Kafulila na Zitto wanaivuruga NCCR - Moses Machali

Kafulila na Zitto wanaivuruga NCCR - Moses Machali

Status
Not open for further replies.
Good news..Kwa mtindo huu kuiondoa serikali ya CCM madarakani itakuwa ni ndoto!

Hii ni habari njema kwa magamba, lazima ushabikie ili mambo yako yaendelee kuwa sawa.
 
Kama Zitto ni tatizo na sio uongozi wenu na siasa za kiujanjaujanja iweje kuondoka kwa Zitto Chadema kuweze kuwavuruga na sio kuwapa nafasi ya kujijenga. Lakini pia iweje Kiongozi wa CCM anapokataa kunyamazishwa eti kwa maslahi ya chama iwe haramu lakini anapotokea kiongozi wa Chadema asiyekubali kunyamazishwa ama kunyamazia mambo ya hovyohovyo iwe haramu (Double standard zisizoweza kumsaidia mtanzania kamwe)

Hivi ni vipi Zitto akataka huo urais at any cost na sio Freeman Mbowe aliyetayari kupanga na kutekeleza mikakati haramu dhidi ya washindani wake kama Dr Slaa na Zitto? Hivi ni nani aliyesikika akilalama kuwa wale watu watatu waliokufa kule Arusha hawakutosha ili kujenga chuki zaidi kwa CCM na Chadema ifaidike kisiasa? Hivi ni nani anayeendeleza siasa za majungu katiika magazeti yenu (zinazokomaza makundi ndani ya Chadema) eti katika kuhakikisha kuwa anammaliza za Zitto kwa kosa la kuthubutu kushindana naye katika nafasi za uongozi Uenyekiti na baadaye Uongozi wa Upinzani bungeni ambao kwake yeye ni "platform" ya kujijenga kwa Watanzania ili kama asemavyo" come to 2015 awe Presidential Material"? Hivi ni nani aliyekuwa mstari wa mbele kuhonga viongozi wa Chadema majimboni ili wasabotage kampeni za wagombea wenu ambao anaona wao ni tishio kwa nafasi yake ya Uenyekiti na safari yake ya Ugombea Urais 2015

Ulichokiandika hapa kinathibitisha ukilaza wako katika kupambana na hoja na vizingiti vya kisiasa vinavyokumba ndoto yenu ya siasa za madaraka...Lakini pia weweukiwa kama kiongozi wa Chadema unathibitisha hisia halisi za kundi la wahafidhina ndani ya chama chenu katika mantiki nzima ya maslahi, siasa na chuki za kidini...Hivi ni nani aliyekimbilia kwa Maaskofu akiwaahidi kuwa anenda kujiendeleza kielimu ili baadae aweze kugombea urais na hata alipotishiwa kung'olewa kidemokrasia katika nafasi yake ya uenyekiti akatumia hoja ya kuwa Maaskofu hawatakuwa tayari kuona vyama vyote vikuu vinaongozwa na Waislamu

Kweli ni kilaza. Unajifaragua kama mwanasiasa wakati unashindwa hata kujua tofauti ya itikadi na sera? Ndio maana mnambiwa muende shule na msome masuala ya siasa za dunia yetu. Siasa za kujifunzia katika magazeti ya udaku wa kijamii na kisiasa kama Mwanahalisi ni hatari kwa Tanzania ijayo.

Nijuavyo katika tafiti zote zilizofanyika umaarufu wa Zitto umekuwa ukipanda na sio vinginevyo. Chuki na hisia zenu kuwa mnafanikiwa kupunguza umaarufu wa Zitto ndio zinaendeleza kuwadumaza huku mwenzenu anazidi kujitanua sio tu nchi lakini hata katika medani za siasa za kimataifa. Ninyi bakini na pety and parochial politics mkidhani watanzania hawa walioamka na kung'amua uvundo wa CCM wataendelea kuamini katika ugoigoi wa kifikira, nia za chuki na uozo wa Chadema....



Hili dua lenu la kuku kuwa Zitto atahamia CCM kamwe haliwezi kutimia. Kamwe Zitto hatahamia CCM.

