Je, unakumbuka nini kutoka kwa baba yako?

Je, unakumbuka nini kutoka kwa baba yako?

Pumzika kwa Amani Baba

Kipindi nikiwa form one mzee alinipiga marufuku tabia ya kurudi usiku saa 6 , ila sikusikia ,nilikuwa nalala nyumba ya nje nikirudi navizia nazama ndani ,siku moja mzee alitangulia ndani saa 6 usiku kunisubiri ndio mida narudi kutoka disco .. nafimbo zake za mpera kuingia ndan dingi huyu hapa akawahi kufunga mlango kwa ndani tukabaki wawili mle ndani …wakubwa nilipigwa kiraia siku ile hapakuwa nampangilio wa upigaji nikakimbilia uvunguni mwa kitandan akanyanyua kitanda kipigo kikaendelea , sijui nilimchomoka vipi nikawahi kufungua mlango kufika nje namkuta dingi mmoja hiv jirani katulia hana habari anavuta fegi yke akaniambia ” utakufa mbwa ww”

R.I.P mzee
Huyo Dingi wa fegi wengi huwa watata sana[emoji3]
 
Dah! Baba yako alikuwa mnoko hatarii
Nakumbuka mimi nikiwa form one na mdogo wangu grade 2 tumeshuka kwenye school bus tunatembea kuelekea nyumbani. Ghafla njiani akatokea mkaka jirani yetu akaanza niambia kwanini unanikataa huku ananipiga akinituhumu najisikia sababu sisi tunapelekwa shule na gari.

Mdogo wangu akakimbia hadi nyumbani kumwambia baba na mimi nilifanikiwa kumchomoka yule kijana nikakimbilia nyumbani kufika nalia baba akinichukua hadi nyumbani kwao yule kijana, ile tunaingia tu na yule kijana kafika kwao aiseeeeee alipigwa makofi na mshua nikajua yameisha tunaenda nyumbani.

Mara baba akasema tunaenda polisi kufika polisi nikaandika maelekezo na hivi nilikua underage ikachukuliwa defender pale kuja kumkamata yule kijana yeye alikua mkubwa tukaenda polisi alichapwa fimbo na polisi jamani baadae wakanipa fimbo na mimi nijirudishie hehehehe. Tangu siku ile hakuna kijana mtaani kwetu alitusogelea kuongea ujinga.

Nakupenda sana baba Mungu akupe maisha marefu.
 
Baada ya kusoma huu uzi niseme tu pumzika kwa amani baba yangu. Ulikuwa baba mwema sana, ulituacha tukiwa wadogo sana na wakati malengo yako bado hayajatimia lakini Mungu ni mwema tunaona maono yako yakitimia katika maisha yetu watoto wako, like you never left us.
 
Mimi na mdogo wangu kuna siku tulitwangana makonde vikali sanaaa..mzee alikuwa zake ndani si tulikuwa sebleni.

Aliposkia akatoka kuja sebleni,alituuliza chanzo cha ugomvi nikamueleza”dogo amemaliza msosi wake akaanza kulazimisha kula chakula cha mama,anataka mama asile ale yeye”.

Mi namkataza yeye akanitukana nikamzibua kichwa,akanirushia stuli.

Mzee akamzabua dogo kofi akarudi zale ndani.

Dogo sasa kujenga bifu na mimi kisa mi sjapigwa kapigwa yeye peke ake.

Mzee akanotice kuwa mi na dogo haziivi kwa simu kama mbili hivi,siku moja akarudi jioni,akatuchukua tukatoka kwenda kutembea,tukiwa huko akatushika mikono ye akiwa katikati..

Akawa anatukumbusha sisi ni ndugu ma hatupasi kununiana hata kqa sababu yoyote ile.

Tuliongea mengi sana usiku ule tuliwa njiani,tulipofika home tukaanza tena kupiga story na dogo.

MZEE WANGU ALIKUWA ANAPENDA NDUGU TUWE WAMOJA.

R.I.P mzee[emoji1488][emoji26]
Baba mzur sana
 
Nikiondoa kipondo na chuki juu yangu ambayo siioni sababu zake sikumbuki chochote Ila nabaki tu kusema I HATE MY DAD
 
