui mpira, huwa nabet mechi moja tuu!
Ina na inanilazimu kuzisoma mtandaoni timu husika ili niwe na jibu moja na la uhakika kuwa nakula, tena kiasi fulani.
Hiyo haimaanishi sijawahi kuliwa! la hasha, numewahi kuliwa pale nilipokuwa na tamaa ya kuipa timu yenye mapesa mengi.
Kwa mfano kukiwa na match 4 ambazo nishajua hizi sikosi chochote, nabet kila mechi kivyake vyake hadi zote nne ili kuepuka ile ya " dah, imeniua timu moja tu"
 
napingana na mtoa post
labda kamari nyengine ila sio bet ya football
bet ya football ndio kamar nzuri na ya uhakika isio na ugomvi na MTU
unachukua mkeka unachambua timu zako unaweka dau
mechi zikiisha kama umeshinda unarnda na mkeka wako unapata hela yako sasa shida iko wapi?
maksmpun ya bet yanalipa kodi ya billion 33 kwa mwaka na yametoa ajira 3000 nchi nzima mlidhan kaz n lazma utie mijasho? achen akili za kimaskini mm bet imenisadia sana ila ukibet inatakiwa use unajua mpiraa haswaa

Mimi kamari zote sichezi ila kwenye kubet hunibandui.
Sijui kabisa kucheza mpira na wala siujui kwa ujumla wake ila nabet kama kazi nyingine, nashukuru inaniingizia pesa ya kula.
Kwa vile siujui mpira, huwa nabet mechi moja tuu!
Ina na inanilazimu kuzisoma mtandaoni timu husika ili niwe na jibu moja na la uhakika kuwa nakula, tena kiasi fulani.
 
Fourteenth Greater Sin: Gambling
Gambling is the fourteenth Greater Sin. The following statements support this view. The Holy Qur’anstates in Surah al-Baqarah:

“They ask you about intoxicants and games of chances. Say: in both of them there is a great sin...”(Surah al-Baqarah 2:219)

“Ithm al-kabir” means a very great sin. The Holy Qur’an has used this phrase only for drinking and gambling.”

The tradition related by Fazl Ibn Shazān from Imam ‘Ali ar-Riďa (a.s.) also included gambling among the Greater sins. Similarly, gambling is clearly mentioned as a Greater Sin in the tradition related by Amash from Imam Ja’far as-Sadiq (a.s.).

Imam Ja’far as-Sadiq (a.s.), is reported to have told Abu Basir:

“It is Harām to sell chess. It is Harām to spend the income of this sale. To keep chess (board and pieces) in ones possession is tantamount to kufr (disbelief). To play chess is equal to ascribing partners to Allah. It is a sin even to salute one who plays chess. One who touches it in order to play it, it is, as if he has contaminated his hands by touching pork.”1

The same tradition is recorded in the book Man La Yahzarul Faqih with the addition inter alia that:

“To teach chess to others is also a kind of destructive sin.”

It is related from Imam Ja’far as-Sadiq (a.s.):

“Allah pardons all the sinners in the month of Ramadhan except Three kinds of people; those who drink wine, those who gamble and those who harbour enmity and avarice towards a Muslim.”

Another proof is the following verse of Qur’an, which shows that gambling, is a Greater Sin:

“O you who believe! Intoxicants and (Maesir) games of chance and divining (azlam) by arrows are only an uncleanness, the Shaitan’s work; shun it therefore that you may be successful.” (Surah al-Mā’ida 5:90)


Question: "Is gambling a sin? What does the Bible say about gambling?"

Answer:
The Bible does not specifically condemn gambling, betting, or the lottery. The Bible does warn us, however, to stay away from the love of money (1 Timothy 6:10; Hebrews 13:5). Scripture also encourages us to stay away from attempts to “get rich quick” (Proverbs 13:11; 23:5; Ecclesiastes 5:10). Gambling most definitely is focused on the love of money and undeniably tempts people with the promise of quick and easy riches.

