Kafulila na Zitto wanaivuruga NCCR - Moses Machali

Kafulila na Zitto wanaivuruga NCCR - Moses Machali

Status
Not open for further replies.
Do not pay attention to every word people say, or you may hear your servant cursing you.
 
Tunahitaji kujenga hoja za msingi mtu mwenye akili timamu wa Tanzania ya sasa uwezi kujadili ukabila kama kigezo cha mtu kuandikwa kwenye gazeti tunahitaji watu wajibu hoja
 
Tujifunze KWA JK WENGI WALIMPENDA KWA STAILI KAMA HII YA ZITTO LAKINI NAAMINI LEO JK HATA UKIMPA UKUU WA SHULE YA SEKONDARI HATA FANYA VIZURI.

Mkuu hapo nakupa 100%. hongera sana kwa kuweza kungundua hilo.
 
Yawezekana wewe ndiyo wale wa mwaka 47 hata kama gazeti la mwanahalisi utaliita la udaku dhamila yako inakusuta maana hili ndiyo gazeti makini Tanzania ya leo,kama hutaki kukubali fuatilia nchi nzima ni gazeti gani linaongoza kwa kusomwa na watanzania wengi,ila ndugu zangu nyinyi ni wale watu mnaopenda kuandikwa kwa mazuri tu lakini mkiguswa ambapo hamtaki tujue mnalalama,acheni kushambulia mwanahalisi jibu hoja
 
Sasa kosa la Kubenea ni lipi? Yeye amemnukuu Machali, mbunge wa Muhambwe, wilayani Kasulu mkoani Kigoma. Huyu ndiye anayemtuhumu Zitto kuwavurugia chama chao.

Mpaka hapo sioni kosa la Kubenea. Yeye ametimiza wajibu wake wa kusikiliza kila mmoja. Amesikiliza. Ameandika. Amemtafuta Kafulila, amempata. Amejieleza.

Katika hili, mtendeeni haki mwenzenu, badala ya kumtuhumu na kumtukana eti amenunuliwa? Je, kumuandika Zitto, ndiyo kununuliwa? Kama kila mtu atakayemuandika Zitto, Samwel Sitta kanunuliwa, basi tunakoenda kubaya.
 
Thibitisha kwamba Kubenea hajamaliza hata darasa la saba.....
 
kuna ukweli asilimia 95 kwenye hii habari, zitto na kafulila wanatumika!
kaka mheshimiwa machali yuko sahihi kabisa kwani toka awali zitto anakwenda kinyume na matakwa ya chama chake.huyu zitto ni mnafiki tu na kibaraka wa ccm .kuondoka kwake chadema kutakuwa bora zaidi chama kitastawi na yeye ndo utakuwa mwisho wake.viva chadema
 
Zitto hawezi kuaminika hata katika utetezi huu: Anasema Moses Machali amepata ubunge kwa jina lake. Kama Machali amepata ubunge kwa jina lake, mbona wengine hawakupata?

Hili si kweli. Katika kampeni za mwaka jana, Zitto alimuunga mkono ARCADO Ntagazwa, kwa nguvu zake zote.

Pili, Zitto si maarufu kama anavyojieleza. Angekuwa maarufu, NCCR- Mageuzi isingepata mbunge hata mmoja.

Tatu, anasema Kubenea hakumaliza hata darasa la saba. Ana uhakika na hili? Zittoooo, acha kukurupuka kaka. Ulijengwa na MwanaHALISI, sasa unanyea kambi.
 
Kama Zitto ni tatizo na sio uongozi wenu na siasa za kiujanjaujanja iweje kuondoka kwa Zitto Chadema kuweze kuwavuruga na sio kuwapa nafasi ya kujijenga. Lakini pia iweje Kiongozi wa CCM anapokataa kunyamazishwa eti kwa maslahi ya chama iwe haramu lakini anapotokea kiongozi wa Chadema asiyekubali kunyamazishwa ama kunyamazia mambo ya hovyohovyo iwe haramu (Double standard zisizoweza kumsaidia mtanzania kamwe)