Halafu angalia fikira za "wakombozi" wanaotuuzia chai za "DEMOKRASIA" wakati bado mnashindwa kujiondoa katika na utando wa siasa za kihafidhina za kuwapa Umungu viongozi wetu. Eti hakuna mtu wa kulinganishwa na Dr Slaa (ofcourse yapo ya Dr Slaa ambayo hayawezi kulinganishwa na mtu mwengine lakini sio uwezo wa kuongoza nchi na kuleta mabadiliko ya kweli na yaliyo makini yenye tija kwa watanzania). Udaktari wa Theolojia haumtoshi sasa mnaanza kumpa Umungu. Halafu baadae mtakuja lalamika viongozi haohao mnaowapa umungu wanavyogeuka kuwa miungu watu.....
1.Kama Zitto ni tatizo na sio uongozi wenu na siasa za kiujanjaujanja iweje kuondoka kwa Zitto Chadema kuweze kuwavuruga
Zitto sio tatizo ndani ya CDM tu.Ni janga kwa wanaharakati wote wa maendeleo na demokrasia.Zitto amepewa madaraka, alijijenga na akaaminika na kuwa mvuto/ kioo chetu vijana hasa kwa namna alivyoendesha harakati zake.Kitendo cha Zitto kusaliti harakati na kujiweka karibu na mapacha KILIUDHI UMMA.

2.Zitto kwa kosa la kuthubutu kushindana naye katika nafasi za uongozi
Uenyekiti
by the time hata mimi nlitamani Zitto awe chair ila KWA KOSA LA KUWA KARIBU NA MAPACHA lilileta hofu kubwa kwamba CCM wataanza kuoperate CDM wakiwa na remote control Zitto.
Kumbuka Zitto alikuwa akipewa media support kubwa sana kutoka kwa vyombo vya CCM na au wamiliki ni pro-ccm jambo ambalo lilimgharimu Zitto.
Ni Zitto aliyepinga kutokuwepo rushwa wakati wa uchaguzi wa BAVICHA na kwamba alikuwa tayari kujiuzuli if his side will be proved to corrupt.Je vielelezo vya MCHANGE alivyohonga wajumbe vilipotolewa Zitto akabaki kupiga kimya.

3.Hivi ni nani aliyekimbilia kwa Maaskofu akiwaahidi kuwa anenda kujiendeleza kielimu ili baadae aweze kugombea urais na hata alipotishiwa kung'olewa kidemokrasia katika nafasi yake ya uenyekiti akatumia hoja ya kuwa Maaskofu hawatakuwa tayari kuona vyama vyote vikuu vinaongozwa na Waislamu
Hachukiwi mtu kwa dini yake.JK ni muislam je ni kipi waislam pekee walichonufaika nacho?
Rais anapochagiza maendeleo yatawanufaisha wote waislam na wakristo.
Ni CCM baada ya kufeli kuisambaratisha CDM kwa uchagga wakaja na hoja ya udini ili may be kibaraka wao washike hatamu ndani ya CDM.Kumbuka CCM wanahaja na dini ya mpinzani wanachojali ni wao waendelee kutawala kwa kupandikiza uchafu wowote

4.umaarufu wa Zitto umekuwa ukipanda na sio vinginevyo
walipokuwa wameshika hatamu mapacha ndani ya ccm Zitto alikuwa kama kiongozi flani yaani CCM viongozi wa chini wenyewe walikuwa wanamwogopa as alikuwa anaushawishi sana kwa mapacha.

Kwa leo Zitto ameporomoka ipo wazi kabisa.
 
Mimi sioni tofauti kati ya Mbatia na Kafulila hawa wote kwa nyakati tofauti wametumiwa na CCM kuhujumu upinzani. Na pili naichukulia NCCR kama chama chenye laana kutokana na usaliti walifanya kwa watanzania wakati wa uongozi wa Mrema. Sitarajii hata aende nani huko kama watarudi ktk ramani ya siasa za kitaifa.
 