Huu uzi umeniliza khaa
Nimekumbuka zile moments za kudeka..sielewi kilichopikwa home napiga simu kwa Baba naletewa chakula[emoji7]
Kuna zile moments za ujana za kutoka out usiku.. akijua nimetoka halali hadi nirudi..atakaa sebuleni kimya na anazima taa ..nikishagonga mlango anamwambia Mama"mwanao amerudi kamfungulie mlango"..nikishaingia ndani nayeye ndiyo huingia kulala Sasa.
Hakuwahi nifokea..nikifanya kosa likimkwaza Sana atamuambia Mama aongee na Mimi..dah
Namkumbuka kila leo yule mzee kwakweli.
Apumzike kwa amani.
[emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24] for our Dadyy!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Baba angu alipambana Jamani sis tusome..Kuna kauli yake "Mimi sijasoma hata nyinyi pia msisome?!"...nitawasomesha mpaka mtakaposema imetosha Baba.
Kuna kipindi nakumbuka tulitakiwa watoto watatu twende chuo na alikua anatusomesha kwa pesa zake hakuna mtoto aliesoma kwa mkopo...siku zimekaribia..Yani nilikua namuona kabisa Baba hayuko sawa anaumiza kichwa...siku mbili zilizofuata nikamsubiri sebuleni nikasubiri kamaliza kula nikamwambia Baba waende hao ndugu zangu wawili chuo Mimi nita postpone.. nyie ile siku Baba alini-mind ..akanijibu Mimi ndiyo Baba nanyinyi watoto wangu..kesho kutwa wote mnaenda chuo jumatatu vyuo vinafunguliwa na wote mtakua darasani sitaki kuona mtu hapa..dah
Nikiyakumbuka Yale maneno[emoji24]
Pumzika kwa amani Baba angu.
Duuh our Daddy!! [emoji24][emoji24][emoji24][emoji24]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Eeeeh Jah endeleaa kumtunza baba angu!!! Nizidi kufaidi na kushuhudia mengi mazuri na makuu kwake.

Baba angu ni kiongozi wa maisha yangu, ni mlezi wa mambo yangu, ni kila kitu kwangu, siwezi elezea yote kwan sitamaliza.

Kikubwaa baba angu, wakati wa lile suala ambalo sio zuri na jema machoni Pa watu au jamii, lililokuwa kwangu, lakini wee hukujali jamii na watu wa nje watakuonaje au watakutazamaje km mzazi, lakini ulisimama na mie.
[emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24]

Baba nakumbuka maneno haya,
"mwanangu kila mtu ana madhaifu na mapungufu yake, usionee unanyooshewa kidolee hata wao wana yao ambayo yakijulikana vidolee vitageukia kwao kabla havijakugusaa wee, najua inauma mnoo km mzazi ila haitobadilisha kuwa wee sio mwanangu, wee ni mwanangu na utabaki kuwa mwanangu milele, kikubwa nacho kuomba epuka madhaifu na mapungufu yako kuwa kikwazo kwa wengine, epuka kujipa umuhimu kwenye maisha ya watu au pasipostahili, najua wee ni msomi na unaelewa, ishi maisha yako binafsi, mimi, mama yako na ndugu zako wote tunakupendaa sanaaa na tupo pamoja na wee"

Baba maneno haya ndo msingi na nguzo kwangu, ndo kanuni na taratibu ya maisha yangu. Ubarikiwe sanaaaa baba yanguu.

NAKUPENDAAA SANAA, [emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Namkumbuka mengi tu.Ikiwemo kunisomesha shule nzuri kwa kadri ya uwezo wake,kunipa moyo kwenye mambo mengi napo kwama,kunitetea nikionewa [emoji4][emoji4].Kiukweli baba yangu nampenda sanaaa na Mungu ampe maisha marefu mpka aone wajukuu na vitukuu na zaidi.
Safi sana. Mie Mshua wangu hapa kanipigia muda huu yupo kijijini anasema nimuongezee 100k ya Shamba sasa namtumia 200k muda si mrefu. Amenifanyia makubwa sana.
 
Pumzika kwa Amani Baba

Kipindi nikiwa form one mzee alinipiga marufuku tabia ya kurudi usiku saa 6 , ila sikusikia ,nilikuwa nalala nyumba ya nje nikirudi navizia nazama ndani ,siku moja mzee alitangulia ndani saa 6 usiku kunisubiri ndio mida narudi kutoka disco .. nafimbo zake za mpera kuingia ndan dingi huyu hapa akawahi kufunga mlango kwa ndani tukabaki wawili mle ndani …wakubwa nilipigwa kiraia siku ile hapakuwa nampangilio wa upigaji nikakimbilia uvunguni mwa kitandan akanyanyua kitanda kipigo kikaendelea , sijui nilimchomoka vipi nikawahi kufungua mlango kufika nje namkuta dingi mmoja hiv jirani katulia hana habari anavuta fegi yke akaniambia ” utakufa mbwa ww”

R.I.P mzee
Duh, huyo mdingi kanichekesha sana! Itakuwa alikuwa anaujua mchongo wote wa siku hiyo kwamba kichapo kinakusubiri [emoji2][emoji2][emoji2]
 
Baada ya kusoma huu uzi niseme tu pumzika kwa amani baba yangu. Ulikuwa baba mwema sana, ulituacha tukiwa wadogo sana na wakati malengo yako bado hayajatimia lakini Mungu ni mwema tunaona maono yako yakitimia katika maisha yetu watoto wako, like you never left us.
Amina [emoji120][emoji120]
 
RIP dad, hakuwahi kunichapa, sikuwahi kumwona kampiga mama wala kulumbana naye. Alikuwa mkali and nlikuwa namwogopa hatari japo hakuwahi kunikaripia
 
Eeeeh Jah endeleaa kumtunza baba angu!!! Nizidi kufaidi na kushuhudia mengi mazuri na makuu kwake.