Uislam uko clear katika hili
 
napingana na mtoa post
labda kamari nyengine ila sio bet ya football
bet ya football ndio kamar nzuri na ya uhakika isio na ugomvi na MTU
unachukua mkeka unachambua timu zako unaweka dau
mechi zikiisha kama umeshinda unarnda na mkeka wako unapata hela yako sasa shida iko wapi?
maksmpun ya bet yanalipa kodi ya billion 33 kwa mwaka na yametoa ajira 3000 nchi nzima mlidhan kaz n lazma utie mijasho? achen akili za kimaskini mm bet imenisadia sana ila ukibet inatakiwa use unajua mpiraa haswaa
mkuu nipe odd nijilipue
 
wacha tubet tu, hamna namna,,

wengine ndo ulevi wetu huu,,

wengine hatuwezi kula wake za watu,,,

hatunywi pombee,,

BETTING KAMA KAWAAAAAAAAAAAAA,,
 
Unaitwa mchezo wa matumaini, kupata au kukosa, mchezo uliowafilisi wengi kuwafaidisha wachache na kuwanufaisha wamiliki. Zipo taratibu ngumu za kufanya hii biashara ya mashine za Kamari na michezo ya kubahatisha, lakini kwa kuchukulia mambo ya mazoea au vinginevyo taratibu zinakiukwa.

Hii biashara imekuwa kwa kasi mno miaka ya karibuni, kuna makasino karibia kila mahali sasa. Lakini kibaya na kwamba hii biashara sasa imetoka huko kwenye makasino na kuingia mitaani kwenye vibanda vya kubet sasa kuna vimashine vidogovidogo portable vinasambazwa mpaka sehemu zisizoruhusiwa kisheria kufanya hii biashara.

Kamari si mchezo mzuri unaleta wezi unaleta ujambazi, unalemaza vijana na kuacha kufanya kazi zenye tija, unahamasisha ulevi na umalaya kutelekeza familia na wengine kuleta magonjwa.Unasababisha mauaji mifarakano na migongano kati ya jamii.

China waliliona hili mapema wakapiga marufuku kuchezwa hovyo wakachagua maeneo maalum ya kufanya hii biashara walijua kwanini waliona mbali tulipaswa kujifunza kutoka kwao.Tunaliangamiza taifa na kulemaza kizazi.

Kuna mengi yakutazamwa upya vibali leseni maeneo ubora wa mashine nk, uzalendo ni dhana ngumu kuitekeleza kwa vitendo na uhujumu uchumi sio wizi wa fedha za Umma tuu.
Dola itakuchukia sana ukipayuka payuka kuhusu hili janga, juzi hapa kuna thread mtu alileta kuhusu ulipaji kodi, wanadai kampuni za bahati nasibu na kubeti ndizo zinazongoza kwa kulipa kodi! kwa kifupi maisha yetu yameegemea huko, kubahatisha! Kama kweli tunataka viwanda si tungetumia nguvu kama hizo za matangazo na kushawishi watu waanzishe, wajenge na kuajiri viwandani?!
Double Standards zinatuumiza wenyewe...
 
Dola itakuchukia sana ukipayuka payuka kuhusu hili janga, juzi hapa kuna thread mtu alileta kuhusu ulipaji kodi, wanadai kampuni za bahati nasibu na kubeti ndizo zinazongoza kwa kulipa kodi! kwa kifupi maisha yetu yameegemea huko, kubahatisha! Kama kweli tunataka viwanda tusingetuia nguvu kama hizo za matangazo na kushawishi watu waanzishe, wajenge na kuajiri viwandani?!
Double Standards zinatuumiza wenyewe...
We are killing our future with our own hands... Tusije kumlaumu mtu
 
Kwa miaka mingi tumekuwa na mfumo (system) ya kupenda njia za mkato mkato.Kwa kila nyanja, dini/imani, siasa, uchumi, utamaduni, life style, nk.
 