Hivi ni vipi Zitto akataka huo urais at any cost na sio Freeman Mbowe aliyetayari kupanga na kutekeleza mikakati haramu dhidi ya washindani wake kama Dr Slaa na Zitto? Hivi ni nani aliyesikika akilalama kuwa wale watu watatu waliokufa kule Arusha hawakutosha ili kujenga chuki zaidi kwa CCM na Chadema ifaidike kisiasa? Hivi ni nani anayeendeleza siasa za majungu katiika magazeti yenu (zinazokomaza makundi ndani ya Chadema) eti katika kuhakikisha kuwa anammaliza Zitto kwa kosa la kuthubutu kushindana naye katika nafasi za uongozi za Uenyekiti na baadaye Uongozi wa Upinzani bungeni ambao kwake yeye ni "platform" ya kujijenga kwa Watanzania ili kama asemavyo" come to 2015 awe Presidential Material"? Hivi ni nani aliyekuwa mstari wa mbele kuhonga viongozi wa Chadema majimboni ili wasabotage kampeni za wagombea wenu ambao anaona wao ni tishio kwa nafasi yake ya Uenyekiti na safari yake ya Ugombea Urais 2015



Ulichokiandika hapa kinathibitisha ukilaza wako katika kupambana na hoja na vizingiti vya kisiasa vinavyokumba ndoto yenu ya siasa za madaraka...Lakini pia weweukiwa kama kiongozi wa Chadema unathibitisha hisia halisi za kundi la wahafidhina ndani ya chama chenu katika mantiki nzima ya maslahi, siasa na chuki za kidini...Hivi ni nani aliyekimbilia kwa Maaskofu akiwaahidi kuwa anenda kujiendeleza kielimu ili baadae aweze kugombea urais na hata alipotishiwa kung'olewa kidemokrasia katika nafasi yake ya uenyekiti akatumia hoja ya kuwa Maaskofu hawatakuwa tayari kuona vyama vyote vikuu vinaongozwa na Waislamu



Kweli ni kilaza. Unajifaragua kama mwanasiasa wakati unashindwa hata kujua tofauti ya itikadi na sera? Ndio maana mnambiwa muende shule na msome masuala ya siasa za dunia yetu. Siasa za kujifunzia katika magazeti ya udaku wa kijamii na kisiasa kama Mwanahalisi ni hatari kwa Tanzania ijayo.



Nijuavyo katika tafiti zote zilizofanyika umaarufu wa Zitto umekuwa ukipanda na sio vinginevyo. Chuki na hisia zenu kuwa mnafanikiwa kupunguza umaarufu wa Zitto ndio zinaendeleza kuwadumaza huku mwenzenu anazidi kujitanua sio tu nchi lakini hata katika medani za siasa za kimataifa. Ninyi bakini na pety and parochial politics mkidhani watanzania hawa walioamka na kung'amua uvundo wa CCM wataendelea kuamini katika ugoigoi wa kifikira, nia za chuki na uozo wa Chadema....



Hili dua lenu la kuku kuwa Zitto atahamia CCM kamwe haliwezi kutimia. Kamwe Zitto hatahamia CCM.

Halafu angalia fikira za "wakombozi" wanaotuuzia chai za "DEMOKRASIA" wakati bado mnashindwa kujiondoa katika na utando wa siasa za kihafidhina za kuwapa Umungu viongozi wetu. Eti hakuna mtu wa kulinganishwa na Dr Slaa (ofcourse yapo ya Dr Slaa ambayo hayawezi kulinganishwa na mtu mwengine lakini sio uwezo wa kuongoza nchi na kuleta mabadiliko ya kweli na yaliyo makini yenye tija kwa watanzania). Udaktari wa Theolojia haumtoshi sasa mnaanza kumpa Umungu. Halafu baadae mtakuja lalamika viongozi haohao mnaowapa umungu wanavyogeuka kuwa miungu watu.....
Duuh! Kaka,
Sikujia unawachukia Chadema kiasi hichi.
 
Mbona wengine hawakushinda kwa umaarufu wako? Acha kuondoka kwenye hoja. Jibu tuhuma. Wewe ni mtata, tena unatumiwa na Rostam na Zoka.
 
mimi niliwahi kusema kuwa zitto ni mnafki aliyekubuhu,si mpambanaji hata kidogo,Zitto wa sasa si yule wa kipindi kile,Zitto na sitta wote ni wanafki so hata kama sitta kalishutumu mwanahalisi ndo tuamini kuwa unayo yasema ni kweli?