Kwako mhe Zitto. Pole na kuugua.

Sisi watanzania hatujambo! Nimeshitushwa na jinsi ulivyo na hasira za ajabu, kweli mtu anaweza onyesha uhalisia wake hata anapoaddress vitu.

Mimi nina gazeti la Tanzania daima na lina kichwa cha habari: Mbatia, Kafulila Vitani, mwandishi Betty kangonga. Habari inahusu mgogoro unaofukuta ndani ya NCCR mageuzi.

Hata hivyo habari inaongelea zaidi jinsi Machalia anavyomsema Kafulila kuwa anavuruga chama. Hakuna hata sentensi iliyokutaja wala kufumbbia mana hata huyo Mbatia naye hajatajwa kugombana ila huyu mbunge akishambulia. Usiwe mwepesi wa kupanic Kaka, utatengeneza sumu nyingi mwilini na kuongeza uadui bila sababu, mwisho watu watakuchoka na kukushusha.

Huyo Mbowe kama una ugomvi wenu ndani ya chama, usitake watu tujue wazi mana nashangaa umemtaja bila kujua habari inaongelea nini, kisa mchangiaji mmoja kakupotosha. Tulia kaka na uugue pole, kuwa mpole na watu watakuelewa. Umri unavyoenda hekima ikutawale, na hasira uzishinde. Sijafurahishwa na ww kumshambulia kiongozi mwenzako kwenye mtandao wa kijamii, while yy hajasema chochote juu yako katika hilo unalomshambulia.

Nakusihi utulie, omba wakuwekee nakala za hayo magazeti na ukirudi yasome kabla ya kupeleka malalamiko yako.

Nakutakia afya njema.
Zitto amekurupuka bila ya hata kujua ni nini kilichoandikwa kwenye magazeti. Eti huyu ndio rais mnae mtegemea, Kiukweli nilikua namuona ni mwanasiasa makini ila kwa hili la kumsambulia mwenyekiti wake na mwekahazina wa chama chake amejishusha kwangu mno.

Ila sijui kama ni tabia yake hii au kwa kua anaumwa labda hayuko vizuri ndio maana amekurupuka bila utafiti wa habari yenyewe. Ugua pole na kuwa na busara katika kujibu hoja zinazomlenga mtu moja kwa moja.
 
Naogopa sana ninapo shuhudia vyombo vya habari katika wimbi hili kubwa la uchochezi wa mabadiriko ya kifikra,kisera na kifalsafa katika dira ya Taifa hili,baadala ya kuwa miongoni mwa vyombo muhimu vya kujadili tulianguka wapi katika maendeleo haya ya miaka 50 ya uhuru wa kusherekea maadui watatu[ujinga,umaskini na maradhi] huku maadui hawa wakizidi kuongezeka.

Nashangaa kuna waandisi wanaofanya uandishi wa habari kujadili udaku wa kisiasa baadala ya uweledi wa kisiasa.Tusije tukashambulia uweledi na uadilifu wa watu unaoonekana huku tukijivika magamba ya kuficha vyeti vyetu vya taaluma zetu za habari ikiwa ni pamoja na uadilifu wetu wa uandishi wa habari na siyo uandisi wetu wa habari.
 
Great thinkers wa JF mnanishangaza, wakati Zitto anatoa mawazo ya kujenga nchi yetu https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/190596-muswada-wa-katiba-una-matatizo-mengi-zitto.html , great thinkers wanatumia nguvu nyingi zaidi kujadili upuuzi wa mwanahalisi. Licha ya ugonjwa Zitto ameamua kukaa na kuweka mawazo yake kuhusu muswada nyeti wa katiba. Wengi mnaongozwa na chuki na wivu binafsi.


Ukiona hivyo jua yeye ni tatizo kama ilivyo katiba. Sasa ni ngumu sana kwa gt kujadili tatizo lililoletwa na tatizo, itakuwa unajadili tatizo kuongeza tatizo na si kuondoa tatizo. Kwa maneno rahisi watu wanamuelewa na wanakosa imani naye. Sasa kuwalazimisha watu wajadili hoja iliyoletwa na zitto kama hawamuamini hii nayo ni tatizo katika haya matatizo niliyo ya taja.
 