Baba angu ni kiongozi wa maisha yangu, ni mlezi wa mambo yangu, ni kila kitu kwangu, siwezi elezea yote kwan sitamaliza.

Kikubwaa baba angu, wakati wa lile suala ambalo sio zuri na jema machoni Pa watu au jamii, lililokuwa kwangu, lakini wee hukujali jamii na watu wa nje watakuonaje au watakutazamaje km mzazi, lakini ulisimama na mie.
[emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24]

Baba nakumbuka maneno haya,
"mwanangu kila mtu ana madhaifu na mapungufu yake, usionee unanyooshewa kidolee hata wao wana yao ambayo yakijulikana vidolee vitageukia kwao kabla havijakugusaa wee, najua inauma mnoo km mzazi ila haitobadilisha kuwa wee sio mwanangu, wee ni mwanangu na utabaki kuwa mwanangu milele, kikubwa nacho kuomba epuka madhaifu na mapungufu yako kuwa kikwazo kwa wengine, epuka kujipa umuhimu kwenye maisha ya watu au pasipostahili, najua wee ni msomi na unaelewa, ishi maisha yako binafsi, mimi, mama yako na ndugu zako wote tunakupendaa sanaaa na tupo pamoja na wee"

Baba maneno haya ndo msingi na nguzo kwangu, ndo kanuni na taratibu ya maisha yangu. Ubarikiwe sanaaaa baba yanguu.

NAKUPENDAAA SANAA, [emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120]

Sent u
Duuuh
 
Eeeeh Jah endeleaa kumtunza baba angu!!! Nizidi kufaidi na kushuhudia mengi mazuri na makuu kwake.

Baba angu ni kiongozi wa maisha yangu, ni mlezi wa mambo yangu, ni kila kitu kwangu, siwezi elezea yote kwan sitamaliza.

Kikubwaa baba angu, wakati wa lile suala ambalo sio zuri na jema machoni Pa watu au jamii, lililokuwa kwangu, lakini wee hukujali jamii na watu wa nje watakuonaje au watakutazamaje km mzazi, lakini ulisimama na mie.
[emoji24][emoji24][emoji24][emoji24][emoji24]

Baba nakumbuka maneno haya,
"mwanangu kila mtu ana madhaifu na mapungufu yake, usionee unanyooshewa kidolee hata wao wana yao ambayo yakijulikana vidolee vitageukia kwao kabla havijakugusaa wee, najua inauma mnoo km mzazi ila haitobadilisha kuwa wee sio mwanangu, wee ni mwanangu na utabaki kuwa mwanangu milele, kikubwa nacho kuomba epuka madhaifu na mapungufu yako kuwa kikwazo kwa wengine, epuka kujipa umuhimu kwenye maisha ya watu au pasipostahili, najua wee ni msomi na unaelewa, ishi maisha yako binafsi, mimi, mama yako na ndugu zako wote tunakupendaa sanaaa na tupo pamoja na wee"

Baba maneno haya ndo msingi na nguzo kwangu, ndo kanuni na taratibu ya maisha yangu. Ubarikiwe sanaaaa baba yanguu.

NAKUPENDAAA SANAA, [emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120][emoji120]

Sent using Jamii Forums mobile app
Jambo gani tena [emoji849]
 
Kuna Moments nilipelekwa shule nikiwa mdogo nilikuwa ndio nnaanza shule , nimekaa ile shule mwezi maisha yakanishinda nikagoma kwenda tena , nakumbuka home waksema basi huyu dogo age yake bado shule mwache akae home , nilikaa nyumbani miaka miwili ilikuwa inaniuma sana mabro wanaondoka wananiacha mwenyewe nakumbuka nilienda shule nikiwa na miaka sita na siku hio mzee alikuja kama utani nikaambiwa kaoge nimeona nimevaa najua tunaenda Town kwenye misele kama Kawa kumbe tunaenda shule Ivo , nakumbuka nilianza la kwanza moja kwa moja maana nilishajua kuandika na kusoma kwa kufundishwa na mzee mwenyewe hapo nyumbani nimeenda shule huko nako mzee alikuwa ananisapoti sana maana Ile kuamka asubuhi kunipeleka shule hata siku ambazo alikuwa haendi kazini na alikuja kunichukua kutoka shule hakuwahi kuchelewa . Hii ilinipa motisha sana kusoma na yale maisha nilienjoy sana .

mzee hata kama unasoma Hapa basi nakupa Maua yako kwa hili nilimiss sana zile moment za kupelekwa shule na kuja kuchukuliwa na ukija kunichukua kama nyumbani amna mtu nilimiss sana ile mboga yako ya mayai na ugali
 
Back
Top Bottom