Ukweli ni kuwa zitto toka ulipo tuaibisha watanzania maskini kwa kudai eti nchi ina udini na uchaguz uligubikwa na udini mimi sikuamini hata kidogo.Kumbuka hakuna maarufu kama maradhi,ujinga,na umaskini hawa ni maaru na hawaja chuja toka enzi za Yesu lakini wanasiasa tena wa huni kama wewe tumesha wasahau.Kumbuka kama isingekuwa busara ya Mh mbowe wewe ungesha sambaratisha Chadema zamani sana.!

Mi ninakufahamu toka tulipokuwa tuna soma TOSAMAGANGA hadi UDSM kuwa wewe ni kigeugeu na ndiomaana sishangai kuona hizi habari. Na sikitika kuwa watu wasiokufahamu humu jf bado wanazani wewe ni mpiganaji kumbe ni mnafki uliekubuhu.

Kama viongozi wa CHADEMA pamoja na kamati kuu wataendelea kupuuzia hizi habari basi wasubirie kuja kuona CHADEMA itakayo sambaratika.
 
Good news..Kwa mtindo huu kuiondoa serikali ya CCM madarakani itakuwa ni ndoto!

We nae unachekesha kwa kujipa moyo kijing...! Kwa akili yako ...ovu serikali huondelewa madarakani na wabunge. Kalagabaho!
 
Mh.Zitto ninamuheshimu sana kwa siasa anazozifanya na ninampongeza. zaidi nampa pole ya dhati na kuugua ni matumaini yangu kuwa Mungu anakupigania kama unavyojitahidi kulipigania taifa na muda sio mrefu utarejea ktk safari ya ukombozi.

Ningependa kupata majibu ya maswali yaliyoulizwa juu ya matukio mbalimbali yanayokuwa reported na gazet la Mwanahalisi kama vile Mahusiano yako na Rostam Azizi pamoja na Naib mkurugenzi wa usalama wa taifa.!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nikuombe hekima ikutangulie kuliko jaziba ktk hili ambayo ndio ninaamini ni misingi ya Chadema ktk kufanya maamuzi magumu.
 
Kule Zambia aliwahi kuwapo Katibu Mkuu wa UNIP Grey Alexander Zulu, yeye ilikuwa kama kumetokea jambo lolote Zambia kama Wananchi au wanafunzi kuandamana kudai haki fulani jibu lake lilikuwa '' It is the work of the enemy''. Hata akiaambiwa mzee hakuna influence yotote toka nje ni Wazambia wanadai haki -yeye aliishia kusema ''Zambians are incapable of doing this- I have said it is the work of the enemy'. Huyu mzee sasa hivi ni mzee sana zaidi ya miaka 80 na haya alikuwa anayafanya zamani sana enzi za KK - chama kimoja.

Sasa nashangaa kijana mbichi kabisa Zitto anaiga tabia za kizamani sana za Grey Zulu. Mwanahalisi limeandika kumnukuu Mbunge Machali, ambaye jana yake Gazeti la Mtanzania liliandika the same story. Lakini Zitto ameachana na mtoa habari yeye anadai najua ni Mbowe na Komu. Kwa vipi wakati aliyesema maneno hayo anafahamika na ni Mbunge mwenzie tena mbunge mchanga ambaye tunaweza kusema Zitto anaweza kummudu kabisa.

Nilichogundua ni kuwa Zitto sio mjinga anajua kabisa adui yake ni Machali ila anataka kupata public sympathy kuwahusisha Mbowe na Komu; kwanini unafikiri? Mipango yote hiyo waliyokuwa wanasuka kumg'oa Mbatia na jinsi ZK atakavyohamia NCCR; Machali walikuwa wanapanga pamoja na Kafulila na Felix. Yule Machali ana min CD kama sita hivi ambazo amerekodi mazungumzo yote hayo. Zitto na Kafulila wanalijua hili ndo maana hawatakaa wamgumse. NJia rahisi ya kuua soo ni kudivert attention kwa kuleta mambo ya Mbowe na Komu.

