Kamari: Janga lingine lililofumbiwa macho

Kamari: Janga lingine lililofumbiwa macho

hali ngumu na namba zinasomeka vilivyo kwa hiyo watu wanaamua wajilipue kwenye michezo ya kubahatisha
Michezo ya kubahatisha au KAMARI HIZO.
Na zambi za kiwango cha chini ni sawa kuzini na mama ako
 
Kamari Za Mpira Ndo Zimenipatia Mtaji Wa Biashara Milioni 3
 
Ndugu zangu Watanzania,

Miezi ya hivi karibuni kumetokea wimbi kubwa la michezo ya Kamari (betting, gambling) ambayo nafikiri imekwenda mbali Zaidi na itaathiri maadili ya nchi yetu. Nijuavyo mimi, Kamari inalevya (has addiction) kama pombe na madawa ya kulevya nk. Hii ndiyo sababu wakati wa nyuma michezo yoye ya kubahatisha ilidhibitiwa na likaanzishwa shirika la bahati nasibu la Taifa. Nakumbuka kulikuwa na bahati nasibu moja tu. Casino zilipigwa marufuku na pia shughuli za night clubs zilidhibitiwa sana.

Hivi karibuni kumejitokeza michezo mingi ya kubahatisha kama Biko, Mkeka (kubashiri matokeo ya michezo), nk. Matangazo ya kibiashara ya hii michezo yanatawala kwenye Luninga chanel zote na redio. Matangazo hayo yanashindana na mashirika ya simu! Hii ni ishara ya kuwa kuna pesa nyingi sana zinazalishwa kwenye hii michezo.

Kinachosikitisha ni kuwa sioni udhibiti wa aina yoyote na wala watu kuzungumzia madhara yake kwa watoto, familia, vijana, nk. Tunajenga dhana kuwa unaweza kulala maskini ukaamka tajiri. Tafiti nyingi zimeonyesha kuwa waathirika wa Kamari mara nyingi kwa nchi maskini ni watu wa kada ya chini ambao matamanio ya maisha bora yana nguvu kuliko kwa watu wa tabaka la juu. Hizo elfu moja moja zinazotumiwa kucheza zingeweza kununua fungu la dagaa watoto wakala ugali. Nina uhakika kuna familia zinaathirika kwa hili. Kila mmoja anayepata milioni 100, kuna watu 100,000 wamezichanga wakapoteza. Mtu akicheza mara moja kila siku kwa mwezi ametoa Shs 30,000. Hizi zingemsaidia kuongeza mtaji wa kabiashara kadogo.

Michezo hii inaua dhana ya kuwa maisha bora yanatokana na kufanya kazi! Vijana na taifa linalokua likitegemea bahati nasibu litakufa. Dhana ya "Hapa kazi tu" inapoteza maana kwa kuendekeza michezo hii.

Tafadhali naomba wanaohusika waliangalie hili na kuchukua hatua SASA.

Asanteni
 
Mvuà hakuna na ikija ni mafuriko. Nyumba zimebomolewa, biashara hazitoki, ajira hakuna, makampuni yanazidi kupunguza wafanyakazi mengine kufunga kabisa. Wacha vijana wacheze biko.

Disclaimer
Me binafsi sijawahi kucheza wala kufikiria kubet au kuchora mkeka
 
Biko Na Tatu Mzuka Ndyo Matapeli,mkeka Mkuu Ile Ni Halali,matokeo Unaona Mwenyewe Wala Hakuna Wakupanga
 
Nahoji uhalali wa michezo hii kwani wengi tumekuwa hatuelewi. Mara biko, mara tatu mzuka lakin namna ya ubetishaji wao hata hatuuelewi. Siamini kama ni biashara rahis kias hicho cha kijana kuwa hana pesa wiki nzima then jtatu aaumke milionea wa 60m na zaidi

Mambo haya tulisikia kipindi hicho ukienda mnadani utakuta akina fulani wakifanya haya haya ambayo yamekuwa modified na yanafanywa leo tena yamechukua nafas kubwa hata kwa vyombo vya habari vinavyoaminiwa.

Baada ya kuharamishwa miaka ya nyuma, miaka ya hivi karbuni imekuja tena kivingine huku ikipigiwa upatu na taasis ama wadau huska.

Kama kuna memba amewahi kushinda atushuhudie urahsi wake mana vijana wengi badala ya kutafta kazi sasa ni kugeuza kubeti, Kama sio kwa beti za mpira bas yuko biko/tatu mzuka.
Vijana na graduands wetu watanusurika kweli tusipo jua nini kilichopo nyuma ya michezo hii.
Najua wengine watanielewa nini namanisha lakin pia wako wenye biashara yao wataona napiga tarumbeta wakati ndege wanatua, ni hoja tu.
Naomba kuwasilisha hoja
 
Amuijui Nguvu ya Buku Nyinyi....![emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Betting za mpira ndio naamini zaidi (japo sibashiri) kuliko hizo za tatu na biakoko.
 
Kutoka laki si pesa mpaka ijue nguvu ya buku , Magufuli legeza baba

Vyuma vimekaza mpaka vimetukaza wenyewe
 
Yaani bora ubashiri premier league baadae unakaa kwenye tv unaangalia kuliko hzo mizuka sijui biko
 
Kamari ni mchezo unaoipatia serikali kodi ya bure kabisa, kwa sasa ndio unaongoza kwa kodi za fasta , ukibeti jero kodi ni sh 90 , chukulia, watu milioni mbili wabeti jero kwa siku. 500*2,000,000/. 1,000,000,000*0.18 jibu ni 180,000,000
 
Kamari ni mchezo unaoipatia serikali kodi ya bure kabisa, kwa sasa ndio unaongoza kwa kodi za fasta , ukibeti jero kodi ni sh 90 , chukulia, watu milioni mbili wabeti jero kwa siku. 500*2,000,000/. 1,000,000,000*0.18 jibu ni 180,000,000
Haziendi zote kuna mirija katikati
 
Back
Top Bottom