Unaitwa mchezo wa matumaini, kupata au kukosa, mchezo uliowafilisi wengi kuwafaidisha wachache na kuwanufaisha wamiliki. Zipo taratibu ngumu za kufanya hii biashara ya mashine za Kamari na michezo ya kubahatisha, lakini kwa kuchukulia mambo ya mazoea au vinginevyo taratibu zinakiukwa.

Hii biashara imekuwa kwa kasi mno miaka ya karibuni, kuna makasino karibia kila mahali sasa. Lakini kibaya na kwamba hii biashara sasa imetoka huko kwenye makasino na kuingia mitaani kwenye vibanda vya kubet sasa kuna vimashine vidogovidogo portable vinasambazwa mpaka sehemu zisizoruhusiwa kisheria kufanya hii biashara.

Kamari si mchezo mzuri unaleta wezi unaleta ujambazi, unalemaza vijana na kuacha kufanya kazi zenye tija, unahamasisha ulevi na umalaya kutelekeza familia na wengine kuleta magonjwa.Unasababisha mauaji mifarakano na migongano kati ya jamii.

China waliliona hili mapema wakapiga marufuku kuchezwa hovyo wakachagua maeneo maalum ya kufanya hii biashara walijua kwanini waliona mbali tulipaswa kujifunza kutoka kwao.Tunaliangamiza taifa na kulemaza kizazi.

Kuna mengi yakutazamwa upya vibali leseni maeneo ubora wa mashine nk, uzalendo ni dhana ngumu kuitekeleza kwa vitendo na uhujumu uchumi sio wizi wa fedha za Umma tuu.
Mkuu huwa napishana nawe kwenye baadhi ya post zako nikizisoma ila kwa hapa nakuunga mkono kwa asilimia 100. Athari ya muda mrefu tutaiona miaka kadhaa ijayo pale ambapo tutakuwa ni vijana wazee na watoto 90% wasiokuwa na uwezo wa kutumia akili zao kutoa hata neno la busara kwenye harusi za watoto/ndugu zao.

Nimelizungumzia hili kila sehemu niliyoweza kufanya. Huu uzi utashuhudia athri ambazo tayari zimeshaanza kuonekana. Wengi hawajui hili na wanapumbazwa mno na wakina sport hela bet361 n.k ila hawajui ni jinsi gani wanajiacha masikini wa akili na kuwapa utajiri wa kutupwa wachache.

Nikiziona video za jinsi gani mtu anafurahia kupata bajaji kwa sababu ya kamari namhurumia kwani kampuni husika ya wajanja wachache nyuma ya pazia inacheka kwa kumu-adict mmoja na wanajua utawarudishia hela yao na kama si wewe mmoja wa familia yako atafanya hivyo.

Athari kubwa katika hili janga ni la kiakili. Wengi wanaweza kurudisha fedha walizopoteza na si akili iliyokwisha athirika na kudumaa. Wengi walioingia kwenye kamari hawajawahi kutoka.

Tujiulize leo hii ni wangapi wanafurahia kufuatilia mpira kama miaka hiyo ya 90s na 2000s? Wajanja wameshachannel akili za wengi kutoka katika mpira mpaka kwenye kamari. The love for football is dying slowly and painfully. Even the players in biggest leagues in the world are struggling to avoid betting. What has gone wrong????

Tusubirie tuone.
 
Kwa miaka mingi tumekuwa na mfumo (system) ya kupenda njia za mkato mkato.Kwa kila nyanja, dini/imani, siasa, uchumi, utamaduni, life style, nk.
Matokea yake ndiyo haya, maana mtaani hizo hela zinazoingia BIKO, Tatu Mzuka n.k. ni nyingi mno, mno, ingekuwa bora hata raia wangewekeza kwenye bustani au biashara ndogo ndogo...
 
Cha msingi wanalipa Kodi...waache wacheze na zije nyingi brother
 
Back
Top Bottom