Ukiona hivyo jua yeye ni tatizo kama ilivyo katiba. Sasa ni ngumu sana kwa gt kujadili tatizo lililoletwa na tatizo, itakuwa unajadili tatizo kuongeza tatizo na si kuondoa tatizo. Kwa maneno rahisi watu wanamuelewa na wanakosa imani naye. Sasa kuwalazimisha watu wajadili hoja iliyoletwa na zitto kama hawamuamini hii nayo ni tatizo katika haya matatizo niliyo ya taja.
Kwahiyo unafikiri kumjadili yeye ndio mnaisaidia nchi kuendelea? Sijaona point ya maana iliyotolewa juu ya matatizo unayodai anayo, sanasana naona watu wanaongozwa na chuki na wivu tu.
 
Hii habari iwe ya kweli au si ya kweli, Mi naona kunahitajika muafaka wa kichama kati ya Zitto, Mbowe na wengine anaowahisi ni maadui zake ndani ya chama. Tunamwamini sana Dk Slaa. Tunaomba aratibu na kufanikisha huu muafaka maana inaonekana tangu Zitto alipoonyesha nia na baadae kuchukua fomu ya kugombea Uenyekiti wa CDM amekua akiandamwa sana na tuhuma hapa na pale na magazeti yanayomilikiwa na Vigogo wenzake ndani ya chama.

Na Zitto na wewe tunakuomba ubadilike maana matamshi yako ndiyo yamekufikisha hapa. Mfano kuna kipindi ulikuwa una propose mitambo ya Dowans inunuliwe wakati unajua taratibu za manunuzi zinasema zabuni itangazwe. Huoni kwa matamshi haya ulikuwa unamjengea ulaji Rostam? Well ndio tulikuwa na shida ya umeme lakini siyo sababu ya kumtengenezea mtu ulaji ambae tayari kashatufilisi na kuchunika.
 
Nimeingia sasa hivi tu, sijui kama hili limeishazungumzwa. hivi lini tulitangaziwa kwamba Zitto ameacha kutumiwa na JK? Aliokololewa na JK katika kupewa uenyekiti wa POAC, au siyo? Alikana hilo lakini ushahidi ulikuwa mkubwa mno.

Zitto anajidai bure kuwa ni mpinzani wa kweli kumbe ni ndumilakuwili wa hatari kabisa katika kuuwa upinzani.
 
Zitto kuwa mpole. Kipindi hiki yatazushwa mengi ili kuifanya jamii ipoteze malengo na fikara za matatizo makubwa ya kiuchumi yanayokabili Taifa letu katika kipindi hiki! Wanataka kupotosha akili zetu na kuzidiverge kwenda kwenye matukio yasiyo na msingi..

Gharama kubwa zinatumika kuandaa sherehe za miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika, wakati watumishi wa serikali wamekatwa mishahara yao kwa viwango mbalimbali, hawajui zitarudi. OC inachelewa kwenye H'shauri na inapokuja inakuwa pungufu kwa asilimia zaidi ya 50! Arrears hazilipwi,na posho mbalimbali..

Ila ningependa kuishauri serikali ya CCM walau kuadopt sera ya majimbo ya Chadema ili maeneo yenye rasilimali yawe ya kwanza kufaidika na rasilimali hizo kabla ya kugawiwa kwa maeneo mengine kwa utaratibu unaofaa.

Mfano wenye kukaa maeneo yenye madini, samaki, mazao makubwa ya biashara mfano Korosho huko Mtwara [watu hupaponda sana Mtwara wakati wilaya yake ya Tandahimba inakamata nafasi 3 za juu kabisa katika uchangiaji pato la Taifa. Mwaka jana tu Bilioni 55 kwa Tandahimba pekee!] Na ni vema jamani tunapochangia tujadili issues,sio watu.
 
Umeongelea hisia zako, lakini ukweli Zitto ni mtata. Kama CHADEMA ingekuwa kama CCM ya leo ingesambarataratika kwani Zitto amewahi kukituhumu chama kwa udini na ukabila. Kama hiyo haitoshi mara baada ya uchaguzi mkuu 2010 Zitto alitangaza kugombea urais 2015 kinyume na taratibu za chama, kama si hekima za uongozi wa CDM na mama mzazi wa zito tusingefika hapa tulipo. Hii yote ni kwa sababu anaamini ana wapenzi wengi.

Watanzania tubadilike tuache mapenzi ya mtu kwenye siasa tuangalie sera za chama. Tujifunze KWA JK WENGI WALIMPENDA KWA STAILI KAMA HII YA ZITTO LAKINI NAAMINI LEO JK HATA UKIMPA UKUU WA SHULE YA SEKONDARI HATA FANYA VIZURI
Ni kweli kabisa mkuu siasa za kungalia sura ndizo zimetufikisha hapa tulipo Watanganyika tubadilike jamani
 
NOOO, baada kafulila kuondoka CDM ameongeza nguvu kubwa NCCR jiulize
  • kwa nini awali hawakuwa na wabunge even 1
  • kwa nini wote 4mps wanatokea Kigoma

Umefika Kigoma lakini, au unaangalia mambo kwa juu juu. Kwa taarifa yako Kigoma ni ngome kuu ya NCCR-Mageuzi, huwabandui watu hao katika hicho chama. Hata mwaka 2000, NCCR ilikuwa na mbunge mmoja tu, alitokea kigoma vile vile. Hujasikia pia kwamba mbunge huyo alipokimbilia magamba baada ya kupoteza ubunge alishindwa katika udiwani na kijana wa darasa la saba, mwanachama wa NCCR. Kafulila alitambua nguvu hizi za NCCR huko kwao, ndio maana akajiunga na chama hicho.
 
Mimi sioni tofauti kati ya Mbatia na Kafulila hawa wote kwa nyakati tofauti wametumiwa na CCM kuhujumu upinzani. Na pili naichukulia NCCR kama chama chenye laana kutokana na usaliti walifanya kwa watanzania wakati wa uongozi wa Mrema. Sitarajii hata aende nani huko kama watarudi ktk ramani ya siasa za kitaifa.
Mkuu, wewe ndie unayejaribu kuilaani NCCR, bahati mbaya kwako hailaaniki, wamejitahidi wengi kabla yako kukiua kabisa hiki chama, hakifi, wanaweka mapandikizi yao yanafichulika.
 
Pole sana mh. Zitto kwa kuugua na pia kwa habari hizi ambazo zimekutia hasira ( kulingana na jinsi ulivyojibu)
Nakushauri kitu kimoja, ongea na mwanasheria wako mlipeleke mahakamani hili gazeti maana linaharibu mtazamo mzuri walionao wananchi juu yako.
Kutochukua hatua yoyote mara zote kutajenga picha kwamba yamkini habari hizi ni za kweli.
 
Namuomba jembe Kubenea kitu kimoja asitishike na mnafiki Zitto -- ni double dealer wa hatari sana kwani mambo anayofanya nyuma ya mapazia dhidi ya chama chake yanatisha. CDM inamvumilia tu inatafuta upenyo wa kumtimua, na haifiki 2015 mtaona.

Narudia -- Zitto ni mtu hatari sana sasa hivi katika CDM. Kwa muda mfupi tu anamiliki mali nyingi ikiwemo gari la kisasa la sh 500milioni. Anachokisema Mkulo kuhusu Zitto kina ukweli ingawa nami nakubali Mkulo naye siyo msafi.
 
lisemwalo lipo kama halipo linajongea bt namwamn zitto kwa misimamo yake naamun hawez kukkimbia nyumba
 
Wananishangaza Watz kupumbazwa na mnafiki huyo Zitto.

Alibadilika tangu issue ya Buzwagi na kukubali kampuni hiyo ya kinyonyaji kugharamia elimu jimboni kwake. Kuanzia hapo Zitto alikwisha wekwa mfukoni na mafisadi.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom