Hapo wengi wanaongozwa na hasira za maisha na siyo kwa sababu ya ajali iliyotokea. Vijana wengi wenye maisha ya kuunga-unga wamejawa na chuki kwa wenye afadhali ya maisha. Nchi yenye vijana wengi wasio na ajira kama Tanzania, huwa inakuwa kama petrol inayosubiri moto.
Hata angesimama ingekuwa hivyo hivyo bodaboda huwa akili hawana
USSR
Na mbaya zaidi huwa wana imani potofu kwamba kila mwenye gari ni mtumishi wa kwenye mfumo hawajui kuwa kuna wengine wanapambana kivyao tu hadi wanatoboa.Angalau wewe umeona. Kuna hasira sana na chanzo ni unemployment ya wale wanaomaliza vyuo wakitegemea kazi ila hawazipati. Hata 29/10 ilikuwa hivi hivi.
Hii inatokana na ukweli kuwa Watanzania (Wazazi na Watoto wao) kug'ang'ani dhana potofu kuwa ajira ipo Serikalini.
Pili wale walioajiriwa Serikalini wanaonesha mfano mbaya wa ufisadi, hiyo nayo ni pulling factor etc
Mtu akijiajiri, bado anaona yupo unemployed (bado yupo kijiweni akisaka ajira za Serikalini). Ila la kushangaza akina Prof Mkumbo badala ya kushughulikia masuala haya, wapo kuhangaika na Chadema with Cheap politics - atu utawala hauonjwi kama uji!!!!!
Mmmh kuna mdosi ilimkuta hiyo man akatoa kweli chuma tena yeye aligonga watatu na alikuwa #Mike alichofanyiwa acha kabisa kimsingi sijui wapi tunaelekea. Angalia hapo kuna mama baada ya kuona kioo kimeshushwa tu bila woga yeye mwenyewe alirudi nyuma akajua watu wapo serious.Wamemkuta jamaa hana chuma cha mzungu wangemwagwa watu ubongo hapo mbaya sana hii
Hamna cha nchi kutoboka hapo, ni wivu tu na roho mbaya. Bodaboda wao wanavyoendesha kwa fujo utafikiri wanamiliki barabara.Hii nchi kuna tatizo watu wana hasira sana, dispute kama hii inaweza kuwa solved bila violence… Nyie tusijifanye hatuoni, kuna tatizo kubwa sana.
Ni kama nchi imetoboka.
Sio lazimaKazi nzuri sana Bodaboda wavunje na vioo vyote na wachome moto
Absolutely, hii kitu ipo sana kwenye jamii zetu, mtu akifanikiwa tayari watu wanaanza kumuona kama mtu anayejisikia. Unakuta badala ya kufanya juhudi ufanikiwe unakuwa unatamani mtu aliyepiga step aanguke. Hii ndo roho ya kimasikini, ukichanganya na hasira za ugumu wa maisha 🤣🤣🤣 hata mtu akikuta mbwa barabara anampiga maweHapo wengi wanaongozwa na hasira za maisha na siyo kwa sababu ya ajali iliyotokea. Vijana wengi wenye maisha ya kuunga-unga wamejawa na chuki kwa wenye afadhali ya maisha. Nchi yenye vijana wengi wasio na ajira kama Tanzania, huwa inakuwa kama petrol inayosubiri moto.
Kuna Fala alipewa gari akaoshe,akivyotoka home moja kwa moja bar alipotoka bar wakati anapiga rivasi akavamia mtaro mamammmae mbona alisaga meno.Gari za kuiba au kuazima zinapenda majanga.
Uwahi polisi kufanyaje? si huwa tunasema polisi wa Tz hawafai, hovyo na hawana msaada. Mi naona tukiyatimba tupambane kiume wenyewe.Hakuna mtu atagonga auwe halafu asimame kwa Tanzania hii, bora wakukimbize wakupate au uwahi polis.
Hii nchi kuna tatizo watu wana hasira sana, dispute kama hii inaweza kuwa solved bila violence… Nyie tusijifanye hatuoni, kuna tatizo kubwa sana.
Ni kama nchi imetoboka.
Kwa uendeshaji wa hao bodaboda utakuta huyo marehemu ndiye kajitakia kifo mwenyewe , nimeandika kwa kuzingatia matukio mengi ya aina hii, uzoefu binafsi na matukio ya kila siku nionayo barabarani. Japo siwezi hukumu moja kwa moja kuhusu hili tukio pengine mwenye gari alikuwa na makosa.Mjinga wewe hasara zaidi ya roho?
Wanafanya hivyo nia yao kuiba, hapo wana search kwenye gari wanaiba kila kitu kama ni laptop, simu, fedha n.k.. boda vibaka ndio hupenda sana kufanya hizo vurugu..Was*nge sana,mwenyewe nimekutana na kisanga kama hiki ila mwenye pikipiki wala hakuumia na wala hakudondoka aliyumba tu.
Sikuona sababu ya kusimama palepale kutengeneza foleni, wakadhani nakimbia,wakablock barabara na miluzi kibao.
Mhusika hakuwa boda ni pikipiki binafsi hlf wa kishua siyo njaa njaa,tukaelewana bila hata mie kushuka.
Mabodaboda walikuwa tayari wanavuta milango nishuke,hawakuamini jamaa alipoamua kupotezea na kuondoka bila kuhitaji hata mia.
Ni mwezi huuhuu wa 8.
Tunafanyeje Robert?Hii nchi ni kuchukiana kwa sasa ni Mila na desturi. Hasa ukifanikiwa hakuna atakayekuelewa
Tunafanyeje Robert?
Hii sio kawaida jamani, kila mahali mshike mshike.
Hii ni mbaya mkuu!Angalau wewe umeona. Kuna hasira sana na chanzo ni unemployment ya wale wanaomaliza vyuo wakitegemea kazi ila hawazipati. Hata 29/10 ilikuwa hivi hivi.
Hii inatokana na ukweli kuwa Watanzania (Wazazi na Watoto wao) kug'ang'ani dhana potofu kuwa ajira ipo Serikalini.
Pili wale walioajiriwa Serikalini wanaonesha mfano mbaya wa ufisadi, hiyo nayo ni pulling factor etc
Mtu akijiajiri, bado anaona yupo unemployed (bado yupo kijiweni akisaka ajira za Serikalini). Ila la kushangaza akina Prof Mkumbo badala ya kushughulikia masuala haya, wapo kuhangaika na Chadema with Cheap politics - atu utawala hauonjwi kama uji!!!!!
Kuna shida Sana Nchi hii, watu Wana hasira na kisirani kwenye mambo yasiyo na Maana hizi Hasira wangewekeza na kwenye mambo mengine tungekuwa mbali sana kama TaifaHii nchi kuna tatizo watu wana hasira sana, dispute kama hii inaweza kuwa solved bila violence… Nyie tusijifanye hatuoni, kuna tatizo kubwa sana.
Ni kama nchi imetoboka.