Je, unakumbuka nini kutoka kwa baba yako?

Je, unakumbuka nini kutoka kwa baba yako?

Kuna kitabu kinaitwa "SOMA KWA HATUA".
kitabu sikipendi Kileee kimeniliza sanaa
Dingi akitoka kazini anaanza kunifundisha.
Nikikosea tu bakora za maana..
Kipindi hicho baba kanunua TV na deki..
Nikirudi mchana mimi tv tu nacheki mikanda.
Phantom solder,eastern condors,Rambo anold baba jeni..
Ila usiku ukianza kuingia nakuwa mpole maana najua baba akirudi ataniita anifundishe na bakora juu

Sent using Jamii Forums mobile app
Kweli mjinga wewe[emoji3]
 
Thanks my Father.
Alinipa ujasiri sana wa kufanya maamuzi. Alinifundisha kazi ngumu kama za shamba nk. Pia alitenga muda mwingi sana wa kuhakikisha nasoma. Nakumbuka alininunulia kitabu cha Hisabati kinaitwa HESABU ZA KIKWETU na hapa ndio nilipata msingi mzuri wa Mathematics na hadi sasa ni Mhandisi.

Kuna kauli 3 ambazo aliniambia kwa wakati tofauti miaka ya nyuma mpaka leo huwa sisahau kabisa.

1. Nasikia una 'tembea' na fulani (M....) sasa nakushauri uwe makini sana. Najua sasa umebaleekh hakikisha hufanyi na Mwanafunzi utafungwa miaka 30 na hakikisha hutii mimba huko mpaka uje uoe. Halafu ujue kuna UKIMWI shauri yako.

2. Mpaka sasa una miaka 25 na hujawahi kunywa pombe basi hutokunywa tena.

3. Kwenye haya maisha fanya maamuzi ya kile unaona kinakufaa wewe ili mradi kiwe halali kwakuwa maisha ni ya kwako mwenyewe.

Sijawahi kusahau hizo kauli japo zipo nyingi sana ila hizo sijawahi kabisa sahau.

Sasa ana 70yrs
 
Binafsi nakumbuka siku moja hivi tuko kijijini na mzee tumepanga kesho yake tukamtembelee babu, baba yake mdogo baba ambaye alikuwa anaishi kilometa kadhaa kutoka tulipo (KM 7).

Wakati huo nilikuwa na Miaka 6, mkubwa kabisa, Sasa wakati wa safari tumetoka vizuri mimi na mzee mtu Bee (wawili) tu pale nyumbani kuelekea kwa babu.

Wakati tuko njiani nilikuwa namdekea sana baba yangu, Sasa baada ya kama Nusu safari hivi nikamrukia mzee na kumwambia nimechoka anibebe.

Mzee alinitazama usoni na kutabasamu kisha akasema unataka nikubebe mpaka wapi,mi nikamjibu mpaka kwa babu.

Mzee kweli akanichukua na kuniweka begani mpaka tumefika kwa babu, huku tukipiga story. Huwezi amini mzee alinibeba tena begani mwake wakati wa kurudi mpaka nyumbani.

Wala sikuwaza kwamba nilikuwa namuumiza mzee wangu na wala sikuwaza kwamba ipo siku nitakumbuka na kumisi moment ile.

Nakupenda sana Baba yangu, Nakuombea kwa Mungu akujalie Afya na Nguvu ili uweze kuishi miaka mingi hapa Duniani.

CC Zero IQ

Mambo madogo tunayowafanyia watoto wetu
Yenye kumbukumbu nzuri na za furaha siku zote za maisha yao♥️
 
Sijawah kumuona babaangu , zaidi ya picha tuu naambiwa alifariki nikiwa na miezi mitatu, nilizikosa zile moments...
Natamani wanaume wote wapate nafasi za kulea watoto wao, hakuna kitu kinaumiza Kama kukosa father's love.
Pole sana.
 