Nakwambia navyomjua DK angekuwa tayari kaitisha press conference kumuwakia Machali; akikumbuka zile CDs anakosa nguvu na kuishia kusema siamini Mbunge anaweza kuongea hayo mambo- hasemi sio kweli ila anashangaa mtu wa level ya Mbunge anaweza ku uturn na kuongea hadharani mambo waliyokuwa wanaongea kwenye milango iliyofungwa
 
.............tusiabudu kabisa hili tabaka linalotaka kujipambanua kwa sasa, tabaka la akina Zito na Sitta, waheshimiwa hawa, ma-don't touch, wakiguswa wanakimbilia kutuhumu waandishi, oooh kanunuliwa, mara darasa la tatu, suala ni habari hata kama hana darasa tujadili hoja........
Sasa kosa la Kubenea ni lipi? Yeye amemnukuu Machali, mbunge wa Muhambwe, wilayani Kasulu mkoani Kigoma. Huyu ndiye anayemtuhumu Zitto kuwavurugia chama chao.

Mpaka hapo sioni kosa la Kubenea. Yeye ametimiza wajibu wake wa kusikiliza kila mmoja. Amesikiliza. Ameandika. Amemtafuta Kafulila, amempata. Amejieleza.

Katika hili, mtendeeni haki mwenzenu, badala ya kumtuhumu na kumtukana eti amenunuliwa? Je, kumuandika Zitto, ndiyo kununuliwa? Kama kila mtu atakayemuandika Zitto, Samwel Sitta kanunuliwa, basi tunakoenda kubaya.
 
..........poleni kama ndio leo mnalitambua hilo; Chama kama taasisi ni muhimu kuliko Zitto, kama yeye anataka kuwa maarufu kuliko chama, apate ushauri kuachana na mpango huo, sasa hivi nani asiyejua kwamba CDM ina majembe mengi? ......kule Mnyika, hapa Lissu, pande zile Mdee (kwa uchache tu) hivyo Mh. sana ZZK ajue hilo hata kama hataki
kaka mheshimiwa machali yuko sahihi kabisa kwani toka awali zitto anakwenda kinyume na matakwa ya chama chake.huyu zitto ni mnafiki tu na kibaraka wa ccm .kuondoka kwake chadema kutakuwa bora zaidi chama kitastawi na yeye ndo utakuwa mwisho wake.viva chadema
 
Wanabodi,

Kwanza kabisa napenda kuwaonya wale wote wanaojaribu kwa nguvu zote kukiua chama cha Chadema kwamba hawatafanikiwa na kama watafanikiwa ni kwa sababu viongozi wa Chadema wenyewe wamepuuzia haya nitakayo andika.

Kutoka reliable sources ambayo ziwezi kuzietaja hapa ni kwamba Chadema kaa chama kinapigwa vita kubwa sana na CCM na vyombo vya usalama vinatumika sana ktk kuendesha zoezi kali na kubwa la kukiua chama. Kuna watu wawili ambao ni tishio kubwa la uongozi wa CCM nao ni Mbowe na Zitto ambao kwa imani yao ndio nguzo ya chama na wanatakiwa kushughulikiwa haraka na mapema..

Kazi hii haikuanza jana imeanza toka mwaka 2003 au 2004 kwa kutengenezwa nyaraka za siri ambazo aidha zinamhusisha Zitto au Mbowe ktk kuleta Upinzani baina yao wenyewe. Hawa wote wawili kama wapo hapa nawaomba wanisome vizuri na kama nasema uongo wanirudi na kupinga maelezo yangu. Kwa nyuakati Tofauti Mbowe au Zitto wamekuwa wakiletewa habari zingine zenye uthibitisho wa kimaandishi jinsi mmoja wao anavyompiga vita mwenzake na kwa bahati mbaya kila mmoja wao amefikia kuamini yale aloyaona na kufikia kweli kuamini na kujenga uhasama baina yao...

