Kama huna ngozi nene usigombee urais!

Kama huna ngozi nene usigombee urais!

Mtu anataka kushughulika na kila kitu bwana.

Kama aliweza kupuuza kelele/maoni ya kutaka mkuu mmoja wa mkoa aondolewe basi nini kigumu kupuuzia na wanaomkosoa na kumsema vibaya?

 
Vijana wa kitanzania bwana; tumejivika akili ya kutoelewa. Nani alikuambiwa atakamatwa. Kwanza kwenda kutoa maelezo ya kauli ulizozitoa ni kukamatwa. Mbona ni jambo la kawaida. Lowasa alienda kutoa maelezo juu ya kauli yake; Katibu wa chadema alienda kutoa maelezo juu ya kauli aliyoitoa. Je hili ni geni?. lazima ifikie wakati mtoke katika hayo matongotongo mliyojivika na mje na ajenda zenye tija.
Watu wanapotezwa na wengine wanapigwa risasi wewe! Unaishi Korea Kaskazini au!!!?
 
Hana sifa za kuwa rais. Hana sifa za kuwa kiongozi.

Kiongozi wa ngazi yake hupaswi kusumbuliwa na maoni ya watu yasiyokupendeza.

..angeshughulika na mafisadi na wazembe hakuna mtu angekuwa anamlaumu.

..badala yake anatumia muda mwingi na nguvu kubwa zaidi kuwakandamiza na kuwahujumu wapinzani kana kwamba wao ndiyo waliosababisha matatizo[uzembe, ufisadi,..] ya nchi hii.

..Binafsi tangu akiwa Waziri kutokana na matamshi aliyokuwa akiyatoa nilimuona kama mtu asiyeamini ktk demokrasi ya vyama vingi. pia ni mtu asiyeweza kujibu hoja za mwenzake bila kujaribu kumchafua, kumkejeli, au kupotosha hoja.
 
We Nyani Gabu walau leo umekuja na sura yako halisi niliyofahamu kabla ya hii miaka miwili ya bwana yule asiyependa kukosolewa. Tangu huyu bwana wa kupenda kuwa dreva na konda wakati huo huo kuingia nimekuona ulisimama kidete kumtetea. Ila leo walau umeonesha uNyani Gabu wako asilia.
 
Rais kukosolewa ni sawa. Kukosoa kuwe kwa staha na kunakotoa njia mbadala. Lakini, kumdhihaki, kumtukana na kumkejeli Rais hakutavumiliwa. Watakaofanya hivyo wote watashughulikiwa kwa mujibu wa Sheria.


Nani wa kulaumiwa ?

Nchi nyingi za kiafrika mamlaka yote yanawekwa kwa mtu mmoja matokeo yake kila eneo linapwaya.
Nchi za afrika zina ukabila, uchama, harufu ya udini udini,ufisadi,wizi, unafiki,uongo, woga, migogoro ya ardhi, wafanyabiashara kukosa kifumo bora ya kuwapa motisha ili biashara zao zikue na kuongeza ajira kwenye jamii, wakulima kukosa masoko na kuporomoka kwa maadili kwa ngazi zote kuanzia juu mpka chini.
Yote hayo yanatokea wakati mamlaka yote yako chini ya mtu mmoja.
Wale wanotawala hawataki kabisa kusikia wakikosolewa kuhusu mifumo hii tuliyoirithi kwa wakoloni waliokuja kutukandamiza kwa manufaa yao.

Sasa tunaposema kuwa watu wakosoe kwa staha tuna maanisha nini bila kuwa na mifumo thabiti ya kusimamia maadili ya viongozi?
Pawe na mifumo isiyopendelea ya kusimamia tamaduni zetu ,mila zetu, heshima kwa jamii. Umoja wetu, amani yetu utaifa wetu kwa vitendo na sio kuigiza kwa malengo ya kisiasa. Maadili liwe ni suala la kisheria na sio anavyoona mtu.
Huku Afrika kiongozi anaweza hata akachukua mke wa mtu halafu mwenye mke akadhibitiwa na asipate hata pa kulalamikia na akibisha basi anafichwa. Wakijitokeza watu kupinga wanaitwa wachochezi na wasio na staha kwa viongozi bila kujua kuwa maadili yalitakiwa yawepo kwa wote kwanza ili jamii istarabike.


Tuweke sheria bora ya kusimamia maadili bora kwa watanzania wote.
Madaraka yasibaki kwa mtu mmoja kwenye usimamizi wa kila kitu matokeo yake hata wale wanaomuunga mkono watajiona kama miungu watu wanaoweza kufanya jambo lolote bila kuulizwa.
Ndio maana tunaina tume ya uchaguzi kupitia wakurugenzi hawafanyi kazi tena kwa mujibu wa sheria za uchaguzi bali kwa matakwa yao ninafsi na kulinda uteuzi wao.

Nani wa kusikiliza kilio cha wale wasio wa upande wa chama tawala endapo kila wanapoenda pameegemea upande wa mwenye madaraka yote ambaye naye ameegemea chama chake?

Tujitathmini kwanza kama tumeweka mazingira ya kupata staha?
Na hiyo staha iwe kwa watawala tu au hata wananchi wa kawaida nao wanapaswa kuheshimiwa kama binadamu?
 
Tanzania uhuru wa maoni unaheshimika kwa upande unaowapendeza....

Hii ina apply kwa vyama vyote.....

Jibu unalipata kuwa wote ni madikteta isipokuwa mmoja anatumia jeshi la polisi....wengine wanatumia midomo......

Huyu huyu Kakobe akitoa maoni yake kuikosoa CHADEMA atatukanwa sana kama ambavyo sasa anavyotukanwa na wana CCM kwa kutamka maneno yanayoonekana kumkera kiranja mkuu.......

Hapa ndio unapoonekana unafiki wa Watanzania
 
Rais kukosolewa ni sawa. Kukosoa kuwe kwa staha na kunakotoa njia mbadala. Lakini, kumdhihaki, kumtukana na kumkejeli Rais hakutavumiliwa. Watakaofanya hivyo wote watashughulikiwa kwa mujibu wa Sheria.
mkuu hebu define "staha", .......................................wa expansion joint alistahili hata kuhojiwa?
 
Vijana wa kitanzania bwana; tumejivika akili ya kutoelewa. Nani alikuambiwa atakamatwa. Kwanza kwenda kutoa maelezo ya kauli ulizozitoa ni kukamatwa. Mbona ni jambo la kawaida. Lowasa alienda kutoa maelezo juu ya kauli yake; Katibu wa chadema alienda kutoa maelezo juu ya kauli aliyoitoa. Je hili ni geni?. lazima ifikie wakati mtoke katika hayo matongotongo mliyojivika na mje na ajenda zenye tija.
Mambo now ameahid kwenda kumkamata,sijui wewe tumbili unaongea nn hapa
 
Fuatilia ninayoyaandika, sijawahi kuwa muoga. Waoga ni nyinyi wenye majina bandia. Ha ha ha ha
Wakili Petro,
Nyani Ngabu kauliza ni sheria ipi kavunja Askofu Kakobe kumfanya asakwe kuhojiwa?, Sheria gani inakataza kumdhihaki Rais?, Sheria gani inakataza kumkejeli Raisi?
Hebu tusaidie hapo ili tuelewe uhalali wa huo wito wa Polisi, naona unapiga chenga ka Ronaldooo kwenye hili swali.
 
Rais kukosolewa ni sawa. Kukosoa kuwe kwa staha na kunakotoa njia mbadala. Lakini, kumdhihaki, kumtukana na kumkejeli Rais hakutavumiliwa. Watakaofanya hivyo wote watashughulikiwa kwa mujibu wa Sheria.
Hivi wewe jamaa ni wakili kweli au?
 
We mbulula sana wewe! Uanasheria wako haukusaidii kabisa!!! Nilikuwa nakheshimu sana kumbe ovyo!!! Kakobe kasema kweli au uongo!??? We kilaza tu kama alivyo unae mtetea huyo!!! Shutup
Shida ya hawa wanasheria nao siku hizi njaa zimewazidi kweli
 
Mshamba na ni dikteta kama anakataa angalie ndani ya salamu za xmass sauti ngapi zimetokakabaki yeye na Pengo wake
 
Maadam sheria zipo basi mtanyooka tu.Nafikiri MNATAKA MABADILIKO huku mmehold siasa za matusi enzi za jk.Tujifunze kwenda na wakati. NYAKATI ZIMEBADILIKA SANA.
Sheria gani unayoiongelea hapa wewe?

Mwenzako kaambiwa ataje sheria kasepa.

Kama kuna sheria dhidi ya udhalilishaji, na kumwambia mtu maoni yako juu ya unavyofikiri ni udhalilishaji, basi Magufuli aanze kuambiwa aache kudhalilisha mawaziri wake aliowateua mwenyewe kwa kuwaita wapumbavu.

Magufuli kufanya hivyo kunaonesha si tu anawadhalilisha mawaziri wake, bali pia ni mpumbavu anajidhalilisha yeye mwenyewe kwakutuambia kwamba ameteua wapumbavu kuwa mawaziri.
 
Kuna mambo yanayoendelea sasa hivi hapa nchini ambayo siyaelewi kabisa.

Inapotokea mtu maarufu anapomkosoa huyu rais wetu hadharani au inapotokea hata mtu tu wa kawaida akafanya au kusema kitu fulani ambacho kinaonekana kama kinamkosoa Rais Magufuli basi mtu huyo ataanza kuandamwa andamwa na hata kukamatwa.

Rejeeni habari za yule dogo wa UDSM alipokamatwa kwa sababu ya alichokifanya kuhusu majengo ya mabweni mapya ya wanafunzi chuoni hapo. Rejeeni suala na Nape kutishiwa na bastola mchana kweupe. Rejeeni suala la mbunge Bashe kusumbuliwa na polisi au sijui usalama wa taifa wale. Rejeeni suala la Lissu kukamatwa kamatwa na kuwekwa rumande kisa katumia lugha kali dhidi ya Magufuli.

Kwenye nchi za kidemokrasia, kama tunavodai na sisi nchi yetu iko hivyo, suala la viongozi kukosolewa, kudhihakiwa, kutukanwa, na kadhalika, ni jambo la kawaida sana.

Tazama kote duniani kwenye demokrasia na hayo mambo utayaona.

Sasa kwa nini hapa kwetu huyu rais wetu akisemwa vibaya huyo mtu aliyemsema vibaya anaanza kusumbuliwa?

Askofu Kakobe sasa hivi tumesikia habari kuwa eti atakamatwa kisa eti kadiriki kumkosoa rais.

Hivi kumkosoa rais au hata kumkebehi na kumdhihaki ni kosa kwenye nchi hii?

Kwani huyu rais wetu wakati anagombea huo urais alikuwa na matarajio gani labda? Kwamba akishatangazwa kuwa yeye ndo mshindi basi kila mtu ndo atakubaliana naye na kumuunga mkono kwenye kila kitu? Hilo kamwe haliwezekani na halitowezekana Tanzania hii.

Labda linawezekana tu huko Korea Kaskazini ingawa hata huko sidhani kama watu wote wanamuunga mkono huyo Kiduku.

Nawashauri CCM waunde kitengo cha ‘War room’ mahsusi kwa kujibu mapigo ki-hoja na kuacha kutumia vitisho vya vyombo vya dola kujibu mapigo kwa kutishia watu.
Tena naona ndo anazidi kumwaga petrol kwenye moto unaowaka tayari...

Kazuia bunge live akijua atafanya yake ya gizani pasipo kuambiwa, ghafla kashangaa ndo upinzani unazidi..

Kazuia mikutano ya kisiasa akijua atapata pa kupumulia, ndo hata kuhema hajaweza..

Kamwumiza Lissu akajua kazi ndo ameimaliza, ndo kwanza kawaibua Maaskofu....

Nasubiri Askofu apigwe risasi 38...hapo ndo atajua kuwa Urais ni dhamana tu
 
Back
Top Bottom