Huu uzi umeniliza khaa
Nimekumbuka zile moments za kudeka..sielewi kilichopikwa home napiga simu kwa Baba naletewa chakula😍
Kuna zile moments za ujana za kutoka out usiku.. akijua nimetoka halali hadi nirudi..atakaa sebuleni kimya na anazima taa ..nikishagonga mlango anamwambia Mama"mwanao amerudi kamfungulie mlango"..nikishaingia ndani nayeye ndiyo huingia kulala Sasa.
Hakuwahi nifokea..nikifanya kosa likimkwaza Sana atamuambia Mama aongee na Mimi..dah
Namkumbuka kila leo yule mzee kwakweli.
Apumzike kwa amani.
 
Baba angu alipambana Jamani sis tusome..Kuna kauli yake "Mimi sijasoma hata nyinyi pia msisome?!"...nitawasomesha mpaka mtakaposema imetosha Baba.
Kuna kipindi nakumbuka tulitakiwa watoto watatu twende chuo na alikua anatusomesha kwa pesa zake hakuna mtoto aliesoma kwa mkopo...siku zimekaribia..Yani nilikua namuona kabisa Baba hayuko sawa anaumiza kichwa...siku mbili zilizofuata nikamsubiri sebuleni nikasubiri kamaliza kula nikamwambia Baba waende hao ndugu zangu wawili chuo Mimi nita postpone.. nyie ile siku Baba alini-mind ..akanijibu Mimi ndiyo Baba nanyinyi watoto wangu..kesho kutwa wote mnaenda chuo jumatatu vyuo vinafunguliwa na wote mtakua darasani sitaki kuona mtu hapa..dah
Nikiyakumbuka Yale maneno😭
Pumzika kwa amani Baba angu.
 
Huu uzi umeniliza khaa
Nimekumbuka zile moments za kudeka..sielewi kilichopikwa home napiga simu kwa Baba naletewa chakula[emoji7]
Kuna zile moments za ujana za kutoka out usiku.. akijua nimetoka halali hadi nirudi..atakaa sebuleni kimya na anazima taa ..nikishagonga mlango anamwambia Mama"mwanao amerudi kamfungulie mlango"..nikishaingia ndani nayeye ndiyo huingia kulala Sasa.
Hakuwahi nifokea..nikifanya kosa likimkwaza Sana atamuambia Mama aongee na Mimi..dah
Namkumbuka kila leo yule mzee kwakweli.
Apumzike kwa amani.
Pole sana mkuu! Nime - feel, baba zetu wapumzike kwa amani [emoji120][emoji120]
 
Pumzika kwa Amani Baba

Kipindi nikiwa form one mzee alinipiga marufuku tabia ya kurudi usiku saa 6 , ila sikusikia ,nilikuwa nalala nyumba ya nje nikirudi navizia nazama ndani ,siku moja mzee alitangulia ndani saa 6 usiku kunisubiri ndio mida narudi kutoka disco .. nafimbo zake za mpera kuingia ndan dingi huyu hapa akawahi kufunga mlango kwa ndani tukabaki wawili mle ndani …wakubwa nilipigwa kiraia siku ile hapakuwa nampangilio wa upigaji nikakimbilia uvunguni mwa kitandan akanyanyua kitanda kipigo kikaendelea , sijui nilimchomoka vipi nikawahi kufungua mlango kufika nje namkuta dingi mmoja hiv jirani katulia hana habari anavuta fegi yke akaniambia ” utakufa mbwa ww”

R.I.P mzee
 
BABA YANGU MUNGU AENDELEE KUKUPUMZISHA KWA AMANI.
Nakumbuka mengi sana ila yapo mawili yananisaidia mpaka leo.
1.MWANANGU KAMA KITU SIO CHAKO NI SIO CHAKO TU.HATA UKIFANYA UJANJA GANI KITU SIO CHAKO SIO CHAKO TU.
2.MWANANGU HATA MAMBO YAHARIBIKE KIASI GANI USILIE WALA KUTOA MACHOZI.WANAUME HATULII ILA TUNATAFUTA SOLUTIONS ZA KILA TATIZO.
R.I.P MZEE WANGU.
 
Back
Top Bottom