Navyoandika hapa Zitto ana ushahidi dhidi ya Mbowe vile vile Mbowe ana ushahidi dhidi ya Zitto na wote hawajawahi kukaa na kuzungumzia maswala haya isipokuwa kila mmoja anamtazama mwenzake kama mchawi bila kufahamu ya kwamba uchawi huu umetengenezwa kisayansi na utakubalika kwa kila hali na kuponza mahusiano ya viongozi hawa. Binafsi naamini kabisa Zitto na washabiki wake waligombea Uenyekiti wa chama kwa sababu walitaka tu kugombea kiti hicho kidemokrasia isipokuwa kwa dhana ya kwamba Chadema inatakiwa kuokolewa toka mikononi mwa Mbowe vile vile Mbowe na washabiki wake walikataa Upinzani wa Zitto kwa imani kwamba Zitto alikuwa analengo la kukiua chama..

Hivi zote ni habari walizolishwa pande zote mbili, namwona OmarIlyas akizungumza kwa machungu na jazba kubwa dhidi ya Mbowe lakini sintomlaumu kwa sababu kawa feeded information ambazo anaamini sawa na kina Mnyika ambao wanayajua mengi ya Zitto kulingana na walicholishwa toka zamani na sasa hivi wanafanya wao wenyewe. Makundi yote haya mawili hawaaminiani kwa sababu Usalama wa Taifa wameisha ifanya kazi yao na kinachosubiriwa tu ni kifo cha Chadema kupitia hawa watu wawili..

Dr.Slaa alikuwa tishio lakini sii tena kwa sababu naye walimjengea Udini na kundi la watu kumpa nafasi kubwa ya kuwa katikati ya mzozo huu mkubwa wa viongozi. Kama mnakumbuka nilipotoa pendekezo la Dr.Slaa kugombea kiti cha Urais ilikuwa na sababu na kusema kweli CCM walikuwa hawakujiandaa kwa hilo..Nilitegemea kabisa Dr.Slaa atashinda uchaguzi huo lakini wakatafuta mbinu ya Udini na ikaweza kufanya kazi japokuwa lengo kubwa la CCM lilikuwa kuleta mgogoro ndani ya Chadema kwa kupitia Mbowe na Zitto..

Kwa hiyo tuwe makini sana na jitihada za CCM ktk kukibomoa chama. Zitto kayafanya makosa aloyafanya ni kutokana na jinsi alivyolishwa na Mbowe pia amekuwa akilishwa habari mbaya dhidi ya Zitto lakini nawahakikishia hakuna lolote kubwa la ukweli isipokuwa chuki imeundwa. Zipo Nyaraka za Udini na zina mihuri ya Chadema, zipo nyaraka, sms, e-mails za Chadema, Zitto na Mbowe ambazo zimetengenezwa kwa utaalam mkubwa kuonyesha aidha chuki baina yao au agenda za chama na Udini ili mradi CCM na wana IT wake wanaifanya kazi kubwa ya kukibomoa chama kutoka ndani... kazi hii haikuanza jana na sasa hivi tunaona matunda ya kazi kubwa ilitangulia. Mbowe ataendelea kuwa kiongozi bora wa chama kisiasa na Zitto ataendelea kuwa kiongozi bora wa kisera na utekelezaji.

Jihadharini sana na nguvu ya kiza!.. Masalaam.
 
Mbomoa nchi ni Mwananchi mwenyewe na ndiye mjenga nchi, ZITTO hawezi kuibomoa NCCR katu hizi ni chuki binafsi dhidi ya ZITTO maana hapo awali walisema anampango wa kuhamia NCCR kisa, kumfuata rafiki yake Kafulila.

Hiki chama hakieleweki mara tatizo ni M/kiti leo ZITTO mara Kafulila asingekuwa Kafulila wangepata hata huo ushindi wanao uona leo wa 4mps. Tatizo ni nini ? kama hawalioni wafanye uchaguzi mpya chama kisukwe upya kuanzia juu hadi chini

Watu msimung'unye maneno. Mbatia kwa sasa hawezi kuingoza NCCR mageuzi. Weledi wake ni mdogo sana. Kama alishindwa kupata Ubunge wa jimbo la Kawe, ataweza kweli kuongoza chama kama Mwenyekiti wa Taifa. Nampa usahauri wa bure. Stepu down na uwe msahauri wa chama kama akina Mzee Mtei na Bob Makani.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom