...Hii ni kwa sababu nchi yetu inayo misingi ya kitaifa iliyowekwa na waasisi wa taifa hili. Misingi hiyo inakataa nchi yetu kugeuzwa kihamba cha mtu au watu wachache; ni kihamba chetu sote, na wala si chetu kiasi hicho, kwani tumepewa dhamana tu ya kukihifadhi na kukiendeleza kwa ajili ya vizazi vijavyo, kwa niaba ya Watanzania tusiowajua, kwa sababu hawajazaliwa...
Binafsi sidhani kwamba kuna nchi ya Kiafrika yenye MISINGI YA KITAIFA yenye tija kama Tanzania. Nafikiri iko highly rooted up to the Core of the Country itself! Ni kama mbegu ambayo inauwezo mkubwa wa ku REGENERATE hata kama mmea wa awali utakuwa umefifia au umekufa.
Inawezekana akatokea Mtu akaukata Mmea (Kwa sababu za kipuuzi) huo lakini kwa uwezo wake wa Ku regenerate au tusemea kuchipua na kuendelea kuota tena ..sio rahisi kuuangamiza. Naamini Utaifa wa Tanzania sio Mmmea unoweza kuchezewa na kutokomezwa kirahisi tu kwa uzembe/upuuzi wa sasa au siku zijazo.
Sidhani kuwa Zaire/Kongo wana mbegu inayoongela hapa. Kikuweli hawana na sidhani kuna mwelekeo wa karibuni kuwa nayo. Hawajawahi kuwa kitu kimoja kama nchi, hajawahi kuungana kupitia uasili wa mwanadamu mwenyewe ambao ni "Utu" wake... labda wamewahi kuuganishwa na kama hivyo ..labda kwa "upuuzi" anaousema Ulimwengu!
Taifa la Tanzania litayumba na kuonekana kama limepoteza mwelekeo kwa namna mbalimbali lakini lina MISINGI YA UTU NA UBINADAMU YA KITAIFA iliyowahi kutekelezwa kwa vitendo ambayo itahitaji KUREJEWA.
Utaifa wa Tanzania naouna kama umejengeka kwenye UTU ambao ndio Utanzania. Na Utu hauna dini, ukabila, ukanda, jinsia, rangi, itikadi nk. "Utanzania ni utu" unaozaa Utaifa na Uzalendo. Kufanikiwa kulijenga na kulirutubisha Taifa kwenye Thamani ya ubinaadamu ya juu kama hii ni mafanikio yasiyo badilika hadi milele! Kwani Kuungamiza Utu wa jamii utapata nini? Unyama? or
May be Upuuzi!! Utu wa jamii ni kitu kisichofutika kwa namna yeyote ..kinazaa UTU WA TAIFA kama Uzalendo na UTAIFA usiovinjika na kutokomea kirahisi!
Nani anweza kuugamiza utu wa mtu? Nani anweza kuungamiza Utanzania? Nani anweza kuungamiza Utaifa .. HATA UPUUZI HUTWEZA!!!
Taifa la Tanzani tofauti na mataifa mengi, lina central rooted force ..the seed itself ... kama misingi ya kitaifa ambayo sio rahisi kuigamiza labda kwa mitazamo na attitude za kizembe tu ambazo finaly zitashindwa tu na bora kurejea Utaifa na utanzania wetu, sasa na bila kuchelewa ... anasema ::"
Hii ni kwa sababu nchi yetu inayo misingi ya kitaifa iliyowekwa na waasisi wa taifa hili. Misingi hiyo inakataa nchi yetu kugeuzwa kihamba cha mtu au watu wachache; ni kihamba chetu sote, na wala si chetu kiasi hicho, kwani tumepewa dhamana tu ya kukihifadhi na kukiendeleza kwa ajili ya vizazi vijavyo, kwa niaba ya Watanzania tusiowajua, kwa sababu hawajazaliwa...;;;"
The living force is like force of inertia ... Nchi inaweza ikayumba na kuyumba lakini it will never escape its roots (the creative humanity on its core), it will come a time and will found its origin ..which is the force of Humanity in its community expression for future generation!